PDA

View Full Version : Nhờ anh chị tư vấn giúp em về điều trị giang mai !

Songmainhe
03-11-2017, 13:52
Em có bị Gm năm ngoái lúc đầu tpha của em là 1:160 . Sau đó em đã điều trị . Sau đó 3 tháng em xét nghiệm tpha lại kết quả đã xuống 1:80 vậy là em điều trị có tiến triển đúng ko ạ . Và bây giờ em muốn kiểm tra lại xem có còn bị hay ko thì em nên làm xét nghiệm gì ạ . Em cám ơn anh , chị . Chcú anh chị nhiều sức khỏe ạ .

Nguyen Ha
03-11-2017, 14:19
Em có bị Gm năm ngoái lúc đầu tpha của em là 1:160 . Sau đó em đã điều trị . Sau đó 3 tháng em xét nghiệm tpha lại kết quả đã xuống 1:80 vậy là em điều trị có tiến triển đúng ko ạ . Và bây giờ em muốn kiểm tra lại xem có còn bị hay ko thì em nên làm xét nghiệm gì ạ . Em cám ơn anh , chị . Chcú anh chị nhiều sức khỏe ạ .

Để theo dõi việc chữa trị ổn định giang mai thì làm cả hai xét nghiệm VDRL và TPHA, xét nghiệm chỉ số VDRL có thể âm tính nhưng TPHA có thể dương tính kéo dài. Trong tình huống bạn có kết quả xét nghiệm VDRL âm tính và TPHA dương tính. Và nếu như bạn không thấy quan hệ tình dục bừa bãi, có thể khẳng định bạn không bị nhiễm giang mai nữa.

Tuanmecsedec
03-11-2017, 15:02

Bạn đã điều trị giang mai tốt.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.