PDA

View Full Version : Cho em hỏi về đồng nhiễm Hiv và viêm gan B

takumi
18-03-2018, 22:52
Xin cho em hỏi diễn đàn mình có ai bị đồng nhiễm hiv và viêm gan B không. Khi bị thì điều trị ở đâu? Như thế nào? Và nguy cơ tử vong cao ko ạ? E xin cảm ơn?

hung576
18-03-2018, 23:20
M cũng bị như bạn. Điều trị thì bình thường thôi ko có gì cả chịu khó mua thuốc mát gan uống hằng ngày nữa là được. Không sao cả mọi chuyện rồi sẽ qua thôi

Nguyen Ha
19-03-2018, 03:28
Xin cho em hỏi diễn đàn mình có ai bị đồng nhiễm hiv và viêm gan B không. Khi bị thì điều trị ở đâu? Như thế nào? Và nguy cơ tử vong cao ko ạ? E xin cảm ơn?
Nếu cứ nghĩ cứ đồng nhiễm là nguy cơ tử vong cao thì nhiều người đã tử vong hết rồi sao. Nhiều người đồng nhiễm thì ngoài arv ra họ có lối sống tích cực thì cũng ko sao.

Tuanmecsedec
19-03-2018, 07:51

Hiện tại rất có nhiều người đồng nhiễm HIV và viêm gan B.Nhưng các bạn yên tâm thuốc ARV là 1 trong những thành phần điều trị viêm gan B luôn,nên rất nhiều người sử dụng ARV sau này kiểm tra viêm gan B thì vi rút lại ngủ đông không có sanh sôi nảy nở.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

takumi
19-03-2018, 09:25
A cho em hỏi ngoài arv a có uống thêm thuốc gì đặc trị riêng cho gan không ạ

Nguyen Ha
19-03-2018, 09:27
A cho em hỏi ngoài arv a có uống thêm thuốc gì đặc trị riêng cho gan không ạ

Uống giải độc gan như giải độc gan Tuệ Linh hoặc boganic... nếu có điều kiện thì mua sâm thốt nốt uống vừa tốt cho gan và cũng vừa tốt cho bệnh nhân HIV