PDA

View Full Version : Nguy cơ em cao ko ạ ..em dùng m152

Nguyễn châu long
19-04-2018, 20:46
Em quan hệ với gái mại dâm ko đeo bao ...và nhỏ đoá bị hiv...đang quan hệ nó ra máu kinh dính vào dương vật em rất nhiều...em rất sợ...nhưng mà em chưa xuất tinh ..vậy tỉ lệ em có bị nhiễm cao ko ạ...em mong mọi người tư vấn giúp em qua cơn stress này...em đã ân hận và khóc rất nhiều..em dùng thuốc m152 dc 6 ngày...và nguy cơ tới dùng thuốc là 48h ạ....tầm 7h30 tới 8h30 tối là em bị nóng sốt nhẹ 1 chút xíu là hết à..em dùng thuốc 9h30p tối nào cũng vậy ạ...

Nguyen Ha
19-04-2018, 21:00
Em quan hệ với gái mại dâm ko đeo bao ...và nhỏ đoá bị hiv...đang quan hệ nó ra máu kinh dính vào dương vật em rất nhiều...em rất sợ...nhưng mà em chưa xuất tinh ..vậy tỉ lệ em có bị nhiễm cao ko ạ...em mong mọi người tư vấn giúp em qua cơn stress này...em đã ân hận và khóc rất nhiều..em dùng thuốc m152 dc 6 ngày...và nguy cơ tới dùng thuốc là 48h ạ....tầm 7h30 tới 8h30 tối là em bị nóng sốt nhẹ 1 chút xíu là hết à..em dùng thuốc 9h30p tối nào cũng vậy ạ...

Trong trường hợp này bạn dùng thuốc phơi nhiễm là lựa chọn đúng đắn vì bạn có nguy cơ. Bạn yên tâm uống thuốc phơi nhiễm, tuân thủ đúng sẽ cho kết quả như mong muốn.

Nguyễn châu long
19-04-2018, 21:10
Dạ...cho em hỏi m152 phải là pep ko ạ..với từ lúc nguy cơ tới dùng pep là gần 48h ..vậy tỉ lệ em cao ko ạ...và tầm 7h30 - 8h30 tối là nó nóng sốt nhẹ...1 chút là hết à..cho em hỏi nó là gì vậy ạ?

Nguyen Ha
19-04-2018, 21:13
Dạ...cho em hỏi m152 phải là pep ko ạ..với từ lúc nguy cơ tới dùng pep là gần 48h ..vậy tỉ lệ em cao ko ạ...và tầm 7h30 - 8h30 tối là nó nóng sốt nhẹ...1 chút là hết à..cho em hỏi nó là gì vậy ạ?

Sốt nhẹ ko sao cả. Cảm giác thôi mà. Đó là thuốc phơi nhiễm rồi, bạn uống sau nguy cơ 48h vẫn trong 72h vàng, bạn yên tâm tuân thủ điều trị sẽ có kết quả như mong muốn.

Nguyễn châu long
19-04-2018, 21:50
Dạ em cám ơn ạ...em mới vừa uống thuốc 21h30p xong...em ngủ đây...mắc công nó thấm rồi tác dụng phụ nữa...chúc anh chị và các bạn ngủ ngon ạ...mà sao cơ thể em nó cứ nổi đóm đỏ và lâu lâu tự nhiên nó ngứa tùm lum vậy ạ? Cho em hỏi nó là gì vậy ạ? Với lại ra nắng 1 chút là em cảm thấy nó ngứa tùm lum và hơi mệt ạ

Nguyen Ha
19-04-2018, 22:43
Dạ em cám ơn ạ...em mới vừa uống thuốc 21h30p xong...em ngủ đây...mắc công nó thấm rồi tác dụng phụ nữa...chúc anh chị và các bạn ngủ ngon ạ...mà sao cơ thể em nó cứ nổi đóm đỏ và lâu lâu tự nhiên nó ngứa tùm lum vậy ạ? Cho em hỏi nó là gì vậy ạ? Với lại ra nắng 1 chút là em cảm thấy nó ngứa tùm lum và hơi mệt ạ

Tác dụng phụ của thuốc. Bạn uống thêm thuốc boganic vào.

Tuanmecsedec
20-04-2018, 06:45

Thuốc M152 là của hãng Mylan thuốc Ấn Độ gồm 3 thành phần Tenofovir 300mg + Lamivudine 300mg + Effavirenz 600 mg ,viên 3 trong 1,1 ngày uống 1 viên,đây là thuốc dùng trong điều trị phơi nhiễm HIV.

Bạn yên tâm,hiện tại chưa có ca nào thất bại khi dùng thuốc phơi nhiễm.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Nguyễn châu long
20-04-2018, 08:54
Dạ em cảm ơn anh chị ạ...lúc mới nguy cơ em khóc và stress nhiều lắm...nhờ có cha mẹ bạn bè và mấy anh chị trên đây khuyên và động viên nên em đỡ hơn rồi ạ...em uống dc 7 ngày rồi...còn 3 tuần nữa...cố lên tui ơi....

Tuanmecsedec
20-04-2018, 09:06
Dạ em cảm ơn anh chị ạ...lúc mới nguy cơ em khóc và stress nhiều lắm...nhờ có cha mẹ bạn bè và mấy anh chị trên đây khuyên và động viên nên em đỡ hơn rồi ạ...em uống dc 7 ngày rồi...còn 3 tuần nữa...cố lên tui ơi....

Bạn yên tâm mà uống thuốc đi.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Nguyễn châu long
20-04-2018, 21:12
Em uống m152 dc 7 ngày ..và 9h30p tối nay là ngày thứ 8...sao chiều giờ tay chân em nó mỏi quá...ko biết này là triệu chứng gì ạ?

Nguyen Ha
20-04-2018, 21:59
Em uống m152 dc 7 ngày ..và 9h30p tối nay là ngày thứ 8...sao chiều giờ tay chân em nó mỏi quá...ko biết này là triệu chứng gì ạ?

Đôi khi thay đổi thời tiết cũng bị vậy.

Tuanmecsedec
21-04-2018, 07:32
Có thể do bạn lo lắng gây ra hoặc bạn làm việc quá nên chân tay mỏi thôi.

Nguyễn châu long
21-04-2018, 18:20
Mấy anh chị ơi ...sao mấy ngày nay cái kẹt háng em nó cứ ngứa vài zị ạ? Có phải triệu chứng lậu ..giang mai hay sùi mào gà ko ạ? Từ lúc em quan hệ ko an toàn với GMD bị HIV tới giờ và uống PEP dc 8 ngày ...dạo này tầm 2 ngày trở lại đây háng em no ngứa vài...mặc dù mới tắm xong lun á anh

Nguyen Ha
21-04-2018, 20:04
Mấy anh chị ơi ...sao mấy ngày nay cái kẹt háng em nó cứ ngứa vài zị ạ? Có phải triệu chứng lậu ..giang mai hay sùi mào gà ko ạ? Từ lúc em quan hệ ko an toàn với GMD bị HIV tới giờ và uống PEP dc 8 ngày ...dạo này tầm 2 ngày trở lại đây háng em no ngứa vài...mặc dù mới tắm xong lun á anh

Bạn mua 1 tuýp thuốc bôi da Flucina về bôi xem đỡ không.

Nguyễn châu long
21-04-2018, 21:45
Dạ chị ơi...chiều giờ tự động nó hết ạ...mà em có vấn đề này muốn hỏi...nay em quên ăn tối lúc 7h30 để 9h30 em uống thuốc...và em đói bụng quá ..mà ko uống thì ko dc...em đành uống và em mới uống xong nè ...ko biết có gì ko ạ?

Nguyen Ha
21-04-2018, 21:58
Dạ chị ơi...chiều giờ tự động nó hết ạ...mà em có vấn đề này muốn hỏi...nay em quên ăn tối lúc 7h30 để 9h30 em uống thuốc...và em đói bụng quá ..mà ko uống thì ko dc...em đành uống và em mới uống xong nè ...ko biết có gì ko ạ?

Không sao bạn.

Nguyễn châu long
21-04-2018, 22:11
Dạ em cảm ơn..vì lần đầu tiên để bụng đói mà uống thuốc..nếu ko uống thì ko dc..em đành uống lun mặc dù rất đói bụng..thấy chị bảo ko sao em cũng an tâm rồi ạ

Nguyen Ha
21-04-2018, 22:15
Dạ em cảm ơn..vì lần đầu tiên để bụng đói mà uống thuốc..nếu ko uống thì ko dc..em đành uống lun mặc dù rất đói bụng..thấy chị bảo ko sao em cũng an tâm rồi ạ

Ăn uống không làm ảnh hưởng tới công dụng cùa PEP.

Nguyễn châu long
21-04-2018, 22:19
Dạ cho em xin hỏi là sao tự nhiên cái môi dưới của em nó cứ nóng vậy ạ? Mặc dù em uống pep đúng giờ và dc 9 ngày rồi ạ...

Nguyen Ha
21-04-2018, 22:27
Dạ cho em xin hỏi là sao tự nhiên cái môi dưới của em nó cứ nóng vậy ạ? Mặc dù em uống pep đúng giờ và dc 9 ngày rồi ạ...

Cũng có thể là cảm giác thôi mà. Nghĩ thoáng chút đi bạn, đừng quá soi mói như thế chỉ làm mệt mỏi thêm thôi.

Tuanmecsedec
22-04-2018, 07:03

Ăn uống thì không ảnh hưởng đến thuốc.Nhưng uống thuốc tây thì bạn không nên để bụng quá đói mà uống,vì như thế ảnh hưởng đến dạ dày dể dẫn đến đau bao tử.

Nguyễn châu long
22-04-2018, 09:07
Dạ em cảm ơn chị nhiều ạ...chúc chị có nhiều sức khoẻ để tư vấn cho mọi người ạ..Thân!!

Nguyễn châu long
22-04-2018, 10:00
Dạ...em cảm ơn chị ạ...chúc chị và các anh , các bạn luôn mạnh khoẻ và nhiều niềm vui ạ

Nguyễn châu long
23-04-2018, 16:15
Dạ vâng...vì mới 1 2 ngày đầu em dùng thuốc là em nghe lời bác sĩ em cố ngủ liền...ngủ tới sáng mới đau đầu xoay vòng vòng...tầm mấy ngày nay em uống thuốc xong là em thức tầm 2-3 tiếng mới ngủ á...mà lúc đo thuốc thấm rồi vẫn ko đau đầu ...em mới dùng dc 10 ngày à...nên em sợ thuốc ko có tác dụng khi mấy ngày nay em uống thuốc mà ko ngủ liền..nên em lo lắng zị ạ 45 phút trước

Tuanmecsedec
23-04-2018, 16:23
Dạ vâng...vì mới 1 2 ngày đầu em dùng thuốc là em nghe lời bác sĩ em cố ngủ liền...ngủ tới sáng mới đau đầu xoay vòng vòng...tầm mấy ngày nay em uống thuốc xong là em thức tầm 2-3 tiếng mới ngủ á...mà lúc đo thuốc thấm rồi vẫn ko đau đầu ...em mới dùng dc 10 ngày à...nên em sợ thuốc ko có tác dụng khi mấy ngày nay em uống thuốc mà ko ngủ liền..nên em lo lắng zị ạ 45 phút trước

Vấn đề ngủ không có liên quan đến thuốc bạn,Bác Sĩ khuyên bạn ngủ liền để không chịu tác dụng phụ thôi,chứ không phải là không ngủ liền làm mất tác dụng của thuốc.

Nguyen Ha
23-04-2018, 18:22

Ngủ liền hay không ngủ liền thì cũng không ảnh hưởng tới thuốc. Tác dụng phụ của thuốc còn tùy thuộc vào cơ địa của từng người ở từng thời điểm.

Nguyễn châu long
23-04-2018, 21:56
Dạ vâng...vì mới 1 2 ngày đầu em dùng thuốc là em nghe lời bác sĩ em cố ngủ liền...ngủ tới sáng mới đau đầu xoay vòng vòng...tầm mấy ngày nay em uống thuốc xong là em thức tầm 2-3 tiếng mới ngủ á...mà lúc đo thuốc thấm rồi vẫn ko đau đầu ...em mới dùng dc 10 ngày à...nên em sợ thuốc ko có tác dụng khi mấy ngày nay em uống thuốc mà ko ngủ liền..nên em lo lắng zị ạ?

Nguyễn châu long
23-04-2018, 21:57
Nó bị lag..anh chị tl rồi em k thấy...sory ạ...thấy anh chị nói zị em yên tâm rồi..cảm ơn ạ

Nguyen Ha
23-04-2018, 22:13
Dạ vâng...vì mới 1 2 ngày đầu em dùng thuốc là em nghe lời bác sĩ em cố ngủ liền...ngủ tới sáng mới đau đầu xoay vòng vòng...tầm mấy ngày nay em uống thuốc xong là em thức tầm 2-3 tiếng mới ngủ á...mà lúc đo thuốc thấm rồi vẫn ko đau đầu ...em mới dùng dc 10 ngày à...nên em sợ thuốc ko có tác dụng khi mấy ngày nay em uống thuốc mà ko ngủ liền..nên em lo lắng zị ạ?
Tác dụng phụ của thuốc tùy vào cơ địa của từng người ở từng thời điểm. Lúc đầu chưa quen thuốc có người bị say thuốc chao đảo, lên mây... có người lại gặp ít tác dụng phụ, và cũng có người ko bị. Nên nếu ko gặp tác dụng phụ của thuốc là điều may mắn.

Nguyễn châu long
27-04-2018, 18:02
Cho em hỏi là em đang uống thuốc phơi nhiễm dc 13 ngày rồi ạ..... Mà trưa nay massge kích dục bằng tay...vậy cho em hỏi có tăng nguy cơ hay mất tác dụng của thuốc ko ạ...em lo quá ạ...vì em đang uống thuốc phơi nhiễm dc 13 ngày rồi ạ....em cảm ơn

Charles
27-04-2018, 19:23
Cho em hỏi là em đang uống thuốc phơi nhiễm dc 13 ngày rồi ạ..... Mà trưa nay massge kích dục bằng tay...vậy cho em hỏi có tăng nguy cơ hay mất tác dụng của thuốc ko ạ...em lo quá ạ...vì em đang uống thuốc phơi nhiễm dc 13 ngày rồi ạ....em cảm ơn

Kích dục bằng tay là tình dục an toàn, cũng không ảnh hưởng công dụng của thuốc phơi nhiễm HIV.

Tuanmecsedec
28-04-2018, 06:53

Không có sao bạn.

Nguyễn châu long
28-04-2018, 18:47
Dạ em cám ơn 2 anh chị nhiều...vì tại mấy ngày đầu em dùng thuốc thì chỉ có đau đầu vài ngày với tiêu chảy 2-3 ngày...thì hêt...tầm mấy ngày nay em hay đau khớp...vai gáy...với tiêu chảy trở lại nữa...nên em sợ là do em đi massgae cho nhân viên kích dục bằng tay đang trong thời gian dùng thuốc 13 ngày nó tăng nguy cơ lên và mất thuốc ạ...

Nguyen Ha
28-04-2018, 18:48
Dạ em cám ơn 2 anh chị nhiều...vì tại mấy ngày đầu em dùng thuốc thì chỉ có đau đầu vài ngày với tiêu chảy 2-3 ngày...thì hêt...tầm mấy ngày nay em hay đau khớp...vai gáy...với tiêu chảy trở lại nữa...nên em sợ là do em đi massgae cho nhân viên kích dục bằng tay đang trong thời gian dùng thuốc 13 ngày nó tăng nguy cơ lên và mất thuốc ạ...

Kích dục bằng tay không có nguy cơ thì làm sao mà tăng được.

Charles
29-04-2018, 05:50

Đau khớp, vai gáy chỉ là bệnh hay bị khi thời tiết thay đổi thôi bạn.

Tuanmecsedec
29-04-2018, 06:38

Kích dục bằng tay làm gì tăng nguy cơ bạn.

Nguyễn châu long
29-04-2018, 09:01
Dạ em cảm ơn ạ...em ko biết nên em.mới hỏi và lo...chứ em biết thì em đâu có lo làm gì...tại em đang trong thời gian dùng pep dc 13 ngày á

Nguyễn châu long
06-05-2018, 23:41
Em uống viên pep 21h30p....mà tới 23h30p...tức là 2 tiếng....em đi vệ sinh ( đi cầu) dc ko ạ...có mất thuốc hay ảnh hưởng gì ko ạ?

Tuanmecsedec
07-05-2018, 06:37
Em uống viên pep 21h30p....mà tới 23h30p...tức là 2 tiếng....em đi vệ sinh ( đi cầu) dc ko ạ...có mất thuốc hay ảnh hưởng gì ko ạ?

Bạn đi đại tiện là bài tiết của cơ thể cho ra những thứ không cần thiết.Vì vậy cho dù bạn có uống thuốc xong mà đi đại tiện liền cũng không sao.

Charles
07-05-2018, 06:37

Dù bạn uống thuốc xong đi cầu ngay cũng không có ảnh hưởng gì tác dụng của thuốc.

Nguyễn châu long
07-05-2018, 09:41
Dạ vâng em cảm ơn 2 anh....tối bí quá làm liều lun...đi cầu lun..chứ k là 1 quần rồi...hihi

Nguyễn châu long
11-05-2018, 16:57
Mấy anh chị cho em hỏi...tối hôm qua lúc 21h30p em uống viên pep cuối cùng (28v) ....sao hôm nay em đau đầu muốn ói zị ạ? Mà mấy bữa còn uống thì ko có gì? Em lo quá ạ?

Nguyen Ha
11-05-2018, 17:40
Mấy anh chị cho em hỏi...tối hôm qua lúc 21h30p em uống viên pep cuối cùng (28v) ....sao hôm nay em đau đầu muốn ói zị ạ? Mà mấy bữa còn uống thì ko có gì? Em lo quá ạ?
Đôi khi thay đổi thời tiết cũng bị đau đầu chứ có gì mà lo. Bạn đã uống thuốc phơi nhiễm rồi cứ yên tâm chờ xét nghiệm đi.

Nguyễn châu long
11-05-2018, 21:27
Em vừa uống xong tối qua là ngày 28... Em ăn uống bth khỏi kiêng cử và chờ 6 tuần đi xn hả chị

Tuanmecsedec
12-05-2018, 06:37
Em vừa uống xong tối qua là ngày 28... Em ăn uống bth khỏi kiêng cử và chờ 6 tuần đi xn hả chị

Bạn cứ để đúng 12 tuần sau nguy cơ đi xét nghiệm.

Nguyễn châu long
12-05-2018, 15:10
Zị là bây giờ em ăn uống sinh hoạt bình thường ko có kiêng cử gì hết đợi 3 tháng đi xn hả anh?

Tuanmecsedec
12-05-2018, 15:15
Zị là bây giờ em ăn uống sinh hoạt bình thường ko có kiêng cử gì hết đợi 3 tháng đi xn hả anh?

Uhm !!! Cứ sinh hoạt ăn uống bình thường.Sau 12 tuần đi xét nghiệm.

Nguyễn châu long
15-05-2018, 22:21
Dạ bác sĩ hoặc các anh ai biết thì tư vấn dùm em ạ.....từ lúc nguy cơ tới giờ là dc 33 ngày...và em đã uống pep hết 28 ngày xong rồi...tầm 21h30p em tắm...5p sau tự nhiên ra mồ hôi lạnh là sao zị ạ? Em lo quá

Charles
16-05-2018, 06:22
Dạ bác sĩ hoặc các anh ai biết thì tư vấn dùm em ạ.....từ lúc nguy cơ tới giờ là dc 33 ngày...và em đã uống pep hết 28 ngày xong rồi...tầm 21h30p em tắm...5p sau tự nhiên ra mồ hôi lạnh là sao zị ạ? Em lo quá

Kiểu muốn cảm thôi, không có liên quan gì đến HIV đâu bạn. Bạn đã uống xong thuốc rồi thì cứ sống thoải mái chờ ngày XN nhé.

Tuanmecsedec
16-05-2018, 07:24

Bạn tắm đêm thì dễ bị cảm lạnh thôi bạn.

Nguyễn châu long
16-05-2018, 12:28
Dạ em cảm ơn 2 anh ạ...thấy mấy anh nói vậy em yên tâm và đỡ lo hơn rồi ạ