PDA

View Full Version : Phơi nhiễm HIV

Caumayman
28-01-2018, 15:36
Em chào các a.c em 20t đang dùng thuốc phơi nhiễm ở bệnh viện nhiệt đới trung ương thuốc gồm 2 loại glonovit 300 và savi lavivudin 100 .uống mỗi loại 1 Viên vào buổi tối 8h. Đến nay là đc 20 ngày dùng. Em ko biết pac đồ đó đúng ko nữa. Hành vi của em là quan hệ với gmd lúc vào em có liếm ngoài ad của cô ta. Sau đó em có quan hệ sử dụng bao cao su nhưng khi e xuất rút ra thì ko thấy bao đâu nữa. Híc em cũng ko kiểm tra lại.và mặc quần đi về.vì là lần qh đầu tiên của e với pn. xin tư vấn cho e với những tuần nay e sút 4 cần từ hôm đó. Em cảm ơn

Charles
28-01-2018, 18:43
Em chào các a.c em 20t đang dùng thuốc phơi nhiễm ở bệnh viện nhiệt đới trung ương thuốc gồm 2 loại glonovit 300 và savi lavivudin 100 .uống mỗi loại 1 Viên vào buổi tối 8h. Đến nay là đc 20 ngày dùng. Em ko biết pac đồ đó đúng ko nữa. Hành vi của em là quan hệ với gmd lúc vào em có liếm ngoài ad của cô ta. Sau đó em có quan hệ sử dụng bao cao su nhưng khi e xuất rút ra thì ko thấy bao đâu nữa. Híc em cũng ko kiểm tra lại.và mặc quần đi về.vì là lần qh đầu tiên của e với pn. xin tư vấn cho e với những tuần nay e sút 4 cần từ hôm đó. Em cảm ơn

BV Nhiệt đới Trung ương là BV đầu ngành về các bệnh truyền nhiễm, họ đã cho bạn uống thuốc phơi nhiễm thì cứ yên tâm tuân thủ điều trị sẽ nhận được kết quả như mong muốn.

Caumayman
28-01-2018, 19:13
BV Nhiệt đới Trung ương là BV đầu ngành về các bệnh truyền nhiễm, họ đã cho bạn uống thuốc phơi nhiễm thì cứ yên tâm tuân thủ điều trị sẽ nhận được kết quả như mong muốn.

Em lo lắng lắm a ah em còn đi học hic. Không biết trong nguy cơ lây nhiễm của em có cao ko ah. Từ hôm đó e không thể tập trung học được e chỉ nghỉ đến cái chết thôi

Charles
28-01-2018, 19:25
Em lo lắng lắm a ah em còn đi học hic. Không biết trong nguy cơ lây nhiễm của em có cao ko ah. Từ hôm đó e không thể tập trung học được e chỉ nghỉ đến cái chết thôi

Bạn không xác định được BCS bị tuột lúc nào nên khó biết được, vì nếu thời gian quan hệ không an toàn càng lâu thì nguy cơ càng cao. Bạn đã được uống thuốc phơi nhiễm kịp thời thì hãy cố gắng tuân thủ điều trị cho thật tốt, giờ lo lắng cũng không giải quyết vấn đề gì đâu.

Caumayman
28-01-2018, 20:13
Vâng em cảm ơn a .chỉ còn một tuần uống thuốc nữa thôi. Hi vọng sẽ may mắn với e. Em cảm ơn a

Tuanmecsedec
29-01-2018, 06:59
Vâng em cảm ơn a .chỉ còn một tuần uống thuốc nữa thôi. Hi vọng sẽ may mắn với e. Em cảm ơn a

Bạn yên tâm hiện tại chưa có ca nào thất bại khi dùng thuốc phơi nhiễm.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Caumayman
03-02-2018, 17:04
Các a oi em còn ngày mai nữa là hết 28 ngày uống pep ah. 2 hôm nay em thấy mệt quá chân em rất mỏi 2 bên thắt lưng và 2 bên nách chạm vào rất đau. Có phải phác đồ 2 thuốc bác Sỹ cho em đã thất bại rồi ko a. Thứ 2 là ngày bác Sỹ khám lại nhưng em sợ mình bị roii a ah. Em ko đủ tự tin đi nữa. A ơi a giúp em với.

Charles
03-02-2018, 18:41
Các a oi em còn ngày mai nữa là hết 28 ngày uống pep ah. 2 hôm nay em thấy mệt quá chân em rất mỏi 2 bên thắt lưng và 2 bên nách chạm vào rất đau. Có phải phác đồ 2 thuốc bác Sỹ cho em đã thất bại rồi ko a. Thứ 2 là ngày bác Sỹ khám lại nhưng em sợ mình bị roii a ah. Em ko đủ tự tin đi nữa. A ơi a giúp em với.

Bạn đã tuân thủ điều trị đúng thì cứ yên tâm chờ ngày XN đi.

Caumayman
03-02-2018, 18:47
Anh trường xuân ơi em thấy chân và người mỏi lắm a ah.với lại em đọc trên mạng ko ai uống thuốc với pác đồ như e a ah. Em chỉ sợ bác Sỹ nhầm thôi a ah. Hôm qua e lại bị thêm 2 nốt nhiệt miệng nữa ah .có khi nào sai em bị thất bại rồi ko a. Giúp em với .cảm ơn a

Charles
03-02-2018, 18:53
Anh trường xuân ơi em thấy chân và người mỏi lắm a ah.với lại em đọc trên mạng ko ai uống thuốc với pác đồ như e a ah. Em chỉ sợ bác Sỹ nhầm thôi a ah. Hôm qua e lại bị thêm 2 nốt nhiệt miệng nữa ah .có khi nào sai em bị thất bại rồi ko a. Giúp em với .cảm ơn a

Bệnh viện Nhiệt Đới Trung ương là Bệnh viện đầu ngành về các bệnh truyền nhiễm mà bạn còn lo thuốc không chuẩn thì theo bạn thuốc ở đâu mới chuẩn??

Caumayman
03-02-2018, 18:57
Em xin lỗi a. Tại em lo quá a ah tại em đọc thấy mọi người uống phơi nhiễm toàn 3 loại mà em chỉ có 2.nên e sợ dễ thất bại a ah.

Charles
03-02-2018, 19:48
Em xin lỗi a. Tại em lo quá a ah tại em đọc thấy mọi người uống phơi nhiễm toàn 3 loại mà em chỉ có 2.nên e sợ dễ thất bại a ah.

Glonovit 300mg kết hợp thuốc kháng retrovirus khác (Lamivudine) để điều trị HIV týp 1. Bác sĩ đã cho bạn uống như vậy thì cứ yên tâm.

Caumayman
03-02-2018, 22:02
Vâng em cảm ơn a đã chia sẻ với e

Caumayman
04-02-2018, 21:23
Ngày mai em không giám đi xét nghiệm nữa các a ah. Em muốn mình nhắm mắt mãi thôi.

Charles
04-02-2018, 21:53
Ngày mai em không giám đi xét nghiệm nữa các a ah. Em muốn mình nhắm mắt mãi thôi.

Mai bạn có đi xét nghiệm thì kết quả đó cũng chưa nói lên điều gì. Vì uống thuốc ức chế virus nên phải sau nguy cơ 12 tuần xét nghiệm mới chính xác.

Tuanmecsedec
05-02-2018, 08:11

Bạn đã dùng thuốc ức chế vi rút phải để sau 8 tuần ngưng thuốc tức sau 12 tuần có nguy cơ thì xét nghiệm mới chính xác.Bạn xét nghiệm sớm thì cũng không chính xác.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Caumayman
06-02-2018, 18:54
2 Anh ơi hôm nay bác Sỹ cho em xét nghiệm đếm tải lượng virut a ah. Hẹn 2 tuần sau mới có kết quả a ah. Tư vấn cho em với sao em giờ trường nghỉ rồi mọi người về hết em thấy buồn quá a ah

Dalat
06-02-2018, 23:48
2 Anh ơi hôm nay bác Sỹ cho em xét nghiệm đếm tải lượng virut a ah. Hẹn 2 tuần sau mới có kết quả a ah. Tư vấn cho em với sao em giờ trường nghỉ rồi mọi người về hết em thấy buồn quá a ah
Bạn uống thuốc phơi nhiễm thì xét nghiệm thôi sao bạn lại đi xét nghiệm tải lượng virus (ý bạn là PCR HIV-1 đúng không nhỉ), chuyện này theo mình là không cần thiết vì không ai làm xét nghiệm này sau khi dùng thuốc phơi nhiễm cả.

Tuanmecsedec
07-02-2018, 08:07

Xét nghiệm tải lượng vi rút thường dùng cho những người có HIV đã và đang điều trị thuốc ARV để theo dõi điều trị hoặc theo dõi kháng thuốc.

Nếu 1 người có HIV điều trị thuốc ARV tốt thì xét nghiệm tải lượng vi rút nồng độ vẫn có thể dưới ngưỡng cửa phát hiện.

Vì vậy không thể xét nghiệm HIV có nhiễm hay không mà dùng phương pháp xét nghiệm đo tải lượng vi rút.Chỉ dùng phương pháp tìm kháng thể hoặc phương pháp kết hợp tìm kháng thể và tìm kháng nguyên(P24) thôi.

Caumayman
07-02-2018, 11:57
Híc như vậy thì xét nghiệm này ko có giá trị hả a tuấn ơi. Em phải làm sao bây giờ a

Tuanmecsedec
07-02-2018, 14:54
Híc như vậy thì xét nghiệm này ko có giá trị hả a tuấn ơi. Em phải làm sao bây giờ a

Bạn phải để sau 12 tuần từ khi có nguy cơ,tức sau 8 tuần ngưng thuốc.

Caumayman
16-03-2018, 13:16
Sau khi uống pep thì em làm xét nghiệm pcr đếm tải lượng virut âm tính. Sau pep 1 tháng tức là ngày 64 sau nguy cơ em có đi làm combo hiv kết quả 0.09 âm tính. Bác sỹ và các a.c tv liệu em đã an toàn chưa ah.hic em cảm ơn

Nguyen Ha
16-03-2018, 13:35
Sau khi uống pep thì em làm xét nghiệm pcr đếm tải lượng virut âm tính. Sau pep 1 tháng tức là ngày 64 sau nguy cơ em có đi làm combo hiv kết quả 0.09 âm tính. Bác sỹ và các a.c tv liệu em đã an toàn chưa ah.hic em cảm ơn

Bộ y tế khuyến cáo xét nghiệm chốt sau nguy cơ 12 tuẩn.

Caumayman
16-03-2018, 13:36
A ơi với kết quả này đã an toàn được bao nhiêu % rồi ah

Nguyen Ha
16-03-2018, 13:50

An toàn hay chưa an toàn thì vẫn phải đợi đủ 12 tuần xét nghiệm chốt. Về thời gian đi xét nghiệm bạn đã được tư vấn kỹ rồi mà vẫn đi xét nghiệm sớm cho tốn tiền.

Tuanmecsedec
16-03-2018, 15:41

Kết quả này là 1 tín hiệu vui rồi bạn,bạn yên tâm đi chưa có ca nào thất bại khi dùng thuốc đâu.

Caumayman
02-04-2018, 19:36
Bác sỹ và các a.c tvv tư vấn cho e với ah. Hôm nay là ngày 85 sau nguy cơ e có đi test nhanh hiv và viêm gan b kết quả âm tính ah.em đã an toàn chưa ah?sao chân và dưới nách của e rất đau như có cái gì đốt ấy ah . Hic em sợ kết quả kia là âm tính giả quá huhu

Nguyen Ha
02-04-2018, 19:39
Bác sỹ và các a.c tvv tư vấn cho e với ah. Hôm nay là ngày 85 sau nguy cơ e có đi test nhanh hiv và viêm gan b kết quả âm tính ah.em đã an toàn chưa ah?sao chân và dưới nách của e rất đau như có cái gì đốt ấy ah . Hic em sợ kết quả kia là âm tính giả quá huhu
Không có âm tính giả. Sau nguy cơ 12 tuần xét nghiệm là rõ trắng đen rồi. Bạn yên tâm 100% với kết quả xét nghiệm này.

Caumayman
02-04-2018, 19:48
Vậy là e ko bị hiv và viêm gan b phải ko a hà ơi .em có phải xét nghiệm 6 tháng nửa ko ah

Nguyen Ha
02-04-2018, 19:59
Vậy là e ko bị hiv và viêm gan b phải ko a hà ơi .em có phải xét nghiệm 6 tháng nửa ko ah

Bạn yên tâm không cần xét nghiệm nữa.

Caumayman
02-04-2018, 20:05
Em vui quá e cảm ơn bác sỹ và a hà nhiều lắm đã tư vấn cho e . Từ bây giờ e sẽ sống lành mạnh ah. E rất cảm ơn

Nguyen Ha
02-04-2018, 20:07
Em vui quá e cảm ơn bác sỹ và a hà nhiều lắm đã tư vấn cho e . Từ bây giờ e sẽ sống lành mạnh ah. E rất cảm ơn

Sống lành mạnh đer khỏi phải lo lắng chuyện không đâu.

Tuanmecsedec
03-04-2018, 06:44

Bạn yên tâm đã an toàn tuyệt cú mèo rồi.