PDA

View Full Version : giúp em với em bị dị ứng :(

besusuctl
22-11-2013, 15:43
28/10 e uống viên ARV đầu tiên. Phác đồ EFV+3TC+TDF, dạng tổng hợp 1 viên. Em uống được 7 ngày đến ngày thứ 8 thì bị dị ứng cho đến giờ vẫn chưa khỏi. Em bị ban đỏ khắp người(-mặt), lúc đầu ban dạng mụn li ti giờ thì 2 bên tay em ban đỏ rộng cả một vùng da, rất ngứa và khó chịu. Em đến phòng khám thì được bs cho thuốc No-lapin Tab uống 2l,1v/1l. Và 1 tuýp bôi ngoài da (HOE) Beprosone. Em bôi và uống mà chẳng thấy đỡ gì cả. Có A.C nào bị dị ứng ko chỉ e bí quyết nhanh khỏi với :( thực sự e rất khó chịu

songchungvoi_HIV
22-11-2013, 15:47
28/10 e uống viên ARV đầu tiên. Phác đồ EFV+3TC+TDF, dạng tổng hợp 1 viên. Em uống được 7 ngày đến ngày thứ 8 thì bị dị ứng cho đến giờ vẫn chưa khỏi. Em bị ban đỏ khắp người(-mặt), lúc đầu ban dạng mụn li ti giờ thì 2 bên tay em ban đỏ rộng cả một vùng da, rất ngứa và khó chịu. Em đến phòng khám thì được bs cho thuốc No-lapin Tab uống 2l,1v/1l. Và 1 tuýp bôi ngoài da (HOE) Beprosone. Em bôi và uống mà chẳng thấy đỡ gì cả. Có A.C nào bị dị ứng ko chỉ e bí quyết nhanh khỏi với :( thực sự e rất khó chịu
Bạn nên đi BV Nhiệt Đới TW khám đi. Em đã có chủ đề ở đây: Nhat-ky-uong-thuoc-ARV (http://diendanhiv.vn/threads/3520-Nhat-ky-uong-thuoc-ARV), Có gì thì post tiếp vào đây

Wiken
23-11-2013, 02:03
sau 6 ngày uống tớ cũng bị dị ứng như cậu.. khắp người và ngữa.. Tớ đã đi bs cho thuốc khác để uống và uống thêm Thuốc dị ứng Loẩtdin cùng prednisolon.. Ban nên đến gặp bác sị ngay thì tốt hơn.. Chúc bạn mau khỏi ..