PDA

View Full Version : Đi bắt cá duới sông bị kim có máu đâm vào tay

Hiv2017
13-11-2017, 20:14
Ad cho em hỏi là hôm trước em có đi bắt cá ở sông. Em mò cá và bị kim đâm trúng nhưng chưa đến 1s, chỉ nhánh 1 cái thôi. E rút tay lên và nặn ra máu. Em mò lại thì đúng là kim tiêm có máu thậy. E hoang mang quá nhờ ad tư vấn

Charles
14-11-2017, 06:56
Ad cho em hỏi là hôm trước em có đi bắt cá ở sông. Em mò cá và bị kim đâm trúng nhưng chưa đến 1s, chỉ nhánh 1 cái thôi. E rút tay lên và nặn ra máu. Em mò lại thì đúng là kim tiêm có máu thậy. E hoang mang quá nhờ ad tư vấn

Bạn yên tâm không có nguy cơ, vì kim tiêm dưới đáy sông thì không con virus nào sống nổi để lây sang người khác.

Tuanmecsedec
14-11-2017, 07:19

Để tồn tại, virut này bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh và virut cũng bị hủy hoại theo. Do đó, nếu máu hay dịch đã khô, virut sẽ không thể tồn tại.

Vì vậy những gì bạn kể thì HIV 100% không thể còn tồn tại.Bạn yên tâm 100% không có nguy cơ.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.