PDA

View Full Version : Nghi bị quẹt kim

lunaluna
03-02-2018, 22:41
Anh chị cho em hỏi vết thương như vậy có phải là do bị quẹt kim ko ạ? Em đi siêu thị có một cụ bà bán vé số ngồi dưới đất, em có cảm giác cụ bà chạm vào chân em sau đó 1 hồi nhìn xuống chân thì thấy vết thương như trong hình. Em lo lắng lắm ạ trường hợp của em có cần dùng PEP ko ạ? 313313

Charles
04-02-2018, 07:09
Anh chị cho em hỏi vết thương như vậy có phải là do bị quẹt kim ko ạ? Em đi siêu thị có một cụ bà bán vé số ngồi dưới đất, em có cảm giác cụ bà chạm vào chân em sau đó 1 hồi nhìn xuống chân thì thấy vết thương như trong hình. Em lo lắng lắm ạ trường hợp của em có cần dùng PEP ko ạ? 313313

Những gì bạn kể không có nguy cơ, không cần uống PEP.

lunaluna
04-02-2018, 08:15
Anh ơi đây không phải là vết thương do bị kim tiêm quẹt ạ?

Charles
04-02-2018, 10:20
Anh ơi đây không phải là vết thương do bị kim tiêm quẹt ạ?

Dù bị gì quẹt như vậy cũng không có nguy cơ.

lunaluna
04-02-2018, 12:34
Thật sự là em có tâm lí lo lắng thái quá về HIV nên làm phiền anh chị có thể giải thích rõ hơn về trường hợp của em được ko ạ? Vết thương của e có chỗ xước cũng khá sâu nên e vẫn sợ ạ.

Charles
04-02-2018, 14:44
Thật sự là em có tâm lí lo lắng thái quá về HIV nên làm phiền anh chị có thể giải thích rõ hơn về trường hợp của em được ko ạ? Vết thương của e có chỗ xước cũng khá sâu nên e vẫn sợ ạ.

Chỉ quẹt qua thì không sao, vì máu ở đầu kim nếu có cũng khô ngay rồi, đây bạn chỉ lo lắng suy diễn kim tiêm. Trường hợp bạn Truong Xuan khẳng định một lần nữa không có nguy cơ.

Tuanmecsedec
05-02-2018, 07:37

Bạn bị cái gì quẹt thôi,chứ làm gì kim tiêm bạn.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.