PDA

View Full Version : Xét nghiệm HIV sau 7 tuần

leecat
24-11-2013, 11:28
Mình qh với gái mại dâm có sử dụng bcs không bị rách, bị tuột. sau 7 tuần đi xét nghiệm ở chỗ Phòng chống HIV của thành phố kết quả AT. Chỗ xét nghiệm có nói nếu xét nghiệm sớm kết quả không chính xác, phải đợi đủ thời gian. Mình có lên diễn đàn đọc, và trên mạng có nói AT giả, không nhiễm hoặc có nhiễm nhưng chưa phát hiện được. Mình lo lắng quá, lúc trước không có hỏi phương pháp xét nghiệm là gì, nếu kết quả AT thì chỗ đó giữ lại phiếu, chỉ thông báo miệng cho mình. mong mọi người tư vấn dùm e.

anhankipko
24-11-2013, 11:33
Mình qh với gái mại dâm có sử dụng bcs không bị rách, bị tuột. sau 7 tuần đi xét nghiệm ở chỗ Phòng chống HIV của thành phố kết quả AT. Chỗ xét nghiệm có nói nếu xét nghiệm sớm kết quả không chính xác, phải đợi đủ thời gian. Mình có lên diễn đàn đọc, và trên mạng có nói AT giả, không nhiễm hoặc có nhiễm nhưng chưa phát hiện được. Mình lo lắng quá, lúc trước không có hỏi phương pháp xét nghiệm là gì, nếu kết quả AT thì chỗ đó giữ lại phiếu, chỉ thông báo miệng cho mình. mong mọi người tư vấn dùm e.
Nếu như vậy là quan hệ an toàn.có nguy cơ đâu mà đi xét nghiệm
Xét nghiệm khi nào cũng Âm Tính thôi :2375547:

Tuanmecsedec
24-11-2013, 11:34

Vấn đề của bạn quan hệ có sử dụng bao cao su theo như bạn nói không tuột,không rách.Nếu bạn không còn NGUY CƠ nào nữa có xét nghiệm tại thời điểm nào cugn4 âm tính.Vì vậy kết quả 7 tuần âm tính của bạn đã giải tỏa tâm lý cho bạn vân đề này.Bạn không cần xét nghiệm nữa.

Lưu ý, những nơi xét nghiệm tự nguyện giấu tên miễn phí cho cộng đồng chỉ báo kết quả âm tính bằng miệng.

songchungvoi_HIV
24-11-2013, 11:37
Bạn từng có Chủ đề ở đây: Mong-moi-nguoi-tu-van-cho-e-E-bi-stress-nang-khong-ngu-duoc (http://diendanhiv.vn/threads/1812-Mong-moi-nguoi-tu-van-cho-e-E-bi-stress-nang-khong-ngu-duoc?p=17813#post17813)
Và tại chủ đề này mọi người chia sẻ cho bạn ngay từ đầu là không có nguy cơ. Và KQ XN AT 7 tuần đã chứng minh những gì mọi người chia sẻ. Bạn k cần phải xn lại, KQ XN 7 tuần AT là thủ tục xả stress cho bạn thui

leecat
24-11-2013, 11:49
cảm ơn a Tuấn và a songchungvoi_HIV

Hy vong
24-11-2013, 13:44
trùi ui nếu lo lắng như vậy thì lần sau nhớ tránh xa GMD nhé, lần này không rách không tuột là không có nguy cơ nhưng lần sau không dám chắc đâu

leecat
12-12-2013, 22:59
Anh Tuấn ơi sao e vẫn cứ sợ. Nhiều đêm ngủ giật mình sợ toát mồ hôi, e ân hận dữ lắm vì hành động của mình. E thật sự có an toàn kg, e có nên đi xét nghiệm lại không, e có lỗi với vợ với con quá

trungan1987
12-12-2013, 23:13
Anh Tuấn ơi sao e vẫn cứ sợ. Nhiều đêm ngủ giật mình sợ toát mồ hôi, e ân hận dữ lắm vì hành động của mình. E thật sự có an toàn kg, e có nên đi xét nghiệm lại không, e có lỗi với vợ với con quá
Bạn yên tâm... với những j bạn kể... thì bạn ko có nguy cơ...
Kết quả ở tuần thứ 7 âm tính của bạn đã nói lên điều đó...
Nếu bạn còn lo lắng thì bạn có thể đi lấy giấy âm tính bất kỳ lúc nào cũng đc... ( nếu ko có nguy cơ mới...)

songchungvoi_HIV
12-12-2013, 23:16
Bạn có đọc lại bài của mình hay k vậy? Hay bạn chỉ biết hỏi mà chả bao giờ chịu đọc những gì mọi người chia sẻ cho bạn?

Bạn từng có Chủ đề ở đây: Mong-moi-nguoi-tu-van-cho-e-E-bi-stress-nang-khong-ngu-duoc (http://diendanhiv.vn/threads/1812-Mong-moi-nguoi-tu-van-cho-e-E-bi-stress-nang-khong-ngu-duoc?p=17813#post17813)
Và tại chủ đề này mọi người chia sẻ cho bạn ngay từ đầu là không có nguy cơ. Và KQ XN AT 7 tuần đã chứng minh những gì mọi người chia sẻ. Bạn k cần phải xn lại, KQ XN 7 tuần AT là thủ tục xả stress cho bạn thui

Nguyen Ha
13-12-2013, 02:08
Quan hệ có dùng bao cao su và bao cao su không rách không tuột thế hiv chui qua đường nào? Bạn 7 tuần xét nfhieejm âm tính rồi mà không xả stress được à? Bạn không phải xét nghiệm nữa rõ chưa?

dragon
13-12-2013, 04:42
bạn quan hệ an toàn có bcs thì kết quả 7 tuần at là đương nhiên, hãy giải stress rồi bắt đầu làm việc và sống cho tốt sau nay đi

leecat
14-12-2013, 07:58
bạn quan hệ an toàn có bcs thì kết quả 7 tuần at là đương nhiên, hãy giải stress rồi bắt đầu làm việc và sống cho tốt sau nay đi
Em có đọc những tư vấn của mọi người, bản thân e cũng đã xét nghiệm nhưng lúc nào e cũng thấy lo lắng và hồi hộp cả. Lúc nào e cũng suy nghĩ mình đã bị nhiễm và chưa phát hiện ra thôi. E nhìn vợ con e lại thấy có lỗi. E Không dám nhìn thẳng mặt vợ e, vì e là người có lỗi

Tuanmecsedec
14-12-2013, 08:03
Em có đọc những tư vấn của mọi người, bản thân e cũng đã xét nghiệm nhưng lúc nào e cũng thấy lo lắng và hồi hộp cả. Lúc nào e cũng suy nghĩ mình đã bị nhiễm và chưa phát hiện ra thôi. E nhìn vợ con e lại thấy có lỗi. E Không dám nhìn thẳng mặt vợ e, vì e là người có lỗi

Tuanmecsedec khẳng định trường hợp của bạn yên tâm đi.Bạn không cần lo lắng nữa.

HIV/AIDS
14-12-2013, 09:14
bạn yên tâm . lần sau tránh xa gmd để tự bảo vệ mình

HIV/AIDS..
14-12-2013, 11:09
Trường hợp của bạn tôi dám cược với bạn luôn đó:
1. Bao cao su không rách, không tuột thì hiv nó đâu có hô biến tàng hình vào cơ thể bạn được, do đó KHÔNG CÓ NGUY CƠ.
2. Đã không có nguy cơ thì KHÔNG CẦN XÉT NGHIỆM nữa.
3. Kết quả 7 tuần âm tính thì kết quả cũng ÂM TÍNH cho các lần xét nghiệm tiếp theo.
Do đó bạn cứ yên tâm và quan tâm đến vợ con bình thường không có gì phải tránh né và suy nghĩ lung tung nữa nhé

Nguyen Ha
14-12-2013, 14:02

Ôi yên tâm đi bạn ơi.

leecat
14-12-2013, 16:57
E còn một lo lắng là thời gian có khi mình nhớ không chính xác mình nghĩ là 7 tuần nhưng thời gian có thể sớm hơn, trong quá trình quan hệ có những việc xảy ra mà mình không nhớ hết.

songchungvoi_HIV
14-12-2013, 17:01
E còn một lo lắng là thời gian có khi mình nhớ không chính xác mình nghĩ là 7 tuần nhưng thời gian có thể sớm hơn, trong quá trình quan hệ có những việc xảy ra mà mình không nhớ hết.
Tôi nghĩ bạn buồn cười không? Bạn chỉ biết ghi viết và hỏi mà chả bao giờ chịu đọc, chả đọc cái mọi người chia sẻ, đọc cái mình đã hỏi, chỉ biết cấm cái đầu ghi và hỏi. Cuối cùng thì bạn chả nắm bắt được gì từ sự chia sẻ của người khác, Vậy thì khỏi hỏi là tốt hơn

Tuanmecsedec
14-12-2013, 17:01

Bạn không cần lo lắng mấy vấn đề này.

leecat
14-12-2013, 19:04
Tại e sợ và lo lắng nhiều lắm, đêm nào e cũng ngủ Không được. A songchungvoi_ HIV đừng giận e

leecat
17-12-2013, 08:43
Kể từ ngày xét nghiệm đến nay đã được 3 tháng rồi, cơ thể e thấy bình thường không có triệu chưng gì cả, nhưng lúc nào e cũng thấy lo lắng vì lúc xét nghiệm không đủ thời gian. E xét nghiệm ở Trung tâm phòng chống HIV của thành phố Long Xuyên- An Giang. Lúc e xét nghiệm họ bảo đợi 1 tiếng rưỡi có kết quả. Ở đó xét nghiệm bằng phương pháp gì, có tin cậy không a

Tuanmecsedec
17-12-2013, 08:47
Kể từ ngày xét nghiệm đến nay đã được 3 tháng rồi, cơ thể e thấy bình thường không có triệu chưng gì cả, nhưng lúc nào e cũng thấy lo lắng vì lúc xét nghiệm không đủ thời gian. E xét nghiệm ở Trung tâm phòng chống HIV của thành phố Long Xuyên- An Giang. Lúc e xét nghiệm họ bảo đợi 1 tiếng rưỡi có kết quả. Ở đó xét nghiệm bằng phương pháp gì, có tin cậy không a

Bạn yên tâm đi không cần lo lắng nữa và không cần xét nghiệm nữa.Vì bạn không có nguy cơ.

HV_IT
17-12-2013, 09:54
Chúc mừng bạn... đã giải tỏa được tâm lý.

songchungvoi_HIV
17-12-2013, 13:30
Thường TTYT Dự Phòng XN DeterminHIV1/2, Bạn k có nguy cơ, không cần xoắn như cái ốc vít

leecat
20-12-2013, 15:05
Sao mấy hôm nay e cảm thấy hơi nóng trong người, khiêng đồ lên cầu thang thì thở mệt. E sợ xét nghiệm sớm quá kết quả không chính xác. Bây giờ đã qua 3 tháng e muốn đi xét nghiệm lại, nhưng e lại sợ không biết có lật kèo không, cũng còn lo sợ hoài, ước gì thời gian trở lại e sẽ không làm chuyện đó để phải lo lắng như vậy. Nhưng không thể nào thành hiện thực.

songchungvoi_HIV
20-12-2013, 15:09
Sao mấy hôm nay e cảm thấy hơi nóng trong người, khiêng đồ lên cầu thang thì thở mệt. E sợ xét nghiệm sớm quá kết quả không chính xác. Bây giờ đã qua 3 tháng e muốn đi xét nghiệm lại, nhưng e lại sợ không biết có lật kèo không, cũng còn lo sợ hoài, ước gì thời gian trở lại e sẽ không làm chuyện đó để phải lo lắng như vậy. Nhưng không thể nào thành hiện thực.
XN tìm con gì?????? Trong khi XN HIV AT đủ quy trình rùi

leecat
20-12-2013, 16:22
E sợ trong thời gian cửa sổ.hic hic

Tuanmecsedec
20-12-2013, 16:23

Trường hơp của bạn cửa sổ gì nữa.Xét nghiệm tìm ngay cửa cái chưa chắc gì lòi ra HIV.

leecat
20-12-2013, 17:09
e kg hiểu. ý anh Tuấn nói thời gian ít chưa chắc tìm ra HIV hả a? hic hic

Tuanmecsedec
20-12-2013, 17:18
e kg hiểu. ý anh Tuấn nói thời gian ít chưa chắc tìm ra HIV hả a? hic hic

ý nói lên vấn đề của bạn dù có xét nghiệm thời điểm nào (cửa sổ hay cửa cái) vẫn âm tính.

songchungvoi_HIV
20-12-2013, 17:25
Bạn có nguy cơ đâu mà sợ thời gian cửa sổ

HIV/AIDS..
20-12-2013, 17:49
Em yên tâm đi đừng sợ, cả cửa sổ và cửa cái em đều không có cả, chỉ còn 1 cửa nữa thôi mà cửa đó em hoàn toàn yên tâm 100% vì chỉ có cô gái md đó mới có chứ em không có. hihi:khi875437:

leecat
22-12-2013, 15:34
Mấy ngày nay tâm lý e mới ổn định được một chút. Cảm ơn mấy a tư vấn cho e

leecat
23-12-2013, 20:33
A Tuấn anh songchung ơi, e kg cần phải đi xét nghiệm lại? E cũng còn hơi lo lo.

Tuanmecsedec
23-12-2013, 20:40

Mọi người đã tư vấn cho bạn rồi là không có nguy cơ,vậy theo bạn cần xét nghiệm nữa không?.

songchungvoi_HIV
23-12-2013, 21:30
Bạn không có nguy cơ thế xn tìm con gì?

HIV/AIDS..
23-12-2013, 21:42
nếu muốn xn thì cứ đi xét cho thỏa mãn đê, đã nói ko có nguy cơ thì xn sẽ không có HIV. nếu rãnh rãnh và còn tiền còn máu thì cứ đi xét nghiệm cho bệnh viện tăng thu nhập đi, tết này chia tiền thưởng nhiều chút. kakaka:zk20145:

leecat
31-12-2013, 19:33
Sau mấy ngày hôm nay, lồng ngực e nặng khó thở, dưới bắp đùi có nổi 3, 4 mụt màu đỏ. Có phải triệu chứng của hiv không mọi người. E lo sợ quá đi. E có bị sida không. Hic hic

Tuanmecsedec
31-12-2013, 19:35
Sau mấy ngày hôm nay, lồng ngực e nặng khó thở, dưới bắp đùi có nổi 3, 4 mụt màu đỏ. Có phải triệu chứng của hiv không mọi người. E lo sợ quá đi. E có bị sida không. Hic hic

Cứ suốt ngày lên CÓ PHẢI TRIỆU CHỨNG HIV hay không,không chịu đọc những gì mọi người tư vấn,lên hỏi làm gì?.

songchungvoi_HIV
31-12-2013, 19:49
Bạn chịu khó đọc lại bài của mình: Mong mọi người tư vấn cho e. E bị stress nặng, không ngủ được (http://diendanhiv.vn/threads/1812-Mong-moi-nguoi-tu-van-cho-e-E-bi-stress-nang-khong-ngu-duoc)

leecat
03-01-2014, 19:09
Tuổi trẻ thường hay bồng bột thiếu suy nghĩ đôi khi phải trả một cái giá quá đắt, mình rất sợ điều đó xảy ra