PDA

View Full Version : Oral sex với một người bạn và đã đưa bạn ấy đi xét nghiệm nhưng vẫn sợ lây bệnh.

Banmaitim
17-03-2018, 18:43
Chào mọi người ạ, lại là em đây, cho em hỏi, 11 ngày trước em có được 1 bạn Os cho, rồi có cả hôn sâu nữa, thời gian Os gần 1 phút, em đọc rất nhiều box của diễn đàn thì em ko còn băn khoăn về HIV nữa, các bệnh khác như lậu, herpes đến bay giờ thì e ko có biểu hiện thì chắc là ko nhiễm, viêm gan B thì bạn ấy có tiêm phòng, nhưng còn giang mai và sùi mào gà e có khả năng lây nhiễm ko ạ, vì quá sợ nên hôm nay em cho bạn ấy đi xét nghiệm tất cả, từ hiv đến các bệnh STDs (trừ Sùi mào gà vì nghe nói SMG ko thể xn bằng máu mà phải xét nghiệm trên biểu hiện), tất cả đều âm tính, bạn ấy cũng nói hơn 1 năm nay kể từ lần cuối bạn ấy quan hệ ko có hiện tượng của SMG, liệu e có bị lây ko ạ, mọi người giúp đỡ ạ

Nguyen Ha
17-03-2018, 18:49
Chào mọi người ạ, lại là em đây, cho em hỏi, 11 ngày trước em có được 1 bạn Os cho, rồi có cả hôn sâu nữa, thời gian Os gần 1 phút, em đọc rất nhiều box của diễn đàn thì em ko còn băn khoăn về HIV nữa, các bệnh khác như lậu, herpes đến bay giờ thì e ko có biểu hiện thì chắc là ko nhiễm, viêm gan B thì bạn ấy có tiêm phòng, nhưng còn giang mai và sùi mào gà e có khả năng lây nhiễm ko ạ, vì quá sợ nên hôm nay em cho bạn ấy đi xét nghiệm tất cả, từ hiv đến các bệnh STDs (trừ Sùi mào gà vì nghe nói SMG ko thể xn bằng máu mà phải xét nghiệm trên biểu hiện), tất cả đều âm tính, bạn ấy cũng nói hơn 1 năm nay kể từ lần cuối bạn ấy quan hệ ko có hiện tượng của SMG, liệu e có bị lây ko ạ, mọi người giúp đỡ ạ

Nếu bạn tin bạn của bạn thì bạn đã ko phải lo lắng. Nếu đúng như bạn ấy nói lần cuối quan hệ hơn 1 năm nay thì kết quả âm tính của bạn ấy là an toàn cho bạn.

Nguyen Ha
17-03-2018, 19:03
Sau 4 tuần xét nghiệm giang mai bằng pp TPHA hoặc xét nghiệm = 2 PP RPR(VDRL) + Syphilis(Siemens).
Còn sùi mào gà nếu sau 90 ngày ko có biểu hiện thì yên tâm ko bị.

Banmaitim
17-03-2018, 19:06
Chị có thể cho e 1 số địa chỉ ở HN để test ko ạ, e cảm ơn

Nguyen Ha
17-03-2018, 19:10

Bệnh viện Bạch mai, nhiệt đới, Hồng Ngọc, da liễu...

Nguyen Ha
17-03-2018, 19:10

Bệnh viện Bạch mai, nhiệt đới, Hồng Ngọc, da liễu...

Banmaitim
17-03-2018, 19:31
Em cảm ơn, à chị cho em hỏi thêm, nếu người bạn kia của em đúng, thì xét nghiệm hôm nay có đáng tin cậy ko ạ, em đưa bạn ý đi test nhanh ở 50C hàng bài sau 30' có kết quả luôn, cho em hỏi thêm đó là phương pháp xn gì ạ ?

Nguyen Ha
17-03-2018, 19:34
Em cảm ơn, à chị cho em hỏi thêm, nếu người bạn kia của em đúng, thì xét nghiệm hôm nay có đáng tin cậy ko ạ, em đưa bạn ý đi test nhanh ở 50C hàng bài sau 30' có kết quả luôn, cho em hỏi thêm đó là phương pháp xn gì ạ ?

Nếu đúng người bạn của bạn có quan hệ lần cuối hơn 1 năm nay thì bây giờ bạn ý xét nghiệm bằng phương pháp nào cũng chính xác.

Tuanmecsedec
19-03-2018, 06:45

Những gì bạn kể cho thấy bạn tình không bị gì rồi,vì vậy bạn yên tâm đi.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Banmaitim
20-03-2018, 15:40
Mọi người cho em hỏi là sau thời gian bao lâu có thể xét nghiệm giang mai bằng phương pháp test nhanh ạ ?

Tuanmecsedec
20-03-2018, 15:42
Mọi người cho em hỏi là sau thời gian bao lâu có thể xét nghiệm giang mai bằng phương pháp test nhanh ạ ?

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Banmaitim
20-03-2018, 16:18
A Tuấn cho e hỏi, hôm nay e vừa đi xét nghiệm hiv, giang mai, viêm gan b, nguy cơ cách đây 1 năm mà đã được anh chị tư vấn, e lo trong quá trình os e bị lây bệnh nên đã đi test để chắcc chắn, e làm test nhanh khoảng 30' lấy kết quả ở 50C hàng bài, liệu e đã an toàn với giang mai và viêm gan B với nguy cơ đó chưa ạ ?

Nguyen Ha
20-03-2018, 16:21
A Tuấn cho e hỏi, hôm nay e vừa đi xét nghiệm hiv, giang mai, viêm gan b, nguy cơ cách đây 1 năm mà đã được anh chị tư vấn, e lo trong quá trình os e bị lây bệnh nên đã đi test để chắcc chắn, e làm test nhanh khoảng 30' lấy kết quả ở 50C hàng bài, liệu e đã an toàn với giang mai và viêm gan B với nguy cơ đó chưa ạ ?

Bạn yên tâm với kết quà XN này.

Tuanmecsedec
20-03-2018, 16:31

Bạn yên tâm 100% đi.

Banmaitim
20-03-2018, 17:41
Mọi người cho em hỏi, nãy em có đọc thì một số nơi nói rằng, giang mai ở giai đoạn tiềm ẩn xét nghiệm sẽ ra âm tính, em lo quá, nguy cơ của em cách đây 1 năm, nếu tính đến giờ là rơi vào giai đoạn tiềm ẩn rồi, xét nghiệm sẽ bị ra âm tính :((

Nguyen Ha
20-03-2018, 18:52
Mọi người cho em hỏi, nãy em có đọc thì một số nơi nói rằng, giang mai ở giai đoạn tiềm ẩn xét nghiệm sẽ ra âm tính, em lo quá, nguy cơ của em cách đây 1 năm, nếu tính đến giờ là rơi vào giai đoạn tiềm ẩn rồi, xét nghiệm sẽ bị ra âm tính :((
Bạn ko yên tâm thì lại đi xét nghiệm tiếp. Kết quả âm tíng rồi bạn còn muốn thế nào nữa.

Banmaitim
20-03-2018, 20:21
Huhu, em đang lo kết quả của em là âm tính giả, vì giai đoạn giang mai kín có thể cho ra kết quả âm tính ạ, theo em đọc đc thì là vậy, liệu có phải ko ạ ?? :((

Nguyen Ha
20-03-2018, 20:40
Huhu, em đang lo kết quả của em là âm tính giả, vì giai đoạn giang mai kín có thể cho ra kết quả âm tính ạ, theo em đọc đc thì là vậy, liệu có phải ko ạ ?? :((

Bạn ko yên tâm thì cứ đi xét nghiệm tới khi nào thấy thỏa đáng thì thôi.

Nguyen Ha
20-03-2018, 20:40

Bạn ko yên tâm thì cứ đi xét nghiệm tới khi nào thấy thỏa đáng thì thôi.

Tuanmecsedec
21-03-2018, 06:38

Bạn đọc ở đâu nói vậy là tào lao quá.Bạn nên đọc những gì mà ban quản trị đã tư vấn.bạn không được Spam bài hỏi lại vấn đề giang mai nữa.

Banmaitim
21-03-2018, 18:49
mọi người ơi, hôm nay em đã đi xét nghiệm ở viện da liễu trung ương bằng phương pháp combo rpr+ cái gì đó, kết cả là âm tính, em yên tâm rồi, nhưng em lo lúc lấy máu, do quá đông mà em lại ko để ý, sợ điều dưỡng viên lấy kim tiêm dính máu để lấy máu cho em, ở đó họ dùng ống kim to ko có ống piston, em lo quá, không biết nếu có nguy cơ này thì có nhiễm bệnh không ạ :((

Nguyen Ha
21-03-2018, 19:11
mọi người ơi, hôm nay em đã đi xét nghiệm ở viện da liễu trung ương bằng phương pháp combo rpr+ cái gì đó, kết cả là âm tính, em yên tâm rồi, nhưng em lo lúc lấy máu, do quá đông mà em lại ko để ý, sợ điều dưỡng viên lấy kim tiêm dính máu để lấy máu cho em, ở đó họ dùng ống kim to ko có ống piston, em lo quá, không biết nếu có nguy cơ này thì có nhiễm bệnh không ạ :((
Bạn bấm vào đây đọc sẽ có nhiều câu trả lời cho bạn.

Chủ đề: Sợ lây nhiễm HIV từ việc đi xét nghiệm (http://www.diendanhiv.vn/threads/1647-Chu-de-So-lay-nhiem-HIV-tu-viec-di-xet-nghiem)

Tuanmecsedec
22-03-2018, 07:00

100% không có chuyện nguy cơ từ việc đi xét nghiệm bạn.

Banmaitim
01-04-2018, 23:33
Chào anh chị trong diễn đàn ạ, hôm nay em có hôn sâu 1 bạn, có nút lưỡi và trao đổi nước bọt, thời gian khá lâu, thêm nữa e đag mọc răng khôn sưng lợi, máu ko chảy, nhưng khi em đẩy lưỡi vào phần lợi mọc răng thì có ngửi mùi máu, nhưng ko Thấy chảy máu, liệu em có lây các bệnh STDs ko ạ, khi hôn xong em có lấy nước xúc miệng listerine để xúc miệng lại, liệu em có nguy cơ ko ạ, em cảm ơn

Nguyen Ha
02-04-2018, 05:26
Chào anh chị trong diễn đàn ạ, hôm nay em có hôn sâu 1 bạn, có nút lưỡi và trao đổi nước bọt, thời gian khá lâu, thêm nữa e đag mọc răng khôn sưng lợi, máu ko chảy, nhưng khi em đẩy lưỡi vào phần lợi mọc răng thì có ngửi mùi máu, nhưng ko Thấy chảy máu, liệu em có lây các bệnh STDs ko ạ, khi hôn xong em có lấy nước xúc miệng listerine để xúc miệng lại, liệu em có nguy cơ ko ạ, em cảm ơn

Bạn yên tâm không có nguy cơ.

Tuanmecsedec
02-04-2018, 05:41

Không có vấn đề gì phải xoắn đâu bạn.

Banmaitim
02-04-2018, 10:56
Đối với các bệnh STDs cũng vậy ạ ??? Em lo quá

Charles
02-04-2018, 10:58
Đối với các bệnh STDs cũng vậy ạ ??? Em lo quá

Đi xét nghiệm máu thì không có nguy cơ với bệnh nào cả, vì kim tiêm lấy máu CHỈ SỬ DỤNG MỘT LẦN.

Banmaitim
02-04-2018, 11:11
Anh TRUONG XUAN hình như hơi nhầm, em đang hỏi trường hợp hôm qua em hôn sâu với một bạn liệu có nguy cơ với STDs không ạ, hành vi như thế nào em đã mô tả ở trên rồi ạ

Charles
02-04-2018, 11:12
Anh TRUONG XUAN hình như hơi nhầm, em đang hỏi trường hợp hôm qua em hôn sâu với một bạn liệu có nguy cơ với STDs không ạ

Bạn hỏi về hôn sâu thì hôn sâu không có nguy cơ với HIV, nhưng khả năng có nguy cơ với SDTs.

Banmaitim
02-04-2018, 11:19
khả năng đó có cao không ạ, theo kinh nghiệm của anh thì em có lây giang mai từ bạn tình không, vì em nghĩ bạn đó không bị smg hay mụn rộp vì nếu bị đã ko muốn hôn rồi, với cả em có xúc miệng lại bằng nước xúc miệng diệt khuẩn thì liệu có được ko ạ ??

Nguyen Ha
02-04-2018, 11:30
khả năng đó có cao không ạ, theo kinh nghiệm của anh thì em có lây giang mai từ bạn tình không, vì em nghĩ bạn đó không bị smg hay mụn rộp vì nếu bị đã ko muốn hôn rồi, với cả em có xúc miệng lại bằng nước xúc miệng diệt khuẩn thì liệu có được ko ạ ??
Không có nguy cơ.

Charles
02-04-2018, 11:33

Giang mai thì phải kiểm tra mới biết chứ không phải không thấy có biểu hiện là kết luận không có giang mai. Về khả năng nguy cơ qua hôn sâu thì thấp những vẫn có nên bạn cần kiểm tra.

Banmaitim
02-04-2018, 14:29
Nhưng hôm qua em hôn xong có xúc miệng bằng nước xúc miệng có tính diệt khuẩn ạ, họ nói xúc miệng bằng loại đó sẽ loại được vi khuẩn trong miệng, thì liệu e có giảm trừ đước nguy cơ không ạ

Nguyen Ha
02-04-2018, 14:35
Nhưng hôm qua em hôn xong có xúc miệng bằng nước xúc miệng có tính diệt khuẩn ạ, họ nói xúc miệng bằng loại đó sẽ loại được vi khuẩn trong miệng, thì liệu e có giảm trừ đước nguy cơ không ạ

Nước xúc miệng không làm loại bỏ virut mang bệnh nếu miệng có vết thương hở tức có cửa ngõ cho virut xâm nhập.

Charles
02-04-2018, 14:38

Trong quá trình hôn nếu có tổn thương thì virus đã xâm nhập rồi, hôn xong bạn mới xúc miệng thì nghĩa lý gì.

Banmaitim
02-04-2018, 14:45
Nhưng mà miệng em đang mọc răng khôn, phần lợi chỗ răng hơi xưng đau, nhưng không chảy máy, liệu có tính là viết thương hở không ạ

Charles
02-04-2018, 14:55
Nhưng mà miệng em đang mọc răng khôn, phần lợi chỗ răng hơi xưng đau, nhưng không chảy máy, liệu có tính là viết thương hở không ạ

Bạn hỏi thì BQT trả lời rồi bạn không được spam. Nếu bạn cảm thấy mình không có nguy cơ thì không phải lo nghĩ gì nữa, đơn giản vậy thôi.

Tuanmecsedec
02-04-2018, 15:19
Anh TRUONG XUAN hình như hơi nhầm, em đang hỏi trường hợp hôm qua em hôn sâu với một bạn liệu có nguy cơ với STDs không ạ, hành vi như thế nào em đã mô tả ở trên rồi ạ

Trên mặt lý thuyết thì hôn có thể lây nhiễm các bệnh tình dục.Nhưng thực tế thì khó xảy ra.ví dụ 1 người bị sùi mào gà ở miệng,thì không có ai mà hứng thú để hôn người khác đâu bạn.

Banmaitim
22-05-2018, 16:51
Chào anh chị trong diễn đàn, hôm nay là sau 11 tuần có nguy cơ, là e đc 1 bạn os và hôn sâu, em có đi làm xét nghiệm ở hồng ngọc được kết quả
hiv ag/ab (architect) 0,8 (nonreactive)
giang mai (anti syphilis test) âm tính
HBsAg (nhanh) âm tính
như vậy thì em đà có thể yên tâm được chưa ạ

songlanhmanh88
22-05-2018, 17:09
Chào anh chị trong diễn đàn, hôm nay là sau 11 tuần có nguy cơ, là e đc 1 bạn os và hôn sâu, em có đi làm xét nghiệm ở hồng ngọc được kết quả
HBsAg (nhanh) âm tính
Bạn đã an toàn tuyệt đối

Charles
22-05-2018, 22:20
HBsAg (nhanh) âm tính

Quá yên tâm rồi bạn.

Tuanmecsedec
23-05-2018, 07:11
HBsAg (nhanh) âm tính

Bạn 100% yên tâm những kết quả này.

Banmaitim
16-07-2018, 12:21
Chào anh chị trong diễn đàn ạ, em có 2 nguy cơ, 14/7 em có quan hệ, nhưng em chỉ oralsex cho bạn trai, thời gian từ 10-20 giây, 2 ngày sau, tức ngày hôm nay 16/7, em vẫn lại oralsex cho bạn ấy, nhưng trong quá trình sex, em oral cho bạn ấy 5 lần, mỗi lần 10-20 giây (lâu nhất là 20 giây), mỗi lần cách nhau tầm hơn 10giâyy 1 chút ngoài ra chỉ hôn sâu và kích dục bằng tay chứ ko quan hệ xâm nhập, cho em hỏi là em có nguy cơ với bệnh gì không ạ

Charles
16-07-2018, 13:59
Chào anh chị trong diễn đàn ạ, em có 2 nguy cơ, 14/7 em có quan hệ, nhưng em chỉ oralsex cho bạn trai, thời gian từ 10-20 giây, 2 ngày sau, tức ngày hôm nay 16/7, em vẫn lại oralsex cho bạn ấy, nhưng trong quá trình sex, em oral cho bạn ấy 5 lần, mỗi lần 10-20 giây (lâu nhất là 20 giây), mỗi lần cách nhau tầm hơn 10giâyy 1 chút ngoài ra chỉ hôn sâu và kích dục bằng tay chứ ko quan hệ xâm nhập, cho em hỏi là em có nguy cơ với bệnh gì không ạ

OS không có nguy cơ với HIV những có nguy cơ với các bệnh tình dục khác.

Tuanmecsedec
16-07-2018, 14:28

Kích dục bằng miệng với HIV thì bạn yên tâm.Vì chính môi trường kiềm (enzyme ) trong tuyến nước bọt làm bất hoạt HIV và trong tuyến nước bọt không có HIV.bạn chỉ cần kiểm tra các bệnh tình dục khác thôi.