PDA

View Full Version : Xin anh Tuấn tư vấn giúp em.

lolang111
27-06-2013, 09:14
hôm qua khi đang ngủ trưa tại cty, tư nhiên em bị mộng tinh, em thấy nó bị ướt cả đồ lót và có thấm ra cả quần jean em đang mặc nữa,mà chỗ em ngủ thì có người vừa ngủ xong, em vào ngủ ngay sau khi ngủ khoảng 1h thì em bị mộng tinh, em nằm ngửa, dương vật không tiếp xúc với mặt sàn nằm ngủ, nếu sàn nằm ngủ có dính máu hoặc tinh dịnh của người khác thì khi xuất tinh như vậy em có nguy cơ bị lây nhiễm hiv không ạ, nhưng có điều khiến em lo hơn nữa là quần áo em mặc đi làm từ sáng rất bẩn, dính bụi bặm tùm lum hết, và em có đứng cạnh anh kia dùng vòi hơi xịt bụi, có bụi bay vào quần áo em luôn, cho em hỏi khi bị mộng tinh như vậy, bụi bẩn kia, nếu có máu khô, có làm lây nhiễm hiv cho em không.

còn việc nữa là sau khi bị mộng em dậy chạy ra nhà vệ sinh, mà lại quên rửa tay ( lúc dậy em có lấy tay sờ sờ vào mặt sàn nằm ngủ xem có bị dính gì không, vtay em cũng tiếp xúc với cửa phòng lúc đi ra nữa), em cầm vào dương vật đi tiểu, nếu tay em bị dính máu hay tinh dịnh thì em co nguy cơ bị lây hiv không ạ, tại em vừa mới xuất tinh xong.

và sau đó khoảng 45 phút, em về tới nhà, em tắm rửa, em quên mất,lại giặt quần áo có dính tinh dịch vào cái thau giặt đồ chung của mọi người, sau đó 2h anh của em có giặt đồ bằn chính cai thau em đã giặt và khi giặt xong em lại quên không rửa tay lại bằng xà bông tắm mà đã cầm vào ca múc nước, xô nước để hấng nước tắm, sau đó anh của em cũng tăm bằng cái ca và cái xô đó, và tối có đánh răng bằng cái ca đó nữa, cho em hỏi với hành vi của em như vậy có làm lây nhiễm hiv cho anh của em không, nếu sau khi giặt tay em còn bị dính tinh dịch.vì em sợ lúc giặt no chưa sạch
cho em hỏi như vạy em có nguy cơ bị lây nhiễm hiv không ạ, nếu em mà bị và lây cho anh của em thì chắc em chết mất, xin tư vấn giúp em một lời , em xin cảm ơn ạ.

khonggiamnua
27-06-2013, 09:32
Chỉ có 2 từ Kỳ Thị

lolang111
27-06-2013, 09:46
em xin lỗi nếu câu hỏi của em là kỳ thị, nhưng từ khi em bị đạp kim tiêm, đã xét nghiệm có âm tính sau 12 tuần, nhưng không hiểu sao em vẫn cứ lo lắng, đụng phải chuyện như ngày hôm qua, cang khiến em lo hơn nữa, suốt từ hôm qua tới giờ đi làm em không tập trung được vì cứ suy nghĩ mãi, hôm nay đi làm về sơm mới quyết định lên hỏi các anh chị trên diễn đàn, như vậy em không sao đúng không ạ, và nếu khi em giặt đồ xong tay em có dính ít tinh dịch thì anh của em cung không sao đúng không ạ. và đồ của em sau khi giặt và phơi khô 1 lần ( cái quần jean và cái đồ lót em bị xuất tinh ra) thì có thể giặt chung với đồ của mọi người được không ạ ( có cả đồ lót của mọi người trong nhà nữa).

em xin 1 câu trả lời để em yên tâm, 1 lần nữa em xin lỗi anh tuấn và mọi người, nhưng xin cho em một khẳng định không sao để em yên tâm làm việc và cố gắng vượt qua chứng hoang tưởng này. em xin cảm ơn.

CrisM
27-06-2013, 09:52
Bạn nên dành thật nhìu tgian để tìm hiểu kiến thức về hv. Khi bạn có kiến thức, ắt bạn sẽ biết được những hành vi nào lo lắng, hành vi nào không

lolang111
27-06-2013, 10:49
em xin lỗi và em hứa sẽ tìm hiểu kiến thức về hiv, nhưng xin khẳng định giúp em 1 câu là không sao đi ạ, để em yên tâm, chứ em cứ thấy lo lo sao đó, em xin cảm ơn

mongconghien
27-06-2013, 11:08
Trời ui. Sao dạo lại lười đọc kiến thức về HIV quá. buồn ghê ghớm

khonggiamnua
27-06-2013, 12:20
<span style="color: rgb(51, 51, 51); font-family: Arial; font-size: 13px; background-color: rgb(255, 255, 255);">HIV is unable to reproduce outside its living host (unlike many bacteria or fungi, which may do so under suitable conditions), except under laboratory conditions; therefore, it does not spread or maintain infectiousness outside its host.&nbsp;</span><br style="box-sizing: border-box; color: rgb(51, 51, 51); font-family: Arial; font-size: 13px; background-color: rgb(255, 255, 255);" />
<br style="box-sizing: border-box; color: rgb(51, 51, 51); font-family: Arial; font-size: 13px; background-color: rgb(255, 255, 255);" />
<span style="color: rgb(51, 51, 51); font-family: Arial; font-size: 13px; background-color: rgb(255, 255, 255);">HIV is transmitted by;&nbsp;</span><br style="box-sizing: border-box; color: rgb(51, 51, 51); font-family: Arial; font-size: 13px; background-color: rgb(255, 255, 255);" />
<span style="color: rgb(51, 51, 51); font-family: Arial; font-size: 13px; background-color: rgb(255, 255, 255);">Unprotected penetrative anal and/or vaginal sex&nbsp;</span><br style="box-sizing: border-box; color: rgb(51, 51, 51); font-family: Arial; font-size: 13px; background-color: rgb(255, 255, 255);" />
<span style="color: rgb(51, 51, 51); font-family: Arial; font-size: 13px; background-color: rgb(255, 255, 255);">Sharing works with other IV drug abusers&nbsp;</span><br style="box-sizing: border-box; color: rgb(51, 51, 51); font-family: Arial; font-size: 13px; background-color: rgb(255, 255, 255);" />
<span style="color: rgb(51, 51, 51); font-family: Arial; font-size: 13px; background-color: rgb(255, 255, 255);">Mother to child</span>

lolang111
27-06-2013, 13:40
vậy là em không sao đúng không ạ, em chỉ mong nhận được 1 câu khẳng định từ anh tuấn thôi, để em không còn phải lo lắng nữa, và quần áo đó mình có thể giặt lại lần sau với mọi người đúng không ạ.

Tuanmecsedec
27-06-2013, 13:43
Originally Posted by: lolang111 vậy là em không sao đúng không ạ, em chỉ mong nhận được 1 câu khẳng định từ anh tuấn thôi, để em không còn phải lo lắng nữa, và quần áo đó mình có thể giặt lại lần sau với mọi người đúng không ạ.

HIV không lây nhiễm như vậy.Bạn yên tâm.

lolang111
27-06-2013, 13:46
vâng em cảm ơn anh, từ này trở đi em sẽ cố gắng tìm hiểu kiến thức về hiv.

giupemvoi7
27-06-2013, 13:48
Hâm nặng rồi, spam diễn đàn

freedom
27-06-2013, 14:02
HIV là virut rất khó lây..những j bạn kể không làm lây nhiễm HIV..bạn nên trang bị thêm kiến thức để có cái nhìn khác về HIV và tránh KÌ THỊ

mongconghien
28-06-2013, 01:07
Lây HIV kiểu này thì giờ ông còn gõ phím dc hả.(Loài người tuyệt chủng lấy đâu đẻ ông)