PDA

View Full Version : Sợ lây nhiễm HIV mà không biết từng có quan hệ tình dục không an toàn

khongbietsaonua
02-03-2018, 08:11
nhờ tư vấn giùm em. em nay 30 tuổi lúc trước khi còn học phổ thông em có quan hệ tình dục không an toàn với các bạn nữ. cũng vài lần. Đến năm 26 tuổi em lấy vợ và sinh được em bé. Cho em hỏi nếu em bị hiv thì sẽ lây cho vợ và con của em phải không. Vì trước giờ em chưa đi xét nghiệm. nhưng lúc vợ em có bầu 3 tháng có đăng ký xét nghiệm dị tật thai nhi em nhớ không lầm đóng khoảng 3 triệu gì đó. Nếu trường hợp vợ em lây nhiễm hiv từ em thì lúc này ngta xét nghiệm dị tật thai nhi biết không vậy anh chị. E rất lo lắng sợ vợ và con bị lây nhiễm. Hiện tại giờ con em vẫn khỏe mạnh ạ.

Tuanmecsedec
02-03-2018, 08:23
nhờ tư vấn giùm em. em nay 30 tuổi lúc trước khi còn học phổ thông em có quan hệ tình dục không an toàn với các bạn nữ. cũng vài lần. Đến năm 26 tuổi em lấy vợ và sinh được em bé. Cho em hỏi nếu em bị hiv thì sẽ lây cho vợ và con của em phải không. Vì trước giờ em chưa đi xét nghiệm. nhưng lúc vợ em có bầu 3 tháng có đăng ký xét nghiệm dị tật thai nhi em nhớ không lầm đóng khoảng 3 triệu gì đó. Nếu trường hợp vợ em lây nhiễm hiv từ em thì lúc này ngta xét nghiệm dị tật thai nhi biết không vậy anh chị. E rất lo lắng sợ vợ và con bị lây nhiễm. Hiện tại giờ con em vẫn khỏe mạnh ạ.

Vấn đề của Vợ bạn là chắc chắn có xét nghiệm HIV rồi.Nhưng kết quả đó là của Vợ bạn.Bạn phải đi xét nghiệm,vì ngay cả bạn bị nhiễm thật sự chưa hẳn là phải lây cho Vợ.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

khongbietsaonua
02-03-2018, 08:27
Trong trường hợp xét nghiệm như vậy là vợ và con em không có hiv phải không anh. Nếu e có sẽ lấy chớ anh. Vợ chồng sinh hoạt quan hệ mà không lây hả anh

Tuanmecsedec
02-03-2018, 08:45
Trong trường hợp xét nghiệm như vậy là vợ và con em không có hiv phải không anh. Nếu e có sẽ lấy chớ anh. Vợ chồng sinh hoạt quan hệ mà không lây hả anh

Bạn nên nhớ hiện tại Xã Hội, có rất nhiều cặp Vợ Chồng,Vợ có HIV mà quan hệ với chồng hoặc Chồng có HIV mà quan hệ với vợ vẫn may mắn không lây truyền HIV cho nhau.

Vì vậy,bản thân của bạn phải đi xét nghiệm mới biết.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

khongbietsaonua
02-03-2018, 08:51
Em sẽ đi xét nghiệm nhưng em nhờ a chốt giùm em để em yên tâm trong trường hợp của em là vợ và con của em là 100% không bị hiv phải không anh. E chỉ sợ lây cho vợ và con thôi.

Tuanmecsedec
02-03-2018, 09:03
Em sẽ đi xét nghiệm nhưng em nhờ a chốt giùm em để em yên tâm trong trường hợp của em là vợ và con của em là 100% không bị hiv phải không anh. E chỉ sợ lây cho vợ và con thôi.

Vợ con em thì không sao rồi.

khongbietsaonua
02-03-2018, 09:05
Nếu trường hợp vợ và con em bị lây từ em là khi xét nghiệm dị tật thai nhi người ta sẽ biết phải không anh. E nhớ là có xét nghiệm máu nữa. Nhưng khi làm xét nghiệm thì bs không nói gì hết.

Tuanmecsedec
02-03-2018, 09:09
Nếu trường hợp vợ và con em bị lây từ em là khi xét nghiệm dị tật thai nhi người ta sẽ biết phải không anh. E nhớ là có xét nghiệm máu nữa. Nhưng khi làm xét nghiệm thì bs không nói gì hết.
Khi phụ Nữ sanh có xét nghiệm HIV bạn.Bác Sĩ không nói gì thì Vợ bạn không có sao.

khongbietsaonua
02-03-2018, 09:15
Dạ. E cảm ơn nhiều lắm ạ. Em sẽ đi xét nghiệm. Xét nghiệm cho yên tâm không lo nữa. Vì từ khi có gia đình em chưa bao giờ đi quan hệ bậy bạ.

Nguyen Ha
02-03-2018, 09:51

Dạ. E cảm ơn nhiều lắm ạ. Em sẽ đi xét nghiệm. Xét nghiệm cho yên tâm không lo nữa. Vì từ khi có gia đình em chưa bao giờ đi quan hệ bậy bạ.

Vấn đề của bạn bạn cần đi xét nghiệm vì trước đó bạn quan hệ không an toàn. Còn vợ con bạn đã có XN trước khi sinh rồi nên bạn yên tâm.

khongbietsaonua
04-03-2018, 10:55
Cho em hỏi khoảng 2 năm trước tự nhiên em bị ho em xét nghiệm bc kết luận bị lao phổi. Và em đã điều trị khỏi. Không biết khi mình bị vậy bs có biết bị nhiễm hiv không vậy anh chị. Tại em nhớ là k có xét nghiệm máu gì hết. em điều trị và khám ở bệnh viện lớn ở tphcm. Sao giờ thấy lo quá. Nếu bị thì sẽ lây cho vợ và con mà sao ko lây. Hay tại vì em bệnh trùng hợp với triệu chứng của hiv.

Charles
04-03-2018, 11:23
Cho em hỏi khoảng 2 năm trước tự nhiên em bị ho em xét nghiệm bc kết luận bị lao phổi. Và em đã điều trị khỏi. Không biết khi mình bị vậy bs có biết bị nhiễm hiv không vậy anh chị. Tại em nhớ là k có xét nghiệm máu gì hết. em điều trị và khám ở bệnh viện lớn ở tphcm. Sao giờ thấy lo quá. Nếu bị thì sẽ lây cho vợ và con mà sao ko lây. Hay tại vì em bệnh trùng hợp với triệu chứng của hiv.

Bạn đi khám lao thì chỉ biết bệnh lao thôi chứ sao biết được HIV. Vì HIV không bắt buộc XN, nếu bạn không yêu cầu thì không ai tự ý XN cho bạn.

khongbietsaonua
04-03-2018, 11:26
Vậy có phải triệu chứng của lao biến chứng không vậy anh chị. Sao rầu thế.

Charles
04-03-2018, 11:30
Vậy có phải triệu chứng của lao biến chứng không vậy anh chị. Sao rầu thế.

Vấn đề này bạn phải đi khám mới biết chính xác.

khongbietsaonua
04-03-2018, 11:33
Sao có thể dám đi xét nghiệm. E nghĩ chắc em ko đâu đâu, vợ con em bt. nếu e bị sẽ lây rùi đúng không. Tính đến thời gian cưới và có con gần 2 năm.

Charles
04-03-2018, 11:37
Sao có thể dám đi xét nghiệm. E nghĩ chắc em ko đâu đâu, vợ con em bt. nếu e bị sẽ lây rùi đúng không. Tính đến thời gian cưới và có con gần 2 năm.

Không phải bạn có HIV thì vợ bạn 100% sẽ bị lây, vì thực tế có nhiều cặp vợ chồng chồng bị mà vợ không bị.
Còn với HIV chỉ có XN máu mới biết, không phải cứ ốm yếu mới bị, đầy người đang khỏe mạnh bình thường đi XN phát hiện nhiễm HIV.

khongbietsaonua
04-03-2018, 11:43
Sao nghe rầu quá anh. Em nhớ ngày xưa có quen rùi hôn hít thủ dâm thôi không lẻ bị hiv hả anh. Nếu giờ phát hiện trị kịp không anh. Cơ hội sống không anh. E giờ thì khỏe mạnh

Charles
04-03-2018, 11:46
Sao nghe rầu quá anh. Em nhớ ngày xưa có quen rùi hôn hít thủ dâm thôi không lẻ bị hiv hả anh. Nếu giờ phát hiện trị kịp không anh. Cơ hội sống không anh. E giờ thì khỏe mạnh

Chỉ hôn hít thủ dâm thôi thì không có nguy cơ.

Tuanmecsedec
04-03-2018, 15:18

Vấn đề này đã tư vấn cho bạn rồi,bạn không được Spam lập lại nữa,bạn phải đi xét nghiệm mới biết,chứ không dựa vào kết quả của vợ con bạn.

khongbietsaonua
06-04-2018, 08:42
Sau bao ngày lo âu hôm nay e có đi xét nghiệm HIV ARC HIV AG/AB COMBO* với kết quả âm tính. Cho em hỏi với xét nghiệm hiv ag/ab combo* này an toàn là em không nhiễm hiv chưa vậy anh chị. Nghe nói xét nghiệm combo này là chính xác phải không vậy anh chị.

Tuanmecsedec
06-04-2018, 08:57
Sau bao ngày lo âu hôm nay e có đi xét nghiệm HIV ARC HIV AG/AB COMBO* với kết quả âm tính. Cho em hỏi với xét nghiệm hiv ag/ab combo* này an toàn là em không nhiễm hiv chưa vậy anh chị. Nghe nói xét nghiệm combo này là chính xác phải không vậy anh chị.

Phương pháp HIV Ag/Ab tức là phương pháp kết hợp tìm kháng thể và kháng nguyên.Vì vậy khi âm tính thì yên tâm 100%.

khongbietsaonua
06-04-2018, 08:59
Dạ. Cho em hỏi HIV Ag/Ab em nghe nói là nếu mình có nguy cơ thì sau 4 tuần xét nghiệm thì xét nghiệm bằng phương pháp này chính xác phải không anh.

Tuanmecsedec
06-04-2018, 09:12
Dạ. Cho em hỏi HIV Ag/Ab em nghe nói là nếu mình có nguy cơ thì sau 4 tuần xét nghiệm thì xét nghiệm bằng phương pháp này chính xác phải không anh.

HIV Combo là phương pháp kết hợp(Kháng nguyên + Kháng thể) xét nghiệm chính xác từ 4 tuần(28 ngày) trở đi.Vì vậy dù 5 hay 6 hoặc 9 tuần v.v.v.v vẫn có giá trị.Nhưng có điều nếu đã 6 tuần trở đi thì xét nghiệm phương pháp tìm kháng thể đơn lẻ (Anti HIV ) là được rồi.

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

khongbietsaonua
06-04-2018, 09:30
Dạ. Nếu vậy trong trường hợp em đã an toàn đúng không anh chị. Cho dù em có nguy cơ từ lâu rồi.

Nguyen Ha
06-04-2018, 09:33
Dạ. Nếu vậy trong trường hợp em đã an toàn đúng không anh chị. Cho dù em có nguy cơ từ lâu rồi.

Xét nghiệm combo có giá trị từ 4 tuần trở đi. Dù lâu rồi thì PP xét nghiệm này cũng chính xác.