PDA

View Full Version : Duyên

Hanhphuc11
20-02-2018, 13:38
Duyên khi tôi tìm được rum diendanhiv này.
Còn nợ hay thì chưa biết. Mỗi người mỗi cách suy nghĩ khác nhau. Còn tôi thì chỉ muốn yên bề gia thất. Không muốn xô bồ với mọi thứ xung quanh. Mua được 1 miếng đất. Cắt 1 cái nhà. Mở 1 tiệm bán đồ gia dụng. Vài mẫu đất trồng trọt. 1 người yêu dúng nghĩa hơn là người vợ( gay ) mua 1 chiếc xe hơi nhỏ nhỏ. Tối trở vợ đi chơi. Đêm đêm có em bên cạnh tựa vào vai anh. Anh hôn em. Và e hôn anh... sáng dậy nấu ăn cho vợ. Vợ ơi dậy đi. Nhiều nhiều thứ lắm. Nếu ai cùng si nghĩ để lại sdt anh sẽ gọi lại

VoviMhan
20-02-2018, 17:01
Và rồi chợt tỉnh giấc nhìn xung quanh mình ko thấy ai

Nguyen Ha
20-02-2018, 19:09
Duyên khi tôi tìm được rum diendanhiv này.
Còn nợ hay thì chưa biết. Mỗi người mỗi cách suy nghĩ khác nhau. Còn tôi thì chỉ muốn yên bề gia thất. Không muốn xô bồ với mọi thứ xung quanh. Mua được 1 miếng đất. Cắt 1 cái nhà. Mở 1 tiệm bán đồ gia dụng. Vài mẫu đất trồng trọt. 1 người yêu dúng nghĩa hơn là người vợ( gay ) mua 1 chiếc xe hơi nhỏ nhỏ. Tối trở vợ đi chơi. Đêm đêm có em bên cạnh tựa vào vai anh. Anh hôn em. Và e hôn anh... sáng dậy nấu ăn cho vợ. Vợ ơi dậy đi. Nhiều nhiều thứ lắm. Nếu ai cùng si nghĩ để lại sdt anh sẽ gọi lại
Duyên phận là do trời định, muốn thế này cũng không được, không muốn thế kia cũng không xong. Quan trong là có ước mơ, có hy vọng là có mục tiêu phấn đấu. Chúc bạn sớm thực hiện được ước nguyện!

Hanhphuc11
22-02-2018, 12:53
tại sao lại không còn ai xung quanh

edison
22-02-2018, 13:22
bạn cũng có tâm hồn bay bổng đấy :D

VoviMhan
22-02-2018, 15:45
tại sao lại không còn ai xung quanh

Những điều bạn muốn thì thật tuyệt vời. Mình cũng ao ước được như vậy. Nhưng cuộc sống nó khắc nghiệt và thậm chí rất phủ phàng. Mình nói điều này là ý kiến cá nhân vì nó xuất phát từ thực tế riêng tôi.
Cuộc đời tôi buồn lắm nên khi đọc bài này của bạn mình rất thích vì nó là ước mơ của mình. Nhưng tại sao tôi lại kết câu "Và rồi chợt tỉnh giấc nhìn xung quanh mình ko thấy ai" vì đó là hiện thực của mình đó bạn.

vietnamboy96
22-02-2018, 17:33
Cuộc sống không như là mơ dẫu mún mơ nhưng vẫn ko thể mơ, e mới 22 tuổi, cũng mún có 1 người chồng để sống quãng đời còn lại, thật sự nghiêm túc

Boy96
27-02-2018, 16:22
cố lên a. !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Hanhphuc11
03-03-2018, 15:40
Đúng cuộc đời này cay nghiệt lắm...
Nói thật sự. Đời này không ai nói trước được điều ji? Nhưng giày dép có số. Con người. Tình yêu làm sao k có số nhỡ. Với lại khuyên mọi người nên để cho tâm hôn thanh thản chút. Đừng quá cuốn cuồn vì sợ 1 ngày phải chết...
Những thứ mà tôi sợ là:
- ko có tiền. Vì có tiền có thể điều khiển được mọi thứ. Có tiền trên núi nó cũng theo. Không tiền ở trên núi kệ mịa mày...
- ko có người yêu
=> Cách đây khoản 5 năm trước và 5 năm sau. Lúc vừa phát hiện bệnh. Thu nhập hàng tháng dư được tôi đều lao vào ăn chơi. Lo cho gia đình. Sắm sửa này kia. Thật sự k ai biết đâu. 5 năm sau. Hiện tại. Cũng vì 1 câu nói của 1 thằng bốc xếp. Xem thường mình. Mình đã cố gắng. Chắc cũng được mấy chục % nhưng cũng vẫn chưa đến đâu. Hiện tại sống ki bo hơn. K xài hoan phí hơn. Tính từng đồng từng cắt. Lúc đó bên cạnh chả còn ai. Lúc có tiền người này rủ đi. Người kia rủ đi. Lúc k tiền. Đố ai rủ. Các bạn hãy sống lạc quan. Ông trời cho ta có cái mà đứa khác k có. Vậy tại sao chúng ta k vì cái mà đấu tranh. Đó chính là thứ thách của ông trời. Chúa jesu dành cho chúng ta. Ngta có câu. K ai giàu 3 họ. Không ai khó 3 đời. Nên đừng bi quan. 1 vài bạn trên diễn đàng. Nói thật sự. Hiện trong tình cảnh bj quan. Muốn chết đi. Mình tìm đủ mọi cách. Để cứu người ấy. K phải khen. Nhưng chyn người ta thì mình nói rất hay. Nhưng chuyn của mjh. Nó cứ theo 1 cái vòng luẩn quẩn. K bik đường nào gỡ. Hihi

Hanhphuc11
03-03-2018, 15:48
Nếu như e nào đồng ý hẹn hò với anh. Thì cho a số điện thoại... anh là 1 người sống có trách nhiệm....

Sang1119
04-03-2018, 14:53
Neu o binh duong lw dc thi lien he 01664491236

Charles
04-03-2018, 14:56
Neu o binh duong lw dc thi lien he 01664491236

Khi tham gia diễn đàn bạn vui lòng viết chữ có dấu, đây là quy định của diễn đàn.

saotinhyeuvn
17-03-2018, 07:50
Chào anh anh có thể cho em làm quen anh không. Anh cho em liên lạc vào email: tranngoctuan93@gmail.com nhé

Cuocdoitrongmattoi
15-12-2018, 20:24
Nếu như e nào đồng ý hẹn hò với anh. Thì cho a số điện thoại... anh là 1 người sống có trách nhiệm....

Tin tưởng và hy vọng hạnh phúc, nhưng cũng cần tỉnh táo để nhận biết đâu là tình yêu nha !

Kenny tran
16-12-2018, 20:09
vk đây kb zalo e nha 0898434203

love_shine9x
17-12-2018, 08:40
không ai đánh thuế ước mơ ^^ hi vọng a tìm được 1 người như ý mình .

Archiely
26-12-2018, 22:18
Đúng cuộc đời này cay nghiệt lắm...
Nói thật sự. Đời này không ai nói trước được điều ji? Nhưng giày dép có số. Con người. Tình yêu làm sao k có số nhỡ. Với lại khuyên mọi người nên để cho tâm hôn thanh thản chút. Đừng quá cuốn cuồn vì sợ 1 ngày phải chết...
Những thứ mà tôi sợ là:
- ko có tiền. Vì có tiền có thể điều khiển được mọi thứ. Có tiền trên núi nó cũng theo. Không tiền ở trên núi kệ mịa mày...
- ko có người yêu
=> Cách đây khoản 5 năm trước và 5 năm sau. Lúc vừa phát hiện bệnh. Thu nhập hàng tháng dư được tôi đều lao vào ăn chơi. Lo cho gia đình. Sắm sửa này kia. Thật sự k ai biết đâu. 5 năm sau. Hiện tại. Cũng vì 1 câu nói của 1 thằng bốc xếp. Xem thường mình. Mình đã cố gắng. Chắc cũng được mấy chục % nhưng cũng vẫn chưa đến đâu. Hiện tại sống ki bo hơn. K xài hoan phí hơn. Tính từng đồng từng cắt. Lúc đó bên cạnh chả còn ai. Lúc có tiền người này rủ đi. Người kia rủ đi. Lúc k tiền. Đố ai rủ. Các bạn hãy sống lạc quan. Ông trời cho ta có cái mà đứa khác k có. Vậy tại sao chúng ta k vì cái mà đấu tranh. Đó chính là thứ thách của ông trời. Chúa jesu dành cho chúng ta. Ngta có câu. K ai giàu 3 họ. Không ai khó 3 đời. Nên đừng bi quan. 1 vài bạn trên diễn đàng. Nói thật sự. Hiện trong tình cảnh bj quan. Muốn chết đi. Mình tìm đủ mọi cách. Để cứu người ấy. K phải khen. Nhưng chyn người ta thì mình nói rất hay. Nhưng chuyn của mjh. Nó cứ theo 1 cái vòng luẩn quẩn. K bik đường nào gỡ. Hihi vui lên anh oi. Email nc làm quen nè anh archie.lee.115
@gmail.com :ddd

Ntgiau092
27-12-2018, 16:04
Ước gì anh ấy là người thuộc về mình mình khao khát lau lắm rồi nhưng ko có haizzz không Chin không một không hai không không sáu ba rất vui dc biết a

WhiteWolf1990
12-01-2022, 22:41
Mail mình alvin.masaro.spears@gmail.com...Mail cho mình nha.

Vô thường lắm
05-02-2022, 23:23
0704416770

diendanhiv88
16-03-2022, 11:27
Èo ước mơ ý bây giờ sức 2 thanh niên về ở vs nhau cố gắng là làm ra được nhé!!!
Chúc cậu tìm được bà xã như ý

Alex 21
25-05-2022, 22:00
Một ngày mới

Shine2992
02-10-2022, 22:49
Có bạn nào ở Hn làm quen hôngg