PDA

View Full Version : Giúp mình về kết quả xét nghiệm 4,5 tháng âm tính hiv ?.

cangthang
24-11-2013, 20:36
Mình xét nghiệm bằng phương pháp test nhanh (sau 2,5-3h là có kết quả) tại bv Tràng An sau 12 tuần kết quả là âm tính.
Sau đó 8 tuần sau mình tiếp tục xét nghiệm cũng bằng pp này và kết quả cũng là âm tính.
Cho mình hỏi kết quả xét nghiệm test nhanh như thế kết quả chắc chắn chưa?
Mình 4-5 tháng nay bị đau cổ và vai gáy, ko biết có phải do công việc văn phòng ngồi nhiều hay ko?

Tuanmecsedec
24-11-2013, 20:38
Mình xét nghiệm bằng phương pháp test nhanh (sau 2,5-3h là có kết quả) tại bv Tràng An sau 12 tuần kết quả là âm tính.
Sau đó 8 tuần sau mình tiếp tục xét nghiệm cũng bằng pp này và kết quả cũng là âm tính.
Mình 4-5 tháng nay bị đau cổ và vai gáy, ko biết có phải do công việc văn phòng ngồi nhiều hay ko?

Bạn hoàn toàn yên tâm kết quả này,cho dù bạn có nguy cơ sau 4 , 5 tháng âm tính là đã an toàn.

Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://www.diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)

1331989
24-11-2013, 20:40
Chúc mừng bạn đã an toàn nhé.

HIV/AIDS.
24-11-2013, 20:40
bạn đã an toàn 100%. Chúc mừng bạn:zk206:

cangthang
24-11-2013, 20:42
Em cảm ơn anh Tuấn và mọi người, chỉ là em chưa rõ phương pháp test nhanh có hiệu quả cao hay không. :)

Tuanmecsedec
24-11-2013, 20:43
Em cảm ơn anh Tuấn và mọi người, chỉ là em chưa rõ phương pháp test nhanh có hiệu quả cao hay không. :)

Yên tâm đi bạn.

cangthang
24-11-2013, 20:54
Cảm ơn anh, giờ có thể giải tỏa stress được rồi.

songchungvoi_HIV
24-11-2013, 23:31
Cho dù bạn QHTD k an toàn với GMD nhiễm HIV thì KQ này đã qua đủ chuẩn cho một hành vi nguy cơ rùi. Bạn k cần xoắn nữa