PDA

View Full Version : Có nguy cơ với nhiễm HIV không?

cris1812
16-02-2018, 21:29
Hôm nay là tết, em có đi ngoài đường với gia đình không may có vết máu dính vào tay. Tầm 10 phút em về nhà, em lại lấy tay đó chạm vào chân răng đang chảy máu mà em quên mất là tay em có bị dính máu. Em có nguy cơ với trường hợp này không ạ? 10 phút là virut đó bất hoạt chưa ạ? Em xin cảm ơn

Charles
17-02-2018, 08:07
Hôm nay là tết, em có đi ngoài đường với gia đình không may có vết máu dính vào tay. Tầm 10 phút em về nhà, em lại lấy tay đó chạm vào chân răng đang chảy máu mà em quên mất là tay em có bị dính máu. Em có nguy cơ với trường hợp này không ạ? 10 phút là virut đó bất hoạt chưa ạ? Em xin cảm ơn

Bạn yên tâm trường hợp bạn kể 100% không có nguy cơ.

cris1812
17-02-2018, 08:11
Dạ em cảm ơn ạ. Tại em cứ sợ tay mình dính máu rồi đụng vào chảy máu chân răng nên em sợ lắm ạ. Vậy nếu máu đó tươi nhưng ra ngoài không khí vài giây là virut đó bất hoạt rồi đúng ko ạ?

Charles
17-02-2018, 08:17
Dạ em cảm ơn ạ. Tại em cứ sợ tay mình dính máu rồi đụng vào chảy máu chân răng nên em sợ lắm ạ. Vậy nếu máu đó tươi nhưng ra ngoài không khí vài giây là virut đó bất hoạt rồi đúng ko ạ?

Đúng rồi bạn

Tuanmecsedec
18-02-2018, 07:41

Bạn yên tâm,những gì bạn kể cho dù thế nào thì 100% cũng không có nguy cơ.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.