PDA

View Full Version : Cần tư vấn điều trị thuốc ARV

yukito95
08-11-2017, 11:50
cho em hỏi liệu dùng thuốc đều đặn thì sẽ có thể sống khỏe mạnh như người bình thường không hay cuối cùng vẫn chuyển sang ADIS, có anh chị nào uống thuốc trên 5 năm chưa, sức khỏe bây giờ ra sao?

Vui
08-11-2017, 12:55
Có nhiều người uống trên 10 năm rồi vấn phây phây, e đừng lo lắng nha

yukito95
08-11-2017, 13:05
Có nhiều người uống trên 10 năm rồi vấn phây phây, e đừng lo lắng nha
dạ em cảm ơn, mà em sợ tác dụng phụ khi mới dùng thuốc quá, ko biết sao đi làm, nghe nói nhieu người uống máy thang mà vẫn còn bị

Trần Quang Vinh
08-11-2017, 13:10
dạ em cảm ơn, mà em sợ tác dụng phụ khi mới dùng thuốc quá, ko biết sao đi làm, nghe nói nhieu người uống máy thang mà vẫn còn bị
Chào bạn hiv giờ đây xem nhưng căn bệnh mãn tính thôi bạn , cứ tuân thủ uống thuốc và chế độ ăn uống , chơi thể thao có thể bạn sống tới già luôn đó

Nguyen Ha
08-11-2017, 14:25
cho em hỏi liệu dùng thuốc đều đặn thì sẽ có thể sống khỏe mạnh như người bình thường không hay cuối cùng vẫn chuyển sang ADIS, có anh chị nào uống thuốc trên 5 năm chưa, sức khỏe bây giờ ra sao?

Bệnh nhân HIV mà điều trị ARV, tuân thủ điều trị, có tinh thần thoải mái lạc quan, ăn ngủ nghỉ điều độ thì sẽ sống tới già. Vợ chồng tôi uống thuốc trên 10 năm rồi mà sức khỏe vẫn tốt.

Tuanmecsedec
08-11-2017, 14:42

Có rất nhiều anh chị em sống chung với HIV điều trị tốt,vẫn sống khỏe mạnh bình thường và vẫn đang hoạt động và làm việc có ích cho xã hội và gia đình 10 >20 năm trở lên đó bạn.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Vui
08-11-2017, 23:28
Anh biết và gặp nhiều người uống trên 10 năm rồi, CD4 cao hơn 1000 hết, hầu như không bị cảm nhiễm phong hàn gì mặc dù cũng nhậu dữ lắm, họ đều rất lạc quan làm nhiều điều tốt cho cộng đồng người có H và người nghèo khó em à. Tận mắt chứng kiến luôn chứ không phải nghe nói hay báo đăng đâu. Riêng bản thân anh mới uống thuốc được 4 tháng nên vẫn còn say chút đỉnh nếu hôm nào thức khuya. Còn ngủ đủ giấc thì khoẻ lắm, tập gym bình thường. Lúc thay đổi thời tiết cả công ty ai cũng bị lây ho hết nhưng có mình anh không bị, dù trước đây anh bị viêm amidan mãn tính rất dễ bị viêm họng. Anh cũng biết một số bạn bị và điều trị hơn năm, tập gym điều độ, cơ bắp cuồn cuộn, 6 múi luôn nên em cứ thoải mái lên

quangdang
24-11-2017, 12:49

Hôm nọ mình đi lấy thuốc ở OPC chú bác sĩ ở đó bảo mình cố gắng điều trị và loại trừ các nhiễm trùng cơ hội, chờ 20 năm nữa là có thuốc chữa rồi, cháu nhá. Hihi, nghe mà ấm hết lòng. Mình biết là chú ấy an ủi để mình không buồn hay stress thôi, chứ việc chữa khỏi thì không ai biết trước được cả, nhưng dù sao lời động viên ấy cũng giúp ích nhiều. Bạn cố lên nhé.