PDA

View Full Version : xét nghiệm hiv sau 1 năm bằng PP CombiPT

mngiupem
26-11-2013, 23:32
Anh chị cho em hỏi ?

em xét nghiệm hiv ở PASTEUR sau 1 năm theo CHiến Lược 3 : PXN HIV và sinh học phân tử VILAS Med 015 :

Chua phát hiện kháng thể kháng Hiv sinh phẩm CombiPT như vậy em yên tâm rồi phải không ah

em muốn hỏi PP combipt nhu trên có phải là PP Ag / Ab không ah , hay chỉ là PP Ab
và pp này là thế hệmấy vậy Anh chị ( em có xem qua phần các PPXN mà diển đàn có đề ra nhưng em không thấy thông tin ghi pp này ah. ) Mong anh chị tư vấn giúp ah . Kính Gửi

songchungvoi_HIV
26-11-2013, 23:41
Anh chị cho em hỏi ?

em xét nghiệm hiv ở PASTEUR sau 1 năm theo CHiến Lược 3 : PXN HIV và sinh học phân tử VILAS Med 015 :

Chua phát hiện kháng thể kháng Hiv sinh phẩm CombiPT như vậy em yên tâm rồi phải không ah

em muốn hỏi PP combipt nhu trên có phải là PP Ag / Ab không ah , hay chỉ là PP Ab
và pp này là thế hệmấy vậy Anh chị ( em có xem qua phần các PPXN mà diển đàn có đề ra nhưng em không thấy thông tin ghi pp này ah. ) Mong anh chị tư vấn giúp ah . Kính Gửi
Cho dù bạn có nguy cơ thật sự với GMD nhiễm HIV thì KQ XN AT chiến lược 3 cho thời gian 1 năm sau nguy cơ là an toàn tuyệt đối. Combi hay Combo là một = Ag/Ab Combi/Combo/Eliza
Bạn có thể tham khảo:
Cac-nguyen-ly-va-phuong-phap-xet-nghiem-hiv (http://diendanhiv.vn/threads/246-Cac-nguyen-ly-va-phuong-phap-xet-nghiem-hiv)
Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo (http://diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)

trungan1987
27-11-2013, 00:05
Anh chị cho em hỏi ?

Với kết quả như vậy thì bạn hoàn toàn yên âm...

Tuanmecsedec
27-11-2013, 06:36
Anh chị cho em hỏi ?

Bạn xét nghiệm sau 1 năm âm tính tại Pasteur theo chiến lược 3 thì bạn yên tâm đi.Thuật ngữ Combi hay Combo là 1 ( HIV Ag/Ab)

Donghpcc90
27-11-2013, 07:06
sau một năm mà vẫn còn lo

HIV/AIDS.
27-11-2013, 07:08
sau một năm mà vẫn còn lo
Với kết quả 1 năm mà thì bạn chắc chắn an toàn. Bạn cih3 lo lắng khi bạn có nguy cơ mới tròng thời gian gần đây

Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)