PDA

View Full Version : cuu nguoi hiv bi tai nan giao thông

thoto123456
06-04-2018, 16:29
<article class="message-body js-selectToQuote" id="js-XFUniqueId11" style="box-sizing: border-box; margin: 10px 0px 0px;">bạn em sơ cứu cho người tai nan giao thông . tay bị dính máu và được lau qua khăn lau . lúc này tay của bạn em chưa dược lau sach máu 100% . và còn 1 lớp máu bám mỏng trên tay . sau 1 tiếng đồng hồ chính cai tay ấy cửa bạn em cầm vào tay em và tay em có vết sước dài và to như cai tăm . và nguoi tai nạn giao thông này bị HIV và dang dieu tri ARV dc 2 tháng . rui bon em den trung tâm dự phòng . thì bac sy bảo là 2 dứa ko viec gì và ko giải thich gì thêm . khi bọn em muốn duoc gỉai thích tai sao ko có nguy cơ . thì bác sỹ bao có giải thích thì bon em cũng ko hiểu . rùi qúat mắng . anh chi cho em hỏi bon em có nguy cơ ko ah

</article>

<footer class="message-footer" style="box-sizing: border-box; margin-top: auto; color: rgb(20, 20, 20); font-family: &quot;Segoe UI&quot;, &quot;Helvetica Neue&quot;, Helvetica, Roboto, Oxygen, Ubuntu, Cantarell, &quot;Fira Sans&quot;, &quot;Droid Sans&quot;, sans-serif; font-size: 15px; -webkit-text-size-adjust: 100%;">
</footer>

Tuanmecsedec
06-04-2018, 16:36
<article class="message-body js-selectToQuote" id="js-XFUniqueId11" style="box-sizing: border-box; margin: 10px 0px 0px;">bạn em sơ cứu cho người tai nan giao thông . tay bị dính máu và được lau qua khăn lau . lúc này tay của bạn em chưa dược lau sach máu 100% . và còn 1 lớp máu bám mỏng trên tay . sau 1 tiếng đồng hồ chính cai tay ấy cửa bạn em cầm vào tay em và tay em có vết sước dài và to như cai tăm . và nguoi tai nạn giao thông này bị HIV và dang dieu tri ARV dc 2 tháng . rui bon em den trung tâm dự phòng . thì bac sy bảo là 2 dứa ko viec gì và ko giải thich gì thêm . khi bọn em muốn duoc gỉai thích tai sao ko có nguy cơ . thì bác sỹ bao có giải thích thì bon em cũng ko hiểu . rùi qúat mắng . anh chi cho em hỏi bon em có nguy cơ ko ah

</article>

<footer class="message-footer" style="box-sizing: border-box; margin-top: auto; color: rgb(20, 20, 20); font-family: &quot;Segoe UI&quot;, &quot;Helvetica Neue&quot;, Helvetica, Roboto, Oxygen, Ubuntu, Cantarell, &quot;Fira Sans&quot;, &quot;Droid Sans&quot;, sans-serif; font-size: 15px; -webkit-text-size-adjust: 100%;">
</footer>

Bạn yên tâm,những gì bạn kể 100% không có nguy cơ.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Charles
06-04-2018, 16:50
<article class="message-body js-selectToQuote" id="js-XFUniqueId11" style="box-sizing: border-box; margin: 10px 0px 0px;">bạn em sơ cứu cho người tai nan giao thông . tay bị dính máu và được lau qua khăn lau . lúc này tay của bạn em chưa dược lau sach máu 100% . và còn 1 lớp máu bám mỏng trên tay . sau 1 tiếng đồng hồ chính cai tay ấy cửa bạn em cầm vào tay em và tay em có vết sước dài và to như cai tăm . và nguoi tai nạn giao thông này bị HIV và dang dieu tri ARV dc 2 tháng . rui bon em den trung tâm dự phòng . thì bac sy bảo là 2 dứa ko viec gì và ko giải thich gì thêm . khi bọn em muốn duoc gỉai thích tai sao ko có nguy cơ . thì bác sỹ bao có giải thích thì bon em cũng ko hiểu . rùi qúat mắng . anh chi cho em hỏi bon em có nguy cơ ko ah</article>

Bạn yên tâm không có nguy cơ trong trường hợp này.

thoto123456
06-04-2018, 16:52
máu trên tay bạn em vẫn còn ẩm ướt và ko đc sát trùng chỉ đơn dản là đc lau bằng khăn . va sau 1 tieng đồng hồ tiep xúc voi vết thuong của em . voi hôm nay bon em gặp nguoi bị hiv . anh ay cho mỗi nguoi 3 vien thuốc . arv để ung tạm 3 ngày để co thơi gian di tìm bac sy để diều trị phơi nhi . xin anh chi phan tich cho bon em ah

Nguyen Ha
06-04-2018, 16:54
máu trên tay bạn em vẫn còn ẩm ướt và ko đc sát trùng chỉ đơn dản là đc lau bằng khăn . va sau 1 tieng đồng hồ tiep xúc voi vết thuong của em . voi hôm nay bon em gặp nguoi bị hiv . anh ay cho mỗi nguoi 3 vien thuốc . arv để ung tạm 3 ngày để co thơi gian di tìm bac sy để diều trị phơi nhi . xin anh chi phan tich cho bon em ah

Sau 1 tiếng mới chạm vào vết thương của bạn cơ mà. Yên tâm không có nguy cơ.

Charles
06-04-2018, 16:56

Máu dính ở tay sau 1 tiếng thì virus chết mục xương rồi bạn.

Tuanmecsedec
06-04-2018, 16:57

Bạn yên tâm không có nguy cơ đâu.Máu đã lau rồi làm gì còn tồn tại và vi rút HIV ở môi trường ngoài thì ngủm củ tỏi rồi bạn.Vì :

Để tồn tại, virut này bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh và virut cũng bị hủy hoại theo. Do đó, nếu máu hay dịch đã khô, virut sẽ không thể tồn tại.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

thoto123456
06-04-2018, 16:57
em thay moi ngừoi bảo hvi sống bên ngoai dc 48h den 7 ngày . a chi cho em hoi có nên uong thuốc arv ko . bon em dang có y di len ha nội vào bvien bạch mai mua thuốc arv

Charles
06-04-2018, 16:59
em thay moi ngừoi bảo hvi sống bên ngoai dc 48h den 7 ngày . a chi cho em hoi có nên uong thuốc arv ko . bon em dang có y di len ha nội vào bvien bạch mai mua thuốc arv

Bạn không đọc được những gì Ban quản trị đã tư vấn sao???

Nguyen Ha
06-04-2018, 17:07
HIV là virut yếu, nói nôm na là khi đã ra khỏi cơ thể này nó không còn khả năng thích nghi với cơ thể khác.
Bạn hoàn toàn yên tâm không cần uống PEP trong trường hợp này.

thoto123456
06-04-2018, 17:47
chắc chắn ko anh chị vì em đang bi mọi ngừoi chửu và lo lắng dang bắt ep bon em phai uong thuốc arv . rùi cắt cử ngừoi canh giờ để dc uong thuốc dúng giờ . nếu vụ này bon em mà bi hiv . chắc gdình phải sơ tán . hu hu hu

Charles
06-04-2018, 18:01
chắc chắn ko anh chị vì em đang bi mọi ngừoi chửu và lo lắng dang bắt ep bon em phai uong thuốc arv . rùi cắt cử ngừoi canh giờ để dc uong thuốc dúng giờ . nếu vụ này bon em mà bi hiv . chắc gdình phải sơ tán . hu hu hu

Ban quản trị diễn đàn không có tư vấn bừa mà bạn hỏi chắc chắn không. Nếu bạn cảm thấy không tin tưởng bạn có quyền không post bài hỏi nữa. Còn bạn kiểu chỉ biết hỏi mà không biết đọc những gì đã tư vấn thì buộc BQT phải khóa chủ đề lại.

Nguyen Ha
06-04-2018, 19:11

Chắc chắn 100% không cần uống thuốc phơi nhiễm.

Tuanmecsedec
07-04-2018, 07:25

Khi ban quản trị tư vấn không có nguy cơ thì bạn yên tâm đi.

thoto123456
07-04-2018, 22:37
em uong thuốc ARV duoc 3 hom rui anh chi ah . uong vào đầu óc nôn mưa choáng váng . rui lai suy nghi tieu cực . gdinh 2 chúng em bắt bọn em phai uong thuoc . mọi người nói dù ko có nguy cơ cũng phải uong . “” sao cứu ngừoi bi tai nạn mà khổ vậy “” hu hu

Nguyen Ha
07-04-2018, 22:46
em uong thuốc ARV duoc 3 hom rui anh chi ah . uong vào đầu óc nôn mưa choáng váng . rui lai suy nghi tieu cực . gdinh 2 chúng em bắt bọn em phai uong thuoc . mọi người nói dù ko có nguy cơ cũng phải uong . “” sao cứu ngừoi bi tai nạn mà khổ vậy “” hu hu
BQT đã tư vấn rồi, còn uống hay không là ở bạn.

Tuanmecsedec
08-04-2018, 07:03

Ban quản trị đã tư vấn cho bạn rõ ràng hết rồi,bạn quyết định uống thuốc thì tùy bạn.

thoto123456
08-04-2018, 11:48
em uống thuốc arv mệt mỏi qúa . em ko muon uong nữa . theo anh chi em nên ngừng hay uong tiếp

Nguyen Ha
08-04-2018, 11:50
em uống thuốc arv mệt mỏi qúa . em ko muon uong nữa . theo anh chi em nên ngừng hay uong tiếp

Ờ đấy, thuốc phơi nhiễm đâu phải kẹo cao su thích thì nhai. Dừng lại đi. Không có nguy cơ thì uống làm gì.

thoto123456
08-04-2018, 12:21
vậy em xin liều mạng dừng thuốc cả nhà nhé

Nguyen Ha
08-04-2018, 12:32
vậy em xin liều mạng dừng thuốc cả nhà nhé
Không ai tư vấn bừa cho bạn đâu.

Tuanmecsedec
08-04-2018, 14:14

Bạn uống thuốc phơi nhiễm một cách vô tội vạ,khi ban quản trị tư vấn rồi.Vì vậy bạn đừng hỏi có nên dừng lại hay uống tiếp hay không.Nếu bạn tin ban quản trị tư vấn thì bạn đâu có uống thuốc.