PDA

View Full Version : Hơn 6 tuần xn hiv có kq âm tính!

songlamsao
02-12-2013, 14:43
Như tiêu đề anh chị em cho em ý kiến với ạh? trường hợp của em là QHTD ko an toàn ko dùng BCS vì bồ cũ của người yêu em à người tiêm chích ma túy và từ ngày có nguy cơ tới bây giờ là đc hơn 6 tuần rồi ạ, em xn hôm 29-11 với kết quả âm tính, theo anh chị với kết quả này có khả quan và yên tâm đc bao nhiêu phần trăm vậy anh chị?Mong anh chị trả lời giúp em, em cảm​ ơn nhiều!

songchungvoi_HIV
02-12-2013, 14:46
Như tiêu đề anh chị em cho em ý kiến với ạh? trường hợp của em là QHTD ko an toàn ko dùng BCS vì bồ cũ của người yêu em à người tiêm chích ma túy và từ ngày có nguy cơ tới bây giờ là đc hơn 6 tuần rồi ạ, em xn hôm 29-11 với kết quả âm tính, theo anh chị với kết quả này có khả quan và yên tâm đc bao nhiêu phần trăm vậy anh chị?Mong anh chị trả lời giúp em, em cảm​ ơn nhiều!
Với KQ AT 6 tuần là khả quan cho một nguy cơ QHTD không an toàn, bạn phải XN lại sau nguy cơ 12 tuần theo khuyến cáo, và KQ này sẽ k thay đổi ở 12 tuần.

songlamsao
02-12-2013, 14:50
anh nói vậy em thấy hạnh phúc quá............ em cám ơn anh!

Nguyen Ha
02-12-2013, 14:54

Bạn quan hệ tình dục không an toàn, xét nghiệm 6 tuần âm tính là rất khả quan,, bạn cần xét nghiệm lại sau 12 tuần.

songlamsao
02-12-2013, 14:57
em xn ở trung tâm y tế dự phòng và bằng phương pháp gì thì em ko rõ nhưng ko phải là pp combo,em có nghe người tham vấn có nói là kết quả này là của 3 tháng về trước khi có nguy cơ, có phải vậy không anh chị?

Charles
02-12-2013, 14:58
Với kết quả hơn 6 tuần âm tính là RẤT KHẢ QUAN, xn lại ở tuần 12 theo khuyến cáo chỉ mang tính thủ tục.

HIV/AIDS..
02-12-2013, 14:58
Trung tâm y tế dự phòng tỉnh thường làm test nhanh hoặc elisa, những loại này rất nhạy, nếu có kháng thể thì nó bắt ngay. Nếu kết quả xn âm tính sau 6 tuần có nguy cơ mà bạn ko có dùng PEP, ko dùng các thuốc ức chế miễn dịch, thuốc chống thảy ghép...thì bạn yên tâm, cần xn lại ở 12 tuần theo khuyến cáo.

HIV/AIDS
02-12-2013, 15:00
TTYTDP DÙNG PP tet nhanh. kq 6 tuần rất khả quan. bạn xn lai sau 3 tháng

songchungvoi_HIV
02-12-2013, 15:02
em xn ở trung tâm y tế dự phòng và bằng phương pháp gì thì em ko rõ nhưng ko phải là pp combo,em có nghe người tham vấn có nói là kết quả này là của 3 tháng về trước khi có nguy cơ, có phải vậy không anh chị?
Test nhanh là PP tìm kháng thể và kháng nguy sau khi có nguy cơ ở tuần thứ 3 đến 12 tầun, Kháng thể và kháng nguyên bắt đầu sinh ở tuần thứ 3 đến 12 tuần, đây là kết quả khả quan. XN ở 12 tuần chỉ là thủ tục, Nếu KQ của bạn trả trong ngày thì là Xn test nhanh, nếu KQ trả sau 1 tuần là chiến lược 3 hay gọi là 3 PP Eliza

songlamsao
02-12-2013, 15:08
Test nhanh là PP tìm kháng thể và kháng nguy sau khi có nguy cơ ở tuần thứ 3 đến 12 tầun, Kháng thể và kháng nguyên bắt đầu sinh ở tuần thứ 3 đến 12 tuần, đây là kết quả khả quan. XN ở 12 tuần chỉ là thủ tục, Nếu KQ của bạn trả trong ngày thì là Xn test nhanh, nếu KQ trả sau 1 tuần là chiến lược 3 hay gọi là 3 PP Eliza
Kết quả của em được trả trong ngày,anh chị nói vậy em đã hiểu rồi ạ nếu ở tuần 12 không có gì thay đổi thì em rất ư là mừng,Em sẽ ghé diễn đàn thường xuyên, cảm ơn anh chị!

Tuanmecsedec
02-12-2013, 15:25

Bạn có kết quả 6 tuần âm tính là một tín hiệu khả quan rất cao ở tuần 12.Bạn tìm hiểu thêm ở trên diễn đàn :

Thông tin về xét nghiệm sau 6 tuần yên tâm được 100% (Dr. HHH, MD) (http://www.diendanhiv.vn/threads/779-Thong-tin-ve-xet-nghiem-sau-6-tuan-yen-tam-duoc-100-Dr-HHH-MD)Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://www.diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)

trungan1987
02-12-2013, 15:31
Với 6 tuần âm tính... thì đây là 1 kết quả rất khả quan... bạn cần xn lại sau 12 tuần theo khuyến cáo...

songlamsao
11-12-2013, 20:41
anh chị cho em hỏi thêm một câu là từ đó đến hiện tại có trường hợp nào như em xn 6 tuần âm mà xn sau 12 tuần là dương ko anh chị? Ý em là lật kèo ak???

Charles
11-12-2013, 20:45
anh chị cho em hỏi thêm một câu là từ đó đến hiện tại có trường hợp nào như em xn 6 tuần âm mà xn sau 12 tuần là dương ko anh chị? Ý em là lật kèo ak???

Tính đến thời điểm hiện tại thì chưa có trường hợp nào trên diễn đàn lật kèo ở tuần 12, trừ khi có nguy cơ mới.

Tuanmecsedec
11-12-2013, 20:47

Bạn tìm hiểu chính box này sẽ có rất nhiều câu trả lời câu hỏi tương tự như bạn.

HIV/AIDS..
11-12-2013, 20:48
Em yên tâm đi, hỏng thấy ai bị lật gọng ỡ tuần 12 hết em à .

songchungvoi_HIV
11-12-2013, 20:49
Câu này hình như bị khảo cung nhiều rùi, Tôi nói có, nếu bạn tiếp tục đi đêm, có ngày gặp Hà Bá

songlamsao
11-12-2013, 20:56
Câu này hình như bị khảo cung nhiều rùi, Tôi nói có, nếu bạn tiếp tục đi đêm, có ngày gặp Hà Bá
Em sợ lắm rồi!!!:monkeys16: tại bữa giờ em bị nhức đầu dai dẵng đầu óc quay cuồng, cơ bắp thì co giật, em sợ quá.:cat78:

Charles
11-12-2013, 21:04
Em sợ lắm rồi!!!:monkeys16: tại bữa giờ em bị nhức đầu dai dẵng đầu óc quay cuồng, cơ bắp thì co giật, em sợ quá.:cat78:

Mong là bạn biết sợ thực sự và tránh xa GMD để tránh họa vào thân, vì cũng có bạn nói sợ nhưng vẫn không vượt qua nổi sự rủ rê cũng như ham muốn về tình dục.

songchungvoi_HIV
11-12-2013, 21:08
Thế con mắt hay bị giựt là TC HIV hả bạn? Tôi đoán không lầm dân gian hay nói nam tả nữ hữu. Vậy nam nữ mắt mà giựt là toi mịa rùi

HIV/AIDS..
11-12-2013, 21:40
nếu nó giật giật thì em mua 1 viên calcium uống vào đi , coi nó hết giật kô, có khi em lo lắng quá ăn uống thiếu chất hoặc hạ đường huyết thì nó cũng báo hiệu bằng triệu chứng đầu óc xây xẩm và giật cơ đó em .

songlamsao
15-12-2013, 09:42
Mong là bạn biết sợ thực sự và tránh xa GMD để tránh họa vào thân, vì cũng có bạn nói sợ nhưng vẫn không vượt qua nổi sự rủ rê cũng như ham muốn về tình dục.
Anh nói rất đúng, bình thường thì không sao chứ có hơi men zô là không kiểm doát đc bản thân, mà GMD thì từ trước tới giờ em chưa đụng. mà e say say đụng phải con nhỏ có bồ chơi xì ke thâm niên 4 năm, bồ nhỏ đó thì đi chung với thằng trong xóm e mà thằng trong xóm em nhiễm rồi, ko biết bồ nhỏ đó có nhiễm rồi lây cho cô ta không,khủng quá!

dragon
15-12-2013, 10:03
lật kèo thì chưa thấy, nhưng lật xuồng thì thấy qua mấy lần rồi, hehe, AT sau 12 tuần nhé

songlamsao
15-12-2013, 11:16
lật kèo thì chưa thấy, nhưng lật xuồng thì thấy qua mấy lần rồi, hehe, AT sau 12 tuần nhé
Có thiệt hok zạ? dragon?

Tuanmecsedec
15-12-2013, 11:25
Có thiệt hok zạ? dragon?

Sự thật là vậy rồi.

songlamsao
15-12-2013, 19:06
Bạn tìm hiểu chính box này sẽ có rất nhiều câu trả lời câu hỏi tương tự như bạn.

Ý anh Tuấn là sao em chưa hiểu lắm?

songlamsao
15-12-2013, 19:12
Sự thật là vậy rồi.

Vậy là chuyến này em lành ít dữ nhiều rồi, em có nguy cơ hôm 16-10 tới giờ cũng đc 8 tuần.ngày mai em sẽ lên y tế dự phòng test nhanh 1 phát, hy vọng sẽ không sao!

HIV/AIDS..
15-12-2013, 19:14
Vậy là chuyến này em lành ít dữ nhiều rồi, em có nguy cơ hôm 16-10 tới giờ cũng đc 8 tuần.ngày mai em sẽ lên y tế dự phòng test nhanh 1 phát, hy vọng sẽ không sao!
lành dữ cái giề, 6 tuần đã âm tính thì 8t hay 12 tuần cũng sẽ âm tính thôi. trăng sao gì ở đây em trai. em sẽ âm tính mà

songlamsao
15-12-2013, 19:19
lành dữ cái giề, 6 tuần đã âm tính thì 8t hay 12 tuần cũng sẽ âm tính thôi. trăng sao gì ở đây em trai. em sẽ âm tính mà
dragon nói là có mấy trường hợp lật xuồng rồi, em sợ lắm!

trungan1987
15-12-2013, 19:24
dragon nói là có mấy trường hợp lật xuồng rồi, em sợ lắm!
Bạn Dragon nói là chiếc xuồng ở ngoài bị lật đó...
Bạn âm tính 6 tuần thì kết quả sẽ ko thay đổi ở tuần 12...
Nhưng bạn vẫn phải xn lại 12 tuần theo khuyến cáo...

Nguyen Ha
15-12-2013, 20:03
Test lắm thế? Bạn cứ yên tâm chờ 12 tuần xét nghiệm theo khuyến cáo. Sẽ âm tính thôi.

songlamsao
17-12-2013, 10:43
Test lắm thế? Bạn cứ yên tâm chờ 12 tuần xét nghiệm theo khuyến cáo. Sẽ âm tính thôi.
Vậy em sẽ kiên nhẫn đợi đủ 12 tuần rồi xn luôn,em mới xin đc việc làm, khó khăn lắm mới xin đc việc mà cty này 1 năm kiểm tra sức khỏe công nhân 1 lần có xn máu nữa nếu có H là cty nó đuổi luôn,e sợ lắm... nhưng em vẫn hy vọng...gần noel với cận tết thường thì vui vẻ háo hức lắm, mà giờ muốn vui cũng vui ko nổi...hic...

Tuanmecsedec
17-12-2013, 10:51
Vậy em sẽ kiên nhẫn đợi đủ 12 tuần rồi xn luôn,em mới xin đc việc làm, khó khăn lắm mới xin đc việc mà cty này 1 năm kiểm tra sức khỏe công nhân 1 lần có xn máu nữa nếu có H là cty nó đuổi luôn,e sợ lắm... nhưng em vẫn hy vọng...gần noel với cận tết thường thì vui vẻ háo hức lắm, mà giờ muốn vui cũng vui ko nổi...hic...

Bạn yên tâm về kết quả âm tính 6 tuần.

songlamsao
19-12-2013, 10:00
Anh chị ơi sáng nay 19-12 là 65 ngày từ ngày có nguy cơ,em đi xét nghiệm ở TTYTDP KQ âm tính, anh chị cho em ý kiến đc không anh chị? tại vì nguy cơ em cao quá, trong đầu em khi nào cũng suy nghĩ 3 chữ HIV,đêm ngủ giật bắn người cứ đà này chắc em bị tâm thần mất thôi, bữa giờ em ăn không ngon ngủ không yên, em đang bị cảm nữa, em đau đầu quá.

Tuanmecsedec
19-12-2013, 10:04
Anh chị ơi sáng nay 19-12 là 65 ngày từ ngày có nguy cơ,em đi xét nghiệm ở TTYTDP KQ âm tính, anh chị cho em ý kiến đc không anh chị? tại vì nguy cơ em cao quá, trong đầu em khi nào cũng suy nghĩ 3 chữ HIV,đêm ngủ giật bắn người cứ đà này chắc em bị tâm thần mất thôi, bữa giờ em ăn không ngon ngủ không yên, em đang bị cảm nữa, em đau đầu quá.

Bạn có kết quả âm tính 65 ngày thì đây là kết quả rất khả quan bạn sẽ an toàn ở tuần 12.Bạn có thể tìm hiểu thêm chính box này về thời gian xét nghiệm.

Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://www.diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)

songchungvoi_HIV
19-12-2013, 10:05
65 ngày AT bạn còn lo gì, yên tâm đi, đến 84 ngày AT tiếp

songlamsao
19-12-2013, 10:21
hôm bữa cô lấy mẫu xét nghiệm lấy nửa ống, hôm nay ông lấy mẫu xét nghiệm lấy full ống luôn, em mà qua kiếp nạn này em thề em sẽ ko bao giờ quan hệ tình dục bừa bãi nữa, 1 tháng nữa em thấy sao mà lâu quá, hy vọng em đc như người bình thường sẽ không tìm thấy kháng thể hiv ở tuần 12.

Tuanmecsedec
19-12-2013, 10:22
hôm bữa cô lấy mẫu xét nghiệm lấy nửa ống, hôm nay ông lấy mẫu xét nghiệm lấy full ống luôn, em mà qua kiếp nạn này em thề em sẽ ko bao giờ quan hệ tình dục bừa bãi nữa, 1 tháng nữa em thấy sao mà lâu quá, hy vọng em đc như người bình thường sẽ không tìm thấy kháng thể hiv ở tuần 12.

Bạn yên tâm,theo Tuanmecsedec kết quả sẽ không thay đổi ở tuần 12.

songchungvoi_HIV
19-12-2013, 10:23
Trời có 5CC máu mà bạn làm như là 5 lít máu ấy. Yên tâm đi k có lật đò đâu, đò này đảm bảm chạy xuyên xuốt lộ trình 12 tuần về đích an toàn

songlamsao
19-12-2013, 10:34
ống lấy máu bự như ống chích heo ak anh Hiếu:4daysb4final: , em vẫn hy vọng kết quả âm tính ở tuần 12, dù có hay không. mai mốt em đánh 1 chuyến lên sì gòn để đc thấy anh Tuấn và anh Hiếu cũng như mấy anh chị khác bằng xương bằng thịt, nếu không có những người như anh chị thì chắc tụi em chết trước khi chết vì con H rồi. đó là em nói thật những suy nghĩ trong lòng em đó.

songlamsao
25-12-2013, 17:06
em hết hy vọng rồi anh chị ơi, trán em nổi mấy cái mụn bọc ( khoảng 10 cái) em thấy lo quá, theo kinh nghiệm cũa anh chị, anh chị cho em một lời khuyên đc ko? em mất hết lòng tin rồi.

songlamsao
25-12-2013, 17:08
em si đa chắc rồi,có ai âm tính 9 tuần mà 12 tuần dương tính ko anh chị? em hỏi thật lòng đó, anh chị cho em biết đi.

HV_IT
25-12-2013, 17:12
9 tuần at là chắc nịch rồi bạn....sida cái gì không biết...12 tuần làm cái cho đúng bài...kq nó vẫn như cũ

trungan1987
25-12-2013, 17:29
em si đa chắc rồi,có ai âm tính 9 tuần mà 12 tuần dương tính ko anh chị? em hỏi thật lòng đó, anh chị cho em biết đi.
Bạn hãy tin tưởng vào kết quả 9 tuần âm tính của bạn...
12 tuần làm lại 1 lần nữa cho đúng với khuyến cáo bạn nhé... ( kết quả sẽ ko đổi...)

Nguyen Ha
25-12-2013, 18:13

Bosostay.com.vn si đa si đéc gì, 9 tuần âm tính thì 12 tuần chắc chắn âm tính.

HIV/AIDS..
25-12-2013, 18:32
em hết hy vọng rồi anh chị ơi, trán em nổi mấy cái mụn bọc ( khoảng 10 cái) em thấy lo quá, theo kinh nghiệm cũa anh chị, anh chị cho em một lời khuyên đc ko? em mất hết lòng tin rồi.
Mặt anh cũng hơn 30 cái mụn, chắc anh bị giai đoạn AIDS luôn rồi, huhuhu. -> ai nói nổi mụn là hết hy vọng vậy em? đã xét nghiệm 9 tuần âm tính là gần như an toàn rồi, chỉ chờ 12 tuần chốt thôi. kết quả cũng sẽ âm. còn nếu bị thật sự thì nó đã xn ra lúc 6 tuần rồi biết chưa. đừng lo lắng. mua kem chống nhục...ủa kem trị mụn bọc thoa đê.

Tuanmecsedec
25-12-2013, 18:55

Chủ đề lên tới 3 trang rồi,hỏi thì mọi người tư vấn,chứ hỏi hay trả lời thật lòng gì bạn.Bạn tự tìm hiểu chính box này sẽ thấy câu trả lời của mình về thời gian xét nghiệm HIV.

songchungvoi_HIV
25-12-2013, 23:26
Si đa có Xi măng trị, lo gì. Rãnh ở không làm gì đọc cho vui:
Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)

songlamsao
28-12-2013, 17:02
hôm nay em lại nổi cục hạch bên phải cần cổ,lúc đầu ko đau sau thì khi nào em cũng sờ nên nó đau luôn,chưa bao giờ em nổi hạch như vậy, nếu có chỉ hạch dưới cằm thôi, em sợ quá anh chị ơi, khi sung sướng thì ko ai biết chứ lâm vào trường hợp như này thì có bản lĩnh tới đâu cũng phải sợ.em rất cảm ơn anh chị trên này,em sẽ ko hỏi nhiều nữa em sẽ cũng cố tinh thần lại chờ 12 tuần em sẽ đi xn lại, rồi em sẽ báo kết quả lên đây cho mọi người biết. em ngu quá. mà còn có mấy cái mụn nước ngay ngón tay, em ngứt ra thì nó lâu lành lắm. lo ghê. đi làm mà ko tập trung làm bị cán bộ chứi 1 ngày mấy lần, trong đầu khi nào cũng nghĩ mình là người nhiễm, muốn xa lánh mọi người.

HIV/AIDS..
28-12-2013, 17:05
hôm nay em lại nổi cục hạch bên phải cần cổ,lúc đầu ko đau sau thì khi nào em cũng sờ nên nó đau luôn,chưa bao giờ em nổi hạch như vậy, nếu có chỉ hạch dưới cằm thôi, em sợ quá anh chị ơi, khi sung sướng thì ko ai biết chứ lâm vào trường hợp như này thì có bản lĩnh tới đâu cũng phải sợ.em rất cảm ơn anh chị trên này,em sẽ ko hỏi nhiều nữa em sẽ cũng cố tinh thần lại chờ 12 tuần em sẽ đi xn lại, rồi em sẽ báo kết quả lên đây cho mọi người biết. em ngu quá.
Đã 9 tuần âm tính em sợ gì nữa, em nổi hạch nổi mụn gì cũng chẳng liên quan h, 12 tuần kết quả cũng vậy thôi. yên tâm đi em

songlamsao
28-12-2013, 17:51
sao cơ bắp em cứ co giật hoài àh? em sống trong khủng hoảng hơn 2 tháng nay rồi,em kiệt sức rồi, mệt mỏi quá,đúng là cuộc đời ko ai biết trước điều gì.

trungan1987
28-12-2013, 17:57
sao cơ bắp em cứ co giật hoài àh? em sống trong khủng hoảng hơn 2 tháng nay rồi,em kiệt sức rồi, mệt mỏi quá,đúng là cuộc đời ko ai biết trước điều gì.
Bạn đã có 9 tuần âm tính thì 12 tuần chỉ là thủ tục thôi bạn ah... đừng lo lắng...
Do tâm lý bạn chưa ổn định nên bạn có những biểu hiện như vậy...

songlamsao
28-12-2013, 18:03
tuần sau là đủ 3 tháng rồi, sao em thấy hồi hộp quá anh chị ơi, tối tim em cứ đập thình thịch, tay chân lạnh cóng, cảm giác khó tả lắm.

trungan1987
28-12-2013, 18:06
tuần sau là đủ 3 tháng rồi, sao em thấy hồi hộp quá anh chị ơi, tối tim em cứ đập thình thịch, tay chân lạnh cóng, cảm giác khó tả lắm.
Bạn yên tâm... bạn nên đọc lại những j anh chị đã chia sẽ cho bạn...

songlamsao
29-12-2013, 12:34
Em biết là tuỳ vào cơ địa và sức đề kháng của mỗi người để cho kháng thể kháng hiv sớm hay muộn,em 20t cũng có sức khoẻ, chắc cũng khả quan anh chị ha.

songchungvoi_HIV
29-12-2013, 12:40
Em biết là tuỳ vào cơ địa và sức đề kháng của mỗi người để cho kháng thể kháng hiv sớm hay muộn,em 20t cũng có sức khoẻ, chắc cũng khả quan anh chị ha.
Tại sao BQT chia sẻ vậy mà bạn k tin. Bạn bấm vào đây xem:
Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV) Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)

songlamsao
31-12-2013, 14:09
ước gì em được âm tính, em sẽ ăn 1 cái tết thật là hoành tá tràng, còn ko thì cũng chẳng bit sao nữa...hic...

songchungvoi_HIV
31-12-2013, 14:12
ước gì em được âm tính, em sẽ ăn 1 cái tết thật là hoành tá tràng, còn ko thì cũng chẳng bit sao nữa...hic...
Đã AT sau nguy cơ 6 tuần thì 12 tuần k hề thay đổi

Tuanmecsedec
31-12-2013, 14:38

Chủ đề: Khuyến cáo và ý kiến về thời gian cửa sổ với HIV (cập nhật 7/2010) (http://diendanhiv.com.vn/threads/16-Khuyen-cao-va-y-kien-ve-thoi-gian-cua-so-voi-HIV-cap-nhat-7-2010)

songlamsao
07-01-2014, 09:01
Em 84 ngày âm tính rồi mấy anh chị ơi, em mừng quá, nhưng nghe nói 6 tháng vẫn thấy lo lo.

Tuanmecsedec
07-01-2014, 09:03
Em 84 ngày âm tính rồi mấy anh chị ơi, em mừng quá, nhưng nghe nói 6 tháng vẫn thấy lo lo.

Chúc mừng bạn đã hoàn toàn an toàn.Thông tin xét nghiệm 6 tháng là cũ rít rồi.

Chủ đề: Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://www.diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)

songlamsao
07-01-2014, 09:06
dạ em cũng nghĩ như vậy, em 20t cũng có sức khỏe ko lẽ ko kịp sản sinh ra kháng thể sớm khi có virut xâm nhập phải ko anh? nếu bị thì có lẽ sẽ phát hiện ra sớm rồi, vậy bây giờ em loại con HIV ra khỏi đầu đc chưa anh chị?

Tuanmecsedec
07-01-2014, 09:07
dạ em cũng nghĩ như vậy, em 20t cũng có sức khỏe ko lẽ ko kịp sản sinh ra kháng thể sớm khi có virut xâm nhập phải ko anh? nếu bị thì có lẽ sẽ phát hiện ra sớm rồi, vậy bây giờ em loại con HIV ra khỏi đầu đc chưa anh chị?

Bạn đã an toàn 100%.

Nguyen Ha
07-01-2014, 09:07

Thấy chưa? Đã bảo cứ yên tâm đi lấy kết quả âm tính về mà. Chúc mừng bạn!

songlamsao
07-01-2014, 09:09
em cảm ơn anh chị nhiều lắm.

songchungvoi_HIV
07-01-2014, 09:11
Chúc mừng bạn :zk206::zk206:

1331989
07-01-2014, 09:18
Hoàn toàn yên tâm đi,triệu chứng chưa là j.với tôi đâu,bạn đã an toàn ,thông tin xét nghiệm 6 tháng là cũ rít rồi bạn,an tâm nhé.

trungan1987
07-01-2014, 13:43
em cảm ơn anh chị nhiều lắm.
Chúc mừng bạn... hehe...

songlamsao
16-01-2014, 14:48
Em 84 ngày âm tính thật sự là em vẫn còn lo lắng lắm anh chị ơi,em nhìn biểu đồ thì em cũng hiểu, gần tết chắc em test thêm phát nữa để em ăn tết cho ngon,trong đầu em khi nào cũng nghĩ em là người bị nhiễm, theo kinh nghiệm lâu năm của anh Tuấn và các anh chị trong diễn đàn mình thì có ai phát hiện kháng thể khi qua 12 tuần không ạ?bị stress từ ngày quan hệ tới bây giờ, em mệt mỏi quá.

songchungvoi_HIV
16-01-2014, 14:59
Em 84 ngày âm tính thật sự là em vẫn còn lo lắng lắm anh chị ơi,em nhìn biểu đồ thì em cũng hiểu, gần tết chắc em test thêm phát nữa để em ăn tết cho ngon,trong đầu em khi nào cũng nghĩ em là người bị nhiễm, theo kinh nghiệm lâu năm của anh Tuấn và các anh chị trong diễn đàn mình thì có ai phát hiện kháng thể khi qua 12 tuần không ạ?bị stress từ ngày quan hệ tới bây giờ, em mệt mỏi quá.
Có. Nếu nhiễm HIV thì k cần 84 ngày mà chỉ cần 6 tuần là DT HIV rùi

Tuanmecsedec
16-01-2014, 15:23

Kết quả 84 ngày bạn âm tính là hoàn toàn an toàn.

songlamsao
16-01-2014, 19:16
Anh chị nói như zầy thì vấn đề hiv e cũg đỡ lo, mà ko jbiết e có bị bệnh tình dục j ko nữa, bữa giờ em nỗi mấy cái mụn rộp như bị phỏng vậy vô lý lắm,e sợ bị giag mai.. mà ko biết xn ntn. Bệnh viện huyện có xn và chữa mấxm bệnh đó kô anh chị.

hoangnova
18-01-2014, 14:38
Giang mai hay gì đó vẫn trị được lo gì bác, cứ khám và trị thôi.
Tôi củng 9 tuần at nè nhưng củng giống tâm trạng lo lắng của bạn. Tui qh có bcs mà tui lo muốn chết vậy đó.

songlamsao
21-01-2014, 23:25
Nếu như qua 12 tuần em dương tính có fải em được nổi tiếg ko anh chị?

trungan1987
21-01-2014, 23:36
Nếu như qua 12 tuần em dương tính có fải em được nổi tiếg ko anh chị?
Hình như các anh chị chia sẽ cho bạn... bạn ko tin thì phải...???

songlamsao
21-01-2014, 23:45
Tại em lâm vào hoàn cảnh như vậy, tâm trạng bất ổn,em cũng giống nhữg bạn đã xn 12 tuần âm tính nhưg còn cảm thấy rất lo lắng. E biết anh chị tư vấn là theo kinh nghiệm và theo khuyến cáo của bộ YTVN,nhưg mạng sốg mà anh.e phải biết chắc chắn mình có bị hay không để còn biết mà giữ gìn sk.

trungan1987
21-01-2014, 23:52
Tại em lâm vào hoàn cảnh như vậy, tâm trạng bất ổn,em cũng giống nhữg bạn đã xn 12 tuần âm tính nhưg còn cảm thấy rất lo lắng. E biết anh chị tư vấn là theo kinh nghiệm và theo khuyến cáo của bộ YTVN,nhưg mạng sốg mà anh.e phải biết chắc chắn mình có bị hay không để còn biết mà giữ gìn sk.
Bạn đã an toàn rồi... h bạn cứ lo lắng như vậy thì biết làm sao???
Bạn nghĩ các anh chia sẽ cho bạn là bừa đó ah... nếu bạn ko tin tưởng những lời anh chị chia sẽ thì bạn có thể xn tiếp... tuỳ bạn...

songlamsao
21-01-2014, 23:53
E biết dù em có hỏi anh chị trăm ngàn câu hỏi đi nữa thì kq vẫn ko thay đổi đc. Nhưg dù sao thì em rất cảm ơn anh chị khi đã tl tư vấn cho e rất nhiều câu hỏi mang tính chất dở hơi. Em tính tuần sau đủ 15 tuần e sẽ test.

trungan1987
22-01-2014, 00:05
E biết dù em có hỏi anh chị trăm ngàn câu hỏi đi nữa thì kq vẫn ko thay đổi đc. Nhưg dù sao thì em rất cảm ơn anh chị khi đã tl tư vấn cho e rất nhiều câu hỏi mang tính chất dở hơi. Em tính tuần sau đủ 15 tuần e sẽ test.
Uhm... bạn có thể test tiếp... tuỳ bạn... bạn cũng sẽ âm tính thôi...
Bạn có thể xn đến khi nào bạn tin vào kết quả của bạn thì thôi...
Mình hiểu tâm trạng của bạn... nếu bạn bị nhiễm thì tuần 6 là phát hiện ra rồi bạn ah...

songlamsao
23-01-2014, 13:12
Tại sao lại là em chứ..

HIV/AIDS.
23-01-2014, 13:13
Tại sao lại là em chứ..
Vì em hỏi nhiều quá mà không chịu đọc những lời chia sẽ

songlamsao
23-01-2014, 22:23
em còn quá trẻ, chưa lập gia đình, còn nhiều ước mơ chưa thực hiện được anh chị ơi...

songchungvoi_HIV
23-01-2014, 22:29
Tại sao lại là em chứ..
Là sao?:zk20155:

songlamsao
23-01-2014, 22:42
Là sao?:zk20155:
Bữa giờ em hoảng loạn tinh thần quá,tối ngủ tay nó cứ tê, ngủ toàn gặp ác mộng, em sợ quá.

songchungvoi_HIV
23-01-2014, 22:49
Bữa giờ em hoảng loạn tinh thần quá,tối ngủ tay nó cứ tê, ngủ toàn gặp ác mộng, em sợ quá.
Bạn vui lòng đọc toàn bộ 5 trang chia sẻ dùm. Cảm ơn

songlamsao
03-02-2014, 22:16
Không biết em bị gì mà sau đầu em mọc mấy cái zona có mủ, em sợ quá.

Tuanmecsedec
03-02-2014, 22:23
Không biết em bị gì mà sau đầu em mọc mấy cái zona có mủ, em sợ quá.

Đầu nào mọc zona có mủ bạn.Chứ cái gì mọc mủ lên là zona à?. Đôi khi mụn nhọt thôi bạn.