PDA

View Full Version : Lo lắng từ việc đi xét nghiệm

lolang13
01-03-2018, 20:00
Xin chào các anh chị trong diễn đàn. chiều nay em có lên Trung tâm PC HIV tỉnh để xét nghiệm (do em lo lắng 3 tháng trước có đi nguy cơ). Trước khi em được lấy máu thì kỹ thuật viên xét nghiệm có lấy máu xét nghiệm cho NCH (vì trước đó người này được tư vấn uống thuốc Arv). Sau đó KTV không thay găng tay, lấy máu cho em thì bị bể ven đến 3 lần, máu chảy ra khoảng một giọt. Anh chị cho em hỏi, nếu KTV lấy máu cho NCH trước mà có dính máu trên găng tay thì khi bị bể ven như vậy, có máu chảy ra, KTV dùng găng tay sờ vào chỗ bị bể ven bắt ven để lấy máu tiếp thì có nguy cơ không ạ. Em cám ơn anh chị

lolang13
01-03-2018, 20:02
Hôm nay KQ XN của em âm tính ạ

Nguyen Ha
01-03-2018, 20:09
Xin chào các anh chị trong diễn đàn. chiều nay em có lên Trung tâm PC HIV tỉnh để xét nghiệm (do em lo lắng 3 tháng trước có đi nguy cơ). Trước khi em được lấy máu thì kỹ thuật viên xét nghiệm có lấy máu xét nghiệm cho NCH (vì trước đó người này được tư vấn uống thuốc Arv). Sau đó KTV không thay găng tay, lấy máu cho em thì bị bể ven đến 3 lần, máu chảy ra khoảng một giọt. Anh chị cho em hỏi, nếu KTV lấy máu cho NCH trước mà có dính máu trên găng tay thì khi bị bể ven như vậy, có máu chảy ra, KTV dùng găng tay sờ vào chỗ bị bể ven bắt ven để lấy máu tiếp thì có nguy cơ không ạ. Em cám ơn anh chị

Bạn bấm vào đây, có rất nhiều câu trả lời cho bạn.

Chủ đề: Sợ lây nhiễm HIV từ việc đi xét nghiệm (http://diendanhiv.vn/threads/1647-Chu-de-So-lay-nhiem-HIV-tu-viec-di-xet-nghiem)

lolang13
01-03-2018, 20:22
Dạ bông gòn của em không có cồn luôn ạ :((

Nguyen Ha
01-03-2018, 20:39
Chủ đề tôi đưa bạn nên đọc hết sẽ có nhiều câu trả lời cho bạn.

Tuanmecsedec
02-03-2018, 07:23

100% không có chuyện có nguy cơ từ việc đi xét nghiệm đâu bạn.Cho dù có như thế nào.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.