PDA

View Full Version : Cho em hỏi chút về lao với ạ

Hoàng Bảo Thiên
16-04-2018, 16:44
Em thấy mình hay khạc ra đờm nhưng cũng không ho. E đang lo mình bị lao. Nhưng đi bác sĩ lấy thuốc thì không nói gì ạ

Charles
16-04-2018, 17:00
Em thấy mình hay khạc ra đờm nhưng cũng không ho. E đang lo mình bị lao. Nhưng đi bác sĩ lấy thuốc thì không nói gì ạ

Có thể do bạn hút thuốc lá nên hay có đờm. Còn lao bạn phải đi kiểm tra mới biết được.

Hoàng Bảo Thiên
16-04-2018, 18:30
Em không hút thuốc lá ạ.

Nguyen Ha
16-04-2018, 18:36
Đâu phải bs lúc nào cũng săn sóc bệnh nhân như con mình. Muốn khám xét gì thì phải trình bày. Hơn nữa xét nghiệm lao ở OPC cũng tùy đợt có xét nghiệm miễn phí, ngoài đợt thì phải tự túc. Bạn thấy dấu hiệu bất thường thì đi khám, xét để có hướng điều trị sớm.

Hoàng Bảo Thiên
16-04-2018, 22:06
Đâu phải bs lúc nào cũng săn sóc bệnh nhân như con mình. Muốn khám xét gì thì phải trình bày. Hơn nữa xét nghiệm lao ở OPC cũng tùy đợt có xét nghiệm miễn phí, ngoài đợt thì phải tự túc. Bạn thấy dấu hiệu bất thường thì đi khám, xét để có hướng điều trị sớm.

Hôm trước bác sĩ bảo sẽ cắt kháng lao cho em nhưng hôm nay e quay lại thì chú ấy không nói gì thôi. Tất nhiên họ không chăm sóc mình như con họ rồi chị... Có thể do em lo lắng quá thôi. E cũng hỏi một số anh chị trong diễn đàn rồi họ bảo không sao

Hoàng Bảo Thiên
16-04-2018, 22:07
Hôm trước bác sĩ bảo sẽ cắt kháng lao cho em nhưng hôm nay e quay lại thì chú ấy không nói gì thôi. Tất nhiên họ không chăm sóc mình như con họ rồi chị... Có thể do em lo lắng quá thôi. E cũng hỏi một số anh chị trong diễn đàn rồi họ bảo không sao

Chị có vẻ hơi bực mình thì phải

Nguyen Ha
16-04-2018, 22:29
Chị có vẻ hơi bực mình thì phải

Bực mình gì chứ, tui nói đúng mà. Thuốc dự phòng lao vẫn nằm trong chương trình được miễn phí, nếu mua cũng rất rẻ, uống cũng đúng giờ như ARV và phải uống buối sáng, lúc đói. Bạn cứ hỏi bs điều trị là được.

Tuanmecsedec
17-04-2018, 07:13

Bạn nghe thử ra chợ mua lá tía tô về giã lấy nước uống rất có hiệu quả cho những người bị ho và bị đờm.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Cuoc song sai lam
17-04-2018, 08:51
Muốn biết chính xác thì lên phạm ngọc thạch là biết chứ gì....