PDA

View Full Version : Quan hệ tình dục gái mại dâm bị tuột bao cao su nguy cơ hiv ?.

nguoiloau
02-12-2013, 15:24
Chào các anh chị em,

Do mình bị tuột BCS khi quan hệ với GMD nên mình đã uống PEP. Sau khi đưa GMD đi xét nghiệm thì thấy cô ta âm tính và mình nhận thấy nguy cơ của mình thấp nên mình đã dừng uống thuốc sau 7 ngày vì tác dụng phụ của thuốc làm mình quá mệt mỏi. Về chuyện tuột BCS thì theo mình thấy(và cả GMD cũng nói) là chỉ tuột lúc rút ra cuối cùng, tức sau khi xuất tinh. Mọi người cho mình hỏi là bao lâu mình có thể đi xét nghiệm Combo ? Mình nghe nói là 4 tuần sau khi có nguy cơ, nhưng trường hợp của mình có xài PEP được 7 ngày thì khi nào xét nghiệm là được ?

Thân ái

songchungvoi_HIV
02-12-2013, 15:28
Chào các anh chị em,

Do mình bị tuột BCS khi quan hệ với GMD nên mình đã uống PEP. Sau khi đưa GMD đi xét nghiệm thì thấy cô ta âm tính và mình nhận thấy nguy cơ của mình thấp nên mình đã dừng uống thuốc sau 7 ngày vì tác dụng phụ của thuốc làm mình quá mệt mỏi. Về chuyện tuột BCS thì theo mình thấy(và cả GMD cũng nói) là chỉ tuột lúc rút ra cuối cùng, tức sau khi xuất tinh. Mọi người cho mình hỏi là bao lâu mình có thể đi xét nghiệm Combo ? Mình nghe nói là 4 tuần sau khi có nguy cơ, nhưng trường hợp của mình có xài PEP được 7 ngày thì khi nào xét nghiệm là được ?

Thân ái
Trời. GMD luôn có nguy cơ tiếp diễn, việc bạn đưa cô ta đi XN AT có hai giá trị.
1. Cô ta k nhiễm.
2. Cô ta ở giai đoạn phơi nhiễm.
Bạn QHTD bị tuột trong lúc quan hệ là có nguy cơ, k thể đánh giá KQ cô ta AT mà bạn nguy cơ thấp, đã dùng PEP mà bỏ thì hết nói

songchungvoi_HIV
02-12-2013, 15:29
Chào các anh chị em,

Thân ái
Nếu bạn xác định tuột BCS sau khi xong trận rút ra BCS mới tuột là k có nguy cơ

nguoiloau
02-12-2013, 15:36
@songchungvoi_HIV (http://diendanhiv.vn/members/715-songchungvoi_HIV): cho mình hỏi là bao lâu mình đi xét nghiệm combo được ? có phải xét nghiệm ở bệnh viện Hòa Hảo ?

Mình đã đưa GMD đi xét nghiệm ở viện Pasteur, không biết kết quả ở đó thế nào ?

Tuanmecsedec
02-12-2013, 15:41
Chào các anh chị em,

Thân ái

Tuanmecsedec không hiểu bạn nói tuột bao và bạn khẳng định là nguy cơ thấp là như thế nào?.Nếu bạn bị tuột bao cao su khi xong trận rút dương vật ra thì việc ngưng thuốc là đúng.Ngược lại không biết tuột lúc nào là có nguy cơ.Việc bạn ngưng thuốc là không đúng.

nguoiloau
02-12-2013, 15:49
Em bị tuột bao lúc xong trận. Vậy bao lâu em có thể đi xét nghiệm combo để biết chắc mình không sao ?
Còn kết quả xét nghiệm của GMD ở viện Pasteur thì kết quả đáng tin cậy không, và tin được ở mức độ nào, tức là khả năng cô ta có bệnh chỉ giới hạn trong khoảng 6 tuần trước khi quan hệ với e thôi fai không ?

Tuanmecsedec
02-12-2013, 15:52
Em bị tuột bao lúc xong trận. Vậy bao lâu em có thể đi xét nghiệm combo để biết chắc mình không sao ?
Còn kết quả xét nghiệm của GMD ở viện Pasteur thì kết quả đáng tin cậy không, và tin được ở mức độ nào, tức là khả năng cô ta có bệnh chỉ giới hạn trong khoảng 6 tuần trước khi quan hệ với e thôi fai không ?

Nếu vậy bạn không cần lo lắng,việc bạn ngưng thuốc phơi nhiễm là đúng và bạn càng yên tâm đã dẫn cô gái kia xét nghiệm âm tính.Nói tóm lại đúng như lời bạn nói không có nguy cơ.

Charles
02-12-2013, 15:54

Bị tuột bao lúc xong trận thì bạn không có nguy cơ. Bạn muốn xn chỉ giải tỏa tâm lý thôi. Còn với GMD thì nguy cơ là liên tiếp nên không thể dựa vào kết quả xn của GMD mà khẳng định được.

nguoiloau
02-12-2013, 15:55
Tuanmecsedec (http://diendanhiv.vn/members/13-Tuanmecsedec) vậy bao lâu em có thể đi xét nghiệm combo hả a ? Khi mà em đã xài PEP được 7 ngày ?

HIV/AIDS..
02-12-2013, 15:55
Chuyện bạn xn GMD âm tính hay dương tính để ngưng PEP là sai lầm, vì GMD nguy cơ của họ sẽ liên tục. Còn nếu em xác định tuột bao lúc rút ra là chính xác thì ngưng PEP là hợp lý.

songchungvoi_HIV
02-12-2013, 16:00
Tuanmecsedec (http://diendanhiv.vn/members/13-Tuanmecsedec) vậy bao lâu em có thể đi xét nghiệm combo hả a ? Khi mà em đã xài PEP được 7 ngày ?
Lúc xong trận rút DV ra BCS ở lại bạn k có nguy cơ không PEP, không cần XN, nếu bạn lo lắng thì XN giải tỏa sau nguy cơ 4 tuần

Tuanmecsedec
02-12-2013, 16:05

Không cần thiết phải mất tiền xét nghiệm Combo,bạn yên tâm không có nguy cơ.Vấn đề ở đây là tâm lý của bạn thì bạn có quyền đi xét nghiệm xả stress.

nguoiloau
03-12-2013, 19:58
Dạ, em cám ơn các anh chị nhiều !!!

nguoiloau
06-12-2013, 12:47
Các anh, chị cho em hỏi là giờ đã được 10 ngày từ ngày có nguy cơ mà em vẫn chưa có những dấu hiệu đầu tiên của HIV như trên mạng nói như sốt, phát ban, nổi hạch... Vậy điều này có làm tăng khả năng em không bị nhiễm lên không ?

songchungvoi_HIV
06-12-2013, 12:51
Các anh, chị cho em hỏi là giờ đã được 10 ngày từ ngày có nguy cơ mà em vẫn chưa có những dấu hiệu đầu tiên của HIV như trên mạng nói như sốt, phát ban, nổi hạch... Vậy điều này có làm tăng khả năng em không bị nhiễm lên không ?
1. dấu hiệu đầu tiên của HIV như trên mạng nói như sốt: Sốt bao nhiêu độ?
2. phát ban: Sốt phát ban (http://diendanhiv.vn/threads/5307-Sot-phat-ban)
3. nổi hạch: Khi nào thì nổi hạch là triệu chứng nguy hiểm? (http://diendanhiv.vn/threads/3778-Khi-nao-thi-noi-hach-la-trieu-chung-nguy-hiem)

HIV/AIDS..
06-12-2013, 12:57
"10 ngày từ ngày có nguy cơ mà em vẫn chưa có những dấu hiệu đầu tiên của HIV như trên mạng" có hay không có những triệu chứng ko quan trọng trong việc chẩn đoán 1 người có H hay ko. vì triệu chứng bạn đang nói chưa xuất hiện đó nó không đặc hiệu cho 1 bệnh nào cả. Các anh chị tư vấn ko có nguy cơ thì yên tâm đi, chờ đủ ngày xn xả stress thôi, còn muốn có triệu chứng thì tìm người nào đang bị cảm ho, sổ mũi bạn ngồi nói chuyện 1 chút hít vào những giọt nhỏ li ti là bảo đảm bạn 3 ngày sau bạn có triệu chứng liền, nhưng đó là bệnh cảm cúm chứ ko phải HIV. vậy bạn phải hiểu rằng: đừng nghi nhiễm H qua triệu chứng nhé.

songchungvoi_HIV
06-12-2013, 12:58
Bấm vào link này xem dùm:
2. phát ban: Sốt phát ban (http://diendanhiv.vn/threads/5307-Sot-phat-ban)
3. nổi hạch: Khi nào thì nổi hạch là triệu chứng nguy hiểm? (http://diendanhiv.vn/threads/3778-Khi-nao-thi-noi-hach-la-trieu-chung-nguy-hiem)
Bạn xem xong trả lời cho tôi ngay. Tôi đang chờ câu trả lời của bạn

songchungvoi_HIV
06-12-2013, 13:02
Bây giờ bạn có chịu đọc tài liệu của tôi hay k? hay là đợi tôi khóa topic của bạn.

Tuanmecsedec
06-12-2013, 14:50

Trường hợp của bạn không có nguy cơ,đừng quá lo lắng nữa sẽ dẫn đến Stress.

nguoiloau
06-12-2013, 18:04
Dạ, em cám ơn các anh, chị nhiều !

Nguyen Ha
06-12-2013, 19:26

Khả năng gì chứ? Khi xong trận bạn rút DV ra mới bị tuột bao thì bạn không có nguy cơ với HIV. Bạn yên tâm đi.

nguoiloau
22-12-2013, 22:59
Các anh chị cho em hỏi là em xét nghiệm ở Pasteur sau 4 tuần thì kết quả là: Âm tính, chưa phát hiện kháng thể HIV trong mẫu thử Sinh phẩm sử Genscreen Ultra HIV Ag/Ab. Xét nghiệm loại này có kết quả tương đương với xét nghiệm Combo ở Hoà Hảo không vậy các anh chị ?

HIV/AIDS..
22-12-2013, 23:03
Các anh chị cho em hỏi là em xét nghiệm ở Pasteur sau 4 tuần thì kết quả là: Âm tính, chưa phát hiện kháng thể HIV trong mẫu thử Sinh phẩm sử Genscreen Ultra HIV Ag/Ab. Xét nghiệm loại này có kết quả tương đương với xét nghiệm Combo ở Hoà Hảo không vậy các anh chị ?
Đây là xn tìm kháng thể em à. còn combo là tìm kháng nguyên và kháng thể. nếu 4 tuần thì combo chính xác hơn

HIV/AIDS..
22-12-2013, 23:04
mà quên nữa, em có nguy cơ đâu mà lo.

nguoiloau
22-12-2013, 23:11
Sao em đọc trong link này nói là nó phát hiện cả khảng nguyên lẫn kháng thể

2.GENSCREEN® ULTRA HIV Ag-Ab: Kỹ thuật ELISA thế hệ 4 (phát hiện cả kháng nguyên và kháng thể).
Độ nhạy: 100%, Độ đặc hiệu: 99,75%.

http://diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo

HIV/AIDS..
22-12-2013, 23:14

2.GENSCREEN® ULTRA HIV Ag-Ab: Kỹ thuật ELISA thế hệ 4 (phát hiện cả kháng nguyên và kháng thể).

http://diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo

ok em. "ULTRA HIV Ag-Ab". -> nhưng trường hợp em dù xn pp gì đi chăng nữa thì vẫn âm tính, vì em chẳng có nguy cơ với hiv.

HIV/AIDS.
22-12-2013, 23:15

Đây là XN anti hiv ag/ab combo. Em thắc mắc ji nửa

nguoiloau
22-12-2013, 23:19
Dạ, em cám ơn các anh các chị nhiều.

Bình an và sức khoẻ đến với các anh các chị

Tuanmecsedec
23-12-2013, 05:57

Genscreen Ultra HIV Ag/Ab đây là phương pháp kép giữa kháng nguyên và kháng thể.

+HIV Ab tìm kháng thể
+ HIV Ag tìm kháng nguyên.

nguoiloau
25-12-2013, 15:55
Em vừa đi xét nghiệm combo ở Hoà Hảo về, kết quả là : NEG S/CO=0.17. Em có nguy cơ được 30 ngày
Vậy là an toàn rồi phải không các anh các chị ?

Tuanmecsedec
25-12-2013, 15:59
Em vừa đi xét nghiệm combo ở Hoà Hảo về, kết quả là : NEG S/CO=0.17. Em có nguy cơ được 30 ngày
Vậy là an toàn rồi phải không các anh các chị ?

Như lúc đầu mọi người đã tư vấn cho bạn là không có nguy cơ.Vì vậy bạn yên tâm với kết quả này và càng yên tâm khi xét nghiệm HIV Combo âm tính,bạn tìm hiểu thêm ở đây :

Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://www.diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)

nguoiloau
25-12-2013, 16:02
dạ em cám ơn các anh các chị đã tư vấn cho em.
Sức khỏe, bình an và hạnh phúc đến với các anh các chị