PDA

View Full Version : Quan hệ đồng tính nam bằng đường miệng

boiroiquadi
14-03-2018, 05:33
cho em hỏi là em là nam em lỡ cho một anh đồng tính nam dùng miệng OS dương vật của em. em biết là bữa đó dương vật em không trầy sướt và miệng của anh ấy không bị chảy máu, hay lỡ miệng. Mới đây em được biết anh ấy bị nhiễm giang mai. Xin cho em hỏi trong trường hợp của em cho anh ấy OS dương vật em như vậy em có nguy cơ bị lây giang mai từ anh ấy không vậy. Từ ngày ây đến giờ khoảng 1 tháng ạ. E rất sợ và hoang mang. Nhờ a chị tư vấn cho e

Tuanmecsedec
14-03-2018, 06:42
cho em hỏi là em là nam em lỡ cho một anh đồng tính nam dùng miệng OS dương vật của em. em biết là bữa đó dương vật em không trầy sướt và miệng của anh ấy không bị chảy máu, hay lỡ miệng. Mới đây em được biết anh ấy bị nhiễm giang mai. Xin cho em hỏi trong trường hợp của em cho anh ấy OS dương vật em như vậy em có nguy cơ bị lây giang mai từ anh ấy không vậy. Từ ngày ây đến giờ khoảng 1 tháng ạ. E rất sợ và hoang mang. Nhờ a chị tư vấn cho e

Không khuyến khích các quan hệ tình dục (trong đó có quan hệ tình dục bằng đường miệng - oral sex) với bạn tình mà mình không rõ về tình trạng nhiễm các bệnh truyền nhiễm lây qua đường tình dục của họ.

Các nghiên cứu cho thấy HIV rất ít có khả năng lây qua đường miệng. Tuy nhiên, quan hệ tình dục đường miệng có thể gây lây nhiễm một số bệnh lây qua đường tình dục khác như lậu, viêm gan siêu vi B,...

Chủ đề: Quan hệ đồng tính nam kích dục bằng miệng nguy cơ hiv ?. (http://diendanhiv.vn/threads/6795-Quan-he-dong-tinh-nam-kich-duc-bang-mieng-nguy-co-hiv)
Chủ đề: Oral sex với gay (http://www.diendanhiv.vn/threads/7648-Oral-sex-voi-gay)
Chủ đề: Quan hệ đồng giới bằng miệng sợ nhiễm hiv.anh tuấn và mọi người làm ơn giúp em với (http://diendanhiv.vn/threads/2775-Quan-he-dong-gioi-bang-mieng-so-nhiem-hiv-anh-tuan-va-moi-nguoi-lam-on-giup-em-voi)
Chủ đề: Quan hệ đồng tính nam kích dục bằng miệng nguy cơ hiv ?. (http://diendanhiv.com.vn/threads/6795-Quan-he-dong-tinh-nam-kich-duc-bang-mieng-nguy-co-hiv)

Chủ đề: MSM (Quan hệ đồng giới) và nguy cơ lây nhiễm HIV những điều cần biết (http://diendanhiv.com.vn/threads/5158-MSM-Quan-he-dong-gioi-va-nguy-co-lay-nhiem-HIV-nhung-dieu-can-biet)

Kích dục bằng miệng với HIV thì bạn yên tâm,bạn chỉ cần kiểm tra các bệnh tình dục khác thôi.

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

boiroiquadi
14-03-2018, 11:07
Nếu nói như a Tuấn là em có bị giang mai không vậy anh. Tại em chỉ xn viêm gan là không bị. Vậy e có nguy cơ lây giang mai không. Em rất lo

Nguyen Ha
14-03-2018, 11:32
Nếu nói như a Tuấn là em có bị giang mai không vậy anh. Tại em chỉ xn viêm gan là không bị. Vậy e có nguy cơ lây giang mai không. Em rất lo

Bạn quan hệ bằng miệng là có nguy cơ với giang mai, mào gà nữa chứ ko riêng gì viêm gan b.

boiroiquadi
14-03-2018, 13:28
Mà theo như chị Hà nói vậy em có nguy cơ giang mai hả chị. Sùi mà gà em chưa thấy gì hết. Mà em đâu có dùng miệng đâu chị. Người kia dùng miệng OS dương vật của em mà chị.

Nguyen Ha
14-03-2018, 13:46
Mà theo như chị Hà nói vậy em có nguy cơ giang mai hả chị. Sùi mà gà em chưa thấy gì hết. Mà em đâu có dùng miệng đâu chị. Người kia dùng miệng OS dương vật của em mà chị.
Như vậy là có nguy cơ với giang mai rồi. Nguy cơ của bạn khoảng 1 tháng rồi bạn nên đi xét nghiệm giang mai bằng phương pháp TPHA hoặc xét nghiệm bằng 2 PP RPR(VDRL) + Syphilis(Siemens).

boiroiquadi
Anh kia dùng miệng OS dương vật của em. Em không dùng miệng OS dương vật của anh kia mà cũng bị giang mai hả anh chị. HUHUHU

Nguyen Ha
Như vậy là có nguy cơ với giang mai rồi. Nguy cơ của bạn khoảng 1 tháng rồi bạn nên đi xét nghiệm giang mai bằng phương pháp TPHA hoặc xét nghiệm bằng 2 PP RPR(VDRL) + Syphilis(Siemens).

boiroiquadi
14-03-2018, 13:49
Nếu 1 tháng phát hiện sớm uống thuốc thì có điều trị khỏi không chị. Em mới lấy vợ. không biết sao nữa

Nguyen Ha
14-03-2018, 13:51
Nếu 1 tháng phát hiện sớm uống thuốc thì có điều trị khỏi không chị. Em mới lấy vợ. không biết sao nữa

Điều trị khỏi chứ. Nhưng khi chưa có kết quả xét nghiệm thì bạn nên giữ an toàn cho vợ.

boiroiquadi
14-03-2018, 13:55
mà chỉ OS 1 lần cũng bị nữa hả chị. Sao xui dữ vậy chị. Có ca nào OS với người bị giang mai mà không nhiễm giang mai từ người đó không vậy chị.hi

boiroiquadi
14-03-2018, 14:06
Cứ nghĩ là cho ngta dùng miệng thì không sao. Ai ngờ hậu quả như vậy. Có ca nào anh chị tư vấn mà 1 lần lỡ dại không bị nhiễm không vậy

Nguyen Ha
14-03-2018, 14:31
mà chỉ OS 1 lần cũng bị nữa hả chị. Sao xui dữ vậy chị. Có ca nào OS với người bị giang mai mà không nhiễm giang mai từ người đó không vậy chị.hi
Nguy cơ vẫn là nguy cơ. Bạn nên đi xét nghiệm để kiểm tra. Không phải cứ OS là bị ngay được còn phụ thuộc vào bạn tình có mang mầm bệnh hay không.

Tuanmecsedec
14-03-2018, 15:11

Giang mai bạn phải đi xét nghiệm mới biết được.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

boiroiquadi
14-03-2018, 18:32
Em cũng không biết sao. Trước khi OS cho em la người đó không có biểu hiện của bệnh giang mai. Và sau khi khoảng nửa tháng sau người ấy đi khám bs bảo là bị giang mai. Em không biết như vậy em có khả năng bị lây nhiễm nhiều không. E thât sự là không biết ĐTN bị như vậy. Giờ buồn quá.

Nguyen Ha
14-03-2018, 19:24
Em cũng không biết sao. Trước khi OS cho em la người đó không có biểu hiện của bệnh giang mai. Và sau khi khoảng nửa tháng sau người ấy đi khám bs bảo là bị giang mai. Em không biết như vậy em có khả năng bị lây nhiễm nhiều không. E thât sự là không biết ĐTN bị như vậy. Giờ buồn quá.

Bạn nên đi xét nghiệm giang mai, viêm gan b.

boiroiquadi
14-03-2018, 20:20
Dạ. Hôm qua em có đi xn viêm gan a, b, c đều âm tính. Và xn Anti hiv cũng âm tính. Nhưng có đều em chưa có xn giang mai. vậy cho hỏi như vậy em có an toàn với giang mai chưa vậy chị. A xn máu và nước tiểu đều âm tính. Có đều chưa xn giang mai

Nguyen Ha
14-03-2018, 20:23
Dạ. Hôm qua em có đi xn viêm gan a, b, c đều âm tính. Và xn Anti hiv cũng âm tính. Nhưng có đều em chưa có xn giang mai. vậy cho hỏi như vậy em có an toàn với giang mai chưa vậy chị. A xn máu và nước tiểu đều âm tính. Có đều chưa xn giang mai
Chưa có xét nghiệm giang mai thì sao biết đã an toàn chưa.

boiroiquadi
14-03-2018, 20:24
dạ. nếu vậy là em phải đi xn giang mai hả chị. sao rầu quá. lỡ bị không biết nói sao với vợ nữa. ngu gì đâu. cũng tại nhậu mà ra. huhu

Nguyen Ha
14-03-2018, 20:30
dạ. nếu vậy là em phải đi xn giang mai hả chị. sao rầu quá. lỡ bị không biết nói sao với vợ nữa. ngu gì đâu. cũng tại nhậu mà ra. huhu

Bạn phải xét nghiệm giang mai.

boiroiquadi
14-03-2018, 20:32
Dạ. ở tp bệnh viên nao xn giang mai vậy chị. chủ nhật có xn ko chị

Nguyen Ha
14-03-2018, 20:34
Vào bệnh viện đa khoa.

boiroiquadi
14-03-2018, 20:34
Dạ. ở tp bệnh viện nào xn giang mai vậy chị. chủ nhật bệnh viện có xn không chị.

Nguyen Ha
14-03-2018, 20:37

Nguy cơ của bạn mới 1 tháng nên xét nghiệm giang mai bằng phương pháp TPHA hoặc xét nghiệm = 2 PP RPR(VDRL) + Syphilis(Siemens)

Tuanmecsedec
15-03-2018, 06:58

Bắt buộc bạn phải xét nghiệm giang mai riêng biệt thì mới biết bạn,bệnh nào ra bệnh đó.

boiroiquadi
15-03-2018, 10:41
Dạ. E hỏi tính từ nguy cơ tới giờ khoảng 5 tuần rùi. e chưa thấy biểu hiện dương vật em có nổi gì hết. E chỉ thắc mắc không hiểu nhờ a chị tư vấn giùm là em không có dùng miệng ngậm dương vật của NĐT mà người đó dùng miệng ngâm dương vật em. Chỉ như vậy sao em có thể lây giang mai được hả anh chị.

Nguyen Ha
15-03-2018, 11:12
Dạ. E hỏi tính từ nguy cơ tới giờ khoảng 5 tuần rùi. e chưa thấy biểu hiện dương vật em có nổi gì hết. E chỉ thắc mắc không hiểu nhờ a chị tư vấn giùm là em không có dùng miệng ngậm dương vật của NĐT mà người đó dùng miệng ngâm dương vật em. Chỉ như vậy sao em có thể lây giang mai được hả anh chị.
Quan hệ bằng đường miệng dẫn đến nguy cơ mắc một số bệnh truyền nhiễm trong đó có bệnh giang mai là vì trong quá trình kích thích sẽ tạo ra các vết trầy xước ở miệng, ở dương vật, cổ họng cũng là nơi cư trú nhiều vi khuẩn, virut, hơn nữa các bệnh về răng miệng như viêm nướu, lở loét miệng, viêm lợi, sâu răng...khi tiếp xúc miệng với dương vật sẽ làm cho virut xâm nhập từ người mang mầm bệnh sang người lành.

boiroiquadi
15-03-2018, 11:24
Nếu trường hợp dương vật và miệng của cả 2 đều không bị trầy sướt không chảy máu, không lở miệng thì không có nguy cơ hả chị. Tại hôm đó dương vật em bình thường. nếu lây là miếng bọt của người OS có thể nào lây qua lỗ sáo của dương vật hả chi. e đang thắc mắc

Nguyen Ha
15-03-2018, 11:32
Nếu trường hợp dương vật và miệng của cả 2 đều không bị trầy sướt không chảy máu, không lở miệng thì không có nguy cơ hả chị. Tại hôm đó dương vật em bình thường. nếu lây là miếng bọt của người OS có thể nào lây qua lỗ sáo của dương vật hả chi. e đang thắc mắc
Trong dịch hưng phấn cũng có virut. Bạn có os là có nguy cơ với giang mai. Hành vi nguy cơ thì cũng đã xảy ra rồi, việc quan trọng bây giờ là bạn phải xét nghiệm giang mai.

P/s: Bạn muốn học lớp chắc nghiệm kiến thức thì diễn đàn có sẵn kiến thức, bạn dành thời gian tìm đọc. Đọc và hiểu.

boiroiquadi
15-03-2018, 11:36
Em không có OS chị ơi. Người kia OS dương vật của em. E hoàn toàn không có OS dương vật của bạn tình. Như vậy có không chị.hihi.

Nguyen Ha
15-03-2018, 11:39
Em không có OS chị ơi. Người kia OS dương vật của em. E hoàn toàn không có OS dương vật của bạn tình. Như vậy có không chị.hihi.

Có nguy cơ với giang mai. Cần xét nghiệm.

boiroiquadi
15-03-2018, 11:42
Dạ. e hiểu rùi. E sẽ đi xn cho chắc ăn. Mà ở tphcm xn giang mai bệnh viện nào uy tín và chính xác vậy chị. Ngày chủ nhật có xn không chị.

Nguyen Ha
15-03-2018, 12:45
Dạ. e hiểu rùi. E sẽ đi xn cho chắc ăn. Mà ở tphcm xn giang mai bệnh viện nào uy tín và chính xác vậy chị. Ngày chủ nhật có xn không chị.

Vào Hòa Hảo, da liễu, nhiệt đới...Nguy cơ của bạn khoảng 1 tháng bạn nên đi xét nghiệm giang mai bằng phương pháp TPHA hoặc xét nghiệm bằng 2 PP RPR(VDRL) + Syphilis(Siemens).

boiroiquadi
15-03-2018, 14:02
Vậy là mình yêu cầu bác sỹ cho xét nghiệm giang mai bằng phương pháp TPHA hoặc xét nghiệm bằng 2 PP RPR(VDRL) + Syphilis(Siemens) hả chị. Hay chỉ nói là xn giang mai rùi bs tự làm

Nguyen Ha
15-03-2018, 14:08
Vậy là mình yêu cầu bác sỹ cho xét nghiệm giang mai bằng phương pháp TPHA hoặc xét nghiệm bằng 2 PP RPR(VDRL) + Syphilis(Siemens) hả chị. Hay chỉ nói là xn giang mai rùi bs tự làm
Thời gian của bạn chỉ mới 1 tháng nên bạn đăng ký 1 trong 2 loại XN này.

boiroiquadi
15-03-2018, 14:14
Dạ. Tới đó mình yêu cầu hé chị. Hay là nói nguy cơ 1 tháng nên yêu cầu xn nào mới bị phát hiện chính xác. sao rầu quá. lỡ bị ko biết trị khỏi không. thấy ngta bảo bệnh này trị ko dứt điểm

Nguyen Ha
15-03-2018, 14:21
Dạ. Tới đó mình yêu cầu hé chị. Hay là nói nguy cơ 1 tháng nên yêu cầu xn nào mới bị phát hiện chính xác. sao rầu quá. lỡ bị ko biết trị khỏi không. thấy ngta bảo bệnh này trị ko dứt điểm

Bạn cứ vào khoa khám bệnh sẽ được hướng dẫn cụ thể.

boiroiquadi
15-03-2018, 14:30
Nếu phát hiện thì mình điều trị có khỏi dứt điểm không chị. sao em đọc trên mạng là bệnh này sẽ tái phát không trị khỏi được.

Nguyen Ha
15-03-2018, 14:32
Nếu phát hiện thì mình điều trị có khỏi dứt điểm không chị. sao em đọc trên mạng là bệnh này sẽ tái phát không trị khỏi được.

Bạn cuw đi xét nghiệm đi, khi có kết quả hãy hay.

Tuanmecsedec
15-03-2018, 14:36

Tuanmecsedec khẳng định bạn cần xét nghiệm giang mai.Bạn lưu ý vấn đề giang mai thì ban quản trị tư vấn nhiều và rất rõ ràng cho bạn rồi.Bạn không được Spam lại vấn đề này nữa.

boiroiquadi
15-03-2018, 17:39
Dạ em xin lỗi tại em không hiểu và lo lắng. E sẽ đi xn khi nào có kết quả em nhờ anh chị tư vấn tiếp cho em. Hi vọng là may mắn sẽ mỉn cười 1 lần với em. hihi. Chúc a chị nhiều sức khỏe

boiroiquadi
20-03-2018, 06:57
Cho em hỏi tý xíu nha anh chị. Cuối tuần này em đi xn giang mai ạ. Mà sao mấy bữa nay trên lưng em và ngực em có nổi mấy mẫm đỏ sờ vào thì đau. Xin cho em hỏi có phải đây là giai đoạn đầu của giang mai không vậy.

boiroiquadi
20-03-2018, 07:02
Trên lưng cũng khoảng mười mấy mẫn đỏ như vậy ạ.

Nguyen Ha
20-03-2018, 07:17
Cho em hỏi tý xíu nha anh chị. Cuối tuần này em đi xn giang mai ạ. Mà sao mấy bữa nay trên lưng em và ngực em có nổi mấy mẫm đỏ sờ vào thì đau. Xin cho em hỏi có phải đây là giai đoạn đầu của giang mai không vậy.

Nóng trong người thôi bạn.

boiroiquadi
20-03-2018, 07:19
Nếu giang mai nổi là không giống như vậy hả chị. Tại em lo lắng. Giang mai giai đoạn đầu có nổi như vậy không chị. hihi

Tuanmecsedec
20-03-2018, 07:21

Bị nóng trong người thôi bạn.

Nguyen Ha
20-03-2018, 07:21
Nếu giang mai nổi là không giống như vậy hả chị. Tại em lo lắng. Giang mai giai đoạn đầu có nổi như vậy không chị. hihi
Muốn biết có bị giang mai hay ko chỉ xét nghiệm mới rõ. Bạn cứ soi mói cơ thể rồi tự hù dọa mình như thế càng làm stress hơn mụn mọc nhiều hơn thôi.

boiroiquadi
20-03-2018, 07:26
Dạ. Chỉ nói quá đúng luôn á. Em cứ thấy nổi lên là sợ. Tại em lo quá. Em sẽ không suy nghĩ nữa ạ. Cuối tuần em sẽ đi xn. Chúc anh chị một ngày vui vẻ và thật nhiều hạnh phúc ạ. Anh chị nhớ chờ tin vui của em nha.

Đợi
20-03-2018, 09:47
Giang mai thường biểu hiện nốt tròn hồng lợt ở lòng bàn tay và lòng bàn chân, trên thân dương vật, trên quy đầu... vết đó to tròn chué không như hình đính kèm đâu bạn

boiroiquadi
20-03-2018, 17:03
Nói như thành viên Đợi. Đây không phải là giang mai phải không. Có khi nào giang mai giai đoạn 1 chưa biểu hiện rồi sao bạn.

Tuanmecsedec
20-03-2018, 17:06
Nói như thành viên Đợi. Đây không phải là giang mai phải không. Có khi nào giang mai giai đoạn 1 chưa biểu hiện rồi sao bạn.

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa giang mai chỉ có đi xét nghiệm mới biết,chứ không có dạu vào biểu hiện mà biết được.Bạn không được Spam bài hỏi vấn đề này nữa.

boiroiquadi
20-03-2018, 17:07
Nói như thành viên đợi. Đây không phải là giang mai phải không. Có khi nào giang mai giai đoạn 1 chưa biểu hiện rồi sao bạn.

boiroiquadi
20-03-2018, 17:08
Dạ. E xin lỗi tại em không hiểu nên hỏi vậy. A đừng giận ạ. hihi

Nguyen Ha
20-03-2018, 17:13
Nói như thành viên đợi. Đây không phải là giang mai phải không. Có khi nào giang mai giai đoạn 1 chưa biểu hiện rồi sao bạn.
Muốn biết có bị giang mai hay ko chỉ xét nghiệm mới rõ.

boiroiquadi
20-03-2018, 17:16
Dạ. Em hiểu rùi. Em cảm ơn anh chị nhiều ạ.

boiroiquadi
24-03-2018, 07:07
Tính từ thời điểm đến giờ e đã 6 tuần và em đã đi xét nghiệm giang mai và HIV tại bệnh viện nhiệt đới TP HCM. Xin cho em hỏi với kết quả này em đã an toàn chưa vậy anh chị. Em đã đi xn rồi mà sao ko thấy bs để xn giang mai THPA vậy anh chị. Liệu kq này an toàn chưa

Nguyen Ha
24-03-2018, 07:29
Tính từ thời điểm đến giờ e đã 6 tuần và em đã đi xét nghiệm giang mai và HIV tại bệnh viện nhiệt đới TP HCM. Xin cho em hỏi với kết quả này em đã an toàn chưa vậy anh chị. Em đã đi xn rồi mà sao ko thấy bs để xn giang mai THPA vậy anh chị. Liệu kq này an toàn chưa
Bạn yên tâm với kết quả xét nghiệm này.

Tuanmecsedec
24-03-2018, 07:31

Vậy bạn yên tâm đi.

boiroiquadi
24-03-2018, 07:58
Xét nghiệm là âm tính rồi em cũng hơi sợ vì em cho người kia OS dương vật em mà người đó bị giang mai á. Giờ mới 6 tuần xét nghiệm vậy là em ko nhiễm giang mai hả anh chị. Em rất sợ. Nhờ anh chị tư vấn cho em

boiroiquadi
24-03-2018, 07:58
Nghe nói mới 6 tuần có chắc mình k nhiễm giang mai chưa vậy anh chị

Tuanmecsedec
24-03-2018, 08:26
Nghe nói mới 6 tuần có chắc mình k nhiễm giang mai chưa vậy anh chị

Yên tâm không bị giang mai rồi bạn.

boiroiquadi
24-03-2018, 08:36
Dạ. Nói như a Tuấn là cho dù người kia bị giang mai luôn mà OS cho em. Hiện tại giờ em xn âm tính vậy là em an toàn 100% không bị giang mai hả anh chị. Nếu chắc em có cần để thêm 6 tuần nữa rùi đi xn một lần nữa không anh Tuấn. E cảm ơn

Nguyen Ha
24-03-2018, 08:38
Dạ. Nói như a Tuấn là cho dù người kia bị giang mai luôn mà OS cho em. Hiện tại giờ em xn âm tính vậy là em an toàn 100% không bị giang mai hả anh chị. Nếu chắc em có cần để thêm 6 tuần nữa rùi đi xn một lần nữa không anh Tuấn. E cảm ơn
XN lần nữa thì càng yên tâm chứ sao.

boiroiquadi
24-03-2018, 09:09
Theo chị Hà nói như vậy em chưa chắc hả chị. Vậy giờ e phải chờ đủ 3 tháng đi xn lại hả chị cho yêm đúng không vậy. Hiện tại e có thể quan hệ với vợ được chưa chị. Chỉ 1 lần không kiềm chế mà suốt gần 6 tuần nay thấy ân hận quá. Tội lỗi quá.

Nguyen Ha
24-03-2018, 09:23
Theo chị Hà nói như vậy em chưa chắc hả chị. Vậy giờ e phải chờ đủ 3 tháng đi xn lại hả chị cho yêm đúng không vậy. Hiện tại e có thể quan hệ với vợ được chưa chị. Chỉ 1 lần không kiềm chế mà suốt gần 6 tuần nay thấy ân hận quá. Tội lỗi quá.
Xét nghiệm 6 tuần âm tính thì cũng yên tâm ko nhiễm rồi.

Tuanmecsedec
24-03-2018, 09:28

Nếu bạn xét nghiệm giang mai chỉ bằng 1 phương pháp thì an toàn nhất ở tuần 12.Nhưng kết quả 6 tuần của bạn thì rất khả quan cao mình không nhiễm rồi.Vì vậy để lấy độ an toàn cao bạn nên phòng ngừa cho Vợ.

Thường áp dụng hai phương pháp xét nghiệm RPR,VDRL hoặcTPHA.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

boiroiquadi
24-03-2018, 10:04
Dạ. Em cảm ơn. Nếu vậy em phải đợi thêm 6 tuần nữa đi xn cho chắc rùi mấy được qh phải không anh chị.

Nguyen Ha
24-03-2018, 10:44
Dạ. Em cảm ơn. Nếu vậy em phải đợi thêm 6 tuần nữa đi xn cho chắc rùi mấy được qh phải không anh chị.

Vậy mới nói đủ 12 tuần xét nghiệm sẽ yên tâm hơn.

boiroiquadi
26-03-2018, 16:27
Cho em hỏi thêm chút ạ. Từ đó giờ anh chị tư vấn có ca nào xét nghiệm giang mai 6 tuần âm tính. Do chưa xét nghiệm ra. Đến 12 tuần xét nghiệm lại dương dính không vậy anh chị. Hơi hoang mang.

Tuanmecsedec
26-03-2018, 16:33
Cho em hỏi thêm chút ạ. Từ đó giờ anh chị tư vấn có ca nào xét nghiệm giang mai 6 tuần âm tính. Do chưa xét nghiệm ra. Đến 12 tuần xét nghiệm lại dương dính không vậy anh chị. Hơi hoang mang.

Hiện tại thì chưa bạn.

boiroiquadi
26-03-2018, 16:40
Dạ. Tại xét nghiệm của em là Syphilis TP gì đó có chính xác không anh chị. Tại nghe nói sau 4 tuần thì dùng pp THPA mấy chính xác. Xét nghiệm Syphilis TP là xn gì vậy anh chị

Tuanmecsedec
26-03-2018, 16:44
Dạ. Tại xét nghiệm của em là Syphilis TP gì đó có chính xác không anh chị. Tại nghe nói sau 4 tuần thì dùng pp THPA mấy chính xác. Xét nghiệm Syphilis TP là xn gì vậy anh chị

Vấn đề xét nghiệm giang mai của bạn thì ban quản trị đã tư vấn nhiều rồi,bạn nên đọc lại nhé.

boiroiquadi
26-03-2018, 16:48
Dạ. E có đọc mà tại em hoang mang và lo lắng thôi anh ơi. Nên mấy hỏi anh đừng giận. Vậy kq này là có thể an toàn rồi đúng ko ạ. Em cảm ơn.

Tuanmecsedec
26-03-2018, 16:51
Yên tâm không bị giang mai rồi bạn.

Dạ. E có đọc mà tại em hoang mang và lo lắng thôi anh ơi. Nên mấy hỏi anh đừng giận. Vậy kq này là có thể an toàn rồi đúng ko ạ. Em cảm ơn.

Bạn đọc lại đi.

boiroiquadi
26-03-2018, 16:57
Dạ. Em cảm ơn nhiều ạ. Vậy e yêm tâm rùi ạ.

huongduongxanh
26-03-2018, 16:59
Qua bên pasteur xét nghiệm giang mai bằng 2 pp đó bạn. Hôm nay xét nghiệm, ngày mai có kết quả.

boiroiquadi
26-03-2018, 17:54
Cảm ơn huongduongxanh nhiều. Theo như bạn giờ mình có nên đi qua bên pasteur xét nghiệm giang mai bằng 2 phương pháp không. Hay đợi đủ 12 tuần rùi đi chốt luôn.

Tuanmecsedec
26-03-2018, 19:59
Cảm ơn huongduongxanh nhiều. Theo như bạn giờ mình có nên đi qua bên pasteur xét nghiệm giang mai bằng 2 phương pháp không. Hay đợi đủ 12 tuần rùi đi chốt luôn.

Hình như bạn cố tình Spam bài?.

huongduongxanh
26-03-2018, 21:48

Sau 1 tháng là xét nghiệm giang mai 2 pp được rồi bạn, anh Tuấn cũng tư vấn cho mình vụ xét nghiệm giang mai này. Nếu ngại bạn cứ nói em làm trong lĩnh vực hàng hải, cần xét nghiệm giang mai để nộp về công ty để đi tàu, vậy thôi.

boiroiquadi
07-04-2018, 16:33
Nhờ anh chị giúp giùm em ạ. Hôm nay 2 tay cua em nó nổi như hình em gửi. Nhờ anh chị xem giùm em đây có phải giang mai phát bệnh không ạ. Mặc dù 6 tuần xét nghiệm âm tính. Hôm nay là 8 tuần ạ. Em rất lo. Sau lưng cũng có nữa ạ. Giờ em có nên đi xét nghiệm không nữa anh chị.

Nguyen Ha
07-04-2018, 16:35
Nhờ anh chị giúp giùm em ạ. Hôm nay 2 tay cua em nó nổi như hình em gửi. Nhờ anh chị xem giùm em đây có phải giang mai phát bệnh không ạ. Mặc dù 6 tuần xét nghiệm âm tính. Hôm nay là 8 tuần ạ. Em rất lo. Sau lưng cũng có nữa ạ. Giờ em có nên đi xét nghiệm không nữa anh chị.
Muốn biết có bị giang mai hay không chỉ xét nghiệm mới rõ. Bạn đã xét nghiệm âm tính rồi còn gì.

boiroiquadi
07-04-2018, 16:37
Em xét nghiệm là lúc 6 tuần ạ. Giờ sao bữa nay nó nổi như vậy. Nổi cũng nhiều lắm chị. Vậy em có nên đi xét nghiệm nữa không. Hay để đủ 12 tuần rùi đi luôn chị

Tuanmecsedec
07-04-2018, 16:38

Cái đó mà giang mai gì bạn.

boiroiquadi
07-04-2018, 16:38
Mấy bữa nay em bị đau họng, đau đầu và mệt mỏi hai bên vai nữa chị. Bị cảm nữa. e sợ bị giang mai

Nguyen Ha
07-04-2018, 16:41
Mấy bữa nay em bị đau họng, đau đầu và mệt mỏi hai bên vai nữa chị. Bị cảm nữa. e sợ bị giang mai

Thay đổi thời tiết thôi.

boiroiquadi
07-04-2018, 16:44
Vậy phát ban màu đỏ như vậy không phải săn giang mai hả anh chị. E rất sợ ạ. Nhờ anh chị tư vấn giùm cho em bớt lo

boiroiquadi
07-04-2018, 16:46
Vậy phát ban màu đỏ như vậy không phải săn giang mai hả anh chị. E rất sợ ạ. Nhờ anh chị tư vấn giùm cho em bớt lo.

Tuanmecsedec
07-04-2018, 16:50
Vậy phát ban màu đỏ như vậy không phải săn giang mai hả anh chị. E rất sợ ạ. Nhờ anh chị tư vấn giùm cho em bớt lo

Vậy phát ban màu đỏ như vậy không phải săn giang mai hả anh chị. E rất sợ ạ. Nhờ anh chị tư vấn giùm cho em bớt lo.

Hình như với bạn chỉ có đi xét nghiệm giang mai nữa thì mới yên tâm,vì vấn đề này ban quản trị tư vấn cho bạn nhiều rồi.

boiroiquadi
07-04-2018, 16:54
Ban quản trị xóa bài dạng Spam.