PDA

View Full Version : xin anh Tuấn giúp mình HIV Combo

xinhaygiupminh
23-11-2013, 20:31
mình có quan hỆ không an toàn cách đây 8.5 tuần (rách bao là mình rút ra ngay);
xét nghiệm anti hiv o Hoà hảo : âm tính sau 8.5 tuần; 20.11
xét nghiệm tại pasteur : âm tính - 21.11
xét nghiệm pp combo hôm nay 23.11 : phiếu KQ ghi như sau - kết quả trả sau, và nói mình gặp bác sĩ, để tiến hành chuyển mẫu qua pasteur.

THỰC SỰ MÌNH RẤT LO, VÀ RẤT AN HẬN, MONG ANH TUẤN CÁC BẠN TƯ VẤN DÙM VÌ CÁC KẾT QUẢ KHÁC NHAU.

Mình bị viêm họng cấp và hay sốt vì trước kia mình có hút thuốc nhiều, ngoài ra không có triệu chứng gì cà

Tuanmecsedec
23-11-2013, 20:36
mình có quan hỆ không an toàn cách đây 8.5 tuần (rách bao là mình rút ra ngay);
xét nghiệm anti hiv o Hoà hảo : âm tính sau 8.5 tuần; 20.11
xét nghiệm tại pasteur : âm tính - 21.11
xét nghiệm pp combo hôm nay 23.11 : phiếu KQ ghi như sau - kết quả trả sau, và nói mình gặp bác sĩ, để tiến hành chuyển mẫu qua pasteur.

THỰC SỰ MÌNH RẤT LO, VÀ RẤT AN HẬN, MONG ANH TUẤN CÁC BẠN TƯ VẤN DÙM VÌ CÁC KẾT QUẢ KHÁC NHAU.

Mình bị viêm họng cấp và hay sốt vì trước kia mình có hút thuốc nhiều, ngoài ra không có triệu chứng gì cà

Bạn có thể bị phản ứng giả Combo.Vì phương pháp này Tuanmecsedec thường thấy bị ở Hòa Hảo.Sau đó lên Pasteur lại là âm tính.

xinhaygiupminh
23-11-2013, 20:43
Rất cám ơn câu trả lời của anh Tuấn. Mình đã ĐT cho anh chiều hôm nay. Mình rất lạc quan với 2 KQ âm tính đầu tiên, nhưng mình muốn chắc nên đi thử combo, nhưng giờ lại ra KQ như vậy mình rất buồn. Mình phấn đấu rất nhiều để có được ngày hôm nay, chịu đựng bao thứ không sao, nhưng khi nghe kết qua chiều hôm nay mình chỉ muốn chết, mình có lỗi với ba mẹ và vợ, mình muốn lo cho họ nhiều hơn nữa.

Anh giúp mình với, mình phải làm sao đây anh Tuấn

Hy vong
23-11-2013, 20:46
phương pháp combo rất nhạy dễ bắt nhầm, nên không dùng phương pháp combo để kết luận + tính với HIV, bạn xét nghiêm 8,5 tuần âm tính kết quả này rất khả quan bạn yên tâm đi đã có nhiều trường hợp xét nghiệm combo + tính nhưng khi xét nghiệm bằng 3 phương pháp thì âm và đã âm ở 12 tuần bạn ko nên bi quan

Tuanmecsedec
23-11-2013, 20:48
Rất cám ơn câu trả lời của anh Tuấn. Mình đã ĐT cho anh chiều hôm nay. Mình rất lạc quan với 2 KQ âm tính đầu tiên, nhưng mình muốn chắc nên đi thử combo, nhưng giờ lại ra KQ như vậy mình rất buồn. Mình phấn đấu rất nhiều để có được ngày hôm nay, chịu đựng bao thứ không sao, nhưng khi nghe kết qua chiều hôm nay mình chỉ muốn chết, mình có lỗi với ba mẹ và vợ, mình muốn lo cho họ nhiều hơn nữa.

Anh giúp mình với, mình phải làm sao đây anh Tuấn

Ah thì ra bạn ĐT hồi chiều.Sao bạn nói chỉ số dưới S/CO dưới 1 mà và nhân viên chỉ nói bạn lên gặp Bác Sỹ để đọc kết quả.Bạn chưa gặp sao biết là chuyển đi Pasteur.Thường ở Hòa Hảo nếu có vấn đề gì sẽ báo cho bạn liền và sẽ kêu bạn đóng tiền tiếp rồi rút máu chuyển đi.

xinhaygiupminh
23-11-2013, 20:58
cám ơn bạn Hy Vong, mình hoàn toàn khoẻ chị bị viêm họng (thường xuyên do làm việc trong máy lạnh, và ít uống nước). Hiện tại mình bị sốt nhẹ thôi, và rất căng thẳng. mình đã cho gia đình hay, mình rất buồn, thực sự tuyệt vọng, mình không muốn về với gia đình nữa. Họ đã đặt kỳ vọng vào mình rất lớn, mình đã nỗ lực để đền đáp họ. Nghĩ tới là mình không thể nào buồn hơn và không cầm được lòng, cũng vì tính chất công việc hay tiếp khách nên mình mới lỡ dại lần này. Cầu mong trời cao và Quan Thế Âm Bồ Tát cho mình một cơ hội để mình chăm sóc gia đình thân yêu của mình.

Mình định xét nghiệm thêm, các bạn tư vấn giúp mình với

xinhaygiupminh
23-11-2013, 21:04
Ah thì ra bạn ĐT hồi chiều.Sao bạn nói chỉ số dưới S/CO dưới 1 mà và nhân viên chỉ nói bạn lên gặp Bác Sỹ để đọc kết quả.Bạn chưa gặp sao biết là chuyển đi Pasteur.Thường ở Hòa Hảo nếu có vấn đề gì sẽ báo cho bạn liền và sẽ kêu bạn đóng tiền tiếp rồi rút máu chuyển đi.

chiều nay em có quay lại hòa hảo yêu cầu bác sĩ khác, vì bác sĩ hồi sáng không còn làm việc. Bác sỹ trả lời, nếu H+ thì họ nghi H+, và yêu cầu chuyển đóng tiền và chuyển qua pasteur, trường hợp của em không ghi H+, nhưng họ cũng nghi ngờ, nên muốn chuyển qua pasteur

Mình muốn đóng tiền yêu cầu họ xét nghiệm lại, họ không đồng ý. Em phải làm sao hả anh, em rất lo âu và hoang mang

songchungvoi_HIV
23-11-2013, 21:04
cám ơn bạn Hy Vong, mình hoàn toàn khoẻ chị bị viêm họng (thường xuyên do làm việc trong máy lạnh, và ít uống nước). Hiện tại mình bị sốt nhẹ thôi, và rất căng thẳng. mình đã cho gia đình hay, mình rất buồn, thực sự tuyệt vọng, mình không muốn về với gia đình nữa. Họ đã đặt kỳ vọng vào mình rất lớn, mình đã nỗ lực để đền đáp họ. Nghĩ tới là mình không thể nào buồn hơn và không cầm được lòng, cũng vì tính chất công việc hay tiếp khách nên mình mới lỡ dại lần này. Cầu mong trời cao và Quan Thế Âm Bồ Tát cho mình một cơ hội để mình chăm sóc gia đình thân yêu của mình.

Mình định xét nghiệm thêm, các bạn tư vấn giúp mình với
Tốt nhất bạn nên quay lại Hòa Hỏa để xem BS nói gì, Và bạn có chính mắt nhìn thấy kết quả hôm nay hay không? Bạn hãy bình tĩnh và tìm ra vấn đề là gì đã, đừng tự vội kết luận thì không hay.

xinhaygiupminh
23-11-2013, 21:07
Tốt nhất bạn nên quay lại Hòa Hỏa để xem BS nói gì, Và bạn có chính mắt nhìn thấy kết quả hôm nay hay không? Bạn hãy bình tĩnh và tìm ra vấn đề là gì đã, đừng tự vội kết luận thì không hay.

Cám ơn anh rất nhiều, bác sỹ nói chuyển qua pasteur. Nhưng em mới xét nghiệm ở Pasteur cách đó 2 ngày. Mong anh tư vấn dùm

Tuanmecsedec
23-11-2013, 21:08
chiều nay em có quay lại hòa hảo yêu cầu bác sĩ khác, vì bác sĩ hồi sáng không còn làm việc. Bác sỹ trả lời, nếu H+ thì họ nghi H+, và yêu cầu chuyển đóng tiền và chuyển qua pasteur, trường hợp của em không ghi H+, nhưng họ cũng nghi ngờ, nên muốn chuyển qua pasteur

Mình muốn đóng tiền yêu cầu họ xét nghiệm lại, họ không đồng ý. Em phải làm sao hả anh, em rất lo âu và hoang mang

Kết quả thì chưa có, chính hồi chiều nói với Tuanmecsedec trong giấy ghi chỉ số s/co dưới 1,nếu dưới 1 là âm tính.Tốt hơn hết khỏi lăn tăn sáng thứ 2 đến thẳng Pasteur làm xét nghiệm luôn.

xinhaygiupminh
23-11-2013, 21:10

trong kết quả có ghi như sau : (s/co <1); bác sỹ không thuộc khoa nhiễm nói cái này là không quan trọng, vì nó là hàng mặc định của KQ thôi

songchungvoi_HIV
23-11-2013, 21:11
Cám ơn anh rất nhiều, bác sỹ nói chuyển qua pasteur. Nhưng em mới xét nghiệm ở Pasteur cách đó 2 ngày. Mong anh tư vấn dùm
Bạn có thể đến thẳng Pastuer XN 3 PP Eliza để rõ thực hư

Tuanmecsedec
23-11-2013, 21:12
trong kết quả có ghi như sau : (s/co <1); bác sỹ không thuộc khoa nhiễm nói cái này là không quan trọng, vì nó là hàng mặc định của KQ thôi

Bạn có thể dùng ĐT chụp hình kết quả xét nghiệm thôi cũng được post lên đây.Tuanmecsedec xem cho.

xinhaygiupminh
23-11-2013, 21:12
Kết quả thì chưa có, chính hồi chiều nói với Tuanmecsedec trong giấy ghi chỉ số s/co dưới 1,nếu dưới 1 là âm tính.Tốt hơn hết khỏi lăn tăn sáng thứ 2 đến thẳng Pasteur làm xét nghiệm luôn.

Xét nghiệm loại gì hả anh, em mới xét nghiệm có KQ vào 21.11 vừa rối, em lo quá anh Tuấn ơi. Thực sự là ra sao hả anh

songchungvoi_HIV
23-11-2013, 21:14
XN PP này:

Bạn có thể đến thẳng Pastuer XN 3 PP Eliza để rõ thực hư

Tuanmecsedec
23-11-2013, 21:15
Xét nghiệm loại gì hả anh, em mới xét nghiệm có KQ vào 21.11 vừa rối, em lo quá anh Tuấn ơi. Thực sự là ra sao hả anh

Bạn mới xét nghiệm Pasteur âm tính thì chứng tỏ kết quả xét nghiệm Hòa Hảo,1 là bạn không biết đọc kết quả, 2 là nhân viên trả kết quả trả lời không khéo bạn hiểu làm.Bạn cứ post tờ xét nghiệm lên đây.

xinhaygiupminh
23-11-2013, 21:25
Bạn mới xét nghiệm Pasteur âm tính thì chứng tỏ kết quả xét nghiệm Hòa Hảo,1 là bạn không biết đọc kết quả, 2 là nhân viên trả kết quả trả lời không khéo bạn hiểu làm.Bạn cứ post tờ xét nghiệm lên đây.

em không thấy mục đính kèm, anh chỉ dùm em

songchungvoi_HIV
23-11-2013, 21:29
em không thấy mục đính kèm, anh chỉ dùm em
Ô thứ 3 từ phải vào trên thanh công cụ viết bài

xinhaygiupminh
23-11-2013, 21:30
XN PP này:

em xn tại paster bằng pp HIV và sinh học phân tử : vilas Med 015, chiến lược 3, sinh phẫm genscreen HIV 1/1 V.2

xinhaygiupminh
23-11-2013, 21:32

xinhaygiupminh
23-11-2013, 21:33
anh Tuấn và các bạn xem giúp mình với, mình lo quá

xinhaygiupminh
23-11-2013, 21:44

2 KQ ngày 21.11 (tại paster và hòa hảo là AT), mà hôm nay vì lo quá nên em đi khám combo, thì nó báo như vậy, em có uồng thuốc đau dạ dày và thuốc trị viêm họng, huyết áp cao do lo sợ, anh Tuấn và các bạn giúp em với

Tuanmecsedec
23-11-2013, 21:46

Như vậy tờ này chưa có kết quả.

songchungvoi_HIV
23-11-2013, 21:46
em xn tại paster bằng pp HIV và sinh học phân tử : vilas Med 015, chiến lược 3, sinh phẫm genscreen HIV 1/1 V.2
Túm lại thế này, cho dù kết quả của Hòa Hảo là gì vẫn không giá trị cho một mẫu DT, cái chính là kết quả chiến lược 3 của Pastuer mà bạn xn là DT hay AT thì KQ này mới là thật

xinhaygiupminh
23-11-2013, 21:47

em chỉ sợ đây là 2 pp khác nhau, pp ở Paster 8.5 tuần với chiến lược 3 có chính xác không anh

Tuanmecsedec
23-11-2013, 21:49
em chỉ sợ đây là 2 pp khác nhau, pp ở Paster 8.5 tuần với chiến lược 3 có chính xác không anh

Pasteur không chính xác thì ở đâu chính xác bây giờ.Chiến lược 3 chính là quy định của Bộ y tế.

xinhaygiupminh
23-11-2013, 21:53
Túm lại thế này, cho dù kết quả của Hòa Hảo là gì vẫn không giá trị cho một mẫu DT, cái chính là kết quả chiến lược 3 của Pastuer mà bạn xn là DT hay AT thì KQ này mới là thật

em có KQ vào ngày 21.11 ở paster như sau:

Tuanmecsedec
23-11-2013, 21:55

Nếu vậy bạn yên tâm đi không có vấn đề gì phải xoắn.

xinhaygiupminh
23-11-2013, 21:56
Pasteur không chính xác thì ở đâu chính xác bây giờ.Chiến lược 3 chính là quy định của Bộ y tế.

Em rất tin vào KQ của Paster, nhưng với pp đó thì 8.5 tuần có chính xác không anh.

Cón KQ xét nghiệm ở hòa hảo hôm nay chưa có KQ là sao hả anh, họ nói thứ 2 quay lại, nếu muốn chuyển lên paster

xinhaygiupminh
23-11-2013, 22:00
Nếu vậy bạn yên tâm đi không có vấn đề gì phải xoắn.

xác xuất AT là bao nhiêu hả anh với phương pháp này ở 8 tuần, anh chia sẽ giúp em với

songchungvoi_HIV
23-11-2013, 22:01
Kết Quả này mới là thật và bạn k cần phải biết KQ combo ở Hòa Hỏa nữa, AT chiến lược 3 ở Pasteur là chuẩn nhất bạn hoàn toàn yên tâm rùi

Tuanmecsedec
23-11-2013, 22:01
Em rất tin vào KQ của Paster, nhưng với pp đó thì 8.5 tuần có chính xác không anh.

Cón KQ xét nghiệm ở hòa hảo hôm nay chưa có KQ là sao hả anh, họ nói thứ 2 quay lại, nếu muốn chuyển lên paster

Kết quả 8.5 ngày âm tính,bạn tìm hiểu box này trả lời rất nhiều.

HIV/AIDS
23-11-2013, 22:03
với kq này rất khả quan bạn an toàn cao. kết quả ở hòa hảo nghi ngờ có thể là do 1 số loại thuốc mà bạn uống gây lên. bạn yên tâm chờ 12 tuần xn lại

trungan1987
23-11-2013, 22:05

Với kết quả 8,5 tuần âm tính thì bạn có thể tin tưởng đc...
Trc h chưa có trường hợp nào bị lật kèo sau 12 tuần...
Nhưng bạn vẫn phải xn lại sau 12 tuần theo khuyến cáo...

songchungvoi_HIV
23-11-2013, 22:07
xác xuất AT là bao nhiêu hả anh với phương pháp này ở 8 tuần, anh chia sẽ giúp em với
Các bịnh dễ cho xn DT giả:
1. Viêm khớp mãn tính
2. Xơ cứng rải rải (Multiple sclerosis)
3. Lupus
4. Đái đường dạng 1
5. Bệnh addison
6. Viêm đốt sống
7. Viêm gan mãn tính
8. Ung thư ác tính
9. Bệnh thận trầm trọng
10. Bị cúm trong vòng 30 ngày trước khi test
11. Tiêm globulin gamma
12. Mới được truyền máu hoặc cấy ghép tạng

xinhaygiupminh
23-11-2013, 22:09
Kết quả 8.5 ngày âm tính,bạn tìm hiểu box này trả lời rất nhiều.

Phương pháp này có thể phát hiện trong bao nhiêu tuần là chính xác hả anh Tuấn, em lo quá, nguy cơ em rất ít, nhưng cũng kg phải là không có, em cần phải làm gì nữa hả anh.

Em cầu mong một cơ hội để chăm sóc cho gia đình mình. Em cám ơn các anh, em hứa sẽ cẩn thận hơn. Mong các anh hướng dẫn dùm em

Charles
23-11-2013, 22:09

Với kết quả sau 8 tuần âm tính thì bạn yên tâm đi, xn lại ở tuần 12 chỉ là thủ tục thôi.

xinhaygiupminh
23-11-2013, 22:12
Với kết quả 8,5 tuần âm tính thì bạn có thể tin tưởng đc...
Trc h chưa có trường hợp nào bị lật kèo sau 12 tuần...
Nhưng bạn vẫn phải xn lại sau 12 tuần theo khuyến cáo...

Cám ơn bạn, nhưng với anti combo mình DT, mình buồn lắm bạn,
Còn xét nghiệm ở paster thì AT, mình xn pp này trước combo 2 ngày.

songchungvoi_HIV
23-11-2013, 22:15
Cám ơn bạn, nhưng với anti combo mình DT, mình buồn lắm bạn,
Còn xét nghiệm ở paster thì AT, mình xn pp này trước combo 2 ngày.
Tôi nhắc lại Kết quả DT ở Hòa Hảo không được xác định cho một mẫu máu DT HIV. Kếp quả cuối cùng chiến lược 3 ở Pastuer mới được phép xác định mẫu máu đó DT HIV mà thui.

HIV/AIDS.
23-11-2013, 22:16

Phiếu Xn này không ghi kết quả nhưng với với chỉ số s/co<1 thì là âm tính

xinhaygiupminh
23-11-2013, 22:19
Với kết quả sau 8 tuần âm tính thì bạn yên tâm đi, xn lại ở tuần 12 chỉ là thủ tục thôi.

Cám ơn anh, không biết pp 8 tuần có an tâm với pp của paster không anh, em lo quá, xác suất là bao nhiêu hả anh.

em rất mong nhận được câu trả lời từ những chuyên gia như anh

songchungvoi_HIV
23-11-2013, 22:20
Cám ơn anh, không biết pp 8 tuần có an tâm với pp của paster không anh, em lo quá, xác suất là bao nhiêu hả anh.

em rất mong nhận được câu trả lời từ những chuyên gia như anh
8 tuần với KQ Pastuer là chuẩn nhất

xinhaygiupminh
23-11-2013, 22:21
Tôi nhắc lại Kết quả DT ở Hòa Hảo không được xác định cho một mẫu máu DT HIV. Kếp quả cuối cùng chiến lược 3 ở Pastuer mới được phép xác định mẫu máu đó DT HIV mà thui.

2 KQ cách nhau 2 ngày, KQ paster trước, KQ combo sau , em nên tin KQ nào anh. Và em phải nên làm gì bây giờ

Em cảm ơn anh rất nhiều vì dành thời gian tư vấn cho em

songchungvoi_HIV
23-11-2013, 22:22
2 KQ cách nhau 2 ngày, KQ paster trước, KQ combo sau , em nên tin KQ nào anh. Và em phải nên làm gì bây giờ

Em cảm ơn anh rất nhiều vì dành thời gian tư vấn cho em
Dĩ nhiên là KQ ở Pastuer rùi

xinhaygiupminh
23-11-2013, 22:25
Dĩ nhiên là KQ ở Pastuer rùi

em cám ơn anh. KQ sau 12 tuần xác suất thay đổi như thế nào hả anh.

em có nên đi xn lại ở 12 tuần hay không

HIV/AIDS.
23-11-2013, 22:27
em nên làm Xn lại sau 12 tuần theo khuyến cáo (chỉ là thủ tục thôi)

songchungvoi_HIV
23-11-2013, 22:27
em cám ơn anh. KQ sau 12 tuần xác suất thay đổi như thế nào hả anh.

em có nên đi xn lại ở 12 tuần hay không
KQ ở Pastuer AT sau 8 tuần là rất rất khả quan gần như 99,9% rùi. Bạn xn lại sau 12 tuần sẽ không thay đổi

xinhaygiupminh
23-11-2013, 22:29
em nên làm Xn lại sau 12 tuần theo khuyến cáo (chỉ là thủ tục thôi)

em cám ơn a, nhưng KQ AT của Paster và pp anti hiv của Hòa Hảo có trước KQ DT của Combo của Hòa Hảo 2 ngày, em phải tin vào KQ nào hả anh

songchungvoi_HIV
23-11-2013, 22:30
em cám ơn a, nhưng KQ AT của Paster và pp anti hiv của Hòa Hảo có trước KQ DT của Combo của Hòa Hảo 2 ngày, em phải tin vào KQ nào hả anh
Bạn viết chữ thì nhanh mà đọc thì chậm quá. KQ ở Pastuer

xinhaygiupminh
23-11-2013, 22:31
KQ ở Pastuer AT sau 8 tuần là rất rất khả quan gần như 99,9% rùi. Bạn xn lại sau 12 tuần sẽ không thay đổi

em cám ơn anh, nhưng sau AT pp anti hiv của Hòa Hảo và Paster 2 ngày thì em xn DT bằng với pp combo. Anh hướng dẫn giùm em với. Em có lỗi với gia đình quá

xinhaygiupminh
23-11-2013, 22:36
Bạn viết chữ thì nhanh mà đọc thì chậm quá. KQ ở Pastuer

dạ cám ơn anh. Em rất cám ơn BQT, như vậy là chứng tỏ pp combo của Hòa Hảo chưa có KQ hay sao anh, họ nói nếu với trường hợp này họ sẽ gửi qua paster xn lại, bác sỹ còn nói " bình thường phải ghi H+ và không trả KQ, rồi yêu cầu đóng tiền chuyển qua paster, nhưng trường hợp này chắc cũng vậy " em lo quá

songchungvoi_HIV
23-11-2013, 22:37
Có thể là do một số bệnh này

Các bịnh dễ cho xn DT giả:
1. Viêm khớp mãn tính
2. Xơ cứng rải rải (Multiple sclerosis)
3. Lupus
4. Đái đường dạng 1
5. Bệnh addison
6. Viêm đốt sống
7. Viêm gan mãn tính
8. Ung thư ác tính
9. Bệnh thận trầm trọng
10. Bị cúm trong vòng 30 ngày trước khi test
11. Tiêm globulin gamma
12. Mới được truyền máu hoặc cấy ghép tạng

xinhaygiupminh
23-11-2013, 22:55
Có thể là do một số bệnh này

Bị cúm thì em có bị trước ngày test ( trong vòng 30 ngày ) và có sốt rất nhẹ và uống các thuốc dành cho viêm họng như Dazzidime, Hodailin, Partamon Stada; thuốc chửa xung huyết dạ dày (viêm dạ dày) Espoan

Mong anh tư vấn giúp

songchungvoi_HIV
23-11-2013, 22:58
Bị cúm thì em có bị trước ngày test ( trong vòng 30 ngày ) và có sốt rất nhẹ và uống các thuốc dành cho viêm họng như Dazzidime, Hodailin, Partamon Stada; thuốc chửa xung huyết dạ dày (viêm dạ dày) Espoan

Mong anh tư vấn giúp
Như vậy là quá rỏ rùi vì test nhanh thường bắt các DT từ những nguyên nhân này, còn 3 PP Eliza thì chỉ tìm HIV thui, như vậy bạn yên tâm đi

xinhaygiupminh
23-11-2013, 23:06
Như vậy là quá rỏ rùi vì test nhanh thường bắt các DT từ những nguyên nhân này, còn 3 PP Eliza thì chỉ tìm HIV thui, như vậy bạn yên tâm đi

vây pp em xét nghiệm trước combo 2 ngày của paster bằng pp chiến lược 3 = pp 3 PP Eliza như anh đề cập hả. Trong khoản thời gian này, ngày nào e cũng xét nghiệm máu, t/c 5 lần lấy máu trong 6 ngày có ảnh hưởng đến KQ combo không anh. Mong anh tư vấn thêm

xinhaygiupminh
23-11-2013, 23:06

em bị cảm cúm chỉ vài ngày thôi, không kéo dài

songchungvoi_HIV
23-11-2013, 23:08
vây pp em xét nghiệm trước combo 2 ngày của paster bằng pp chiến lược 3 = pp 3 PP Eliza như anh đề cập hả. Trong khoản thời gian này, ngày nào e cũng xét nghiệm máu, t/c 5 lần lấy máu trong 6 ngày có ảnh hưởng đến KQ combo không anh. Mong anh tư vấn thêm
không liên quan đến việc lấy nhiều máu. chiến lược 3 chính là 3 PP Eliza đó

songchungvoi_HIV
23-11-2013, 23:10
em bị cảm cúm chỉ vài ngày thôi, không kéo dài
có nghĩa là cúm trong khoảng thời gian trước khi xn máu từ 30 ngày trở về, đó là nguyên nhân gây DT của test nhanh. em k cần xoắn, KQ XN ở Pastuer là chuẩn nhất, em k cần lo mà chờ đủ 12 tuần xn lại ở Pastuer nhé

xinhaygiupminh
23-11-2013, 23:11

em test nhanh (pp anti hiv) của Hòa hảo AT, pp test combo báo KQ trả sau = DT hả anh ? em lo quá hay chưa xác định

songchungvoi_HIV
23-11-2013, 23:12
em test nhanh (pp anti hiv) của Hòa hảo AT, pp test combo báo KQ trả sau = DT hả anh ? em lo quá hay chưa xác định
kq hum nay cho có chứ k phải là DT

xinhaygiupminh
23-11-2013, 23:14
có nghĩa là cúm trong khoảng thời gian trước khi xn máu từ 30 ngày trở về, đó là nguyên nhân gây DT của test nhanh. em k cần xoắn, KQ XN ở Pastuer là chuẩn nhất, em k cần lo mà chờ đủ 12 tuần xn lại ở Pastuer nhé

Em cám ơn anh rất nhiều, xác suất 12 tuần là bao nhiêu % hả anh, em lo quá nếu có cơ hội em sẽ nỗ lực hơn nửa cho gia đình và xã hội.

Em cám ơn anh

songchungvoi_HIV
23-11-2013, 23:16
Em cám ơn anh rất nhiều, xác suất 12 tuần là bao nhiêu % hả anh, em lo quá nếu có cơ hội em sẽ nỗ lực hơn nửa cho gia đình và xã hội.

Em cám ơn anh
Căn cứ theo KQ Pastuer cách đây 2 ngày AT với chiến lược 3 thì bạn sẽ 100% AT ở 12 tuần

xinhaygiupminh
23-11-2013, 23:23
Phiếu Xn này không ghi kết quả nhưng với với chỉ số s/co<1 thì là âm tính

dạ, bác sỹ cũng nói là không biết kết quả, trường hợp này chuyển lên paster hay tư vấn lại với bác sỷ khoa nhiễm vào thứ 2 tuần sau, họ nói khi đó nếu muốn thì đóng tiền họ chuyển len paster. Mong anh tư vấn thêm

songchungvoi_HIV
23-11-2013, 23:26
dạ, bác sỹ cũng nói là không biết kết quả, trường hợp này chuyển lên paster hay tư vấn lại với bác sỷ khoa nhiễm vào thứ 2 tuần sau, họ nói khi đó nếu muốn thì đóng tiền họ chuyển len paster. Mong anh tư vấn thêm
Tôi nhắc lại bạn k cần xn nữa, mà cứ đợi 12 tuần sau nguy cơ xn lại tại Pastuer. Và bạn chỉ cần căn cứ K AT của Pastuer sau nguy cơ 8 tuần là đủ rùi. Tất cả các KQ của Hòa Hảo dẹp qua một bên

xinhaygiupminh
23-11-2013, 23:27
Căn cứ theo KQ Pastuer cách đây 2 ngày AT với chiến lược 3 thì bạn sẽ 100% AT ở 12 tuần

Dạ cám ơn anh đã tư vấn cho em.

Bác sỹ lu2c chiều em gặp tại Hòa Hảo cũng nói là không biết kết quả, thường thì DT họ sẽ ghi DT, và không trả KQ, với trường hợp này cũng chuyển lên paster hay là em có thể tư vấn lại với bác sỷ khoa nhiễm vào thứ 2 tuần sau, họ nói khi đó nếu muốn thì đóng tiền họ chuyển len paster. Mong anh tư vấn thêm

xinhaygiupminh
23-11-2013, 23:29
Tôi nhắc lại bạn k cần xn nữa, mà cứ đợi 12 tuần sau nguy cơ xn lại tại Pastuer. Và bạn chỉ cần căn cứ K AT của Pastuer sau nguy cơ 8 tuần là đủ rùi. Tất cả các KQ của Hòa Hảo dẹp qua một bên

Dạ em cám ơn anh đã tư vấn, em sẽ chờ đến 12 tuần, vào 15.12, hy vọng là KQ sẽ AT như các anh đã tư vấn

Xin chân thành cám ơn các anh

songchungvoi_HIV
23-11-2013, 23:29
Dạ cám ơn anh đã tư vấn cho em.

Bác sỹ lu2c chiều em gặp tại Hòa Hảo cũng nói là không biết kết quả, thường thì DT họ sẽ ghi DT, và không trả KQ, với trường hợp này cũng chuyển lên paster hay là em có thể tư vấn lại với bác sỷ khoa nhiễm vào thứ 2 tuần sau, họ nói khi đó nếu muốn thì đóng tiền họ chuyển len paster. Mong anh tư vấn thêm
Hình như bạn không đọc được tiếng việt thì phải: Dạ thưa đây nè: Tôi nhắc lại bạn k cần xn nữa, mà cứ đợi 12 tuần sau nguy cơ xn lại tại Pastuer. Và bạn chỉ cần căn cứ K AT của Pastuer sau nguy cơ 8 tuần là đủ rùi. Tất cả các KQ của Hòa Hảo dẹp qua một bên

xinhaygiupminh
23-11-2013, 23:35
Hình như bạn không đọc được tiếng việt thì phải: Dạ thưa đây nè: Tôi nhắc lại bạn k cần xn nữa, mà cứ đợi 12 tuần sau nguy cơ xn lại tại Pastuer. Và bạn chỉ cần căn cứ K AT của Pastuer sau nguy cơ 8 tuần là đủ rùi. Tất cả các KQ của Hòa Hảo dẹp qua một bên

Dạ cám ơn anh, tại vì em lo sợ và căng thẳng quá. Hiện giờ khả năng AT 8.5 thì giữ nguyên là cao không anh ?

songchungvoi_HIV
23-11-2013, 23:40
Dạ cám ơn anh, tại vì em lo sợ và căng thẳng quá. Hiện giờ khả năng AT 8.5 thì giữ nguyên là cao không anh ?
Ui trùi con lạy Ba. Dạ AT 8 tuần KQ của Pastuer = chiến lược 3 là chuẩn gần như 99, 99% và 12 tầun sẽ AT.

Tuanmecsedec
24-11-2013, 06:30

Tuanmecsedec dám khẳng định trường hợp của bạn không sao đâu,đừng quá bận tâm kết quả ở Hòa Hảo.

xinhaygiupminh
24-11-2013, 08:56
Tuanmecsedec dám khẳng định trường hợp của bạn không sao đâu,đừng quá bận tâm kết quả ở Hòa Hảo.

Em cám ơn anh Tuấn đã động viên, hôm qua giờ vì lo quá, em đã sốt nhẹ trở lại (5 - 6 sốt) do uống nước dừa với đá vào ban đêm. Cả nhà em rất thất vọng về em. Em đã đánh mất niềm tin nơi gia đình, vợ em rất buồn về hành động của em, em đã làm cha mẹ em lo lắng rất nhiều, em thấy tội cho họ và ước gì họ quên được sự hiện diện của mình. Mọi người trong gia đình thường tìm lời khuyên nơi em, nhưng bây giờ em lại rơi vào một vực thẳm rất sâu và không thấy lối ra.
Em không có nguy cơ cao, nhưng mà rất ít cũng là có nguy cơ, anh cho em hỏi chiến lược 3 là 3 pp eliza hả anh Tuấn ? nó chỉ ghi tìm kháng thể, không ghi tìm kháng nguyên như pp combo ở Hoà Hảo, em muốn đi xét nghiệm thêm ở nhiệt đới và da liễu bằng các pp khác, anh Tuấn tư vấn giúp em với

Chân thành cám ơn anh và cac bạn

xinhaygiupminh
24-11-2013, 09:15
Mình đã không tạo được hạnh phúc cho gia đình mà giờ đay mình đang huỷ hoại nó, mình phải làm sao đây !!!

songchungvoi_HIV
24-11-2013, 09:20
Em cám ơn anh Tuấn đã động viên, hôm qua giờ vì lo quá, em đã sốt nhẹ trở lại (5 - 6 sốt) do uống nước dừa với đá vào ban đêm. Cả nhà em rất thất vọng về em. Em đã đánh mất niềm tin nơi gia đình, vợ em rất buồn về hành động của em, em đã làm cha mẹ em lo lắng rất nhiều, em thấy tội cho họ và ước gì họ quên được sự hiện diện của mình. Mọi người trong gia đình thường tìm lời khuyên nơi em, nhưng bây giờ em lại rơi vào một vực thẳm rất sâu và không thấy lối ra.
Em không có nguy cơ cao, nhưng mà rất ít cũng là có nguy cơ, anh cho em hỏi chiến lược 3 là 3 pp eliza hả anh Tuấn ? nó chỉ ghi tìm kháng thể, không ghi tìm kháng nguyên như pp combo ở Hoà Hảo, em muốn đi xét nghiệm thêm ở nhiệt đới và da liễu bằng các pp khác, anh Tuấn tư vấn giúp em với

Tôi nhắc lại bạn phải xn đúng quy trình 4, 6, 8, và 12 tuần, hiện giờ bạn có XN vẫn k thể chứng minh đc gì vì bạn hoàn toàn mất tự tin ở chính mình, khi mọi người chia sẻ không phải chỉ đùa cho bạn khuây khỏa, chúng tôi là các tham vấn viên tuy tự nguyện nhưng phải được đào tập chuyên ngành, DD là nơi có uy tín khắp cả nước, và cũng có các TV ở nước ngoài tham gia, vì vậy không có chuyện đùa cợt trên sự đau khổ của bất cứ TV nào cả. Yêu cầu bạn đợi đủ 12 tuần XN tại Pastuer = 3 PP Eliza

xinhaygiupminh
24-11-2013, 09:25
Tôi nhắc lại bạn phải xn đúng quy trình 4, 6, 8, và 12 tuần, hiện giờ bạn có XN vẫn k thể chứng minh đc gì vì bạn hoàn toàn mất tự tin ở chính mình, khi mọi người chia sẻ không phải chỉ đùa cho bạn khuây khỏa, chúng tôi là các tham vấn viên tuy tự nguyện nhưng phải được đào tập chuyên ngành, DD là nơi có uy tín khắp cả nước, và cũng có các TV ở nước ngoài tham gia, vì vậy không có chuyện đùa cợt trên sự đau khổ của bất cứ TV nào cả. Yêu cầu bạn đợi đủ 12 tuần XN tại Pastuer = 3 PP Eliza

Dạ cám ơn anh đã giải thích, XN tại Pastuer = 3 PP Eliza như anh nói là giống như pp em mới xét nghiệm ở paster ngày 21.11 bằng chiến lược 3 luôn hả anh

songchungvoi_HIV
24-11-2013, 09:32
Dạ cám ơn anh đã giải thích, XN tại Pastuer = 3 PP Eliza như anh nói là giống như pp em mới xét nghiệm ở paster ngày 21.11 bằng chiến lược 3 luôn hả anh
Ok. bạn k nên quay lại Hào Hỏa XN nữa, cứ đợi 12 tuần xn ở Pastuer cho chuẩn

Tuanmecsedec
24-11-2013, 11:46

Để gải tỏa tâm lý bạn có thể đến nơi đâu bạn cần xét nghiệm lại.Nhiệt Đới cũng là 1 trong những bệnh viện được Bộ y tế cho phép khẳng định mẩu máu dương tính HIV.Tuanmecsedec nói bạn lần nữa yên tâm không cần lo lắng quá,khi Pasteur đã xét nghiệm âm tính.

xinhaygiupminh
24-11-2013, 12:52
Để gải tỏa tâm lý bạn có thể đến nơi đâu bạn cần xét nghiệm lại.Nhiệt Đới cũng là 1 trong những bệnh viện được Bộ y tế cho phép khẳng định mẩu máu dương tính HIV.Tuanmecsedec nói bạn lần nữa yên tâm không cần lo lắng quá,khi Pasteur đã xét nghiệm âm tính.

em gửi anh xem xn anti hiv ở Hoà Hảo ngày 21.11; 8.5 tuần như sau :

xinhaygiupminh
24-11-2013, 12:53
em gửi anh xem xn anti hiv ở Hoà Hảo ngày 21.11; 8.5 tuần như sau :

Với pp này chính xác ở 8.5 tuần không anh
Cám ơn các anh

Tuanmecsedec
24-11-2013, 12:58
Với pp này chính xác ở 8.5 tuần không anh
Cám ơn các anh

Nhìn hai kết quả trên của Pasteur và Hào Hảo âm tính thì bạn yên tâm kết quả Combo vừa qua là có thể do trục trặc vấn đề trong khâu xét nghiệm.Hoặc bạn dùng loại thuốc gì đó làm cho kết quả không xác định.Nói tóm lại bạn yên tâm đi.

xinhaygiupminh
24-11-2013, 13:10
cám ơn anh Tuấn rất nhiều, dựa trên 3 kQ này xác suất AT là bao nhiêu hả anh

songchungvoi_HIV
24-11-2013, 13:16
cám ơn anh Tuấn rất nhiều, dựa trên 3 kQ này xác suất AT là bao nhiêu hả anh
Hình như bạn mất bình tĩnh rùi. Chúng tôi mong bạn bình tĩnh lại. Tất cả sẽ an toàn ở 12 tuần. Bạn phải tin chúng tôi chứ, bạn cứ xoắn lên như vậy thì cuối cùng hậu quả là bạn bị Tâm Thần trước khi bạn nhìn thấy KQ AT ở 12 tuần.

xinhaygiupminh
24-11-2013, 13:20
Hình như bạn mất bình tĩnh rùi. Chúng tôi mong bạn bình tĩnh lại. Tất cả sẽ an toàn ở 12 tuần. Bạn phải tin chúng tôi chứ, bạn cứ xoắn lên như vậy thì cuối cùng hậu quả là bạn bị Tâm Thần trước khi bạn nhìn thấy KQ AT ở 12 tuần.

Dạ cám ơn anh, em lo quá, anh tư vấn thêm dùm em được không. Cả gia đình em hiện rất buồn, em không thể ngủ được

songchungvoi_HIV
24-11-2013, 13:25
Dạ cám ơn anh, em lo quá, anh tư vấn thêm dùm em được không. Cả gia đình em hiện rất buồn, em không thể ngủ được
Tư vấn cái gì bâyy giờ khi mà KQ XN của Pastuer là chuẩn nhất, em k tin thì em tin vào ai? Bản thân em vẫn k thể tự tin thì tụi anh vẫn k thể giúp em đc. Em phải biết tiết chế chính lý trí của mình chứ, em nên nhớ HIV k đáng sợ mà cái em bây giờ là tâm lý, nếu em cứ để tình trạng này tái diễn, anh nói thật em không sớm thì muộn BV 192 Hàm Tử chờ em đó

xinhaygiupminh
24-11-2013, 13:31
Tư vấn cái gì bâyy giờ khi mà KQ XN của Pastuer là chuẩn nhất, em k tin thì em tin vào ai? Bản thân em vẫn k thể tự tin thì tụi anh vẫn k thể giúp em đc. Em phải biết tiết chế chính lý trí của mình chứ, em nên nhớ HIV k đáng sợ mà cái em bây giờ là tâm lý, nếu em cứ để tình trạng này tái diễn, anh nói thật em không sớm thì muộn BV 192 Hàm Tử chờ em đó

Dạ em biết, vì em lo lắng quá mức, nhưng theo kinh nghiệm cùa anh trong từng ấy năm, thì trường hợp của em xác suất At ở tuần 12 là bao nhiêu % hả anh.

Em cám ơn anh

Hy vong
24-11-2013, 13:39
bạn bình tĩnh đi Anh Tuấn và anh Hiếu đã khẳng định là kết quả của paster âm tính là chuẩn thì bạn cứ yên tâm vì anh tuấn và anh hiếu là những người rất có chuyên môn và có nhiều kinh nghiệm, âm tính 8 tuần thì 12 tuần cũng sẽ âm tính thôi từ trước tới giờ theo kinh ngh của các anh và trên thực tế chưa có ca nào lật kèo ở tuần 12 cả

songchungvoi_HIV
24-11-2013, 13:45
Dạ em biết, vì em lo lắng quá mức, nhưng theo kinh nghiệm cùa anh trong từng ấy năm, thì trường hợp của em xác suất At ở tuần 12 là bao nhiêu % hả anh.

Em cám ơn anh
Gần như 100% an toàn

xinhaygiupminh
24-11-2013, 13:55
Em xin cám ơn các a Tuấn, a Hiếu và bạn hy vọng, 2 lần âm tính thì em không uống thuốc gì dù bị viêm họng cấp do thời tiết.

Lần xn combo em có uống
Hodaling :
Chỉ định:
- Trị liệu bổ sung cho các bệnh nhiễm trùng do vi khuẩn hay virus bao gồm bệnh viêm gan, bệnh đường hô hấp..
- Điều trị giảm bạch cầu gây ra bởi các tác nhân gây độc với tủy xương.
- Sản xuất kháng thể bị thiếu, kích thích hệ thống miễn dịch.
- Kiểm soát hệ miễn dịch cho tủy xương.

Partamol:
Tác dụng phụ:

Tác dụng ngoại ý của paracetamol hiếm và thường nhẹ.
Trên hệ tạo máu: giảm tiểu cầu, giảm bạch cầu, giảm toàn thể huyết cầu, giảm bạch cầu trung tính và mất bạch cầu hạt.

Thận: độc tính trên thận khi lạm dụng hoặc dùng dài ngày.

Hô hấp: hen suyễn.

Phản ứng quá mẫn: phù mạch, phát ban

songchungvoi_HIV
24-11-2013, 14:07
Em xin cám ơn các a Tuấn, a Hiếu và bạn hy vọng, 2 lần âm tính thì em không uống thuốc gì dù bị viêm họng cấp do thời tiết.

Lần xn combo em có uống
Hodaling :
Chỉ định:
- Trị liệu bổ sung cho các bệnh nhiễm trùng do vi khuẩn hay virus bao gồm bệnh viêm gan, bệnh đường hô hấp..
- Điều trị giảm bạch cầu gây ra bởi các tác nhân gây độc với tủy xương.
- Sản xuất kháng thể bị thiếu, kích thích hệ thống miễn dịch.
- Kiểm soát hệ miễn dịch cho tủy xương.

Partamol:
Tác dụng phụ:

Tác dụng ngoại ý của paracetamol hiếm và thường nhẹ.
Trên hệ tạo máu: giảm tiểu cầu, giảm bạch cầu, giảm toàn thể huyết cầu, giảm bạch cầu trung tính và mất bạch cầu hạt.
Thận: độc tính trên thận khi lạm dụng hoặc dùng dài ngày.
Hô hấp: hen suyễn.
Phản ứng quá mẫn: phù mạch, phát ban

Nếu tôi khóa topic này bạn sẽ bị xóc nặng vì thật sự quá để cho bạn rùi, khôn gna61t thiết noi 1nhiều, Nhưng tôi k thể làm cho bạn đang khủng hoảng sẽ càng khủng hoảng hơn, chính vì thế mà tôi không khóa. Nói thật chứ với trường hợp của bạn thì tôi luôn khẳng định cho KQ của Pastuer, tôi nhắc bạn rất nhiều lần, KQ của Hòa Hảo bạn dẹp và vứt vô thùng rác đi, k cần bận tâm nữa, Chỉ cần nhìn nhận kết quả Pastuer là đủ. Bạn có hiểu không hay là bạn vẫn có quyết tìm nguyên nhân. Tôi nói KQ của Hòa Hảo k có giá trị cho mẫu Máu DT bạn hiểu không? Bạn cần chờ thêm 4 tuần xn ở Pastuer lần nữa. Và KQ Pastuer là KQ cuối cùng cho bạn. Tất cả các xn test nhanh với các PP cho DT điều k có giá trị khẳng định cho bất kỳ một ai bị nhiễm HIV. HIV chỉ được phép khẳng định và kết luận = 3 PP Eliza hay Wếtmblot

Tuanmecsedec
24-11-2013, 14:40

Em cám ơn anh

Bạn yên tâm,Tuanmecsedec đảm bảo kết quả 12 tuần không thay đổi vẫn âm tính HIV.

xinhaygiupminh
24-11-2013, 16:00
Bạn yên tâm,Tuanmecsedec đảm bảo kết quả 12 tuần không thay đổi vẫn âm tính HIV.

Rất cám ơn anh Tuấn đã tư vấn

xinhaygiupminh
24-11-2013, 17:52
Cam ơn các anh chị đã tư vấn tận tình cho em, nguy cơ của em là rất thấp và em đặt kỳ vọng cao vào 2 KQ âm tính của Paster và Hoà Hảo (vào 21/11, tức 8 tuần), thật tình do em lo lắng quá mức nên vì combo kết luận KQ trả sau (có thể do em uống thuốc và từng bị cúm trong vòng 30 ngày trước đó, thực tế em rất dễ bị viêm họng do nhạy cảm với thời tiết)

Lúc XN tại paster và pp anti hiv của Hoà Hảo, em đã không dùng thuốc, KQ âm tính. Do vậy em tin chắc rằng đây sẽ là KQ sau cùng của 12 tuần. Mẹ và vợ em đã rất giận và buồn và đã không muốn ở với em nữa, em sẽ cố hết sức vượt qua thời gian này, vào ngày 15.12 em sẽ tiến hành xn lại tại paster và rằng KQ sẽ là AT như các anh đã tư vấn

Em xin cám ơn anh Tuấn, anh Hiếu và các bạn đã nhiệt tình tư vấn cho em, cám ơn anh danhmattuonglai (http://www.diendanhiv.vn/members/4525-danhmattuonglai) , em rất muốn ngồi nc và trao đổi với anh nhiều hơn nữa

hoihan135
24-11-2013, 20:32
bạn yên tâm mình cũng từng bị như bạn xét nghiệm lúc 6 tuần bị dương tính giả sau đó xét nghiệm lại ở nhiệt đới lúc 3 tháng 6 tháng và 8 tháng bằng 3 phương pháp thì cũng đều âm tính.thời gian đó thật kinh khủng các a chị đã tư vấn cho bạn rồi cứ bình tĩnh ở đây đều là những người có kiến thức rất am hiểu về hiv mình cũng đã được các anh giúp đỡ tư vấn trong thời gian bị khủng hoảng đó nên mình hiểu.nếu có thắc mắc hãy gọi điện hoặc nhắn tin cho mình theo số 0962376128 mình sẽ chia sẻ với bạn tới khi nào bạn xét nghiệm 12 tuần.hoặc yahoo why_160484 nhé.yên tâm đi chỉ là dương tính giả thôi đừng lo lắng quá

1lanthoidn1
24-11-2013, 20:56
Trời ơi, 8 tuần âm tính bằng 3 pp xn chiến lượt mà còn lo cái gì, combo đó ko bằng 3 pp đó nghe, tất cả các trung tâm xét nghiệm của nước mình đều xài 3pp để xét nghiệm khẳng định hiv +
Bạn yên tâm đi 8 tuần at là 99,99% rồi. Lo nghĩ chi nữa. 12 tuần 100% là AT. Mình 6 tuần AT rồi để 12 tuần xn AT luôn rồi nè.

phudutu
24-11-2013, 22:08
chào bạn Xinhaygiupminh,

Mình Có đọc qua topic của bạn và nhận thấy bạn đang ở tình trạng giống mình cách đây một tháng. Bạn có hành vi Nguy cơ và Bạn nhận kết quả XN combo ở Hòa Hảo là trả kết quả sau, tức là xét nghiệm có phản ứng ( chỉ số S/co <1 ở đây là ở mục CSBT - chỉ số bình thường, tức là nếu chỉ số bạn ở trong ngưỡng này là bt và có tính chất tham khảo ). Về nguyên tác, Hòa hảo ko có quyền ghi bất cứ chữ gì DT ở phiếu kết quả mà chỉ yêu cầu bạn gặp bác sĩ và đóng tiền gởi lên Pasteur xét nghiệm lại. Chỉ đóng tiền, không phải lấy máu lại vì người ta sẽ dùng mẫu máu cũ của bạn gửi đi luôn. Sau đó bạn sẽ được hướng dẫn khi nào có kết quả thì đi lên thẳng lầu 3, phòng nội nhiễm, gặp bác sĩ Phúc.

Còn vè kết quả của bạn, mình nghĩ Kq là Dương tính giả. Bạn nên tham khảo các bài viết nói về Các xét nghiệm để hiểu rõ hơn. XN combo là xét nghiệm sàng lọc nên nó nhạy kinh khủng. cứ thằng nào giống hiv or kháng thể HIV thôi là nó đã phản ứng rồi. Theo mình, nếu bạn là một người bình thường, không có vấn đề về hệ miễn dịch thì trường hợp của bạn giống mình là cái chắc. Mình cũng combo tại hòa hảo KQ trả sau và sau đó nhận kết quả AT từ pasteur cũng như Hòa hảo. Và giờ mình test lại lúc 12 Tuần thiếu 2 ngày cũng AT.

Với KQ xét nghiệm của bạn thì chả có việc gì phải xoắn tít lên cả. Mạnh dạn mà loại bỏ stress thôi. Coi như đây là một cơ hội rèn luyện bản thân mình. cuộc sống phải có lúc thế này thế kia thì bản thân mình mới tốt lên được.

Bạn có thể Tham khảo topic của Mình bằng cách tìm lịch sử của mình nhé. BẠN YÊN TÂM NÈ, BẠN KHÔNG SAO ĐÂU. Thích thì 12 tuần đi làm phát xét nghiệm nữa cho đủ thủ tục !

P/S : bạn nên đi xét nghiệm Viêm gan nhé ( a, b , c ) :d

xinhaygiupminh
25-11-2013, 06:44
chào bạn Xinhaygiupminh,

Mình Có đọc qua topic của bạn và nhận thấy bạn đang ở tình trạng giống mình cách đây một tháng. Bạn có hành vi Nguy cơ và Bạn nhận kết quả XN combo ở Hòa Hảo là trả kết quả sau, tức là xét nghiệm có phản ứng ( chỉ số S/co <1 ở đây là ở mục CSBT - chỉ số bình thường, tức là nếu chỉ số bạn ở trong ngưỡng này là bt và có tính chất tham khảo ). Về nguyên tác, Hòa hảo ko có quyền ghi bất cứ chữ gì DT ở phiếu kết quả mà chỉ yêu cầu bạn gặp bác sĩ và đóng tiền gởi lên Pasteur xét nghiệm lại. Chỉ đóng tiền, không phải lấy máu lại vì người ta sẽ dùng mẫu máu cũ của bạn gửi đi luôn. Sau đó bạn sẽ được hướng dẫn khi nào có kết quả thì đi lên thẳng lầu 3, phòng nội nhiễm, gặp bác sĩ Phúc.

Còn vè kết quả của bạn, mình nghĩ Kq là Dương tính giả. Bạn nên tham khảo các bài viết nói về Các xét nghiệm để hiểu rõ hơn. XN combo là xét nghiệm sàng lọc nên nó nhạy kinh khủng. cứ thằng nào giống hiv or kháng thể HIV thôi là nó đã phản ứng rồi. Theo mình, nếu bạn là một người bình thường, không có vấn đề về hệ miễn dịch thì trường hợp của bạn giống mình là cái chắc. Mình cũng combo tại hòa hảo KQ trả sau và sau đó nhận kết quả AT từ pasteur cũng như Hòa hảo. Và giờ mình test lại lúc 12 Tuần thiếu 2 ngày cũng AT.

Với KQ xét nghiệm của bạn thì chả có việc gì phải xoắn tít lên cả. Mạnh dạn mà loại bỏ stress thôi. Coi như đây là một cơ hội rèn luyện bản thân mình. cuộc sống phải có lúc thế này thế kia thì bản thân mình mới tốt lên được.

Bạn có thể Tham khảo topic của Mình bằng cách tìm lịch sử của mình nhé. BẠN YÊN TÂM NÈ, BẠN KHÔNG SAO ĐÂU. Thích thì 12 tuần đi làm phát xét nghiệm nữa cho đủ thủ tục !

P/S : bạn nên đi xét nghiệm Viêm gan nhé ( a, b , c ) :d

Mình là một người có thể trạng khoẻ mạnh bình thường. Mình thấy bạn sau đó có xét nghiệm lại ở bv da liễu, và cho KQ At. Mình sẽ đi xn và tạm ngưng uống các loại thuốc tăng cường hệ miễn dịch để trị viêm họng cấp, viêm dạ dày do làm việc căng thẳng bình đã bị khoảng 1 năm nay. Về viêm gan, mình thấy mình cũng có khả năng bị, vì mình hay uống bia rượu, nước tiểu thường bị vàng.

Mình chân thành cám ơn sự chia sẽ của các anh và bạn, mình sẽ củng cố lòng tin bằng cách đi xét nghiệm thêm ở bv da liễu mà không dùng bất cứ loại thuốc trị viêm dạ dày hay viêm họng gì cả
Mình có KQ âm tính trước 2 ngày sau kết quả combo là KQ trả sau

xinhaygiupminh
25-11-2013, 12:33
Kết quả o BV da liễu bằnng pp determine HIV 1/2 AT vào sáng 25.11, cám ơn mọi người rất nhiều, mình đã an tâm hơn, xin chúc mọi người sức khỏe và hạnh phúc

HIV/AIDS.
25-11-2013, 12:35
Kết quả o BV da liễu bằnng pp determine HIV 1/2 AT vào sáng 25.11
Kết quả này âm tính rồi. Bạn còn lo lắng ji nữa chứ

songchungvoi_HIV
25-11-2013, 12:49
Kết quả o BV da liễu bằnng pp determine HIV 1/2 AT vào sáng 25.11, cám ơn mọi người rất nhiều, mình đã an tâm hơn, xin chúc mọi người sức khỏe và hạnh phúc
Dù sau cũng chúc bạn đã trút được gánh nặng, vì chúng tôi đã biết KQ này trước bạn, chia sẻ mà bạn không tin. Vui vẽ đi và làm cái chốt 12 tuần nhé

Tuanmecsedec
25-11-2013, 15:04

Bạn đã có xét nghiệm thì đã chứng minh tư vấn của mọi người không sai.

xinhaygiupminh
25-11-2013, 16:30
Bạn đã có xét nghiệm thì đã chứng minh tư vấn của mọi người không sai.

Em có cần làm thủ tục đóng tiền cho Hoà Hảo đưa máu qua paster xét nghiệm nữa không anh. Cám ơn anh

songchungvoi_HIV
25-11-2013, 16:34
Em có cần làm thủ tục đóng tiền cho Hoà Hảo đưa máu qua paster xét nghiệm nữa không anh. Cám ơn anh
Tôi nhắc lại bạn k cần thiết quay lại Hòa Hỏa, chờ đủ 12 tuần đi thẳng qua Pastuer XN chiến lược 3 = 3 PP Eliza. Hình như bạn vẫn chưa tin chúng tôi thì phải?

xinhaygiupminh
25-11-2013, 16:39
Tôi nhắc lại bạn k cần thiết quay lại Hòa Hỏa, chờ đủ 12 tuần đi thẳng qua Pastuer XN chiến lược 3 = 3 PP Eliza. Hình như bạn vẫn chưa tin chúng tôi thì phải?

Dạ không phải vậy, vì em thấy bạn phudutu (http://www.diendanhiv.vn/members/3111-phudutu) có đề cập đối với trường hợp bạn ấy có làm thủ tục chuyển qua paster làm xn nữa, mà em vẫn chưa làm vậy, vì lý do em mới có KQ của paster 2 ngày trước đó. Em làm vậy có đúng không anh

Sáng nay em có xn bằng pp determine hiv 1/2 AT ở da liễu như bạn ấy

songchungvoi_HIV
25-11-2013, 16:49
Dạ không phải vậy, vì em thấy bạn phudutu (http://www.diendanhiv.vn/members/3111-phudutu) có đề cập đối với trường hợp bạn ấy có làm thủ tục chuyển qua paster làm xn nữa, mà em vẫn chưa làm vậy, vì lý do em mới có KQ của paster 2 ngày trước đó. Em làm vậy có đúng không anh

Sáng nay em có xn bằng pp determine hiv 1/2 AT ở da liễu như bạn ấy
Em chỉ cần chờ đủ 12 tuần rùi đi thẳng qua Pastuer xn 3 PP Eliza

xinhaygiupminh
25-11-2013, 16:58
Em chỉ cần chờ đủ 12 tuần rùi đi thẳng qua Pastuer xn 3 PP Eliza

Dạ cám ơn anh rất nhiều, hôm nay em đã đỡ lo hơn, trường hợp của em rất ít nguy cơ và 9 tuần AT, em sẽ cố gắng chờ thêm 3 tuần nữa như anh đã tư vấn.

3 pp như kq em đã nhận 21.11 ha anh ? có trường hợp nào bị lật kèo ở 9 tuần cho phượng pháp determine hiv 1/2 chưa anh

Xin cám ơn anh một lần nữa và mong anh thông cẩm vì em quá lo lắng

trungan1987
25-11-2013, 17:53
Bạn nên đọc lại tất cả những j các anh chị đã chia sẽ cho bạn... topic của bạn dài 6 trang rùi đó...

songchungvoi_HIV
25-11-2013, 17:57
Dạ cám ơn anh rất nhiều, hôm nay em đã đỡ lo hơn, trường hợp của em rất ít nguy cơ và 9 tuần AT, em sẽ cố gắng chờ thêm 3 tuần nữa như anh đã tư vấn.

3 pp như kq em đã nhận 21.11 ha anh ? có trường hợp nào bị lật kèo ở 9 tuần cho phượng pháp determine hiv 1/2 chưa anh

Tôi nói cho bạn 1 lần nữa, KQ Pasteur AT sau 8 tuần xem như bạn gần 100% an toàn. KQ cuối cùng ờ 12 tuần chỉ là thủ tục. Bạn có nghe rõ không?

lolang123456
04-12-2013, 20:01
Tôi nói cho bạn 1 lần nữa, KQ Pasteur AT sau 8 tuần xem như bạn gần 100% an toàn. KQ cuối cùng ờ 12 tuần chỉ là thủ tục. Bạn có nghe rõ không?

A Hieu nói đúng đó bạn ơi

HIV/AIDS.
04-12-2013, 20:04

HÌnh như bạn chỉ biết hỏi thôi chứ hẻm biết đọc. Mọi người chia sẽ cho bạn khá nhiều rùi

songchungvoi_HIV
05-12-2013, 15:13
songchung vừa nhận được điện thoại của xinhaygiupminh. KQ chiến lược 3 ở Pastuer AT sau 12 tuần. Chúc mừng bạn. Cung Hỷ Cung Hỷ.
:zk206::zk206::zk206:

trungan1987
05-12-2013, 15:28
ohhh... chúc mừng bạn... chia vui cùng bạn nhé... :onion-head29:

Chí Phoèo
05-12-2013, 16:07
AT rồi thì phải quẩy lên như thế này này:3daysb4final::3daysb4final::3daysb4final:

xinhaygiupminh
05-12-2013, 18:18
Cám ơn anh Tuấn, anh Hiếu, a tocdovtyeu, Trungan1987, anh 9999, anh danhmattuonglai, va BQT

Thực sự em đã rất hoảng loạn rằng chỉ trong 2 ngày mà bv Hoà Hảo lại cho em 2 KQ khác nhau. Nhưng nhờ có KQ của Paster AT tại 80 ngày vào hôm nay (gần hết 12 tuần) em tin chắc rằng trời cao đã cho em một cơ hội làm lại. Trong những ngày qua em đã thấy được giá trị đích thực của cuộc sống cũng nhờ sự động viên hàng ngày của anh Hiếu và anh Danhmattuonglai, em thật sự rất cảm động với những gì các anh đã trao đổi với em trong những ngày khó khăn nhất trong cuộc sống của em. Em sẽ là một người sống tốt có ích cho gia đình và xã hội.

Nhờ có diễn đàn mà em đã vượt qua những thời gian khó khăn nhất của đời mình, mong sao cho diễn đàn ngày càng phát triển trong thời gian sắp tới

songchungvoi_HIV
05-12-2013, 18:21
Cám ơn anh Tuấn, anh Hiếu, a tocdovtyeu, Trungan1987, anh 9999, anh danhmattuonglai, va BQT

Thực sự em đã rất hoảng loạn rằng chỉ trong 2 ngày mà bv Hoà Hảo lại cho em 2 KQ khác nhau. Nhưng nhờ có KQ của Paster AT tại 80 ngày vào hôm nay (gần hết 12 tuần) em tin chắc rằng trời cao đã cho em một cơ hội làm lại. Trong những ngày qua em đã thấy được giá trị đích thực của cuộc sống cũng nhờ sự động viên hàng ngày của anh Hiếu và anh Danhmattuonglai, em thật sự rất cảm động với những gì các anh đã trao đổi với em trong những ngày khó khăn nhất trong cuộc sống của em. Em sẽ là một người sống tốt có ích cho gia đình và xã hội.

Nhờ có diễn đàn mà em đã vượt qua những thời gian khó khăn nhất của đời mình, mong sao cho diễn đàn ngày càng phát triển trong thời gian sắp tới
Thế bạn có quay lại DD chia vui và dộng viên các bạn khác không? Khi bạn đã hoàn toàn giải tỏa mọi vấn đề? songchung rất mong bạn luôn là TV tích cực của DD và đóng góp cho DD ngày một tốt hơn. Bạn thấy sao?

HIV/AIDS..
05-12-2013, 18:22
Chúc mừng bạn! nhớ là mai mốt đừng bao giờ tìm nguy cơ mới nữa nhé. Bạn âm tính lần này là thiệt 100% rồi nhe, nhớ không được đọc thông tin ở đâu đó rồi lại xoắn lên thì khổ. hihi

xinhaygiupminh
05-12-2013, 18:23
songchung vừa nhận được điện thoại của xinhaygiupminh. KQ chiến lược 3 ở Pastuer AT sau 12 tuần. Chúc mừng bạn. Cung Hỷ Cung Hỷ.
:zk206::zk206::zk206:

Hẹn gặp Kaka vào 17.12, em rất cám ơn anh, chúc anh và gia đình luôn gặp những điều may mắn nhất. Chừng nào đi off nữa, rủ em nha ka:k6431613:

xinhaygiupminh
05-12-2013, 18:25
Thế bạn có quay lại DD chia vui và dộng viên các bạn khác không? Khi bạn đã hoàn toàn giải tỏa mọi vấn đề? songchung rất mong bạn luôn là TV tích cực của DD và đóng góp cho DD ngày một tốt hơn. Bạn thấy sao?

Ok anh Hiếu, em rất muốn vì giờ em đã hiểu thời gian đó khó khăn như thế nào, em rất mong được đóng góp cho DD:zk2051:

xinhaygiupminh
05-12-2013, 18:27
Chúc mừng bạn! nhớ là mai mốt đừng bao giờ tìm nguy cơ mới nữa nhé. Bạn âm tính lần này là thiệt 100% rồi nhe, nhớ không được đọc thông tin ở đâu đó rồi lại xoắn lên thì khổ. hihi

Cám ơn anh rất nhiều, em không dám tái phạm đâu:zk2055:

songchungvoi_HIV
05-12-2013, 18:28
Hẹn gặp Kaka vào 17.12, em rất cám ơn anh, chúc anh và gia đình luôn gặp những điều may mắn nhất. Chừng nào đi off nữa, rủ em nha ka:k6431613:
Vậy là anh bạn đã lấy lại tự tin và thế cân bằng trong cuộc sống rùi. songchung cảm thấy vui vì những gì songchung làm là không hề sai. Songchung vui lay với niềm vui của bạn rùi đấy, vậy là Mùa Giáng Sinh này bạn sẽ sống trong thanh bình:
"Vinh Danh Thiên Chúa Trên Trời
Bình An Dưới Thế Cho Loài Người Thiện Tâm"

xinhaygiupminh
05-12-2013, 18:31
Vậy là anh bạn đã lấy lại tự tin và thế cân bằng trong cuộc sống rùi. songchung cảm thấy vui vì những gì songchung làm là không hề sai. Songchung vui lay với niềm vui của bạn rùi đấy, vậy là Mùa Giáng Sinh này bạn sẽ sống trong thanh bình:
"Vinh Danh Thiên Chúa Trên Trời
Bình An Dưới Thế Cho Loài Người Thiện Tâm"

:zk2078::zk2078::zk2078::zk2078::zk2078::zk2078::z k2078::zk2078::zk2039::zk2039::zk2039::zk2039::zk2 039::zk2039::zk2039::zk2039:

Tuanmecsedec
05-12-2013, 19:08

Chúc mừng hén.

phudutu
07-12-2013, 08:48
Chúc mừng anh trai nhá ! he he

xinhaygiupminh
28-12-2013, 17:13
Vào 25.12, em đã mỗ amidan và có test nhanh bằng pp determine AT tại bv tai mũi họng, như vậy là an toàn chưa anh chị, vì e định khi nào khoẻ lại em sẽ đi paster lần nữa

trungan1987
28-12-2013, 17:23
Vào 25.12, em đã mỗ amidan và có test nhanh bằng pp determine AT tại bv tai mũi họng, như vậy là an toàn chưa anh chị, vì e định khi nào khoẻ lại em sẽ đi paster lần nữa
Bạn an toàn rồi... nếu bạn mún xn tiếp thì tùy bạn...

Tuanmecsedec
28-12-2013, 17:30

Bạn yên tâm đi an toàn rồi.

HIV/AIDS..
28-12-2013, 18:13
Em yên tâm, em xn nhiều rồi, hiv nó thấy em là nó ghét rồi, nó không chơi với em đâu, em đừng đi tìm nó nữa sẽ không gặp nó đâu, cứ vui vẻ đi em. 100% an toàn rồi.

songchungvoi_HIV
28-12-2013, 18:14
An toàn từ lần XN AT sau 12 tuần = 3 PP Eliza

xinhaygiupminh
28-12-2013, 18:20
Cám ơn các a nhiều lắm

xinhaygiupminh
06-02-2014, 11:09
vào 9.1.2014, em nhận KQ AT của paster sinh phẩm Murex combination. vậy là ok luôn hả các anh chị.

Giờ em lại bị cảm, người tự nhiên bị lạnh hoài. Em sợ lắm

songchungvoi_HIV
06-02-2014, 11:19
vào 9.1.2014, em nhận KQ AT của paster sinh phẩm Murex combination. vậy là ok luôn hả các anh chị.

Giờ em lại bị cảm, người tự nhiên bị lạnh hoài. Em sợ lắm
Chúng tôi đã chia sẻ và cố gắn hết sức. Xin chia buồn cùng anh chị
3.Murex HIV Ag/Ab Combination: Kỹ thuật ELISA thế hệ 4 (phát hiện kháng nguyên và kháng thể HIV).
Độ nhạy: 100%, Độ đặc hiệu: 99,78%.

Là xét nghiệm miễn dịch men dựa trên nguyên lý kỹ thuật “bánh kẹp thịt” (sandwich) để phát hiện các kháng nguyên vỏ của HIV-1 (nhóm O), HIV-2 và kháng thể kháng p24 của HIV-1 trong huyết thanh hoặc huyết tương người.
- Tấm plate gồm có 96 giếng đã được phủ bởi các kháng nguyên HIV và kháng thể đơn dòng.
- Huyết thanh mẫu thử và huyết thanh chứng dùng để thử nghiệm được cho vào các giếng của tấm plate. Kháng thể, kháng nguyên HIV 1/2 nếu có trong huyết thanh mẫu thử sẽ gắn vào kháng nguyên HIV pha cứng trong các giếng của tấm plate.
- Các chất cộng hợp được tạo nên bởi kháng nguyên HIV và kháng thể đơn dòng liên hợp với chất tạo màu. Sau khi ủ, phần mẫu còn lại trong giếng được hút bỏ và các giếng được rửa để loại bỏ các kháng thể không gắn.
- Sự có mặt của các phức bộ chất cộng hợp được thể hiện bằng sự thay đổi màu. Phản ứng được dừng lại và đo độ hấp thụ quang sử dụng máy đo ở bước sóng 450nm/620-700 nm. Độ hấp thụ quang đo được xác định sự có mặt của các kháng nguyên và kháng thể kháng HIV-1 và/hoặc HIV-2. .

xinhaygiupminh
06-02-2014, 11:21
Sao chia buồn vậy anh, AT a oi, hic

Cám ơn anh

songchungvoi_HIV
06-02-2014, 11:23
Sao chia buồn vậy anh, hic

Cám ơn anh
Thì BQT đã chia sẻ với em quá nhiều rùi, em vẫn xoắn như ngày nào nên BQT đành bất lực thui

xinhaygiupminh
06-02-2014, 11:25
Chắc do em bị cảm thôi. Hic

An toàn 100% rồi

Cám ơn anh

xinhaygiupminh
26-02-2014, 15:25
http://i.upanh.com/vtccoc

Anh Tuấn và anh songchung xem dùm em là em an toàn chưa, chứ em khổ sở quá rồi. Không còn triệu chứng gì, ngoài cái stress nhiều và mệt mõi quá trời; có gan ông trời em cũng kg dám tìm nguy cơ nào mới.

Cám ơn các anh chị

trungan1987
26-02-2014, 15:30

Anh Tuấn và anh songchung xem dùm em là em an toàn chưa, chứ em khổ sở quá rồi. Không còn triệu chứng gì, ngoài cái stress nhiều và mệt mõi quá trời; có gan ông trời em cũng kg dám tìm nguy cơ nào mới.

Cám ơn các anh chị
Bạn đã an toàn từ lần âm tính sau 12 tuần rùi... dù bạn có khổ sở hay stress đến đâu đi nữa thì bạn xn tiếp cũng chỉ là âm tính thôi...

songchungvoi_HIV
26-02-2014, 15:36

Cám ơn các anh chị
AT HIV = chiến lược 3 Eliza rùi còn chi nữa, cái chính là em xem lại mình ly 1do tại sao em bị stresss:
Saturday, 22 - February - 2014
Những hệ lụy khi cơ thể bị stress

Khi cảm thấy bị đe dọa, cơ thể sẽ sản xuất hormone: adrenaline và cortisol, lúc đó nhịp tim sẽ tăng lên. Một khi cuộc khủng hoảng trôi qua, cơ thể sẽ quay lại trạng thái bình thường.
http://caritasphucuong.org/wp-content/uploads/2014/02/stress.jpg (http://caritasphucuong.org/wp-content/uploads/2014/02/stress.jpg)

Thực ra cơ chế này không phù hợp với những căng thẳng kéo dài. Cortisol có tác dụng giúp cơ thể đối phó với vấn đề nguy cấp ngay lập tức. Tuy nhiên, khi cortisol sản sinh ra quá nhiều và thường xuyên sẽ khiến hệ miễn dịch bị suy giảm và về lâu dài sẽ có những ảnh hưởng nhất định trên cơ thể.
Khả năng suy luận. Tiếp xúc lâu dài với cortisol có tác động tiêu cực đến kỹ năng lý luận và trí nhớ. Thí nghiệm trên chuột cho thấy các tế bào não tiếp xúc với nồng độ cao của cortisol thường xuyên sẽ gây ra sự mất tập trung và khả năng xử lý vấn đề.
Huyết áp. Các gen liên quan đến sự thu hẹp các mạch máu bị ảnh hưởng bởi cortisol. Việc cortisol được cung cấp liên tục càng khiến các mạch máu thu hẹp, từ đó dẫn đến huyết áp bắt đầu tăng và những rủi ro sức khỏe liên quan tới huyết áp cao, đặc biệt là bệnh tim và đột quỵ có cơ hội bùng phát.
Nghiến răng. Nghiến răng cũng được biết đến có liên quan đến căng thẳng. Các nha sĩ tại Mỹ vừa có một báo cáo về sự gia tăng 20% các trường hợp nghiến răng có liên quan đến việc suy thoái kinh tế toàn cầu, theo Healthcentral.
Trầm cảm. Người bị trầm cảm nghiêm trọng cũng có nồng độ cortisol rất cao. Cortisol duy trì ở mức độ cao ngăn chặn khả năng dẫn truyền thần kinh trong não.
Chế độ ăn uống. Căng thẳng lâu dài chắc chắn sẽ ảnh hưởng đến chế độ ăn uống và đã có một số bằng chứng cho thấy nồng độ cortisol cao dễ dẫn đến béo phì.
Nhiễm trùng. Khi căng thẳng kéo dài, hệ thống miễn dịch tất yếu sẽ bị ảnh hưởng do cortisol sản xuất liên tục. Điều này dẫn đến suy yếu hệ thống miễn dịch và làm tăng nguy cơ nhiễm trùng. Dù căng thẳng được kiểm soát sau đó, nhưng nhiễm trùng vẫn có thể tấn công vào cơ thể bất cứ lúc nào.
Bệnh tật. Liên quan đến các ảnh hưởng lâu dài của căng thẳng lên hệ thống miễn dịch, có bằng chứng cho thấy một số bệnh về gan, lympho và bệnh ung thư có cơ hội phát triển một khi hệ thống miễn dịch suy yếu.
Nguồn: thanhnien

xinhaygiupminh
26-02-2014, 15:36
thanks trungan1987; cái sinh phẩm Murex combination là tìm cả kháng nguyên và kháng thể luôn hả bạn

Tuanmecsedec
26-02-2014, 15:38
thanks trungan1987; cái sinh phẩm Murex combination là tìm cả kháng nguyên và kháng thể luôn hả bạn

Đúng vậy,tìm kháng thể và kháng nguyên.

xinhaygiupminh
26-02-2014, 15:49
anh Tuấn & a songchung: cái đó là 17 tuần rồi anh ạ. Mà em kg thể giũ bỏ

songchungvoi_HIV
26-02-2014, 15:50
Em đọc lại chủ đề này:
Chủ đề: Stress là gì ????? Hậu quả của Stress gây ra. (http://diendanhiv.vn/threads/2740-Stress-la-gi-Hau-qua-cua-Stress-gay-ra/page2)

trungan1987
26-02-2014, 15:51
Đó là do tâm lý của bạn thôi... bạn nên tin và chấp nhận các kết quả mà bạn đã xn... để ổn định tâm lý hơn...

xinhaygiupminh
27-02-2014, 08:48
Đúng vậy,tìm kháng thể và kháng nguyên.
sao họ ghi chưa tìm thấy kháng thể kháng HIV sao kg ghi chưa tìm thấy kháng nguyên và kháng thể luôn anh Tuấn

songchungvoi_HIV
27-02-2014, 09:01
sao họ ghi chưa tìm thấy kháng thể kháng HIV sao kg ghi chưa tìm thấy kháng nguyên và kháng thể luôn anh Tuấn
Ghi chưa tìm thấy kháng thể HIV hoặc ghi không phát hiện kháng thể kháng HIV => Tức là AT với HIV. Chứ k ai ghi là chưa tìm thấy kháng nguyên và kháng thể cả.

xinhaygiupminh
27-02-2014, 09:38
Ghi chưa tìm thấy kháng thể HIV hoặc ghi không phát hiện kháng thể kháng HIV => Tức là AT với HIV. Chứ k ai ghi là chưa tìm thấy kháng nguyên và kháng thể cả.

hic, cám ơn anh, em hiểu rồi, em AT và xn nhiều quá, em sẽ tin vào KQ 17 tuần này,

trungan1987
27-02-2014, 09:40
hic, cám ơn anh, em hiểu rồi, em AT và xn nhiều quá, em sẽ tin vào KQ 17 tuần này,
Tin tưởng và chấp nhận kết quả ih bạn nhé... xn hoài cũng mệt chứ bạn...hehe...
Nhớ loại H ra khỏi đầu liền bây h nhé...

xinhaygiupminh
27-02-2014, 09:53
Tin tưởng và chấp nhận kết quả ih bạn nhé... xn hoài cũng mệt chứ bạn...hehe...
Nhớ loại H ra khỏi đầu liền bây h nhé...

Cám ơn Trungan1987, từ giờ mình sẽ tin vào các KQ xn của paster, và loại tất cả ra khỏi đầu

xinhaygiupminh
05-03-2014, 11:44
Sau khi cắt amidan và vách ngăn, em hết viêm họng & nhức đầu. Giờ cứ ngối máy tính lâu tí là chóng mặt, cứ cảm giác muốn bị cảm, nhưng nữa cảm nữa kg.

Sang ngủ dậy là bị nhức mõi. Lúc này em bị tăng cân nữa và hiện tại thỉnh thoảng hay mệt

songchungvoi_HIV
05-03-2014, 11:51
Sau khi cắt amidan và vách ngăn, em hết viêm họng & nhức đầu. Giờ cứ ngối máy tính lâu tí là chóng mặt, cứ cảm giác muốn bị cảm, nhưng nữa cảm nữa kg.

Sang ngủ dậy là bị nhức mõi. Lúc này em bị tăng cân nữa và hiện tại thỉnh thoảng hay mệt
Em cần khám tổng quát: tim mạch, điện tâm đồ

Nguyen Ha
05-03-2014, 11:52

Vừa phẫu thuật xong phải có thời gian thì cơ thể mới bình phục hẳn được chứ bạn.

xinhaygiupminh
05-03-2014, 12:01
Vừa phẫu thuật xong phải có thời gian thì cơ thể mới bình phục hẳn được chứ bạn.

thanks chị Hà, em lành hẳn rồi. Nhưng em làm việc ngồi máy lạnh, em thấy khó chịu quá, ngồi lâu cứ nghẹt mũi vào buổi sáng, sau 1-2 tiếng thì hết. Sáng em làm việc thấy oãi, chiều về thấy khỏe

Lúc stress em giảm hẵn 4 kg, còn 76kg, sau khi AT tại 17 tuần, em tăng lên gần 82kg. Giờ em tập thể dục là đau nhức dữ lắm, và kg tập nỗi nửa. Hồi trước em tập thể dục nhiều lắm, giờ kg tập em khó chịu và mệt

cám ơn chị

Nguyen Ha
05-03-2014, 12:14
thanks chị Hà, em lành hẳn rồi. Nhưng em làm việc ngồi máy lạnh, em thấy khó chịu quá, ngồi lâu cứ nghẹt mũi vào buổi sáng, sau 1-2 tiếng thì hết. Sáng em làm việc thấy oãi, chiều về thấy khỏe

Lúc stress em giảm hẵn 4 kg, còn 76kg, sau khi AT tại 17 tuần, em tăng lên gần 82kg. Giờ em tập thể dục là đau nhức dữ lắm, và kg tập nỗi nửa. Hồi trước em tập thể dục nhiều lắm, giờ kg tập em khó chịu và mệt

cám ơn chị
Vận động nhẹ nhàng thôi, đi bộ chẳng hạn. Hãy gạt suy nghĩ về HIV ra khỏi đầu đi.

xinhaygiupminh
05-03-2014, 13:15
chị Hà ơi, vậy là em đã an toàn 100% rồi hả chị

Nguyen Ha
05-03-2014, 13:36
chị Hà ơi, vậy là em đã an toàn 100% rồi hả chị

8 trang chia sẻ rồi vẫn hỏi câu này sao? Đọc, đọc lại đi nào.

xinhaygiupminh
05-03-2014, 17:22
Em cần khám tổng quát: tim mạch, điện tâm đồ

cái này em có khám và bình thường, em bị phong thấp anh Hiếu ơi

Charles
05-03-2014, 18:31
cái này em có khám và bình thường, em bị phong thấp anh Hiếu ơi

TRIỆU CHỨNG VÀ CÁCH CHỮA BỆNH PHONG THẤP HIỆU QUẢ. (http://chuabenhphongthap.blogspot.com/2013/08/cach-chua-benh-phong-thap-hieu-qua.html)

http://3.bp.blogspot.com/-2VJk40O-VJ0/Uj3Nfvb_3TI/AAAAAAAAATI/LDxwHvaof8U/s1600/chua+benh+phong+thap+hieu+qua.jpg (http://4.bp.blogspot.com/-_pjAHVhCtF8/UjhHkovsE7I/AAAAAAAAAP0/4FmqYJGRDMg/s1600/images1079142_1.jpg)
- Bệnh phong thấp là một bệnh kinh niên nguy hiểm gây tổn thương ở nhiều cơ quan, đặc biệt là ở các khớp xương, hệ thần kinh, tim và các tổ chức dưới da. Đây là một chứng bệnh rất khó chuẩn đoán vì những triệu chứng của nó khá giống với những bệnh khác hoặc triệu chứng của nó không rõ ràng, bệnh thường có những đợt cấp tính, tái phát và các giai đoạn ổn định, cho nên tùy theo từng giai đoạn diễn biến của bệnh có tổn thương chính nằm ở cơ quan nào và tiến triển đến giai đoạn nào mà gọi tên cho phù hợp như : thấp khớp cấp, thấp khớp tái phát, thấp tim cấp, thấp tim tái phát, di chứng van tim hậu thấp, thấp tim tiến triển..
- Chữa bệnh phong thấp (http://chuabenhphongthap.blogspot.com/2013/07/bai-thuoc-dan-gian-chua-phong-thap.html) như thế nào ? triệu chứng ra sao ?
+ Khi bị bệnh phong thấp triệu chứng dễ nhận thấy của bệnh đó là cảm thấy cứng ở các đầu khớp xương và ảnh hưởng nhiều nhất đó là các khớp xương tay, đầu gối, vai, xương chậu, đặc biệt nhất là trên xương sống. Khi chúng ta vận động cảm thấy đau ở các khớp xương này, có khi bị sưng, nắn xung quanh các khớp xương sẽ cảm thấy đau và cử động các khớp xương bị hạn chế có khi phát ra tiếng kêu răng rắc bên trong

+ Các khớp xương đau nhức và sưng lên, nhất là các khớp xương nhỏ của bàn chân và bàn tay
+ Buổi sáng sau khi ngủ dậy hoặc sau một thời gian nghỉ ngơi cảm cảm thấy đau nhức hoặc cứng toàn thể những khớp xương và bắp thịt
+ Triệu chứng bệnh phong thấp làm rối loạn tự miễn dịch có thể gây khô mắt, mũi, miệng và cổ họng hoặc có thể khô da do bị viêm tuyến tiết dịch làm ẩm
+ Xuất hiện nốt dưới da những cục u cứng nằm dưới da gần chỗ khớp bị đau, những cục u này thường xuất hiện phía sau khuỷu tay và đôi khi xuất hiện cả trong mắt
+ triệu chứng phổ biến nhất của viêm khớp thấp là đau nhức ở các khớp. Khi bị đau khớp, mọi người thường nghĩ do vận động quá sức hoặc viêm xương khớp
+ Đăc biệtphong thấp có thể gây viêm các tuyến nước bọt, nước mắt, màng phổi, tim và ngay cả các mạch máu
- Nguyên nhân nào gây ra bệnh phong thấp ?
- Do các màng lót các khớp xương bị sưng lên khiến tiết ra một chất đạm làm màng này càng ngày càng dày lên, chất đạm này cũng phá hủy dần lớp xương, sụn, gân và những dây chằng nơi khớp. qua thời gian dần dần khiến những khớp xương bị dị dạng méo mó dẫn đến có thể bị phá hủy
- Những nghiên cứu của các nhà khoa học cho rằng điều khiến các màng lót bị sưng lên là do nhiễm trùng, một số người có những gien di truyền khiến họ dễ bị nhiễm trùng và yếu tố khác như tuổi già, phái nữ, hút thuốc lá..

- Phương pháp chữa bệnh !
+ Dùng phương pháp lọc máu lấy bớt những kháng thể làm viêm và đau khớp
+ Khi khớp xương đã bị phá hủy quá nhiều có thể giải phẫu thay khớp để có thể tái tạo chức năng của khớp và làm giảm đau
+ Hiện nay để điều trị bệnh phong thấp ta có thể áp dụng bằng phương pháp đông y, bạn có thể tham khảo các bài thuốc dân gian (http://chuabenhphongthap.blogspot.com/2013/07/bai-thuoc-dan-gian-chua-phong-thap.html) hoặc những bài thuốc cổ chữa bệnh phong thấp cũng khá tốt và bạn có thể tham khảo các bài thuốc sau đây :

http://2.bp.blogspot.com/-ZnU3IpbSgvg/Uj3LJV7g_TI/AAAAAAAAAS8/HGzYVD8fa3I/s320/chua+benh+phong+thap.jpg (http://4.bp.blogspot.com/-_pjAHVhCtF8/UjhHkovsE7I/AAAAAAAAAP0/4FmqYJGRDMg/s1600/images1079142_1.jpg)
- Thể phong thấp
+ Triệu chứng: Các khớp và thân thể đau nhức, đau thường chạy từ khớp này sang khớp kia, các khớp khó cử động, cơ thể phát sốt, toàn thân mệt mỏi, thích nằm, mạch phù. Bài 1: Rễ xấu hổ 16g, thiên niên kiện 10g, vòi voi 16g, huyết đằng 16g, thổ linh 20g, độc hoạt 16g, nam tục đoạn 16g, ngũ gia bì 12g. Sắc uống ngày một thang. Bài 2: Hy thiêm 16g, cỏ xước 16g, rễ bưởi bung, kinh giới 16g, phòng phong 12g, thương nhĩ 16g, tang ký sinh 16g, thiên niên kiện 10g. Sắc uống ngày một thang.
- Thể hàn thấp
+ Triệu chứng: Đau ở một khớp hoặc nhiều khớp, đau cố định, không chạy như phong thấp. Càng lạnh càng đau. Đau nhiều về đêm. Các khớp khó co duỗi. Chân tay lạnh, da lạnh, rêu lưỡi trắng, mạch khẩn, đại tiện thường lỏng. Bài 1: Thương nhĩ tử (sao) 16g, thiên niên kiện 10g, rễ cỏ xước 16g, rễ cà gai leo 16g, rễ tất bát 12g, nam tục đoạn 16g, ngải diệp (sao) 16g, quế chi 10g, trần bì 10g, thổ phục linh 20g. Sắc uống ngày một thang. Bài 2: Nam tục đoạn 16g, kinh giới 16g, kê huyết đằng 16g, độc hoạt 12g, cỏ xước 16g, thủ ô chế 16g, bưởi bung 16g, ngũ gia bì 16g, quế 10g, thiên niên kiện 10g, xuyên khung 12g, chích thảo 10g. Sắc uống ngày một thang (uống khi nước thuốc còn nóng).
- Thể tê thấp
+ Triệu chứng: Đau nhức nặng nề, da thịt tê bì, đi lại chậm chạp khó khăn, đau dai dẳng, nhận biết cảm giác bị giảm. Nếu bệnh nặng có thể bị tê liệt một bên cơ thể. Trường hợp này mạch nhu hoãn. Cách chữa: Khu phong tán hàn, trừ thấp. Bài 1: Tang ký sinh 16g, phòng phong 12g, kinh giới 16g, tất bát 12g, huyết đằng 16g, tế tân 6g, thiên niên kiện 10g, ngũ gia bì 16g, xuyên khung 12g, độc hoạt 12g, hà thủ ô (chế) 16g, cam thảo 10g. Sắc uống ngày một thang. Bài 2: Bài thuốc chườm: Ngải diệp và lá cúc tần, mỗi thứ một nắm sao rượu, khi còn đang nóng chườm vào nơi đau. Công dụng: giảm đau, chống viêm, thông kinh hoạt lạc, phục hồi chức năng sinh lý cho xương khớp. Chú ý: Bệnh nhân cần nghỉ ngơi và ăn uống hợp lý; chống lạnh, tránh nơi ẩm thấp, luôn luyện tập và kết hợp xoa bóp để chống xơ cứng.

Nếu các bạn chưa hiểu về các bài thuốc cũng như cách áp dụng bài thuốc trên liên hệ bác sĩ khoa . sdt 0965 566 220. để được tư vấn và cắt thuốc chữa bệnh phong thấp và chữa viêm amidan (http://cachchuaviemamidan.blogspot.com/2013/08/trieu-chung-va-chua-viem-amidan-hieu-qua.html) hiệu quả nhất .

http://chuabenhphongthap.blogspot.com/2013/08/cach-chua-benh-phong-thap-hieu-qua.html

xinhaygiupminh
06-03-2014, 08:54
tay em thường hay bị ra mồ hôi, đó là phong thấp phải kg anh HIếu

songchungvoi_HIV
06-03-2014, 08:58
tay em thường hay bị ra mồ hôi, đó là phong thấp phải kg anh HIếu
Uhm, bệnh phong thấp chiếm gần 90% dân số VN rùi cậu

xinhaygiupminh
06-03-2014, 09:51
trờiiiiii, nhưng em hoàn toàn kg sợ HIV nữa ha anh.

chiều nay đi tai - mui -hong nửa

songchungvoi_HIV
06-03-2014, 09:55
trờiiiiii, nhưng em hoàn toàn kg sợ HIV nữa ha anh.

chiều nay đi tai - mui -hong nửa
Vãy 8 trang chia sẻ rùi em nhé, đừng có hoang tưởng nữa có được k nào???

xinhaygiupminh
06-03-2014, 10:05
okie anh, em đã an toàn với 17 tuần At.

cám ơn anh & chúc anh sức khỏe