PDA

View Full Version : Vệ sinh, trám răng và nguy cơ?

alakazam9998
26-11-2013, 13:47
Cách đây 10 ngày em có đi vệ sinh và trám răng tại 1 phòng nha gần nhà của 1 ông nha sỹ về hưu, ông này đã làm nhiều năm, người các xóm xung quanh thường xuyên làm ở đây, nhưng phòng nha này chả có biển hiệu gì cả.

Khi em vào thì thấy có 1 người vừa làm xong đi ra, người này cũng chính là bạn em (bữa nay e hỏi nó thì nó bảo là nó là người vệ sinh răng đầu tiên của ngày hôm đó, lúc vệ sinh răng nó cũng bị chảy máu nướu). Thằng bạn em vừa vệ sinh răng xong thì đi ra, em vào ngay lúc đó, lúc e vào thì thấy mấy cái tay khoan răng được móc gần cái máy mà không thấy ổng vệ sinh sau khi làm răng cho thằng bạn em xong gì cả.

Em lo là mấy cái khoan đó dính máu của thằng bạn em lúc nó vệ sinh răng trước xong tới e vệ sinh răng sau (e cũng bị chảy máu nướu). Sau khi vệ sinh răng e còn có trám răng nữa, lúc trám xong chắc sẽ chảy máu nhiều. Hành vi này làm em rất lo lắng @@

Mong mọi người giúp đỡ tư vấn cho em ạ.

alakazam9998
26-11-2013, 14:46
Hãy trả lời em :(

songchungvoi_HIV
26-11-2013, 14:49
Hãy trả lời em :(
Nghi-ngo-nhiem-HIV-do-kham-chua-rang-o-Viet-Nam (http://diendanhiv.vn/threads/5806-Nghi-ngo-nhiem-HIV-do-kham-chua-rang-o-Viet-Nam?p=45325#post45325)

alakazam9998
26-11-2013, 15:29
Rồi, 4 tuần đi làm cái combo luôn @@

Tuanmecsedec
26-11-2013, 15:39
Cách đây 10 ngày em có đi vệ sinh và trám răng tại 1 phòng nha gần nhà của 1 ông nha sỹ về hưu, ông này đã làm nhiều năm, người các xóm xung quanh thường xuyên làm ở đây, nhưng phòng nha này chả có biển hiệu gì cả.

Khi em vào thì thấy có 1 người vừa làm xong đi ra, người này cũng chính là bạn em (bữa nay e hỏi nó thì nó bảo là nó là người vệ sinh răng đầu tiên của ngày hôm đó, lúc vệ sinh răng nó cũng bị chảy máu nướu). Thằng bạn em vừa vệ sinh răng xong thì đi ra, em vào ngay lúc đó, lúc e vào thì thấy mấy cái tay khoan răng được móc gần cái máy mà không thấy ổng vệ sinh sau khi làm răng cho thằng bạn em xong gì cả.

Em lo là mấy cái khoan đó dính máu của thằng bạn em lúc nó vệ sinh răng trước xong tới e vệ sinh răng sau (e cũng bị chảy máu nướu). Sau khi vệ sinh răng e còn có trám răng nữa, lúc trám xong chắc sẽ chảy máu nhiều. Hành vi này làm em rất lo lắng @@

Mong mọi người giúp đỡ tư vấn cho em ạ.

Họ là Bác Sỹ đã được học qua đào tạo chuyên môn và nguyên tắc của ngành y.Những dụng cụ sẽ được tẩy trùng.Là Một Bác Sỹ họ cũng không dám sử dụng như cầm một dụng cụ DƠ mà làm.Bản thân mình kỹ 1 thì Bác Sỹ họ kỹ tới 10.Do bạn lo lắng thôi.

alakazam9998
26-11-2013, 16:19
Anh Tuấn phân tích rất có lý, em đã không còn lo lắng nhiều như trước, cám ơn anh :)