PDA

View Full Version : Vấn đề phẫu thuật, điều trị các bệnh cần xét nghiệm máu đối với người có H

Vui
27-04-2018, 21:05
Chào các anh chị em trong diễn đàn.
Em điều trị arv đã gần một năm, cảm giác rất khoẻ mạnh, sinh hoạt đều bình thường, tinh thần cũng thoải mái. Nhưng có một vấn đề mình vẫn băn khoăn nếu sau này chẳng may có bệnh cần xét nghiệm máu và phẫu thuật thì có gặp nhiều khó khăn không ạ? Đây chỉ là vấn đề duy nhất em còn lo ngại về tình trạng của mình thôi.
Rất mong ý kiến chia sẻ của anh chị em có thâm niên ạ.

Nguyen Ha
27-04-2018, 21:12
Chào các anh chị em trong diễn đàn.
Em điều trị arv đã gần một năm, cảm giác rất khoẻ mạnh, sinh hoạt đều bình thường, tinh thần cũng thoải mái. Nhưng có một vấn đề mình vẫn băn khoăn nếu sau này chẳng may có bệnh cần xét nghiệm máu và phẫu thuật thì có gặp nhiều khó khăn không ạ? Đây chỉ là vấn đề duy nhất em còn lo ngại về tình trạng của mình thôi.
Rất mong ý kiến chia sẻ của anh chị em có thâm niên ạ.

Nếu đại phẫu là có chỉ định xét nghiệm HIV. Có HIV vẫn điều trị các bệnh khác bình thường

hung576
27-04-2018, 21:25
Giờ mổ cái gì họ cũng xn H và viêm gan b và thời gian đông máu

tanang
27-04-2018, 21:25
Thế còn phẫu thuật thẩm mỹ thì sao hả bạn? Đã ai PTTM mà có H chưa? Cho mình kinh nghiệm với

Nguyen Ha
27-04-2018, 21:29
Thế còn phẫu thuật thẩm mỹ thì sao hả bạn? Đã ai PTTM mà có H chưa? Cho mình kinh nghiệm với

Phẫu thuật thẩm mỹ mà ở các bệnh viện lớn thì vẫn có xét nghiệm HIV. Còn phẫu thuật thẩm mỹ như tiểu phẫu ở các spa, thẩm mỹ viện thì không có xét nghiệm.

tanang
27-04-2018, 21:59
Cám ơn bạn đã trả lời, nhưng nếu mình nói là có H thì có ảnh hưởng gì tới quá trình PT từ tâm lý, giá tiền cho tới quy trình ko bạn nhỉ?

Nguyen Ha
27-04-2018, 22:03
Cám ơn bạn đã trả lời, nhưng nếu mình nói là có H thì có ảnh hưởng gì tới quá trình PT từ tâm lý, giá tiền cho tới quy trình ko bạn nhỉ?

Không đâu bạn, tất cả đều giống như bệnh nhán không có HIV.

safario
24-05-2018, 16:27
Ai bảo bạn là giống với bệnh nhân không có H vậy ? Bạn lục nát cái SG lên xem ai dám mổ cho bạn khi bạn có H, mình đã từng trải qua rồi nhé, Cuối cùng phải vào 1 bv tư và trả 2 3 chục triệu ngta mới mổ cho, 1 ngày nằm viện 750k. ở đó mà bình thường như ng ko co H

Vui
24-05-2018, 17:43
Ai bảo bạn là giống với bệnh nhân không có H vậy ? Bạn lục nát cái SG lên xem ai dám mổ cho bạn khi bạn có H, mình đã từng trải qua rồi nhé, Cuối cùng phải vào 1 bv tư và trả 2 3 chục triệu ngta mới mổ cho, 1 ngày nằm viện 750k. ở đó mà bình thường như ng ko co H
Bạn điều trị hay PTTM? Đang tâm trạng phơi phới nghe vậy rầu quá :(.