PDA

View Full Version : cắt lông mũi bị chảy máu !!

vuson
20-11-2017, 18:03
chào mọi người mình vừa mới đi cắt tóc, người thợ có cắt lông mũi luôn cho mình nhưng chẳng may bị cắt vào phần thịt ở trong mũi nên bị chảy nhiều máu, cho mình hỏi nguy cơ trong trường hợp này có cao không ạ(mình cũng k rõ cây kéo đó cắt cho người trước có bị dính máu k) ?,cảm ơn mọi người đã tư vấn.

Charles
20-11-2017, 18:18
chào mọi người mình vừa mới đi cắt tóc, người thợ có cắt lông mũi luôn cho mình nhưng chẳng may bị cắt vào phần thịt ở trong mũi nên bị chảy nhiều máu, cho mình hỏi nguy cơ trong trường hợp này có cao không ạ(mình cũng k rõ cây kéo đó cắt cho người trước có bị dính máu k) ?,cảm ơn mọi người đã tư vấn.

Bạn yên tâm không có nguy cơ trong trường hợp này.

vuson
20-11-2017, 19:09
Bạn yên tâm không có nguy cơ trong trường hợp này.
chắc chắn không sao hả anh, dù có máu dính trên kéo ?, em cứ lo nãy giờ :monkeys16:...cảm ơn anh đã tư vấn

Nkhanguyen
20-11-2017, 19:39
còn nhiều trường hợp nguy hiểm hơn bạn nhiều . hãy tin vào nhận định của DĐ

Charles
20-11-2017, 19:42
chắc chắn không sao hả anh, dù có máu dính trên kéo ?, em cứ lo nãy giờ :monkeys16:...cảm ơn anh đã tư vấn

BQT diendanhiv.vn không có tư vấn bừa mà bạn hỏi chắc chắn hay không, bạn không tin có quyền không post bài hỏi tiếp.

Tuanmecsedec
20-11-2017, 20:17

Để tồn tại, virut này bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh và virut cũng bị hủy hoại theo. Do đó, nếu máu hay dịch đã khô, virut sẽ không thể tồn tại.

Bạn yên tâm,những gì bạn kể không có nguy cơ do dù có cắt đứt cái lổ mũi của bạn rớt xuống luôn.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.