PDA

View Full Version : anh chị giải đáp giúp em.

hyvongmongmanh89
25-11-2013, 08:59
Em có một thắc mắc về một tình huống.Nếu tay phải có dính dịch âm đạo sau đó lau khô bằng khăn giấy.rồi 10ph sau dùng tay đó tác động lên một vết trầy da.tay đã khô ráo hoàn toàn thì virus còn có khả năng lây nhiễm ko ạ.vì em đọc tài liệu thì virus vẫn sống dc khi ra ngoài cơ thể vài giờ đồng hồ.

Tuanmecsedec
25-11-2013, 09:02
Em có một thắc mắc về một tình huống.Nếu tay phải có dính dịch âm đạo sau đó lau khô bằng khăn giấy.rồi 10ph sau dùng tay đó tác động lên một vết trầy da.tay đã khô ráo hoàn toàn thì virus còn có khả năng lây nhiễm ko ạ.vì em đọc tài liệu thì virus vẫn sống dc khi ra ngoài cơ thể vài giờ đồng hồ.

Bó tay bạn luôn,một thành viên gắn bó rất có nhiều bài đi tư vấn cho thành viên khác,hôm nay vẫn còn chưa trang bị kiến thức cho mình.Vì vậy Tuanmecsedec tạm thời hạ quyền giới hạn của thành viên này.

Một câu hỏi kiến thức HIV thiếu trầm trọng với một thành viên gắn bó.

songchungvoi_HIV
25-11-2013, 09:04
Bạn là thành viên gắn bó mà bạn lại đặc câu hỏi như là một thành viên nhóm cần tư vấn hả? Vớ danh hiệu thành viên gắn bó tôi thấy bạn không xứng đáng nhận nó. Bạn chờ BQT xét lại quyền thành viên cho bạn đi. Tôi có đủ khả năng trả lời. Nhưng tôi sẽ để cho bạn tự suy nghĩ về câu hỏi hôm nay bạn tự đưa ra

hyvongmongmanh89
26-11-2013, 23:08
Anh ơi.em đọc có một tình huống bạn đó bị hand job.lúc đầu quan hệ mang bcs,xong sau đó hand job vẫn mang bao và tay cô gái đó dính dịch âm đạo trên bcs .sau đó tháo bao và hand job tiếp.cái này là có nguy cơ chứ anh.nếu dịch trên tay có hiv và trong quá trình hand job có vết thương trầy xước hoặc tiếp xúc với niêm mạc lỗ sáo là nguy cơ cao rồi.đâu thể nào là ko nguy cơ.lúc này là dịch tiếp xúc trực tiếp với dương vật rồi.virú lúc này còn sống do vẫn còn chất dịch chứ ko phải là dịch đã khô và virus chết.anh giải thích giúp em.

songchungvoi_HIV
26-11-2013, 23:12
Anh ơi.em đọc có một tình huống bạn đó bị hand job.lúc đầu quan hệ mang bcs,xong sau đó hand job vẫn mang bao và tay cô gái đó dính dịch âm đạo trên bcs .sau đó tháo bao và hand job tiếp.cái này là có nguy cơ chứ anh.nếu dịch trên tay có hiv và trong quá trình hand job có vết thương trầy xước hoặc tiếp xúc với niêm mạc lỗ sáo là nguy cơ cao rồi.đâu thể nào là ko nguy cơ.lúc này là dịch tiếp xúc trực tiếp với dương vật rồi.virú lúc này còn sống do vẫn còn chất dịch chứ ko phải là dịch đã khô và virus chết.anh giải thích giúp em.
Không có nguy cơ dù tay dính dịch kích dục. HIV chỉ lây khi và chỉ khi DV k BCS và nằm hoàn toàn trong AD

hyvongmongmanh89
26-11-2013, 23:23
Vậy anh giải thích thế nào khi dịch đi vào vết thương hở hoặc niêm lạc lỗ sáo.có lý do nào để chứng minh virus hiv ko thể thâm nhập vào đó ạ.dịch còn đó và nếu có hiv thì nó vẫn sống.nó đâu thể chết do ma sát cao làm nóng quá mà chết đâu anh?

songchungvoi_HIV
26-11-2013, 23:26
Vậy anh giải thích thế nào khi dịch đi vào vết thương hở hoặc niêm lạc lỗ sáo.có lý do nào để chứng minh virus hiv ko thể thâm nhập vào đó ạ.dịch còn đó và nếu có hiv thì nó vẫn sống.nó đâu thể chết do ma sát cao làm nóng quá mà chết đâu anh?
Em muốn có nguy cơ thì em dùng một miếng must thấm dịch AD sao đó đắp lên DV để vậy ngũ thì có nguy cơ, hoặc dùm bơm hút dịch AD bơm trực tiếp vào lổ sáo thì có nguy cơ. Hiểu không?

hyvongmongmanh89
26-11-2013, 23:38
Em hiểu ý anh nói ở đây là ngưỡng lây nhiễm về nồng độ cũng như số lượng dịch âm đạo khi tiếp xúc.nhưng ở đây nếu khẳng định là ko có nguy cơ j thì hơi nguy hiểm và nếu gặp trường hợp này mà ko dùng pep thì em thấy ko an tâm đâu ạ. Chỉ có thể nói là nguy cơ thấp hơn khi quan hệ trực tiếp âm đạo.theo em hiểu có sự tiếp xúc trực tiếp với dịch và máu nhiễm hiv là có nguy cơ,chỉ khác nhau là thấp hoặc cao chứ ko thể là ko có.và nếu đã có nguy cơ thì thấp hay cao thì đều có thể xảy ra. Em nghĩ là 95% thì ko thể nói thành 100% vì 5% kia ko phải tự nhiên nó có.

Tuanmecsedec
27-11-2013, 07:01

Em hiểu ý anh nói ở đây là ngưỡng lây nhiễm về nồng độ cũng như số lượng dịch âm đạo khi tiếp xúc.nhưng ở đây nếu khẳng định là ko có nguy cơ j thì hơi nguy hiểm và nếu gặp trường hợp này mà ko dùng pep thì em thấy ko an tâm đâu ạ. Chỉ có thể nói là nguy cơ thấp hơn khi quan hệ trực tiếp âm đạo.theo em hiểu có sự tiếp xúc trực tiếp với dịch và máu nhiễm hiv là có nguy cơ,chỉ khác nhau là thấp hoặc cao chứ ko thể là ko có.và nếu đã có nguy cơ thì thấp hay cao thì đều có thể xảy ra. Em nghĩ là 95% thì ko thể nói thành 100% vì 5% kia ko phải tự nhiên nó có.

Đúng là trong dịch có vi rút.Nhưng đường lây nhiễm quan hệ trực tiếp khác với hành vi bạn nói tay dính dịch thủ dâm cho bạn.HIV muốn lây nhiễm phải hội đủ nhiều yếu tố.Cho nên kích dục bằng tay không phải là nguy cơ,chứ không phải nguy cơ thấp phần trăm gì bạn nói ( hiểu biết theo suy nghĩ thiếu kiến thức )

1, Thứ nhất dịch âm đạo khi dính tay là rất ít và sẽ khô ngay khi qua môi trường.

2,Nếu có kích thích dương vật cho bạn thì lượng dịch nếu có ở tay không đủ lây nhiễm.

3,HIV muốn lây nhiễm phải có đường vào, đường vào ở đây là dương vật bạn bị tay cô ta kích thích chảy máu.

4. v.v.v

Để đánh giá NGUY CƠ phải dựa trên các nguyên lý,chỉ cần thiếu 1 trong mấy nguyên lý là không có nguy cơ.

Vì vậy trường hợp bạn không có nguy cơ.Tuanmecsedec nghĩ cũng lạ,mở topic lên hỏi,người ta trả lời không có nguy cơ.Tại sao vẫn bướng cho mình có nguy cơ.Nếu am hiểu thì mở chủ để hỏi làm gì.Với Tuanmecsedec cho là vớ vẩn quá đi bạn.

HIV/AIDS.
27-11-2013, 07:02
Chúng tôi tham vấn cho bạn dựa theo hành vi của bạn. Bạn không có nguy cơ thi chúng tôi nói không có.
Muốn có nguy cơ phải hỗi đủ nhiều yếu tố, hiv là viút yếu, khó lây, khi ra môi trường bên ngoài nó sẽ bị bất hoạt (trừ trường hợp trong môi trường máu tươi)

hyvongmongmanh89
27-11-2013, 10:46
Không phải đâu ạ...em chỉ đang tìm hiểu ko rõ một số vấn đề thôi anh chị ạ.

songchungvoi_HIV
27-11-2013, 10:49
Không phải đâu ạ...em chỉ đang tìm hiểu ko rõ một số vấn đề thôi anh chị ạ.
Túm lại muốn có nguy cơ với HIV khi DV bạn phải nằm hoàn toàn trong AD và không mang BCS, còn việc kích dục = tay và tay dính dịch thì không có nguy cơ.

khonggiamnua
27-11-2013, 11:11

Ban yên tâm đi.Không những ở diễn đàn này mà cả các diễn đàn khác trên thế giới người ta điều thống nhất rằng Handjob không có nguy cơ.Và chưa có ai trên thế giới bị qua Handjob cả.Chứ bây giờ mà ngồi đây phân tích bao nhiêu % thì thật sự rất khó đấy bạn