PDA

View Full Version : Em hỏi tên của phương pháp xét nghiệm ở Chân Trời Mới

nanqua
29-11-2013, 17:02
Các anh chị cho em hỏi phương pháp xét nghiệm ở Chân Trời Mới có tên là gì vậy? Hôm em làm xét nghiệm ở đó sau 15 phút là đã có kết quả rồi.

Tuanmecsedec
29-11-2013, 17:04
Các anh chị cho em hỏi phương pháp xét nghiệm ở Chân Trời Mới có tên là gì vậy? Hôm em làm xét nghiệm ở đó sau 15 phút là đã có kết quả rồi.

Đó là Test nhanh tìm kháng thể.

anhankipko
29-11-2013, 17:25
Test nhanh tìm kháng thể chống lại ông nội H.ÂM Tính là ngon rùi :zk:

nanqua
29-11-2013, 17:53
Test nhanh tìm kháng thể chống lại ông nội H.ÂM Tính là ngon rùi :zk:
Em âm tính ở ngày thứ 55 sau hành vi, đang chờ xét nghiệm tiếp. Hy vọng sẽ ngon anh ạ.

nanqua
29-11-2013, 18:09
Phương pháp đó chỉ có tên chung chung là tét nhanh tìm kháng thể thôi ạ?

HIV/AIDS
29-11-2013, 18:59
có nhiều pp tet nhanh. nhưng nếu bạn đủ thời gian thì pp nào cũng chính xác bạn không phải lăn tăn gì cả

Tuanmecsedec
29-11-2013, 19:50
Em âm tính ở ngày thứ 55 sau hành vi, đang chờ xét nghiệm tiếp. Hy vọng sẽ ngon anh ạ.

Trường hợp của bạn đã được tư vấn đâu mà lo.Bạn yên tâm kết quả này,theo Tuanmecsedec không cần thiết xét nghiệm nữa,vì xét nghiệm vẫn âm tính thôi.

songchungvoi_HIV
29-11-2013, 21:08
15p có KQ gọi là test nhanh tìm kháng thể. Khi nào KQ trả sau 1 tuần gọi chiến lược 3 = 3 PP Eliza

nanqua
30-11-2013, 12:52
Trường hợp của bạn đã được tư vấn đâu mà lo.Bạn yên tâm kết quả này,theo Tuanmecsedec không cần thiết xét nghiệm nữa,vì xét nghiệm vẫn âm tính thôi.

Cuối tháng 7, khoảng 20/7 em bị bệnh phải điều trị kháng sinh mất hơn 1 tuần. Đến mùng 7/9 em có hành vi. Không biết sau đợt bị bệnh ấy hệ miễn dịch có đủ khả năng sản xuất ra kháng thể ở tuần thứ 8 không anh ạ.

songchungvoi_HIV
30-11-2013, 12:54
Cuối tháng 7, khoảng 20/7 em bị bệnh phải điều trị kháng sinh mất hơn 1 tuần. Đến mùng 7/9 em có hành vi. Không biết sau đợt bị bệnh ấy hệ miễn dịch có đủ khả năng sản xuất ra kháng thể ở tuần thứ 8 không anh ạ.
Bây giờ có sản chậm hay sản nhanh thì vẫn XN ở 12 tuần

Tuanmecsedec
30-11-2013, 14:34

Vấn đề này có liên quan gì đến tạo kháng thể (nếu nhiễm HIV).

nanqua
30-11-2013, 15:31
Em nhớ hôm đó GMD ngồi lên người em mà nhịp. Lúc đó em có cảm giác phía dưới DV em ngay sát lỗ sáo đau đau như cà vào vật cứng vậy. Sau khi GMD tụt xuống khỏi người em thì BCS vẫn dính ở DV em, tụt ra sát đầu khất. Tinh dịch vẫn trong bao, núm bao đọng tinh dịch nhìn tròn tròn. Do bcs dốc ngược khi quan hệ nên tinh dịch nằm dọc theo bao. Em chỉ kịp nhìn thấy vậy là GMD túm lấy bcs đi mặc đồ rồi xuống dưới luôn, không nói với em tình trạng của bao. Em không được kiểm tra nên không biết như thế bao có thủng rách gì không. Đêm nay em đủ 12 tuần sau hành vi rồi, sang tuần em thế nào cung phải đi xét nghiệm lần nữa tại Chân trời mới các anh, chị ạ, em rất lo.

HIV/AIDS.
30-11-2013, 15:35
Em nhớ hôm đó GMD ngồi lên người em mà nhịp. Lúc đó em có cảm giác phía dưới DV em ngay sát lỗ sáo đau đau như cà vào vật cứng vậy. Sau khi GMD tụt xuống khỏi người em thì BCS vẫn dính ở DV em, tụt ra sát đầu khất. Tinh dịch vẫn trong bao, núm bao đọng tinh dịch nhìn tròn tròn. Do bcs dốc ngược khi quan hệ nên tinh dịch nằm dọc theo bao. Em chỉ kịp nhìn thấy vậy là GMD túm lấy bcs đi mặc đồ rồi xuống dưới luôn, không nói với em tình trạng của bao. Em không được kiểm tra nên không biết như thế bao có thủng rách gì không. Đêm nay em đủ 12 tuần sau hành vi rồi, sang tuần em thế nào cung phải đi xét nghiệm lần nữa tại Chân trời mới các anh, chị ạ, em rất lo.
Mắt của em vẫn thấy BCS trên đầu khất dương vật là an toàn rùi EM không cần quá lo lắng. Xét nghiệm của bạn vẫn là âm tính

songchungvoi_HIV
30-11-2013, 15:43
Với KQ 8 tuần AT đã đủ chứng minh BCS không rách rùi. Xoắn như cái ốc vít

Tuanmecsedec
30-11-2013, 21:39

Tuanmecsedec đảm bảo 100% vẫn âm tính.

nanqua
04-12-2013, 21:34
Em xin hỏi uống thuốc paracetamol trị cảm cúm có ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm không? Nếu có thì sau khi uống bao lâu có thể xét nghiệm ạ?

Tuanmecsedec
04-12-2013, 21:36
Em xin hỏi uống thuốc paracetamol trị cảm cúm có ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm không? Nếu có thì sau khi uống bao lâu có thể xét nghiệm ạ?

Nếu bạn đang cảm cúm thì không nên xét nghiệm, xét nghiệm dễ bắt nhầm kháng thể cảm cho ra dương tính giả.Bạn để hết bệnh hoàn toàn thì mới đi.

HIV/AIDS.
04-12-2013, 21:37
Trước khi đi Xn 24h bạn không nên dùng thuốc kháng sinh

songchungvoi_HIV
04-12-2013, 21:37
Trước XN 24 giờ tốt nhất k dùng thuốc tây, vì Panadol hay Acemol hay Paracetamol có chất gây nghiện giảm đau dễ cho DT giả

nanqua
04-12-2013, 21:56
Vâng em cảm ơn các anh. Em đã được 12 tuần mấy ngày, sắp đủ 3 tháng rồi. Em định mai đi xét nghiệm nhưng em bị viêm họng, giờ nước mũi chảy nhiều, em nghi bị cúm nên đã uống paracetamol. Vậy em chờ vài hôm nữa hết hẳn cúm rồi sẽ đi xét nghiệm.

Tuanmecsedec
04-12-2013, 22:02
Vâng em cảm ơn các anh. Em đã được 12 tuần mấy ngày, sắp đủ 3 tháng rồi. Em định mai đi xét nghiệm nhưng em bị viêm họng, giờ nước mũi chảy nhiều, em nghi bị cúm nên đã uống paracetamol. Vậy em chờ vài hôm nữa hết hẳn cúm rồi sẽ đi xét nghiệm.

Để hết cảm cúm rồi mới đi.

nanqua
05-12-2013, 16:30
Em lần nào viêm họng nó cũng chuyển sang hắt hơi xổ mũi đến mấy ngày mới khỏi. Vậy em phải đợi khỏi hoàn toàn hắt hơi xổ mũi rồi mới xét nghiệm được phải không ạ. Em không biết như vậy có phải là cúm không nữa.

Charles
05-12-2013, 16:34
Em lần nào viêm họng nó cũng chuyển sang hắt hơi xổ mũi đến mấy ngày mới khỏi. Vậy em phải đợi khỏi hoàn toàn hắt hơi xổ mũi rồi mới xét nghiệm được phải không ạ. Em không biết như vậy có phải là cúm không nữa.

Nếu vài ngày khỏi ngay thì cố đợi đi bạn, vì khi cảm cúm xn dễ cho dương tính giả.

songchungvoi_HIV
05-12-2013, 16:34
Trong thời gian cúm cảm không xn, dễ cho DT giả trong 30 ngày trở lại. Tốt nhất để hết cảm cúm rùi hãy XN, trước ngày XN không dược uống 1 loại thuốc nào trước XN 24 giờ

nanqua
05-12-2013, 17:01
Trong thời gian cúm cảm không xn, dễ cho DT giả trong 30 ngày trở lại. Tốt nhất để hết cảm cúm rùi hãy XN, trước ngày XN không dược uống 1 loại thuốc nào trước XN 24 giờ
Vâng vậy em sẽ đợi khỏi hẳn rồi xét nghiệm sau vậy.

nanqua
05-12-2013, 20:03
Nhưng em ốm o, thể lực yếu hơn người khác, không biết kết quả âm tính ở 55 ngày có như của người khác không?

HIV/AIDS..
05-12-2013, 20:14
XN hiv không phân biệt người ốm, người mập. trừ những người bị tổn thưogn hệ miễn dịch như dùng thuốc ức chế miễn dịch, thuốc chống thảy ghép trong trường hợp bạn ghép mô và nội tạng... thì mới lo, nếu bạn ko có thì yên tâm và tin vào kq xn nghiệm nhe bạn.

songchungvoi_HIV
05-12-2013, 20:16
Nhưng em ốm o, thể lực yếu hơn người khác, không biết kết quả âm tính ở 55 ngày có như của người khác không?
Bạn vào đây đọc lại những gì mọi người chia sẻ: quan-he-voi-GMD-co-nguy-co-xin-nho-anh-Tuan-tu-van-giup-em-voi-em-rat-lo-so (http://diendanhiv.vn/threads/3587-quan-he-voi-GMD-co-nguy-co-xin-nho-anh-Tuan-tu-van-giup-em-voi-em-rat-lo-so?p=31211#post31211)
Em xin hỏi về nguy cơ lây nhiễm các bệnh hoa liễu khác (http://diendanhiv.vn/threads/5191-Em-xin-hoi-ve-nguy-co-lay-nhiem-cac-benh-hoa-lieu-khac/page3)

Tuanmecsedec
05-12-2013, 20:30

Kháng thể là do cơ thể tạo ra.Nói chính xác là do Bạch cầu tạo ra khi phát hiện vi rút.Vì vậy người ốm hay mập,người già hay trẻ,người khỏe hay mệt,nằm bệt hay đứng dậy... Thì vẫn tạo kháng thể như nhau.

nanqua
05-12-2013, 20:34
Bạn vào đây đọc lại những gì mọi người chia sẻ: quan-he-voi-GMD-co-nguy-co-xin-nho-anh-Tuan-tu-van-giup-em-voi-em-rat-lo-so (http://diendanhiv.vn/threads/3587-quan-he-voi-GMD-co-nguy-co-xin-nho-anh-Tuan-tu-van-giup-em-voi-em-rat-lo-so?p=31211#post31211)
Em xin hỏi về nguy cơ lây nhiễm các bệnh hoa liễu khác (http://diendanhiv.vn/threads/5191-Em-xin-hoi-ve-nguy-co-lay-nhiem-cac-benh-hoa-lieu-khac/page3)
Vâng em hiểu anh muốn nói với em là theo mọi người em không có nguy cơ. Hôm nay đọc bài của một anh lên chia sẻ tin vui xét nghiệm âm tính sau khi có nguy cơ rõ ràng và kèm theo nhiều triệu chứng như trên mạng nói, em thấy các anh chị rất tận tâm và tư vấn rất đúng: không căn cứ vào triệu trứng, nên em đỡ lo nhiều rồi anh ạ.

nanqua
05-12-2013, 22:15
Em xin hỏi là em xét nghiệm viêm gan b và c ở tuần thứ 10 âm tính thì đã an tâm với 2 bệnh này được chưa ạ? Giang mai em cũng làm ở thời điểm ấy nhưng em nghe nói là chưa chính xác phải không ạ? Các anh chị ai biết xin tư vấn giúp em với.

songchungvoi_HIV
05-12-2013, 22:19
Em xin hỏi là em xét nghiệm viêm gan b và c ở tuần thứ 10 âm tính thì đã an tâm với 2 bệnh này được chưa ạ? Giang mai em cũng làm ở thời điểm ấy nhưng em nghe nói là chưa chính xác phải không ạ? Các anh chị ai biết xin tư vấn giúp em với.
Thế khi xn xong BS k tư vấn àh?

nanqua
05-12-2013, 22:47
Viêm gan b,c thì bác sỹ nói là an tâm nhưng đó là phòng khám đa khoa tư nhân anh ạ, em sợ xét nghiệm không chính xác. Giang mai thì họ bảo phải khám lại anh ạ

songchungvoi_HIV
05-12-2013, 22:52
Viêm gan b,c thì bác sỹ nói là an tâm nhưng đó là phòng khám đa khoa tư nhân anh ạ, em sợ xét nghiệm không chính xác. Giang mai thì họ bảo phải khám lại anh ạ
Tư nhân hay không tư nhân gì cũng chả sao, vì viêm gan B/C và Giang Mai tất cả các nơi điều được phép xn, quan trọng là họ có đủ máy móc để làm XN hay k?

songchungvoi_HIV
05-12-2013, 22:54
Bạn xem tài liệu này: Tổng quan về viêm gan siêu vi B (http://diendanhiv.vn/threads/4455-Tong-quan-ve-viem-gan-sieu-vi-B)Viêm gan c (http://diendanhiv.vn/threads/5647-Viem-gan-c)

nanqua
07-12-2013, 15:56
Bạn xem tài liệu này: Tổng quan về viêm gan siêu vi B (http://diendanhiv.vn/threads/4455-Tong-quan-ve-viem-gan-sieu-vi-B)Viêm gan c (http://diendanhiv.vn/threads/5647-Viem-gan-c)

Đến đêm nay là em được tròn 3 tháng sau ngày có hành vi. Đợi cho khỏi cảm cúm em đi xét nghiệm tổng thể luôn, có gì thì chạy chữa luôn anh ạ. Chiều qua em đi mua thuốc về uống nay thấy hơi đỡ rồi anh ạ. Hy vọng mọi cái sẽ tốt đẹp nanqua = nạn qua.

songchungvoi_HIV
07-12-2013, 15:59
Đến đêm nay là em được tròn 3 tháng sau ngày có hành vi. Đợi cho khỏi cảm cúm em đi xét nghiệm tổng thể luôn, có gì thì chạy chữa luôn anh ạ. Chiều qua em đi mua thuốc về uống nay thấy hơi đỡ rồi anh ạ. Hy vọng mọi cái sẽ tốt đẹp nanqua = nạn qua.
nanqua (http://diendanhiv.vn/members/3103-nanqua)
Nhóm Cần Tư Vấn
<dl class="userinfo_extra" style="margin: 5px 0px; float: left; width: 180px; font-size: 11.199999809265137px; color: rgb(62, 62, 62); line-height: 10.399999618530273px; height: auto !important;"><dt style="margin: 0px 10px 0px 0px; padding: 0px; float: left; min-width: 60px; width: auto !important;">Ngày tham gia</dt><dd style="margin: 0px; padding: 0px 0px 3px;">16-10-2013</dd><dt style="margin: 0px 10px 0px 0px; padding: 0px; float: left; min-width: 60px; width: auto !important;">Bài viết</dt><dd style="margin: 0px; padding: 0px 0px 3px;">82

Lên tới 82 bài rùi áh. Coi chừng 192 Hàm Tử hay Biên Hòa chờ em đó</dd></dl>

HIV/AIDS..
07-12-2013, 17:09

Bác sỹ nói đùng rồi, cái viêm gan B, C tin tưởng vì thời kỳ ủ bệnh đã qua, nếu có là biểu hiện bệnh rồi. riêng giang mai thì thì thời kỳ ủ bệnh túy người, có khi 1- 3 tháng hay có thể 1 năm, do đó nếu bạn chưa yên tâm có thể tái khám để xn giang mai.

nanqua
07-12-2013, 17:41
Bác sỹ nói đùng rồi, cái viêm gan B, C tin tưởng vì thời kỳ ủ bệnh đã qua, nếu có là biểu hiện bệnh rồi. riêng giang mai thì thì thời kỳ ủ bệnh túy người, có khi 1 - 3 tháng hay có thể 1 năm, do đó nếu bạn chưa yên tâm có thể tái khám để xn giang mai.
Giang mai ủ lâu thế cơ ạ?
Để hôm tới khỏi cúm em đi xét nghiệm lại lần nữa. Viêm gan b,c mà âm thì em đi tiêm phòng luôn. Khiếp quá!

nanqua
08-12-2013, 16:19
Các anh chị ạ. Hôm nay em hết cảm cúm rồi, vậy em xin hỏi khi nào thì em xét nghiệm được ạ. Thú thật là được các anh chị tư vấn không có nguy cơ, em cũng đỡ lo rồi. Nhưng em vẫn muốn xét nghiệm lần nưa để 2 vợ chồng an tâm. Em thấy trên diễn đàn các anh chị nói bị cúm có khả năng cho dương giả trong vòng 30 ngày đổ lại, vậy là em phải đợi không 30 ngày cũng phải xấp xỉ 30 ngày nữa đúng không ạ?

songchungvoi_HIV
08-12-2013, 16:30
Các anh chị ạ. Hôm nay em hết cảm cúm rồi, vậy em xin hỏi khi nào thì em xét nghiệm được ạ. Thú thật là được các anh chị tư vấn không có nguy cơ, em cũng đỡ lo rồi. Nhưng em vẫn muốn xét nghiệm lần nưa để 2 vợ chồng an tâm. Em thấy trên diễn đàn các anh chị nói bị cúm có khả năng cho dương giả trong vòng 30 ngày đổ lại, vậy là em phải đợi không 30 ngày cũng phải xấp xỉ 30 ngày nữa đúng không ạ?
Hết cúm sau 1 tuần XN được rùi

nanqua
10-12-2013, 17:14
Các anh chị ạ, em vừa khỏi cúm được 2 ngày do nóng ruột về viêm niệu đạo nên vào da liễu khám. Họ lấy máu để xét nghiệm giang mai, họ bảo em tiện thể test hiv luôn cũng một lần lấy máu. Em định ko làm nhưng rồi lại đồng ý vì họ bảo mới khỏi cúm xet nghiêm cũng ko sao. Ko biết có sao ko, em lo quá các anh chị ạ.

songchungvoi_HIV
10-12-2013, 17:21
Các anh chị ạ, em vừa khỏi cúm được 2 ngày do nóng ruột về viêm niệu đạo nên vào da liễu khám. Họ lấy máu để xét nghiệm giang mai, họ bảo em tiện thể test hiv luôn cũng một lần lấy máu. Em định ko làm nhưng rồi lại đồng ý vì họ bảo mới khỏi cúm xet nghiêm cũng ko sao. Ko biết có sao ko, em lo quá các anh chị ạ.
Em buồn cười không, em lo cái gì? KQ XN thế nào? Có chưa? Khi nào có kQ trên tay đi. K có nguy cơ mà cớ xoắn lên mãi

nanqua
10-12-2013, 17:57
uEm buồn cười không, em lo cái gì? KQ XN thế nào? Có chưa? Khi nào có kQ trên tay đi. K có nguy cơ mà cớ xoắn lên mãi
À em quên ko nói với mọi người là chưa có kết quả. Họ hẹn đến thứ 5 tới đến lấy cùng kết quả giang mai một thể. Vừa rồi em vào thì gần hết giờ lam việc rồi anh ạ. Đêm mai và đêm ngày kia em phải đi làm nên em hẹn người ta thứ 6 em sẽ đến lấy kết quả anh ạ.