PDA

View Full Version : Mong anh chị giải đáp giùm em ạ

Hoangkhang
03-04-2018, 23:54
Anh chị có thể cho em hỏi là vết kim đâm để lấy máu xét nghiệm sau 2 tiếng không còn chảy máu có còn gọi là vết thương hở không ạ? Và có nguy cơ lây nhiễm không ạ? Nếu mình có đè hoặc ấn mạnh vào vết kim lấy máu ấy mà không làm vết thương chảy máu thì vết kim có làm vết kim có khả năng bị lây nhiễm không ạ? Em cảm ơn

Charles
03-04-2018, 23:57
Anh chị có thể cho em hỏi là vết kim đâm để lấy máu xét nghiệm sau 2 tiếng không còn chảy máu có còn gọi là vết thương hở không ạ? Và có nguy cơ lây nhiễm không ạ? Nếu mình có đè hoặc ấn mạnh vào vết kim lấy máu ấy mà không làm vết thương chảy máu thì vết kim có làm vết kim có khả năng bị lây nhiễm không ạ? Em cảm ơn

Đó không phải là vết thương hở.

Hoangkhang
03-04-2018, 23:59
Đó không phải là vết thương hở.

Dạ vậy là không có nguy cơ lây nhiễm qua vết kim vừa lấy máu xét nghiệm sau 2 tiếng đúng ko ạ

Nguyen Ha
04-04-2018, 00:20
Dạ vậy là không có nguy cơ lây nhiễm qua vết kim vừa lấy máu xét nghiệm sau 2 tiếng đúng ko ạ

Không có nguy cơ.

Tuanmecsedec
04-04-2018, 07:06

Cái đó không phải là vết thương hở bạn.Thông thường vết kim tiêm ít phút sau là máu sẽ ngưng không chảy nữa,tức là niêm mạc đã đóng cửa.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.