PDA

View Full Version : ( Gấp ) Góc tư vấn bệnh liên quan đến sinh dục

quan562
15-11-2017, 17:15
Em năm nay 19 tuổi, vẫn "tự ấy" 3 ngày 1 lần. cho đến giờ em sợ lắm rồi vì nửa tháng nay tinh hoàn có biểu hiện nhức nhức, thỉnh thoảng đoạn 2 bên bụng, em đoán là thận cũng nhói nhói nhẹ nhẹ. cảm giác khó chịu và mất tự nhiên. thỉnh thoảng lại bị âm ỉ, không nhức lắm nhưng em nghĩ chắc là có vấn đề gì đó
Mọi người tư vấn giúp em, em xin chừa :((
trân thành cảm ơn mọi người đã quan tâm.

quan562
15-11-2017, 17:24
Em ngủ khá muộn, thường là 12h đêm. Em nghĩ việc đút điện thoại vào túi hay dùng laptop cũng gây ảnh hưởng. Từ giờ em xin chừa :(((

Charles
15-11-2017, 18:19
Em năm nay 19 tuổi, vẫn "tự ấy" 3 ngày 1 lần. cho đến giờ em sợ lắm rồi vì nửa tháng nay tinh hoàn có biểu hiện nhức nhức, thỉnh thoảng đoạn 2 bên bụng, em đoán là thận cũng nhói nhói nhẹ nhẹ. cảm giác khó chịu và mất tự nhiên. thỉnh thoảng lại bị âm ỉ, không nhức lắm nhưng em nghĩ chắc là có vấn đề gì đó

Tự xử 3 ngày một lần thì không phải là quá nhiều. Vấn đề của bạn bị làm sao thì nên đi khám Bác sĩ chẩn đoán chính xác cho bạn nhé.

quan562
15-11-2017, 19:11
em vừa hỏi tư vấn online thì họ cho biết là viêm mào tinh hay gì đó. nhưng em k tin tưởng lắm về dịch vụ. các bác cho em hỏi là địa chỉ nào giá tốt và uy tín ạ. em cảm ơn

Charles
15-11-2017, 19:28
em vừa hỏi tư vấn online thì họ cho biết là viêm mào tinh hay gì đó. nhưng em k tin tưởng lắm về dịch vụ. các bác cho em hỏi là địa chỉ nào giá tốt và uy tín ạ. em cảm ơn

Bạn nên đi khám trực tiếp Bác sĩ chẩn đoán chính xác hơn. Ở Hà Nội bạn đến Bệnh viện Da liễu trung ương - 15A Phương Mai, Hà Nội.

Nkhanguyen
15-11-2017, 19:37
thanh niên còn trẻ, bỏ 200k-300k rồi bay vào phòng Gym đi. thằng đàn ông nào cũng ít nhất một lần ... hồi xưa tui cũng vậy, vắt cạn kiệt kiểu đó sẽ ảnh hưởng đến thể chất lẫn tinh thần. bác sĩ cũng kêu viêm mào tinh - tiểu buốt . phải vệ sinh bộ phận mỗi khi đi tiện . nếu ko lầm họ sẽ siêu âm khi có những chuyện phía trên

quan562
15-11-2017, 19:41
rất trần thành cảm ơn bác. em chẳng thể tin tưởng được mấy phòng khám kia. nhưng bác không phiền thì cho em hỏi thêm là bv da liễu có khám nam khoa k ạ :/ em k biết ạ

quan562
15-11-2017, 19:43
em xin ghi nhận và sẽ chăm chỉ ngay ngày mai ạ. bác cho em hỏi thêm về khám với, chắc cũng giống nhau ạ. giờ phải làm sao hả bác

quan562
15-11-2017, 19:45
thanh niên còn trẻ, bỏ 200k-300k rồi bay vào phòng Gym đi. thằng đàn ông nào cũng ít nhất một lần ... hồi xưa tui cũng vậy, vắt cạn kiệt kiểu đó sẽ ảnh hưởng đến thể chất lẫn tinh thần. bác sĩ cũng kêu viêm mào tinh - tiểu buốt . phải vệ sinh bộ phận mỗi khi đi tiện . nếu ko lầm họ sẽ siêu âm khi có những chuyện phía trên
bác cho em xin fb được k. giúp em với :(

Tuanmecsedec
15-11-2017, 19:55

Đau tức tinh hoàn có thể là đau 1 hoặc cả 2 tinh hoàn nhưng phổ biến là đau 1 bên tinh hoàn (thường gặp là đau tinh hoàn trái). Có rất nhiều nguyên nhân có thể dẫn tới hiện tượng đau tức tinh hoàn.

Giãn tĩnh mạch tinh hoàn: Giãn tĩnh mạch thừng tinh thường xảy ra ở bên trái (chiếm hơn 80% các ca giãn tĩnh mạch thừng tinh). Nguyên nhân của bệnh là do dòng máu chảy ngược vào trong các tĩnh mạch gây ứ đọng mạch máu phía trên tinh hoàn. Trường hợp tĩnh mạch tinh hoàn chỉ bị giãn nhẹ thì thường không gây đau đơn, nhưng nếu bị giãn nặng sẽ gây đau hoặc cảm giác tức ở vùng bìu. Biện pháp điều trị tốt nhất là thắt tĩnh mạch tinh hoàn.

Xoắn tinh hoàn: khi bị xoắn tinh hoàn, ống dẫn tinh bị tắc nghẽn làm giảm hoặc tắc nghẽn hoàn toàn lượng máu lưu thông đến đây. Xoắn tinh hoàn thường gặp ở nam giới trong độ tuổi dậy thì. Xoắn tinh hoàn nếu không được phát hiện và tháo xoắn kịp thời có thể dẫn tới hoại tử tinh hoàn, nguy cơ phải cắt bỏ tinh hoàn là gần như 100% nếu phát hiện sau 24h kể từ khi bắt đầu có triệu chứng đau.

Viêm mào tinh hoàn: Khi mắc bệnh, trong bìu sẽ xuất hiện khối u có thể gây đỏ và có cảm giác nóng khi sờ vào nó. Bạn có thể mắc tiểu nhiều gấp hai lần bình thường hoặc phát hiện dương vật bị chảy mủ.

Đau mào tinh hoàn không phải là bệnh lý nguy kịch như xoắn tinh hoàn, nhưng buộc bạn phải đến khám bác sĩ càng sớm càng tốt và có thể được kê toa uống kháng sinh".

Khi mắc bệnh viêm mào tinh hoàn, bạn cần tranh thủ nghỉ ngơi trên giường vì tư thế nâng cao bìu sẽ giảm nhẹ cơn đau. Hãy tắm bồn hoặc tắm nước ấm để làm dịu chỗ phồng và cơn đau, cũng như để kích thích tuần hoàn máu. Đắp nước đá cũng giúp giảm sưng phồng và viêm tấy".

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

quan562
15-11-2017, 19:58
cảm ơn các anh, các bác. em có thấy buồn tiểu hơn bình thường, khai hơn. nhưng bìu không nóng không rát, không có biểu hiện gì lạ. đi tiêu có hơi hơi buốt một chút thôi ạ, k nặng như trên ạ :(