PDA

View Full Version : Xét nghiệm hiv đã an toàn chưa?.

khongbaogio
28-11-2013, 16:58
Anh chị cho em hỏi..cách đây 84 ngày em có quan hệ không an toàn với bạn gái cũ .còn những lần quan hệ tiếp theo ngày không an toàn đo em có dùng bcs..lần quan hê cuối cùng cach nay là khoang hơn 1 tháng .hôm nay em đi xet nghiệm hiv pp elica ..kết quả âm tính..vậy em đã an toàn chưa.

Tuanmecsedec
28-11-2013, 17:05
Anh chị cho em hỏi..cách đây 84 ngày em có quan hệ không an toàn với bạn gái cũ .còn những lần quan hệ tiếp theo ngày không an toàn đo em có dùng bcs..lần quan hê cuối cùng cach nay là khoang hơn 1 tháng .hôm nay em đi xet nghiệm hiv pp elica ..kết quả âm tính..vậy em đã an toàn chưa.

Nếu lần quan hệ cuối cách 1 tháng mà bạn không sử dụng bao cao su thì kết quả này chưa an toàn,phải xét nghiệm sau 8 tuần nữa tức là đúng 12 tuần.

Nói tóm lại bạn lấy cột mốc lần quan hệ cuối cùng sau 12 tuần xét nghiệm mới chính xác.Vậy như bạn kể ở trên nếu 84 ngày trước trở về sau bạn quan hệ an toàn thì kết quả này yên tâm.

khongbaogio
28-11-2013, 17:11
ý em bảo là em chỉ quan hệ 1 lần không an toàn là cach đây 84 ngày.còn nhưng ngày sau em sợ nên có dùng bcs...vậy em có sao ko anh

songchungvoi_HIV
28-11-2013, 17:12
XN HIV chỉ tính ở nguy cơ cuối cùng, nếu như cách đây 1 tháng bạn QHTD không an toàn thì KQ AT này bạn vẫn phải XN lại sau nguy cơ cuối cùng ở 12 tuần

Tuanmecsedec
28-11-2013, 17:18
ý em bảo là em chỉ quan hệ 1 lần không an toàn là cach đây 84 ngày.còn nhưng ngày sau em sợ nên có dùng bcs...vậy em có sao ko anh

Vậy là bạn đã an toàn.

songchungvoi_HIV
28-11-2013, 17:25
Nếu vậy thì ngủ ngon rùi bạn

HIV/AIDS.
28-11-2013, 17:56
CHúc mừng em, em đã an toàn
:zk206:

trungan1987
28-11-2013, 18:26
Chúc mừng bạn...:monkeys33: