PDA

View Full Version : Ăn thức ăn dính máu HIV

hahung
29-11-2013, 15:12
Các anh chị cho em hỏi nếu ăn thức ăn có dính máu hiv thì có bị nhiễm ko?Từ trước đến nay đã có ca nào bị nhiễm như vậy chưa?

Tuanmecsedec
29-11-2013, 15:18
Các anh chị cho em hỏi nếu ăn thức ăn có dính máu hiv thì có bị nhiễm ko?Từ trước đến nay đã có ca nào bị nhiễm như vậy chưa?

HIV không lây nhiễm ăn uống chung bạn.Bạn cũng không thể ở bẩn đến mức khi thức ăn có máu mà bỏ vào miệng.Bạn nên tìm hiểu kiến thức HIV có sẵn trên diễn đàn.

Tuanmecsedec không nghĩ bạn sẽ Ở BẨN đến nổi biết thức ăn có máu vẫn bỏ vào miệng nhai.

hahung
29-11-2013, 16:29
HIV không lây nhiễm ăn uống chung bạn.Bạn cũng không thể ở bẩn đến mức khi thức ăn có máu mà bỏ vào miệng.Bạn nên tìm hiểu kiến thức HIV có sẵn trên diễn đàn.

Tuanmecsedec không nghĩ bạn sẽ Ở BẨN đến nổi biết thức ăn có máu vẫn bỏ vào miệng nhai.

Em biết hiv ko lây qua ăn uống như là dùng chung bát đũa nhưng vấn đề ở đây lại khác là máu tươi dính vào thức ăn và mình ăn phải.Nếu nhìn thấy máu ở thức ăn thì chắc cũng ko ai dám ăn nhưng ko phải lúc nào mình cũng nhìn chăm chú vào miếng ăn đúng ko anh đấy là chưa nói đến trẽ nhỏ chúng ko phân biệt đc đấy là máu.

Tuanmecsedec
29-11-2013, 16:36
Em biết hiv ko lây qua ăn uống như là dùng chung bát đũa nhưng vấn đề ở đây lại khác là máu tươi dính vào thức ăn và mình ăn phải.Nếu nhìn thấy máu ở thức ăn thì chắc cũng ko ai dám ăn nhưng ko phải lúc nào mình cũng nhìn chăm chú vào miếng ăn đúng ko anh đấy là chưa nói đến trẽ nhỏ chúng ko phân biệt đc đấy là máu.

HIV không nhiễm như vậy bạn và trên thực tế cũng không xảy ra như vậy,chỉ gì đầu óc bạn quá SỨC TƯỞNG TƯỢNG thành ra hoang tưởng.

cuoc_song_moi
29-11-2013, 16:42
Làm gì có chuyện máu tươi co hiv dính vào thức ăn được. Chỉ có ai cố tình làm thế thôi. Chứ bt không có chuyện đó được, vì người có hiv sẽ ý thức được vấn đề của mình nên sẽ không để xảy ra chuyện như bạn nghĩ

Tuanmecsedec
29-11-2013, 16:44

Vi rút HIV không lây qua đường hô hấp, không lây qua đường tiêu hoá.

chacemchetwa
29-11-2013, 17:32
Bạn cần đọc kiến thức hiv. đọc kỹ phần đường lây để tránh có cái nhìn sai về hiv/aids

hahung
29-11-2013, 17:53
Làm gì có chuyện máu tươi co hiv dính vào thức ăn được. Chỉ có ai cố tình làm thế thôi. Chứ bt không có chuyện đó được, vì người có hiv sẽ ý thức được vấn đề của mình nên sẽ không để xảy ra chuyện như bạn nghĩ
Mình nghĩ trong cuộc sống xảy ra nhiều lắm chứ vì có phải ai cũng biết mình đang bị hiv đâu mà ý thức.Mình lấy ví dụ như này nhé:1 người có hiv cắn 1 miếng bánh và máu răng chảy ra dây vào miếng bánh đó sau đó đưa cho người khác ăn nốt và người sau cũng bị chảy máu răng vậy có truyền hiv đc ko nhỉ?

chacemchetwa
29-11-2013, 17:56
Tôi khóa topic này lại. Tv hahung cần đọc kiến thức hiv tránh bị hoang tưởng, suy diễn lung tung.