PDA

View Full Version : QHTD ko an toàn ! Xét nghiệm Combo HIV sau 21 ngày 6 tiếng !

khongsaodau66
09-04-2018, 11:57
Em chào anh Tuấn và các anh chị tư vấn viên trong diễn đàn !
Em có nguy cơ là có quan hệ tình dục ko an toàn với GMD giá cao. Từ đấy đến hôm nay là 21 ngày em ko có biểu hiện bệnh Xã Hội hay những bệnh về Sinh Dục như Viêm Quy Đầu , Nấm Quy Đầu . Em có tìm hiểu trên mạng và có qua 55 Yên Ninh bệnh viện Hồng Ngọc làm xét nghiệm combo HIV ag/ab có kết quả S/co:0.10 (Nonreactive) kết luận Âm Tính. Anh Tuấn và các anh chị cho em hỏi kết quả của em như này đã thực sự an toàn và an tâm chưa ạ ! em cảm ơn

Nguyen Ha
09-04-2018, 12:35
Em có nguy cơ là có quan hệ tình dục ko an toàn với GMD giá cao. Từ đấy đến hôm nay là 21 ngày em ko có biểu hiện bệnh Xã Hội hay những bệnh về Sinh Dục như Viêm Quy Đầu , Nấm Quy Đầu . Em có tìm hiểu trên mạng và có qua 55 Yên Ninh bệnh viện Hồng Ngọc làm xét nghiệm combo HIV ag/ab có kết quả S/co:0.10 (Nonreactive) kết luận Âm Tính. Anh Tuấn và các anh chị cho em hỏi kết quả của em như này đã thực sự an toàn và an tâm chưa ạ ! em cảm ơn
Kết quả xét nghiệm này có độ tin cậy khá cao. Bạn xét nghiệm lại sau nguy cơ 12 tuần.

khongsaodau66
09-04-2018, 12:37
chị ơi cái kết quả này là gần như hoàn toàn k bị nhiễm hiv đúng k ạ. có dễ bị lật kèo sau 12 tuàn k ạ

Nguyen Ha
09-04-2018, 12:41
chị ơi cái kết quả này là gần như hoàn toàn k bị nhiễm hiv đúng k ạ. có dễ bị lật kèo sau 12 tuàn k ạ

Bạn yên tâm kết quả này khả quan rồi.

khongsaodau66
09-04-2018, 12:44
dạ em ko có tgian nhiều nhưng nếu ko xn chốt lại sau 12 tuần có sao ko ạ . vì e đọc thấy kết quả xn sau chỉ là thủ tục thôi đúng k ạ

Nguyen Ha
09-04-2018, 12:45
dạ em ko có tgian nhiều nhưng nếu ko xn chốt lại sau 12 tuần có sao ko ạ . vì e đọc thấy kết quả xn sau chỉ là thủ tục thôi đúng k ạ
Bắt buộc phải chốt sau nguy cơ 12 tuần theo khuyến cáo của BYT.

khongsaodau66
09-04-2018, 12:49
vâng , vậy phần trăm khả năng k dính HIV của em đc bao nhiêu phần trăm ạ. e sợ n lật kèo lắm hay 30 ngày e lại đi xn lại ạ

Nguyen Ha
09-04-2018, 12:56
vâng , vậy phần trăm khả năng k dính HIV của em đc bao nhiêu phần trăm ạ. e sợ n lật kèo lắm hay 30 ngày e lại đi xn lại ạ

21 ngày hay 30 ngày cũng thế thôi, bạn yên tâm kết quả này khó thay đổi ở tuần 12.

khongsaodau66
09-04-2018, 13:46
khó thay đổi là có khả năng lật kèo ạ :( nếu em ko có nguy cơ mới trong vòng tgian đấy thì có lật kèo nổi ko ạ

Nguyen Ha
09-04-2018, 13:50
khó thay đổi là có khả năng lật kèo ạ :( nếu em ko có nguy cơ mới trong vòng tgian đấy thì có lật kèo nổi ko ạ
Nếu bạn ko có nguy cơ mới thì kết quả này cũng sẽ không đổi ở tuần 12. Tuy nhiên vẫn phải chốt theo khuyến cáo.

Tuanmecsedec
09-04-2018, 14:06

Bắt buộc phải xét nghiệm lại sau 12 tuần bạn.Nhưng bạn yên tâm kết quả này khả quan cao rồi.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Charles
09-04-2018, 17:21

Kết quả XN này của bạn rất khả quan, bạn cần XN lại sau nguy cơ 12 tuần. Bạn có thể yên tâm vì trước giờ chưa có trường hợp nào kết quả thay đổi ở tuần 12.

khongsaodau66
09-04-2018, 19:23
dạ thế tức là xn hiv combo ở ngày thứ 21 của em là khả năng rất cao em ko bị HIV và nếu ko có nguy cơ mới thì em sẽ ko bị lật kèo đúng ko ạ. em cảm ơn

khongsaodau66
09-04-2018, 19:25
em vẫn hơi ám ảnh với lo sợ ko biết mình xn như này có sớm quá ko ạ ?

Charles
09-04-2018, 19:31
dạ thế tức là xn hiv combo ở ngày thứ 21 của em là khả năng rất cao em ko bị HIV và nếu ko có nguy cơ mới thì em sẽ ko bị lật kèo đúng ko ạ. em cảm ơn

Đúng rồi, kết quả này là khả năng rất cao bạn không nhiễm HIV.

khongsaodau66
13-04-2018, 00:58
em cảm ơn anh tuấn và anh Truong Xuan chị Nguyen Ha đã tư vấn. Nay là ngày thứ 25 sau khi em qhtd k an toàn. va kết quả XN hiv của em là Âm Tính và kết quả này khả năng rất rất cao là e k bị nhiễm r. xn 3 tháng chỉ là thủ tục và kqa sẽ k đổi nếu k có nguy cơ mới. e cũng loại trừ đc HIV, lậu và nấm rồi. Nhưng e có lên mạgn đọc dấu hiệu giang mai , sùi mào gà và herpes sinh dục thì hiện tại e chưa có dấu hiệu gì ngoài việc e lộn da quy đầu e xuống thấy phan Quy Dau ( Dau Khac ) da có mủn mủn ra thôi kieu nhu da chet ko dau k ngua. Anh chị cho em hỏi tầm bao lâu thì Giang Mai , SMG và Herpes sẽ an toàn ạ. và cái dấu hiệu e vừa nói ở trên thì có trúng bệnh nào ko ạ . em cam ơn ạ

Tuanmecsedec
13-04-2018, 07:42
em cảm ơn anh tuấn và anh Truong Xuan chị Nguyen Ha đã tư vấn. Nay là ngày thứ 25 sau khi em qhtd k an toàn. va kết quả XN hiv của em là Âm Tính và kết quả này khả năng rất rất cao là e k bị nhiễm r. xn 3 tháng chỉ là thủ tục và kqa sẽ k đổi nếu k có nguy cơ mới. e cũng loại trừ đc HIV, lậu và nấm rồi. Nhưng e có lên mạgn đọc dấu hiệu giang mai , sùi mào gà và herpes sinh dục thì hiện tại e chưa có dấu hiệu gì ngoài việc e lộn da quy đầu e xuống thấy phan Quy Dau ( Dau Khac ) da có mủn mủn ra thôi kieu nhu da chet ko dau k ngua. Anh chị cho em hỏi tầm bao lâu thì Giang Mai , SMG và Herpes sẽ an toàn ạ. và cái dấu hiệu e vừa nói ở trên thì có trúng bệnh nào ko ạ . em cam ơn ạ

Giang mai thì chỉ có xét nghiệm mới biết bạn,còn sùi mào gà khi nào có biểu hiện thì đi khám.Sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Hối hấn
13-04-2018, 08:01
Ban quản trị xóa bài viết hỏi trong chủ đề thành viên khác.

khongsaodau66
13-04-2018, 14:06
a Tuấn cho e hỏi,chẳng hạn hơn 1 tháng mà chua có dấu hiệu Giang Mai hoặc SMG thì có thể yên tâm đc chưa ạ.

Tuanmecsedec
13-04-2018, 14:30
a Tuấn cho e hỏi,chẳng hạn hơn 1 tháng mà chua có dấu hiệu Giang Mai hoặc SMG thì có thể yên tâm đc chưa ạ.

Giang mai thì chỉ có đi xét nghiệm mới biết,còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày,sau 1 tháng bạn chưa có biểu hiện thì khả quan rất cao bạn không bị sùi mào gà.