PDA

View Full Version : Xin giúp em với về thuốc phơi nhiễm HIV

khongmuonbibenh
24-01-2018, 20:02
Em đã uống thuốc phơi nhiệm PEP sau nguy cơ 9 tiếng.Thuốc mua ở BV Nhiệt Đới,gồm 2 viên Lamivudine 150mg + 1 viên Efavirenz 600mg + 1 viên Batigan 300mg.Em uống thuốc vào 9 giờ tối mõi ngày,không có trễ qua lần nào và đã uống 13 ngày rồi.
Nhưng tự nhiên hôm trước bị đau khớp ở tay phải.Hôm này,tay phải hết đau thì tới tay trái bị đau.

Em không bị sốt,Sưng hạch bạch huyết,Mệt mỏi.Nhưng bị nhiệt miệng kéo dài 7 ngày chưa hết.Mỗi buổi sáng ngủ dạy,em có pha 3 túi trà Atiso của CoopMart uống.Uống từ sáng đến 5 giờ chiều.

Xin hỏi có khi nào vì em uống quá nhiều trà Atiso nên làm giảm hiệu quả thuốc PEP không?Và có dấu hiệu gì biết được mình đã thất bại không?Trong diễn đàn có ca nào thất bại chưa?Em cám ơn bác sĩ tư vấn cho em ạ

Charles
24-01-2018, 20:08
Em đã uống thuốc phơi nhiệm PEP sau nguy cơ 9 tiếng.Thuốc mua ở BV Nhiệt Đới,gồm 2 viên Lamivudine 150mg + 1 viên Efavirenz 600mg + 1 viên Batigan 300mg.Em uống thuốc vào 9 giờ tối mõi ngày,không có trễ qua lần nào và đã uống 13 ngày rồi.
Nhưng tự nhiên hôm trước bị đau khớp ở tay phải.Hôm này,tay phải hết đau thì tới tay trái bị đau.

Em không bị sốt,Sưng hạch bạch huyết,Mệt mỏi.Nhưng bị nhiệt miệng kéo dài 7 ngày chưa hết.Mỗi buổi sáng ngủ dạy,em có pha 3 túi trà Atiso của CoopMart uống.Uống từ sáng đến 5 giờ chiều.

Xin hỏi có khi nào vì em uống quá nhiều trà Atiso nên làm giảm hiệu quả thuốc PEP không?Và có dấu hiệu gì biết được mình đã thất bại không?Trong diễn đàn có ca nào thất bại chưa?Em cám ơn bác sĩ tư vấn cho em ạ

Trà Atiso không ảnh hưởng công dụng thuốc điều trị phơi nhiễm HIV. Nếu bạn có nguy cơ mà được uống PEP trong 72 giờ và tuân thủ điều trị thì trước giờ chưa có trường hợp nào thất bại.

songlanhmanh88
24-01-2018, 20:23

Bạn đã uống PEP trong 72 giờ vàng là chuẩn rồi, Trà Atiso ko làm ảnh hưởng đến PEP

Bạn yên tâm uống đúng giừo và đủ 28 ngày thi chưa có ca nào thất bại.

Tuanmecsedec
24-01-2018, 20:39

Hiện tại chưa có ca nào điều trị thuốc phơi nhiễm mà bị thất bại,bạn uống Atiso không ảnh hưởng đến thuốc phơi nhiễm HIV.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

khongmuonbibenh
25-01-2018, 08:36
Em cám ơn các anh tư vấn ạ.Em sẽ tuân thủ uống hết 28 ngày thuốc.Hy vọng dấu hiệu đau khớp không có liên quan tới H.

khongmuonbibenh
26-01-2018, 13:28
Bác Tuấn và các bạn ơi,vì em nhiệt miệng hơn đâu không hết.Em mới mua thuốc Sensa Cool về uồng.Uống lúc 11 giờ sáng,xin hỏi thuốc có ảnh huỏng tới hieu quả PEP không?Cám ơn!

Tuanmecsedec
26-01-2018, 14:39
Bác Tuấn và các bạn ơi,vì em nhiệt miệng hơn đâu không hết.Em mới mua thuốc Sensa Cool về uồng.Uống lúc 11 giờ sáng,xin hỏi thuốc có ảnh huỏng tới hieu quả PEP không?Cám ơn!

Cái đó là loại thảo dược giải độc mát gan không ảnh hưởng đến thuốc phơi nhiễm bạn.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

khongmuonbibenh
09-02-2018, 17:54
Xin hỏi uống xong 28 ngày pep,khoảng bao đâu thuốc mới thải ra hết cơ thể ?

Vì em muốn uồng thuốc bổ ,nhưng thấy tác dụng phụ vẫn còn 1 chút.Em sơ hấp thủ luôn thuốc pep sẽ hại cơ thể hơn.Cám ơn!

Tuanmecsedec
09-02-2018, 20:15
Xin hỏi uống xong 28 ngày pep,khoảng bao đâu thuốc mới thải ra hết cơ thể ?

Vì em muốn uồng thuốc bổ ,nhưng thấy tác dụng phụ vẫn còn 1 chút.Em sơ hấp thủ luôn thuốc pep sẽ hại cơ thể hơn.Cám ơn!

Bạn uống xong thuốc thì cơ thể trở lại bình thường thôi bạn.