PDA

View Full Version : Cho em hỏi chút đc không ạ?

Agahim
16-03-2018, 21:50
Em có làm nhân viên cho quán cafe thường hay phải dọn nhà vệ sinh, trong lúc em có dọn bệ xí thì em có làm rơi tiền vào bệ xí theo quán tính em móc tay vào trong chỗ bệ xí để lấy tiền lên có chạm vô nước , em thấy trong bệ xí có giấy vệ sinh của ai chắc vừa lau chùi quăng vô , tay em lại bị xước măng dô cho em hỏi nếu như cái giấy đó có dính máu hay dịch của ai có virus hiv thì em có nguy cơ bị nhiễm ko ạ. Em cám ơn

Nguyen Ha
16-03-2018, 21:59
Em có làm nhân viên cho quán cafe thường hay phải dọn nhà vệ sinh, trong lúc em có dọn bệ xí thì em có làm rơi tiền vào bệ xí theo quán tính em móc tay vào trong chỗ bệ xí để lấy tiền lên có chạm vô nước , em thấy trong bệ xí có giấy vệ sinh của ai chắc vừa lau chùi quăng vô , tay em lại bị xước măng dô cho em hỏi nếu như cái giấy đó có dính máu hay dịch của ai có virus hiv thì em có nguy cơ bị nhiễm ko ạ. Em cám ơn
HIV là virut yếu, khi đã ra môi trường nó bất hoạt ngay trong tích tắc và không còn khả năng lây nhiễm. Bạn yên tâm hoàn toàn ko có nguy cơ trong trường hợp này.

Agahim
16-03-2018, 22:07
Như vậy th của em kể cả trong giấy có virus hiv cũng ko có nguy cơ ạ

Nguyen Ha
16-03-2018, 22:32
HIV không tồn tại được trong giấy. Nó chỉ tồn tại trên 1 tế bào sống. Bạn yên tâm 100% ko có nguy cơ.

Tuanmecsedec
17-03-2018, 06:15

Những gì bạn kể 100% không có nguy cơ cho dù có như thế nào.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.