PDA

View Full Version : Lây bệnh STDs qua grap trải giường và khăn tắm trong nhà nghỉ

traitimmuathu
21-11-2017, 23:42
Em với bạn gái vừa đi nhà nghỉ xong. Sau khi quan hệ thì e phát hiện trên giường có vết gì đó giống vết máu đã khô. Trong lúc quan hệ bọn em không có đụng chạm gì đến khu vực đó, chỉ khi ra về, em lấy quần ra khỏi khu vực đó mới phát hiện là có vết. Em hỏi nhà nghỉ là đã thay và vệ sinh phòng chưa, họ nói là rồi, nhưng mà e vẫn nghi ngờ. Cho em hỏi là có trường hợp lây bệnh STDs hoặc HIV qua grap trải giường hoặc khăn lau không ạ. Em hoang mang quá.

Nkhanguyen
21-11-2017, 23:45
vậy thì ... chúng ta cùng bệnh ^^ vô lý quá đúng ko

Charles
22-11-2017, 06:40
Em với bạn gái vừa đi nhà nghỉ xong. Sau khi quan hệ thì e phát hiện trên giường có vết gì đó giống vết máu đã khô. Trong lúc quan hệ bọn em không có đụng chạm gì đến khu vực đó, chỉ khi ra về, em lấy quần ra khỏi khu vực đó mới phát hiện là có vết. Em hỏi nhà nghỉ là đã thay và vệ sinh phòng chưa, họ nói là rồi, nhưng mà e vẫn nghi ngờ. Cho em hỏi là có trường hợp lây bệnh STDs hoặc HIV qua grap trải giường hoặc khăn lau không ạ. Em hoang mang quá.

HIV không lây qua các vật trung gian như:
1. Mặc chung quần áo.
2. Dùng chung khăn tắm, khăn giấy.
3. Chăn Grap giường.
4. Dùng chung nhà vệ sinh, bồn xí, bể bơi, bồn tắm.
5. Ăn chung, uống chung: Ly, chén, bát, đũa thìa.
6. Muỗi và côn trùng cắn.
7. Hôn sâu, bắt tay, cả sử dụng chung bàn chải, dao cạo, lược, đồ cạo lưỡi.

traitimmuathu
22-11-2017, 06:50
HIV không lây qua các vật trung gian như:
1. Mặc chung quần áo.
2. Dùng chung khăn tắm, khăn giấy.
3. Chăn Grap giường.
4. Dùng chung nhà vệ sinh, bồn xí, bể bơi, bồn tắm.
5. Ăn chung, uống chung: Ly, chén, bát, đũa thìa.
6. Muỗi và côn trùng cắn.
7. Hôn sâu, bắt tay, cả sử dụng chung bàn chải, dao cạo, lược, đồ cạo lưỡi.

Em cảm ơn ạ. Còn các bệnh STDs thì sao ạ. A trả lời giúp e luôn ạ.

Tuanmecsedec
22-11-2017, 06:59

Những gì bạn kể không có sao đâu.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Charles
22-11-2017, 07:08
Em cảm ơn ạ. Còn các bệnh STDs thì sao ạ. A trả lời giúp e luôn ạ.

Không sao đâu bạn yên tâm đi.

traitimmuathu
22-11-2017, 07:47
Những gì bạn kể không có sao đâu.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Không sao đâu bạn yên tâm đi.

Dạ vâng ạ. Em cảm ơn. Chắc tại em lo nghĩ quá. Thấy sợ sợ, nhỡ ai có bệnh xã hội gì đã từng lăn lộn trên đó, gặp nhà nghỉ họ vô tâm ko thay drap với khăn, mình nằm lên rồi thấy khăn lau lên người lên bộ phận sinh dục thì nguy. :((

Charles
22-11-2017, 07:58
Dạ vâng ạ. Em cảm ơn. Chắc tại em lo nghĩ quá. Thấy sợ sợ, nhỡ ai có bệnh xã hội gì đã từng lăn lộn trên đó, gặp nhà nghỉ họ vô tâm ko thay drap với khăn, mình nằm lên rồi thấy khăn lau lên người lên bộ phận sinh dục thì nguy. :((

Bệnh xã hội cũng không dễ lây như vậy đâu bạn.

traitimmuathu
22-11-2017, 08:04
Bệnh xã hội cũng không dễ lây như vậy đâu bạn.

Dạ vâng, em cảm ơn anh và BQT rất nhiều. Chắc từ nay về sau, nhỡ có vào lại mấy nơi đó phải kiểm tra cho kỹ rồi làm gì làm. Trước giờ vô ý quá :((.