PDA

View Full Version : Hỏi về giang mai

Chlamydia
15-02-2018, 09:22
Em đang uống thuốc doxycicline 20 ngày. Nếu em dừng thuốc và 1 tuần sau đi khám giang mai thì kết quả xét nghiệm có chính xác không ạ. Em có nguy cơ giang mai từ 1.5 năm trước đã từng 2 lần bị phát ban. 1 lần đầu ở bao quy đầu. 1 lần sau mấy tháng lần đầu bị nổi quanh người. Em nghĩ mình đã qua giai đoạn 2 . Vậy mọi người cho em hỏi như vậy xét nghiệm giang mai có chính xác không ạ

Chlamydia
15-02-2018, 10:11
Và cho em hỏi nếu em muốn xét nghiệm cùng lúc chlamydia bằng máu. Viêm gan b . Sủi mào gà . Giang mao tất cả đều bằng máu thì chỉ cần lấy 1 lần máu hay nhiều lần máu ạ

Charles
15-02-2018, 14:04
Em đang uống thuốc doxycicline 20 ngày. Nếu em dừng thuốc và 1 tuần sau đi khám giang mai thì kết quả xét nghiệm có chính xác không ạ. Em có nguy cơ giang mai từ 1.5 năm trước đã từng 2 lần bị phát ban. 1 lần đầu ở bao quy đầu. 1 lần sau mấy tháng lần đầu bị nổi quanh người. Em nghĩ mình đã qua giai đoạn 2 . Vậy mọi người cho em hỏi như vậy xét nghiệm giang mai có chính xác không ạ

Bạn có nguy cơ đã hơn 1 năm thì xét nghiệm lúc nào cũng phát hiện ra rồi.

Charles
15-02-2018, 14:05
Và cho em hỏi nếu em muốn xét nghiệm cùng lúc chlamydia bằng máu. Viêm gan b . Sủi mào gà . Giang mao tất cả đều bằng máu thì chỉ cần lấy 1 lần máu hay nhiều lần máu ạ

Nếu bạn muốn xét nghiệm nhiều bệnh cùng lúc cũng chỉ cần 1 lần lấy máu.

Tuanmecsedec
15-02-2018, 15:28

Thời gian như vậy xét nghiệm bệnh nào cũng chính xác rồi bạn.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Chlamydia
18-02-2018, 13:16
Em lỡ uống quá liều doxycicline . Bác sĩ kê 2v 1 ngày . Em uống nhầm 1 lầ 2 viên ngày 4 viên . Có vấn đề gì không ạ

Chlamydia
18-02-2018, 13:19
Từ ngày em uống quá liều các triệu chứng bị trở lại. Ban đầu em uống còn tiểu ra màu xanh, về sau thì uống quá liềi nước tiểu khôg đổi màu nữa. Vậy có phải kháng thuốc không ạ

Tuanmecsedec
18-02-2018, 15:32
Em lỡ uống quá liều doxycicline . Bác sĩ kê 2v 1 ngày . Em uống nhầm 1 lầ 2 viên ngày 4 viên . Có vấn đề gì không ạ

Từ ngày em uống quá liều các triệu chứng bị trở lại. Ban đầu em uống còn tiểu ra màu xanh, về sau thì uống quá liềi nước tiểu khôg đổi màu nữa. Vậy có phải kháng thuốc không ạ

Không phải kháng thuốc đâu bạn.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Chlamydia
06-03-2018, 21:04
Em cảm ơn mọi người trong diễm đàn. Theo dự tính thứ sáu tuần này em sẽ đi làm lại xét nghiệm chlamydia và giang mai cả hai đều bằng máu. Em lo lắng quá quá mọi người ạ.

Chlamydia
09-03-2018, 12:13
Anh chị cho em hỏi chỗ bệnh viện em khám chỉ có prp định lượng ko có xn tpha của giang mai. Với tình trạng nguy cơ trên 2 năm thì xn prp định lượng giang mai có chính xác ko ạ

Charles
09-03-2018, 15:09
Anh chị cho em hỏi chỗ bệnh viện em khám chỉ có prp định lượng ko có xn tpha của giang mai. Với tình trạng nguy cơ trên 2 năm thì xn prp định lượng giang mai có chính xác ko ạ

Thời gian 2 năm thì phương pháp nào cũng chính xác 100%.

Chlamydia
09-03-2018, 18:57
Em cảm ơn anh chị

Chlamydia
09-03-2018, 18:59
Em đọc trên mạng sau giai đoạn 2 thì chỉ có xét nghiệm TPHA là chính xác. Vậy em nay xét nghiệm RPR đinh lượng bằng máu kết quả âm tính thì có thật sự 100% an toàn không ạ. Em vô cùng cảm ơn anh chị

Charles
09-03-2018, 19:08
Em đọc trên mạng sau giai đoạn 2 thì chỉ có xét nghiệm TPHA là chính xác. Vậy em nay xét nghiệm RPR đinh lượng bằng máu kết quả âm tính thì có thật sự 100% an toàn không ạ. Em vô cùng cảm ơn anh chị

An toàn 100% rồi bạn.

Chlamydia
09-03-2018, 19:17
Em cảm ơn anh

Chlamydia
09-03-2018, 19:25
Em nhớ lại rằng thời gian nguy cơ của em mới được 1 năm 3 tháng vậy kết quả này chắc cũng chính xác 100% rồi anh nhỉ

Charles
09-03-2018, 19:28
Em nhớ lại rằng thời gian nguy cơ của em mới được 1 năm 3 tháng vậy kết quả này chắc cũng chính xác 100% rồi anh nhỉ

Thời gian như vậy quá an toàn rồi bạn.

Chlamydia
09-03-2018, 20:01
Vâng. Phải nói thật từ ngày em bị mắc bệnh ở vùng này khiến tâm lí luôn bấp bênh lo sợ. Em cảm ơn anh nhé

Tuanmecsedec
11-03-2018, 08:35

100% an toàn rồi bạn.

Chlamydia
24-03-2018, 23:34
Anh chị cho em hỏi hơi ngu 1 tí là. Dùng thuốc kháng sinh có ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm như giang mai hay hiv không ạ

Nguyen Ha
25-03-2018, 06:10
Anh chị cho em hỏi hơi ngu 1 tí là. Dùng thuốc kháng sinh có ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm như giang mai hay hiv không ạ

Không ảnh hưởng tới kết quả âm tính.

Tuanmecsedec
25-03-2018, 07:55

Không ảnh hưởng khi kết quả âm tính bạn.

Chlamydia
25-03-2018, 18:04
Mấy ngày nay em lo lắng quá anh chị ạ. May có lời tư vấn của ac làm em chấn an được phần nào. Cảm ơn anh chị

Chlamydia
25-03-2018, 23:13
https://uphinhnhanh.com/image/TTPBZC em bị phát ban các nốt đỏ ở vùng ngực , lưng trên và sau cổ 3 ngày nay . Rất là ngứa và không có dịch như mủ gì tiết ra . Sau đó phát ban lan dần xuống bụng và tay . Vậy đây có phải triệu chứng của hiv không ạ. Em đã chụp hình mong anh chị xem qua

Chlamydia
25-03-2018, 23:14
https://uphinhnhanh. com/image/TTPBZC anh chị xóa dấu cách ở chữ com hộ em với. Em tải hình lên toàn bị lỗi

Tuanmecsedec
26-03-2018, 07:04
Mấy ngày nay em lo lắng quá anh chị ạ. May có lời tư vấn của ac làm em chấn an được phần nào. Cảm ơn anh chị

https://uphinhnhanh.com/image/TTPBZC em bị phát ban các nốt đỏ ở vùng ngực , lưng trên và sau cổ 3 ngày nay . Rất là ngứa và không có dịch như mủ gì tiết ra . Sau đó phát ban lan dần xuống bụng và tay . Vậy đây có phải triệu chứng của hiv không ạ. Em đã chụp hình mong anh chị xem qua

Tuanmecsedec tư vấn cho bạn lần nữa,với giang mai thì phải xét nghiệm mới biết,dù bạn có bị gì thì cũng không khẳng định được.Có nhiều người có bị gì đâu khi xét nghiệm vẫn dính chưởng giang mai.

Nguyen Ha
26-03-2018, 08:48

HIV không có triệu chứng gì đặc trưng. Bị phát ban nhiều, dày đặc thì đi khám bs sao cứ phải liên tưởng tới HIV.