PDA

View Full Version : Cần lắm lời động viên chia sẻ

Vo uu
21-11-2017, 18:12
Mình đang rất hoang mang, mình bị phơi nhiễm H nguy cơ cao với người có H. Mà đến 70 giờ sau mới đủ tỉnh táo uống thuốc dự phòng. Thuốc mình tự mua hiệu thuốc về uống. Như vậy mình cũng vẫn sẽ mắc H phải không các bạn

Nkhanguyen
21-11-2017, 18:43
72h là khung giờ vàng, bạn mua thuốc tự phơi thì phải hỏi bác sĩ. bạn nên gọi thẳng cho Chú Tuấn ngay nếu có thể mà không cần chờ tư vấn

Vo uu
21-11-2017, 18:47
Bây giờ mình mới biết đến diễn đàn này bạn ah. Cho nên mình chấp nhận số phận rồi. Chỉ chở may mắn mỉm cười thôi. Đau lòng lắm. Trên còn mẹ già dưới còn con nhỏ.

Nkhanguyen
21-11-2017, 19:18
số 098 27 27 393 . nên nhớ 72h vàng là lý thuyết. bạn thế nào thì mình ko biết, nhưng nếu là mình mình sẽ call .chứ ko phải lên dien đàn ngồi đợi rep
Thứ 1 là call ngay số đt trên
Thứ 2 là chia se nguy cơ,
Thứ 3 là viết tên những thuốc bạn đang uống.
Chứ không thể ngồi chờ các anh chị QTV hỏi rồi lại mất thời gian ngồi chờ

Vo uu
21-11-2017, 19:44
Mình cảm ơn các bạn, mình đã gọi cho anh tuấn rồi

Nkhanguyen
21-11-2017, 19:45
Chú nói sao có nguy hiem ko

Vo uu
21-11-2017, 20:05
Chú nói yên tâm ko sao đâu, chú sẽ đồng hành với mình 4 tuần điều trị.

Nkhanguyen
21-11-2017, 20:06
:zk2017: vậy xin chúc bạn âm tính chả bị gì . cứ an tâm làm theo lời Chú Tuấn

Tuanmecsedec
21-11-2017, 20:19
Chú nói yên tâm ko sao đâu, chú sẽ đồng hành với mình 4 tuần điều trị.

Anh trực tiếp giúp em thì em yên tâm,anh đảm bảo an toàn.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

kiengiang
22-11-2017, 11:40
Bạn ah, từ trước tới giờ không có ca nào thất bại nếu uống thuốc trong 72h sau khi phơi nhiễm. Đó là con số thông kê của khoa học chứ hoàn toàn không dựa theo ý kiến chủ quan của cá nhân nào. Mình cảm nhận và đồng cảm với sự lo lắng của bạn. Nhưng bạn thử nghĩ, lo lắng sẽ khiến sức khỏe của bạn thêm suy giảm, công việc của bạn bị ảnh hưởng, các khía cạnh trong cuộc sống sẽ bị tác động tiêu cực theo.
Bạn thật may mắn khi nhận được những lời tư vấn bổ ích, kịp thời của anh Tuấn và ban quản trị. Bạn hãy tin tưởng vào người tư vấn của mình bạn nhé.

Chúc bạn khỏe và sớm ổn định tinh thần trở lại

Vo uu
22-11-2017, 16:30
Dạ em cảm ơn lời động viên chia sẻ của mọi người ah

Vo uu
22-11-2017, 16:59
Em đang uống dự phòng phơi nhiễm, nhưng mấy ngày nay cảm giác không muốn ăn gì, người rất mệt mỏi. Xin hỏi đây là do tác dụng phụ của thuốc hay do em stress tâm lý. Mọi người có kinh nghiệm gì xin chia sẻ giúp em. Em cảm ơn ah

Charles
22-11-2017, 18:37
Em đang uống dự phòng phơi nhiễm, nhưng mấy ngày nay cảm giác không muốn ăn gì, người rất mệt mỏi. Xin hỏi đây là do tác dụng phụ của thuốc hay do em stress tâm lý. Mọi người có kinh nghiệm gì xin chia sẻ giúp em. Em cảm ơn ah

Một phần là tác dụng phụ của thuốc, một phần do tâm lý bạn luôn căng thẳng nên gây ra mệt mỏi chán ăn.

kiengiang
23-11-2017, 08:48
Bạn ah, năm 2009 mình bị phơi nhiễm với hiv vì quan hệ với gái mại dâm bị rách bao. Thời gian uống thuốc phơi nhiễm mình mệt mỏi vì thuốc thì ít nhưng suy sụp tinh thần thì nhiều. Giai đoạn đó mình vượt qua vì may mắn gặp được những anh, chị có tâm như anh Tuấn tư vấn, động viên- điều này giúp mình tỉnh táo, sáng suốt và mạnh mẽ để vượt qua.
Bạn ah, hãy vững tin vào tư vấn của anh Tuấn và ban quản trị. Hãy tin tưởng vì chưa có ca nào bị phơi nhiễm uống trong 72 giờ mà bị thất bại cả.

Chúc bạn một ngày mới bình an và mạnh mẽ.