PDA

View Full Version : Tư vấn xét nghiệm 6,7,8,9 tuần HIV Combi PT âm tính

Ledao
06-03-2018, 22:31
Chào anh tuấn và các anh chị trong BQT.em muốn hỏi một chút về xét nghiệm mong anh tuấn cùng các anh chị trong BQT tư vấn giúp em.sau nguy cơ 24 ngày em có đi pasteur làm xét nghiệm.em yêu cầu làm phương pháp combo nhưng khi trả kết quả thì em thấy là chưa phát hiện kháng thể kháng hiv trong mẫu thử sử dụng sinh phẩm hiv combi pt và có chữ chiến lược 3 nữa.và sau đó các tuần 6.7.8.9 em làm tiếp xét nghiệm hiv combi pt ở medlatec và đều cho kết quả âm tính.cho em hỏi như vậy em đã an toàn chưa? Từ bữa đó đến giờ em hoang mang tột độ.không thể làm được gì hết.mong anh tuấn và các anh chị trong BQT giúp em với

Nguyen Ha
06-03-2018, 23:08
Chào anh tuấn và các anh chị trong BQT.em muốn hỏi một chút về xét nghiệm mong anh tuấn cùng các anh chị trong BQT tư vấn giúp em.sau nguy cơ 24 ngày em có đi pasteur làm xét nghiệm.em yêu cầu làm phương pháp combo nhưng khi trả kết quả thì em thấy là chưa phát hiện kháng thể kháng hiv trong mẫu thử sử dụng sinh phẩm hiv combi pt và có chữ chiến lược 3 nữa.và sau đó các tuần 6.7.8.9 em làm tiếp xét nghiệm hiv combi pt ở medlatec và đều cho kết quả âm tính.cho em hỏi như vậy em đã an toàn chưa? Từ bữa đó đến giờ em hoang mang tột độ.không thể làm được gì hết.mong anh tuấn và các anh chị trong BQT giúp em với

Bạn yên tâm với kết quả xét nghiệm này.

Nguyen Ha
06-03-2018, 23:08

Bạn yên tâm với kết quả xét nghiệm này.

Ledao
06-03-2018, 23:30
Em có cần làm thêm xét nghiệm nữa không chị.em lo quá.em kể nguy cơ để anh chị tư vấn giúp em nha

Nguyen Ha
06-03-2018, 23:31
Em có cần làm thêm xét nghiệm nữa không chị.em lo quá.em kể nguy cơ để anh chị tư vấn giúp em nha
Bộ y tế khuyến cáo xét nghiệm chốt sau nguy cơ 12 tuần.

Charles
06-03-2018, 23:34

Bạn yên tâm với chuỗi kết quả này, xét nghiệm lại 1 lần ở tuần 12 cho đủ thủ tục thôi.

Ledao
06-03-2018, 23:38
Chuyện là thế này ạ.em có quan hệ bằng tay với cô gái massa.tay quan hệ sáng hôm sau nhìn thì bình thường nhưng tay không quan hệ có một vết thương nhỏ còn mới.em lo khi rưa tay thì có nguy cơ không anh chị? Và người đó có chạm lưỡi vào đầu dương vật em khoảng 5 giây gì đó.tại hôm đó em say rượu nên không biết thêm còn nguy cơ gì không nhưng tuyệt đối không có quan hệ tình dục thực sự

Charles
06-03-2018, 23:39
Chuyện là thế này ạ.em có quan hệ bằng tay với cô gái massa.tay quan hệ sáng hôm sau nhìn thì bình thường nhưng tay không quan hệ có một vết thương nhỏ còn mới.em lo khi rưa tay thì có nguy cơ không anh chị? Và người đó có chạm lưỡi vào đầu dương vật em khoảng 5 giây gì đó.tại hôm đó em say rượu nên không biết thêm còn nguy cơ gì không nhưng tuyệt đối không có quan hệ tình dục thực sự

Như vậy bạn không có nguy cơ.

Nguyen Ha
06-03-2018, 23:40
Như vậy bạn yên tâm 100% với kết quả xét nghiệm này, ko cần xét nghiệm nữa.

Ledao
06-03-2018, 23:47
Thật không anh chị.em lo quá.anh chị cứ nói thật những gì anh chị biết.đừng động viên em vì em là người đáng trách...nguy cơ em nhớ chỉ có như vậy thôi.không có quan hệ tình dục và cũng không có OS cho người đó

Nguyen Ha
06-03-2018, 23:50
Thật không anh chị.em lo quá.anh chị cứ nói thật những gì anh chị biết.đừng động viên em vì em là người đáng trách...nguy cơ em nhớ chỉ có như vậy thôi.không có quan hệ tình dục và cũng không có OS cho người đó
Thật thì bảo thật chứ ai động viên. Bạn yên tâm ko cần xét nghiệm nữa.

Ledao
06-03-2018, 23:56
Dạ.vậy em cũng yên tâm được chút nào.tại từ bữa đến giờ em lo lắng mất phương hướng không thể làm được gì hết.tết em về nhà lại sợ ăn.uống.ngủ.nghỉ.tắm giặt.lỡ có ai đó dùng bàn chải đánh răng của em.....không lúc nào em ngưng suy nghĩ được.vậy giờ em có thể trở lại cuộc sống bình thường được chưa....?

Nguyen Ha
07-03-2018, 01:26
Dạ.vậy em cũng yên tâm được chút nào.tại từ bữa đến giờ em lo lắng mất phương hướng không thể làm được gì hết.tết em về nhà lại sợ ăn.uống.ngủ.nghỉ.tắm giặt.lỡ có ai đó dùng bàn chải đánh răng của em.....không lúc nào em ngưng suy nghĩ được.vậy giờ em có thể trở lại cuộc sống bình thường được chưa....?

Có ai cấm bạn trở lại với tự nhiên đâu. Thoải mái đi.

Tuanmecsedec
07-03-2018, 06:58

Phương pháp HIV Combi PT là phương pháp kết hợp tìm kháng thể và kháng nguyên.

Nếu sau 6,7,8,9 tuần bạn xét nghiệm phương pháp HIV Combo âm tính thì yên tâm mình không nhiễm .Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề này :

Chủ đề: Xét nghiệm combo 4 tuần âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/5685-Xet-nghiem-combo-4-tuan-am-tinh)
Chủ đề: 28 ngày âm tính phương pháp hiv combo ? (http://diendanhiv.vn/threads/6761-28-ngay-am-tinh-phuong-phap-hiv-combo)
Chủ đề: em xét nghiệm Combo đúng 28 ngày (http://diendanhiv.com.vn/threads/7870-em-xet-nghiem-Combo-dung-28-ngay)
Chủ đề: Quan hệ không bcs xét nghiệm 28 ngày combo âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/11302-Quan-he-khong-bcs-xet-nghiem-28-ngay-combo-am-tinh)

Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn? (http://diendanhiv.com.vn/threads/8255-Tai-sao-Viet-Nam-chua-khang-dinh-4-tuan-xet-nghiem-hiv-combo-AT-la-da-an-toan)
Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua (http://diendanhiv.vn/threads/15973-xet-nghiem-HIV-Combo-ben-nuoc-ngoai-4-tuan-am-tinh-bac-si-bao-ko-can-xet-nghiem-nua)

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Charles
07-03-2018, 07:02

Khi tư vấn không có khái niệm động viên, bạn yên tâm đi.

Ledao
07-03-2018, 07:23
Dạ.về nguy cơ thì em nhớ thì em nhớ chỉ có nhiêu đó thôi.sau thời gian đó khoảng 20 ngày là tết dương lịch thời tiết thay đổi em co bị ho xổ mũi mấy ngày.hình như phát ban bất thường thì có lẽ không có.có tiêu chảy 1 hoặc 2 ngày gì đó nhưng em cố gắng ăn uống lại thì nó lại hết.dạo gần đây có lên mấy cái nốt màu đỏ trên tay hơn chục ngày thì nó lại hết em cũng không biết nữa.giả sử có nguy cơ thực sự thì những kết quả xét nghiệm trên đã an toàn chưa anh chị? Và đã có ai bị thay đổi kết quả sau 12 tuần chưa

Tuanmecsedec
07-03-2018, 07:42
Dạ.về nguy cơ thì em nhớ thì em nhớ chỉ có nhiêu đó thôi.sau thời gian đó khoảng 20 ngày là tết dương lịch thời tiết thay đổi em co bị ho xổ mũi mấy ngày.hình như phát ban bất thường thì có lẽ không có.có tiêu chảy 1 hoặc 2 ngày gì đó nhưng em cố gắng ăn uống lại thì nó lại hết.dạo gần đây có lên mấy cái nốt màu đỏ trên tay hơn chục ngày thì nó lại hết em cũng không biết nữa.giả sử có nguy cơ thực sự thì những kết quả xét nghiệm trên đã an toàn chưa anh chị? Và đã có ai bị thay đổi kết quả sau 12 tuần chưa

Bạn yên tâm những kết quả đó đi.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Ledao
07-03-2018, 07:52
Với dạo này em hay ngứa linh tinh nữa.anh tuấn và các anh chị tư vấn cho em với...

Ledao
07-03-2018, 07:58
Vậy đủ 12 tuần đi chốt là được phải không anh tuấn.có ai 9 tuần combi pt mà 12 tuần thay đổi kết quả không anh?

Nguyen Ha
07-03-2018, 07:59
Vậy đủ 12 tuần đi chốt là được phải không anh tuấn.có ai 9 tuần combi pt mà 12 tuần thay đổi kết quả không anh?
Chốt chỉ là thủ tục, kết quả sẽ không đổi. Bạn yên tâm.

Tuanmecsedec
07-03-2018, 08:08

Hiện tại chưa có ca nào bạn.

Charles
07-03-2018, 08:15

100% kết quả không thay đổi.

Ledao
07-03-2018, 10:13
Em chắc được bao nhiêu phần trăm anh tuấn.em lo quá anh ơi...

Ledao
07-03-2018, 10:16
Có thật 100% kết quả không thay đổi không anh...

Ledao
07-03-2018, 10:19

Charles
07-03-2018, 10:33

Bạn đọc lại đi, đừng spam bài như vậy.

Ledao
07-03-2018, 10:46
Dạ.em xin lỗi.tại em chưa dùng quen giao diện.thật như vậy thì em mừng quá.những ngày qua em thực sự hoang mang.không ăn uống được gì hết..chỉ ngập đầu trong suy nghĩ và âu lo...

Ledao
07-03-2018, 18:59
Cho em hỏi thêm là trên tay em có mấy cái nốt đỏ.dạo trước thì có cái đỏ như màu cà chua và giờ có mấy cái nữa cũng không đỏ lắm.như vậy nó có liên quan gì không ạ

Charles
07-03-2018, 19:03
Cho em hỏi thêm là trên tay em có mấy cái nốt đỏ.dạo trước thì có cái đỏ như màu cà chua và giờ có mấy cái nữa cũng không đỏ lắm.như vậy nó có liên quan gì không ạ

Không có liên quan gì cả bạn.

Ledao
07-03-2018, 19:06
Chắc không anh.anh đánh giá trường hợp em an toàn chứ

Charles
07-03-2018, 19:42
Chắc không anh.anh đánh giá trường hợp em an toàn chứ

Truong Xuan khẳng định lần cuối bạn không có nguy cơ, không cần XN nữa.

Ledao
07-03-2018, 22:01
Dạ.cảm ơn các anh đã giúp đỡ em thật nhiều.những ngày qua em cảm thấy thực sự là những ngày khó khăn.không những em lo cho em mà còn những người thân sung quanh em...qua tết em bỗng nghĩ rằng...nếu như em không ở nhà thì em không phải âu lo đến nhường này...cảm giác...các anh biết đó..

Tuanmecsedec
08-03-2018, 07:45
Dạ.cảm ơn các anh đã giúp đỡ em thật nhiều.những ngày qua em cảm thấy thực sự là những ngày khó khăn.không những em lo cho em mà còn những người thân sung quanh em...qua tết em bỗng nghĩ rằng...nếu như em không ở nhà thì em không phải âu lo đến nhường này...cảm giác...các anh biết đó..

Bạn yên tâm,những gì mà ban quản trị đã tư vấn.

Ledao
08-03-2018, 08:43
Dạ.em cảm ơn

Ledao
08-03-2018, 17:43
Anh tuấn và các anh chị cho em hỏi.em hay bị cảm giác như kiến cắn trên da nhưng khi nhìn vào thì lại không thấy dấu hiệu gì.em lo qua...

Tuanmecsedec
09-03-2018, 07:07
Anh tuấn và các anh chị cho em hỏi.em hay bị cảm giác như kiến cắn trên da nhưng khi nhìn vào thì lại không thấy dấu hiệu gì.em lo qua...

Tuanmecsedec đề nghị bạn đọc lại những gì mà ban quản trị đã tư vấn,bạn không được Spam bài ở box này,vì đây là box chuyên mục tư vấn.

Bạn lưu ý đây là box tư vấn về xét nghiệm,bạn không được hỏi sai mục đích của box.Nếu bài hỏi của bạn hỏi sai mục đích của box thì sẽ bị xóa hoặc chuyển về đúng box và chủ đề này sẽ bị khóa lại.

Ledao
09-03-2018, 09:39
Dạ.em hiểu rồi

Ledao
09-03-2018, 20:38
Mai là đủ 70 ngày em tính đi làm xét nghiệm nữa.em lo quá...anh truong xuan cũnh nói trường hợp em không có nguy cơ thì không cần phải xét nghiệm nữa nhưng em lo lúc đó em say rượu nên không biết còn thêm nguy cơ gì nữa không.anh chị tư vấn thêm cho em đi ạ....

tinhyeumaunang88
09-03-2018, 20:57
BQT xóa bài hỏi trong chủ đề thành viên khác.

Ledao
09-03-2018, 21:13
BQT xóa bài dạng spam.

Charles
09-03-2018, 23:10
Mai là đủ 70 ngày em tính đi làm xét nghiệm nữa.em lo quá...anh truong xuan cũnh nói trường hợp em không có nguy cơ thì không cần phải xét nghiệm nữa nhưng em lo lúc đó em say rượu nên không biết còn thêm nguy cơ gì nữa không.anh chị tư vấn thêm cho em đi ạ....

Bạn muốn xét nghiệm thì cứ xét, BQT đã tư vấn rất rõ ràng rồi.

Ledao
10-03-2018, 10:50
Các anh chị trong BQT cho em hỏi thêm một câu nữa để em được yên tâm hơn là nếu một trường hợp có bệnh thì hoàn toàn có thể phát hiện được bằng các pp combi pt từ 24 ngày đến 6.7.8.9 tuần phải vậy không ạ.em cảm ơn...

Charles
10-03-2018, 11:04
Các anh chị trong BQT cho em hỏi thêm một câu nữa để em được yên tâm hơn là nếu một trường hợp có bệnh thì hoàn toàn có thể phát hiện được bằng các pp combi pt từ 24 ngày đến 6.7.8.9 tuần phải vậy không ạ.em cảm ơn...

Đúng rồi bạn.

Ledao
10-03-2018, 11:16
Như vậy em an toàn rồi phải không anh.những gì em nhớ em đã nói hết để các anh tư vấn cho em rồi.em chỉ sợ còn nguy cơ nhỏ nào nữa mà em không biết đến vì lúc đó em say mà thôi...nên em mới hỏi nhiều đến thế...mong các anh thông cảm.từ bữa đó đến giờ em chỉ ăn cơm với muối tiêu uống nước lavi thôi.hoàn toàn không có nguy cơ gì nữa ạ...

Charles
10-03-2018, 11:24
Như vậy em an toàn rồi phải không anh.những gì em nhớ em đã nói hết để các anh tư vấn cho em rồi.em chỉ sợ còn nguy cơ nhỏ nào nữa mà em không biết đến vì lúc đó em say mà thôi...nên em mới hỏi nhiều đến thế...mong các anh thông cảm.từ bữa đó đến giờ em chỉ ăn cơm với muối tiêu uống nước lavi thôi.hoàn toàn không có nguy cơ gì nữa ạ...

Bạn yên tâm đi.

Ledao
10-03-2018, 12:15
Dạ.em cam ơn

songlanhmanh88
10-03-2018, 12:45
1 loạt XN ÂM TÍNH nhưu vậy mà bạn còn xoắn cái gì nữa, yên tâm đi và hãy tận hưởng cuộc sống.

Tuanmecsedec
11-03-2018, 08:12

Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa.Vì ban quản trị đã tư vấn rõ ràng hết rồi,để không làm loãng topic hoặc ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện thành viên có thời gian ngồi đọc lại những gì đã được tư vấn.Vì vậy Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.