PDA

View Full Version : Mong các anh chị tư vấn cho e sợ lây nhiễm hiv hôn nhau

tuvangiupe
27-11-2013, 22:16
E chào mọi người,tối hôm trước e có quan hệ với gái mại dâm,bọn e có hôn nhau,lúc đang hôn thì e có cảm giác tanh của máu,khi hôn xong e đưa lưỡi đến kiểm tra thì thấy có vết xước chảy máu ra,vết thương nhỏ (vì sáng hôm đó e có đùa với bạn và bị nó văng tay vào mồm chảy máu)
mọi người tư vấn giúp e liệu e có nguy cơ không ạ,mấy ngày gần đây e cảm thấy mệt mỏi và có đau đầu nũa mọi người à

songchungvoi_HIV
27-11-2013, 22:19
E chào mọi người,tối hôm trước e có quan hệ với gái mại dâm,bọn e có hôn nhau,lúc đang hôn thì e có cảm giác tanh của máu,khi hôn xong e đưa lưỡi đến kiểm tra thì thấy có vết xước chảy máu ra,vết thương nhỏ (vì sáng hôm đó e có đùa với bạn và bị nó văng tay vào mồm chảy máu)
mọi người tư vấn giúp e liệu e có nguy cơ không ạ,mấy ngày gần đây e cảm thấy mệt mỏi và có đau đầu nũa mọi người à
Bạn không có nguy cơ cho việc hôn nhau. Bạn xem cái này: Kien-thuc-hiv-aids (http://diendanhiv.vn/threads/5095-Kien-thuc-hiv-aids)

Tuanmecsedec
27-11-2013, 22:21

Hôn không làm lây nhiễm HIV bạn.Hôn có thể lây các bệnh như bệnh mụn giộp và cả bệnh viêm gan virus B và Lao

Tuy nhiên, với HIV thì có khác, kể cả hôn sâu cũng không có nguy cơ bị nhiễm HIV và cho đến nay, chưa có thông báo nào về nhiễm HIV qua đường hôn nhau.

tuvangiupe
27-11-2013, 22:29
em cám ơn anh nhưng anh ơi lúc e hôn cô ấy thì vết thương nó đang chảy máu rồi anh ạ vậy e có nguy cơ không anh liệu virus có lây qua vết thương đang chảy máu đó không a

tuvangiupe
27-11-2013, 22:36
em cám ơn anh nhưng anh ơi lúc e hôn cô ấy thì vết thương nó đang chảy máu rồi anh ạ vậy e có nguy cơ không anh liệu virus có lây qua vết thương đang chảy máu đó không a

songchungvoi_HIV
27-11-2013, 22:36
Tài liệu đưa sao không đọc? Bạn không có nguy cơ cho việc hôn nhau. Bạn xem cái này: Kien-thuc-hiv-aids (http://diendanhiv.vn/threads/5095-Kien-thuc-hiv-aids)

tuvangiupe
27-11-2013, 22:50
anh ơi e đọc rồi tài liệu của a cho e có nói virus có trong nước bọt anh ạ,vậy virus H có trong nước bọt của cô gái ấy có chui qua vết thương đang chảy máu của e không ạ

songchungvoi_HIV
27-11-2013, 22:53
anh ơi e đọc rồi tài liệu của a cho e có nói virus có trong nước bọt anh ạ,vậy virus H có trong nước bọt của cô gái ấy có chui qua vết thương đang chảy máu của e không ạ
Ba đọc sao vậy ba, HIV có trong nước bọt nhưng k đủ lây nhiễm ba

songchungvoi_HIV
27-11-2013, 22:55
Muốn có nguy cơ thì mồm bác phải toét móng lợn, răng môi lẫn lộn bưng mũ và cô gái kia cũng giống vậy, 2 mồm châu vào nhau, mồm vậy mới có nguy cơ, Bác dám hôn hem

tuvangiupe
27-11-2013, 22:56
dạ e cảm ơn anh e chỉ lo nó chui qua vết thương đang chảy máu đó,vì vết thương của e nó lại đang chảy máu lúc hôn nhau anh à

songchungvoi_HIV
27-11-2013, 23:03
dạ e cảm ơn anh e chỉ lo nó chui qua vết thương đang chảy máu đó,vì vết thương của e nó lại đang chảy máu lúc hôn nhau anh à
Chúng tôi không có tham vấn bừa cho bạn đâu mà bạn xoắn như cái ốc vít. Có nguy cơ thì nói có, không thì nói không, Bác làm như trên đời này có mình bác hôn nhau vậy, TG có 7 tỷ người ai cũng hôn nhau kiểu như bác hết, không lẻ hôn nhau rùi nhiễm HIV vậy TG này đi về đâu. Đáng lẻ bác k cần phải tư vấn đâu chỉ cần bác động não là biết hôn có lây HIv hay k àh. Bác làm ơn động đậy óc dùm cái

Nguyen Ha
27-11-2013, 23:03
Bạn ko có nguy cơ trong trường hợp này.

trungan1987
27-11-2013, 23:27
Chào bạn... với những j bạn kể... bạn ko có nguy cơ...

Tuanmecsedec
28-11-2013, 06:06

Nước bọt hoàn toàn không làm lây nhiễm HIV.Nồng độ HIV trong các dịch cơ thể của người có HIV

<tbody>

Loại dịch

Lượng HIV

Máu
Rất nhiều

Dịch tiết âm đạo
Nhiều

Tinh dịch
Nhiều

Sữa mẹ
Trung bình

Nước ối
Trung bình

Nước bọt
Hầu như không có

Mồ hôi
Hầu như không có

Nước mắt
Hầu như không có

Nước tiểu
Hầu như không có

</tbody>

tuvangiupe
28-11-2013, 10:40
mọi người cho e hỏi vậy trong lúc hôn nhau đó miệng e có vết thương chảy máu còn miệng cô ấy có vết xước chảy máu nhưng đã đóng vẩy thì có nguy cơ lây nhiễm không mọi người

songchungvoi_HIV
28-11-2013, 10:42
mọi người cho e hỏi vậy trong lúc hôn nhau đó miệng e có vết thương chảy máu còn miệng cô ấy có vết xước chảy máu nhưng đã đóng vẩy thì có nguy cơ lây nhiễm không mọi người
Miệng bạn muốn có nguy cơ phải viêm nhiễm lở loét, bạn có hiểu lở loét hem? Rùi bạn ngậm một họng máu trong 2p

Tuanmecsedec
28-11-2013, 10:56

Bạn đừng suy diễn như vậy,một khi miệng chảy máu chỉ sưng viêm nướu răng thì rất đau nhã hứng đâu để hôn bạn.Nhưng bạn yên tâm,đặc biệt hơn chính tuyến nước bọt là môi trường Kiềm ( enzym ) làm bất hoạt HIV.

tuvangiupe
28-11-2013, 11:20
dạ vâng miệng thì lúc đấy có chảy máu rồi còn trên môi cố gái ấy ạ no xước kiểu như là bị nẻ chảy máu ấy nhưng đóng vẩy vào rồi các anh ạ, thì lúc hôn nhau 2 vết nó chạm vào nhau ấy
như vậy e cũng không co nguy cơ hả anh

HIV/AIDS.
28-11-2013, 11:26
Hành vi như vậy không có nguy cơ

tuvangiupe
28-11-2013, 11:34
vậy là kể cả trên môi cô ấy có vết nẻ chảy máu nhưng đã đóng vẩy mà hôn vào vết thương chảy máu của e e cũng không bị lây nhiễm phải không ạ

songchungvoi_HIV
28-11-2013, 11:42
vậy là kể cả trên môi cô ấy có vết nẻ chảy máu nhưng đã đóng vẩy mà hôn vào vết thương chảy máu của e e cũng không bị lây nhiễm phải không ạ
Tui nói túm lại bạn dễ hiểu nhé: Nếu như mồm bạn đang lở loét, viêm nú chẳng hạn, bạn có muốn hôn k?

tuvangiupe
28-11-2013, 11:47
môi cô ấy co vết nẻ chảy máu nhưng đã đóng vẩy nà vẫn hôn e mà,vậy là đóng vẩy rồi thì không lây nhiễm đươc đúng không anh,muốn lây nhiễm thì miệng cả 2 phải chảy viêm nhiễm và chảy máu anh nhỉ

Tuanmecsedec
28-11-2013, 15:02
môi cô ấy co vết nẻ chảy máu nhưng đã đóng vẩy nà vẫn hôn e mà,vậy là đóng vẩy rồi thì không lây nhiễm đươc đúng không anh,muốn lây nhiễm thì miệng cả 2 phải chảy viêm nhiễm và chảy máu anh nhỉ

Tuanmecsedec khẳng định với bạn một lần nữa,trường hợp của bạn không có nguy cơ.Để không làm ảnh huởng thành viên khác.Tuanmecsedec khóa chủ đề này lại.