PDA

View Full Version : Bị kìm cắt vào tay chảy máu

saohom
11-04-2018, 17:10
Em đi ăn ốc ngoài hàng,do không để ý bị cái kìm cắt ốc cắt vào tay sâu và chảy rất nhiều máu. Như thế em có nguy cơ ko ạ? Em đang cho con bú, nên sợ lắm ko dám cho bé bú từ trưa, bé cứ khóc mãi, mà cho bú thì sợ. Các anh chị tư vấn giúp em với. Em lo lắm ạ.

saohom
11-04-2018, 17:26
Sao ko ai trả lời em thế ạ? Em lo lắm

Nguyen Ha
11-04-2018, 17:51
Em đi ăn ốc ngoài hàng,do không để ý bị cái kìm cắt ốc cắt vào tay sâu và chảy rất nhiều máu. Như thế em có nguy cơ ko ạ? Em đang cho con bú, nên sợ lắm ko dám cho bé bú từ trưa, bé cứ khóc mãi, mà cho bú thì sợ. Các anh chị tư vấn giúp em với. Em lo lắm ạ.

Bạn cứ yên tâm cho con bú đi vì bạn hoàn toàn không có nguy cơ trong trường hợp này.

saohom
11-04-2018, 18:25
Vâng, em cảm ơn ạ. Em sợ hãi từ trưa đến giờ. Em cảm ơn anh nhiều nhiều ạ.

Nguyen Ha
11-04-2018, 19:24
Bạn yên tâm không có nguy cơ trong trường hợp này.

Tuanmecsedec
12-04-2018, 06:40

Để tồn tại, virut này bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh và virut cũng bị hủy hoại theo. Do đó, nếu máu hay dịch đã khô, virut sẽ không thể tồn tại.

Những gì bạn kể 100% không có nguy cơ.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.