PDA

View Full Version : có ai quan hệ với GMD và sử dụng BCS do GMD đưa và bị nhiễm HIV chưa ?

bangkhuan
22-11-2013, 01:42
<tbody>
có ai quan hệ với GMD và sử dụng BCS do GMD đưa và bị nhiễm HIV chưa ?, mình từng có quan hệ với vài GMD vài lần trước cách đây 1 tháng rồi ( những lần đấy đều sử dụng BCS của GMD) ,mình đang đợi đủ 6 tuần để đi xét nghiệm. tỉ lệ mình bị nhiễm có cao không, mình quan hệ ở hcm gần đường NCT, NQ, LTK. đã có ai bị nhiễm bệnh từ các cô gái ở đó chưa ??
có bạn nào biết tỉ lệ GMD bị nhiễm HIV ở HCM bây giờ là bao nhiêu? và tỉ lệ người bị lây bệnh từ GMD trong năm 2013 là bao nhiêu không. Mình rất hối hận vì đã quan hệ như vậy. Mình sẽ không bao giờ quan hệ như vậy nữa. hy vọng kết quả xét nghiệm sẻ cho mình cơ hội sửa sai bản thân.

Cám ơn các bạn, hy vọng nhận được câu trả lời từ mọi người.

</tbody>

trungan1987
22-11-2013, 04:12
<tbody>
có ai quan hệ với GMD và sử dụng BCS do GMD đưa và bị nhiễm HIV chưa ?, mình từng có quan hệ với vài GMD vài lần trước cách đây 1 tháng rồi ( những lần đấy đều sử dụng BCS của GMD) ,mình đang đợi đủ 6 tuần để đi xét nghiệm. tỉ lệ mình bị nhiễm có cao không, mình quan hệ ở hcm gần đường NCT, NQ, LTK. đã có ai bị nhiễm bệnh từ các cô gái ở đó chưa ??
có bạn nào biết tỉ lệ GMD bị nhiễm HIV ở HCM bây giờ là bao nhiêu? và tỉ lệ người bị lây bệnh từ GMD trong năm 2013 là bao nhiêu không. Mình rất hối hận vì đã quan hệ như vậy. Mình sẽ không bao giờ quan hệ như vậy nữa. hy vọng kết quả xét nghiệm sẻ cho mình cơ hội sửa sai bản thân.

</tbody>

Chào bạn... bạn qh với gmd có dùng bcs... nếu những lần bạn qh... bcs ko rách, ko tuột... thì bạn ko có nguy cơ...

Charles
22-11-2013, 06:15
Bạn quan hệ có sử dụng BCS thì an toàn với Hiv. Không cần Xn trong trường hợp này.

Tuanmecsedec
22-11-2013, 06:21
<tbody>

</tbody>

Bạn yên tâm.Bao cao su là phòng ngừa các bệnh tình dục trong đó có HIV.Vì vậy bạn có dùng bao cao su thì yên tâm.

songchungvoi_HIV
22-11-2013, 08:45
<tbody>

</tbody>

Bạn đặc câu hỏi khá ngộ nghĩnh. Tôi chưa nghe ai nói quan hệ có BCS và BCS của GMD đưa mà bị nhiễm HIV. GMD đưa BCS cho bạn là nhầm bảo vệ chính cô ta: Không bị mang thai ngoài ý muốn. Nếu không có thai ngoài ý muốn vậy lấy đâu ra nguy cơ nhiễm HIV hả trời. Bạn làm như có mình bạn sợ nhiễm HIV từ GMD vậy, GMD họ sống từ đồng tiện bạn đưa, Họ cũng sợ chính khách làng chơi và chính bạn lây HIV cho họ. HIV không có răng, nên nó không thể cắn thủng BCS mà chui vào

namhaysongtot
22-11-2013, 09:18
Bao sao su san xuất ra để bảo vệ bạn và bạn tình không bị lây nhiễm hiv và một số bệnh tình dục.Không phải mang bao cao su để làm đẹp dương vật của bạn.Nên sẽ không có trường hợp nào bị lây nhiễm khi quan hệ có dùng bao ngoại trừ bao rách hoặc tuột mà bạn không biết.

lucky123
22-11-2013, 11:08
Bạn đặc câu hỏi khá ngộ nghĩnh. Tôi chưa nghe ai nói quan hệ có BCS và BCS của GMD đưa mà bị nhiễm HIV. GMD đưa BCS cho bạn là nhầm bảo vệ chính cô ta: Không bị mang thai ngoài ý muốn. Nếu không có thai ngoài ý muốn vậy lấy đâu ra nguy cơ nhiễm HIV hả trời. Bạn làm như có mình bạn sợ nhiễm HIV từ GMD vậy, GMD họ sống từ đồng tiện bạn đưa, Họ cũng sợ chính khách làng chơi và chính bạn lây HIV cho họ. HIV không có răng, nên nó không thể cắn thủng BCS mà chui vào

Chuẩn không cần chỉnh luông anh ơi

luxubu
22-11-2013, 12:40
QHTD có sử dụng BCS không rách, tuột... thì không có nguy cớ voi H bạn nhé

bangkhuan
22-11-2013, 19:18
xin lỗi mọi người vì đã đưa ra 1 bài viết như vậy vì thật sự em hiện đã doi de du thoi gian xn duoc 5 tuần rồi, trong 5 tuần qua em có xuất hiện 1 số triệu chứng như đau họng, ho(trong 3 ngày trong 1 tuần nay). cảm giác hơi sốt về chiều( về sốt lúc cảm giác sốt em không có nhiệt kế bên cạnh nên không đo được), đau cơ nhiều hôm và cảm giác lách sưng to trong 1 hôm (cách đây 3 tuần). còn về quan hệ có bao bao su em có tìm hiểu trên wikipedia về BCS
Songchung thấy đây là một thông tin nhãm, không cần thiết, nên thay mặt BQT xóa đi

HIV/AIDS.
22-11-2013, 19:57
Bạn nên tìm hiểu thêm những kiến thức đí
Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)
HIV - Đường lây và cách phòng ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua)TÔi không hiểu vì sao các bạn cứ bới ra như vậy. Nếu như bạn nói chắc trên thế giới này đã nhiễm gần hết rùi. Và Chẳng ai dám đưa ra cái tâm pano sử dụng BCS nữa

Tuanmecsedec
22-11-2013, 20:45
xin lỗi mọi người vì đã đưa ra 1 bài viết như vậy vì thật sự em hiện đã doi de du thoi gian xn duoc 5 tuần rồi, trong 5 tuần qua em có xuất hiện 1 số triệu chứng như đau họng, ho(trong 3 ngày trong 1 tuần nay). cảm giác hơi sốt về chiều( về sốt lúc cảm giác sốt em không có nhiệt kế bên cạnh nên không đo được), đau cơ nhiều hôm và cảm giác lách sưng to trong 1 hôm (cách đây 3 tuần). còn về quan hệ có bao bao su em có tìm hiểu trên wikipedia về BCS

Thông tin này vớ vẩn.Trường hợp bạn không có nguy cơ.Tuanmecsedec để ý các bạn rất ngộ,lên đặt câu hỏi,mọi người trả lời không tin.Vậy lên hỏi làm gì?.Nếu không tin lời mọi người tư vấn.Không ai cấm các bạn tự nhận mình có nguy cơ,tự đi xét nghiệm.

Nhưng lưu ý, nếu đã vậy thì Tuanmecsedec khóa topic lại,vì không cần thiết trả lời.

mongbinhan
22-11-2013, 21:22
ai za..?bạn đọc bài bcs bị thẩm thấu phải ko...tui ko nhớ nó ở trang nào nhưng vì bài viết đó mà tui lo sắp chết đó...giờ nghĩ lại công nhận bài viết đó vớ vẩn thật....

bangkhuan
23-11-2013, 06:15
Em xin lỗi mong anh Tuấn và mọi người trên diễn đàn đừng giận, và nghĩ em không tin mọi người tư vấn ạ. Vì em thấy mình cũng có 1 số triệu chứng nên lo lắng... đọc được mấy bài viết trên mạng càng thêm lo, nên muốn vào diễn đàn nhờ mọi người có kinh nghiệm tư vấn cho chính xác ạ. thật tình em cũng đang stress lo lắng lắm...

Tuanmecsedec
23-11-2013, 06:25
Em xin lỗi mong anh Tuấn và mọi người trên diễn đàn đừng giận, và nghĩ em không tin mọi người tư vấn ạ. Vì em thấy mình cũng có 1 số triệu chứng nên lo lắng... đọc được mấy bài viết trên mạng càng thêm lo, nên muốn vào diễn đàn nhờ mọi người có kinh nghiệm tư vấn cho chính xác ạ. thật tình em cũng đang stress lo lắng lắm...

Bạn yên tâm nững gì mọi người tư vấn là không có nguy cơ.

Charles
23-11-2013, 06:29

Bây giờ bạn đã được chia sẻ rồi, hãy tin các anh chị và đừng hoang mang nữa ! Ok?

bangkhuan
23-11-2013, 06:31
da cam on moi nguoi ... ve nhung ve nguy co em xin duoc viet them .... em không biết trong nhung lúc hành sự bao có rách không, về quan hệ thì có 1 lần em quan hệ với 1 bạn gái ( ko phải GMD , nhưng theo em biết bạn gái này đã từng quan hệ với rất nhiều người trước em), hôm đó lúc em yêu cầu hôn miệng, thì bạn đó nói miệng em có mùi thuốc lá nên bắt em phải chải răng mới cho hôn, em đi chải răng xong rồi vào hôn bạn ấy, sau khi oral sex cho em xong bạn ấy lại đề nghị em làm cho bạn ấy... và em đã làm cho bạn ấy trong 1 đến 2 phút em không nhớ rõ, trong quá trình ấy em không nuốt nước bọt, đều nhổ ra hết. sau đó chúng em quan hệ và có dùng BCS. Anh Tuấn và mọi người trên điễn đàn cho em hỏi đánh răng xong rồi oral sex có nguy cơ không... thật tình em không biết nhiều xin mọi người tư vấn giúp em.

Tuanmecsedec
23-11-2013, 06:34
em không biết trong lúc hành sự bao có rách không, về quan hệ thì có 1 lần em quan hệ với 1 bạn gái ( ko phải GMD , nhưng theo em biết bạn gái này đã từng quan hệ với rất nhiều người trước em), hôm đó lúc em yêu cầu hôn miệng, thì bạn đó nói miệng em có mùi thuốc lá nên bắt em phải chải răng mới cho hôn, em đi chải răng xong rồi vào hôn bạn ấy, sau khi oral sex cho em xong bạn ấy lại đề nghị em làm cho bạn ấy... và em đã làm cho bạn ấy trong 1 đến 2 phút em không nhớ rõ, trong quá trình ấy em không nuốt nước bọt, đều nhổ ra hết. sau đó chúng em quan hệ và có dùng BCS. Anh Tuấn và mọi người trên điễn đàn cho em hỏi đánh răng xong rồi oral sex có nguy cơ không... thật tình em không biết nhiều xin mọi người tư vấn giúp em.

Bạn yên tâm những gì mọi người tư vấn.Trường hợp bạn không có nguy cơ.

bangkhuan
23-11-2013, 06:43
dạ cảm ơn anh tuấn, nhưng mà nướu và lợi em kém... lần nào chải răng xong nhổ ra cũng đều có máu... em nghĩ là lần nào chải răng cũng bị xước... sau đó em vào là quan hệ ngay ... miệng em lại tiếp xúc với dịch âm đạo là nơi có nhiều virus nhất , như vậy có nguy cơ không anh ??

Tuanmecsedec
23-11-2013, 06:46
dạ cảm ơn anh tuấn, nhưng mà nướu và lợi em kém... lần nào chải răng xong nhổ ra cũng đều có máu... em nghĩ là lần nào chải răng cũng bị xước... sau đó em vào là quan hệ ngay ... miệng em lại tiếp xúc với dịch âm đạo là nơi có nhiều virus nhất , như vậy có nguy cơ không anh ??

Vấn đề kích dục bằng miệng tại box này có rất nhiều câu hỏi được trả lời không có nguy cơ.Vì trong tuyến nước bọt là môi trường kiềm làm bất hoạt HIV.Bạn tìm hiểu thêm tại box này.

bangkhuan
23-11-2013, 06:49
ai za..?bạn đọc bài bcs bị thẩm thấu phải ko...tui ko nhớ nó ở trang nào nhưng vì bài viết đó mà tui lo sắp chết đó...giờ nghĩ lại công nhận bài viết đó vớ vẩn thật....
uh mình đọc trên wiki và trên web cũng có mấy bài tương tự làm lo lắm, vào đây được biết thông tin chính xác từ mọi người thì yên tâm rồi.

bangkhuan
23-11-2013, 06:54
Vấn đề kích dục bằng miệng tại box này có rất nhiều câu hỏi được trả lời không có nguy cơ.Vì trong tuyến nước bọt là môi trường kiềm làm bất hoạt HIV.Bạn tìm hiểu thêm tại box này.
dạ em cám ơn anh Tuấn ạ, có anh tuấn nói vậy em yên tâm hơn rồi. nhưng em cũng còn lo lắng về triệu chứng nên cũng muốn đi xét nghiệm cho yên tâm . thật sự cũng mong là mình hoang tưởng nên muốn đi xét nghiệm đễ xả stress. anh tuấn cho em hỏi xét nghiệm ở tuần thứ 6 nên xét nghiệm bằng phương pháp nào và có độ tin cậy bao nhiêu phần trăm ạ ??

Tuanmecsedec
23-11-2013, 06:58
dạ em cám ơn anh Tuấn ạ, có anh tuấn nói vậy em yên tâm hơn rồi. nhưng em cũng còn lo lắng về triệu chứng nên cũng muốn đi xét nghiệm cho yên tâm . thật sự cũng mong là mình hoang tưởng nên muốn đi xét nghiệm đễ xả stress. anh tuấn cho em hỏi xét nghiệm ở tuần thứ 6 nên xét nghiệm bằng phương pháp nào và có độ tin cậy bao nhiêu phần trăm ạ ??

Bạn xét nghiệm chỉ giải tỏa tâm lý thôi.6 tuần có thể làm phương pháp HIV AB tìm kháng thể.

songchungvoi_HIV
23-11-2013, 09:51
Bạn nên xem tài liệu tham khảo: Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc (http://diendanhiv.vn/threads/821-Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc?p=42314#post42314)

bangkhuan
04-12-2013, 01:57
- HI anh Tuấn và các Mod có thể cho em biết phương pháp combo và phương pháp Test Elisa(thế hệ thứ 4) có phải là 1 không ạ. vì cả hai phương pháp này em đọc trên mạng thì thấy nó giống nhau, đều là xét nghiệm kháng nguyên và kháng thể p24.

- Xét nghiệm Elisa(thế hệ 4) sau 6 tuần có được xem là 100% chưa ạ??? em thấy nhiều bài trên mạng nhất là các bài của bác sĩ HHH. đều nói là sau 6 tuần là gần như chắc chắn 100% rồi

trungan1987
04-12-2013, 02:21
- HI anh Tuấn và các Mod có thể cho em biết phương pháp combo và phương pháp Test Elisa(thế hệ thứ 4) có phải là 1 không ạ. vì cả hai phương pháp này em đọc trên mạng thì thấy nó giống nhau, đều là xét nghiệm kháng nguyên và kháng thể p24.

- Xét nghiệm Elisa(thế hệ 4) sau 6 tuần có được xem là 100% chưa ạ??? em thấy nhiều bài trên mạng nhất là các bài của bác sĩ HHH. đều nói là sau 6 tuần là gần như chắc chắn 100% rồi
Trường hợp bạn là ko có nguy cơ... xn lúc nào cũng âm tính...

Tuanmecsedec
04-12-2013, 06:27

Bạn chưa hiểu về thuật ngữ của chữ Combo,nghĩa là ghép.Combo không phải là phương pháp xét nghiệm mà là nói lên có dùng sinh phẩm tìm kháng thể và kháng nguyên dùng trong kỷ thuật Elisa.Xét nghiệm tìm kháng thể là thế hệ thứ 3 và tìm kháng nguyên và kháng thể là thế hệ thứ 4.

Theo khuyến cáo trong tham vấn thời gian chính xác xét nghiệm TRẮNG ĐEN rõ ràng là 12 tuần.Vì cho thấy kháng thể xuất hiện từ 2 >12 tuần.Mà các xét nghiệm hiện có tại Việt Nạm đều phát hiện sau 12 tuần từ khi nguy cơ. Nhưng cho đến nay,có rất nhiều trường hợp xét nghiệm 6 tuần âm thì chưa thấy ca nào dương tính tuần 12.

Đối với trường hợp bạn như được mọi người tư vấn ở trên có xét nghiệm là chỉ giải tỏa tâm lý cho bạn thôi.

HIV/AIDS.
04-12-2013, 06:46
Bạn xem thêm tài liệu
Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)
Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)

bangkhuan
05-12-2013, 05:06
cám ơn mọi người đã tư vấn ạ, đến hôm nay em cũng yên tâm nhiều rồi, triệu chứng em cũng không thấy nóng sốt gì nữa, ho vẫn còn nhưng chắc do em hút nhiều thuốc lá quá... triệu chứng chắc do mình tự nghĩ ra. 1 lần nữa em xin cám ơn mọi người đã tư vấn. em rất nể các mod và những người tư vấn diễn đàn này, vì mọi người trả lời hàng ngày cho những người cần tư vấn như em.