PDA

View Full Version : Uống Lamzidivir được 26 ngày .

Lamzidivir2018
25-01-2018, 23:47
Các anh chị cho em hỏi.
Em có nguy cơ là ko dùng bcs với gái ms .
Sau nguy cơ 12 tiếng em có đi ra viện Đống Đa - HN và được tư vấn dùng thuốc Lamzidivir. Loại 2 thành phần. Đến hnay là em đã sùng thuốc tròn 26 ngày. Em muốn hỏi anh Tuấn cùng các anh chị một số câu hỏi ạ.

1. Bây giờ em nên dùng nốt 2 ngày thuốc nữa cho đủ 28 hay uống hết 30 ngày ạ.

2. Em bóc thuốc từ vỉ ra bỏ vào lọ để cầm cho tiện trong suốt quá trình uống thì có ảnh hưởng gì ko ạ..

3. Em nghe nói là thuốc lamzidivir là không đủ thành phần. Cơ mà bác sỹ bên viện đống đa bảo em là do em chưa bao giờ dùng thuốc phơi nhiễm nên dùng lamzidivir cũng được. Em muốn hỏi từ trước tới giờ nếu chỉ sùng thuốc lamzidivir thì tỉ lệ thành công có cao không ạ :)

4. Thi thoảng uống sớm hơn 5 -10 phút hoặc muộn một vài phút. Và đôi lúc uống thuốc cùng với chè và nước coca có gas thì có sao ko ạ

5. Em định uống hết thuốc sẽ đi xét nghiệm combo để giải tỏa. Thì kết quả xn sau pep bằng combo liệu có gần chjsnh xác không thay đổi ở 84 ngày ạ :)

Em xin chân thành cảm ơn

Tuanmecsedec
26-01-2018, 07:42
Các anh chị cho em hỏi.
Em có nguy cơ là ko dùng bcs với gái ms .
Sau nguy cơ 12 tiếng em có đi ra viện Đống Đa - HN và được tư vấn dùng thuốc Lamzidivir. Loại 2 thành phần. Đến hnay là em đã sùng thuốc tròn 26 ngày. Em muốn hỏi anh Tuấn cùng các anh chị một số câu hỏi ạ.

1. Bây giờ em nên dùng nốt 2 ngày thuốc nữa cho đủ 28 hay uống hết 30 ngày ạ.

2. Em bóc thuốc từ vỉ ra bỏ vào lọ để cầm cho tiện trong suốt quá trình uống thì có ảnh hưởng gì ko ạ..

3. Em nghe nói là thuốc lamzidivir là không đủ thành phần. Cơ mà bác sỹ bên viện đống đa bảo em là do em chưa bao giờ dùng thuốc phơi nhiễm nên dùng lamzidivir cũng được. Em muốn hỏi từ trước tới giờ nếu chỉ sùng thuốc lamzidivir thì tỉ lệ thành công có cao không ạ :)

4. Thi thoảng uống sớm hơn 5 -10 phút hoặc muộn một vài phút. Và đôi lúc uống thuốc cùng với chè và nước coca có gas thì có sao ko ạ

5. Em định uống hết thuốc sẽ đi xét nghiệm combo để giải tỏa. Thì kết quả xn sau pep bằng combo liệu có gần chjsnh xác không thay đổi ở 84 ngày ạ :)

Em xin chân thành cảm ơn

1, Thời gian điều trị phơi nhiễm 4 tuần (28 ngày) thôi bạn.

2, Thuốc bóc vĩ ra bỏ vào lọ không sao.

3, Năm 2015 Bộ Y Tế đã ra quyết định dùng thuốc phơi nhiễm phải 3 thành phần (Tenofovir 300mg + Lamivudine 300mg + Effavirenz 600 mg ) Như vậy từ năm 2015 trở về đây thuốc Lamzidivir chỉ 2 thành phần (Lamivudin 150 mg và zidovudin 300 mg) là không đủ và không dùng được nữa.

4,Bạn uống sớm hơn 5>10 phút và bạn uống nước chè (trà),nước Coca có gas không sao.

5,Bạn đã dùng thuốc ức chế vi rút phải để sau 8 tuần ngưng thuốc tức sau 12 tuần có nguy cơ thì xét nghiệm mới chính xác.Bạn xét nghiệm sớm thì cũng không chính xác.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.