PDA

View Full Version : Xin tư vấn về kết quả xét nghiệm combo HIV - 50 ngày

motlanlaquadu
01-12-2013, 19:46
Mọi người ơi, ngày 30/9 thì em có quan hệ với GMD tuy nhiên không sử dụng BCS. Sau đó 2 tháng em có làm xét nghiệm HIV combo tại 21 Trung Liệt. Mọi người cho em hỏi là kết quả xét nghiêm combo HIV sau đó 7 tuần (chính xác là 50 ngày) kết quả là âm tính em đã có thể tin tưởng được chưa ạ. Kết quả đó chĩnh xác % ạ.

HIV/AIDS.
01-12-2013, 19:48
Mọi người ơi, ngày 30/9 thì em có quan hệ với GMD tuy nhiên không sử dụng BCS. Sau đó 2 tháng em có làm xét nghiệm HIV combo tại 21 Trung Liệt. Mọi người cho em hỏi là kết quả xét nghiêm combo HIV sau đó 7 tuần (chính xác là 50 ngày) kết quả là âm tính em đã có thể tin tưởng được chưa ạ. Kết quả đó chĩnh xác % ạ.
Với 7 tuần âm tính là rất khả quan cho lần xét nghiệm 12 tuần sau nguy cơ. Cũng chỉ là thủ tục thôi em ah
Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)

songchungvoi_HIV
01-12-2013, 19:50
Bạn QHTD không an toàn và có KQ XN Combo sau nguy cơ 7 tiuần là khả quan, bạn cần XN lại 1 lần nữa theo khuyến cáo ở 12 tuần bằng PP Antive HIv tìm kháng thể, và KQ ở 12 tuần hầu như k thay đổi

motlanlaquadu
01-12-2013, 19:50
Vâng, em đọc trên diễn đàn thấy họ ghi chỉ số xét nghiệm Combo HIV thường ghi là Ag/Ab = 0,xxx mà sao giấy xét nghiệm của em họ lại chỉ có mỗi cái dấu đỏ là Âm tính thôi vậy ạ.

songchungvoi_HIV
01-12-2013, 19:52
Vâng, em đọc trên diễn đàn thấy họ ghi chỉ số xét nghiệm Combo HIV thường ghi là Ag/Ab = 0,xxx mà sao giấy xét nghiệm của em họ lại chỉ có mỗi cái dấu đỏ là Âm tính thôi vậy ạ.
Chỉ số ấy là phạm trù của BS k phải của bạn, Bạn k cần quan tâm, miễn KQ trả cho bạn là ÂT

motlanlaquadu
Anh ơi cho em hỏi Anti HIV là phương pháp nào vậy ạ. Họ đọc cho em 1 lốc các phương pháp mà chả thấy cái nào ghi là Anti HIV cả. Test nhanh, Combo , PCR ..

HIV/AIDS.
Chứ em muốn ghi kết quã như thế nào, những chỉ số đó em ko cần quan tâm

namhaysongtot
Thì tùy nơi quan trọng là âm tính kìa bạn quan tâm chi mấy cái chỉ số đó.Âm tính tương đương với s/co<1

songchungvoi_HIV
01-12-2013, 19:53
Anh ơi cho em hỏi Anti HIV là phương pháp nào vậy ạ. Họ đọc cho em 1 lốc các phương pháp mà chả thấy cái nào ghi là Anti HIV cả. Test nhanh, Combo , PCR ..
Nếu k có Antive HIV, bạn có thể XN Determin H1/2

motlanlaquadu
01-12-2013, 19:55
EM xin cảm ơn mọi người đã tư vấn giúp em

Tuanmecsedec
01-12-2013, 19:57

Anti HIV là phương pháp tìm kháng thể dùng trong kỷ thuật test nhanh hoặc Elisa.Vấn đề phương pháp bạn có thể đến nơi bạn xét nghiệm hỏi trực tiếp.Bạn hỏi ở đây sao mọi người biết.

HIV/AIDS
02-12-2013, 07:00
ở 21 trung liệt theo mình biết có tet nhanh determine 1/2 bạn có thể làm pp này