PDA

View Full Version : Mọi người ơi gấp lắm, mong hãy trả lời giúp e về nguy cơ fingering

Lovetolife
06-06-2018, 00:35
Tình hình là e có qh với gmd vào lúc 5h chiều hôm nay, ngày 5-6-2018
E có đeo cả 2 bao cao su cho an toàn, và e có fingering tầm 5p cô ấy
khi ra ngoài e mới bất ngờ mới biết là ngón tay e fingering ấy bị xước tầm 1,5mm sâu và 2mm rộng được 24 tiếng. không chảy máu, không rát, e có rửa tay bằng nước sạch sẻ cùng xà bông 3 lần. Về e có vắt chanh vào thì vẫn thấy không rát, vậy có phải đã đóng vết thương rồi không anh chị ?
Đồng thời em phát hiện ngày bìu phía bên trái của em có 1 vết trầy do e gãi, tắm thấy rát. Sau khi quan hệ e mới phát hiện. E muốn hỏi mọi người vậy nguy cơ em có cao không ạ. Cả 2 vết thương đều không rỉ máu, chỉ có tay tiếp xúc trực tiếp, còn DV e thì lo sợ khi QH dịch chảy xuống dính vào chứ k tiếp xúc trực tiếp.
e có nên sử dụng Pep không ?
Cho tới hiện tại đã được 6 tiếng.
Hiện tay em cảm thấy nóng rang lăn tăn.

Truonghoc
06-06-2018, 00:43
Có số đt tư vấn, bạn nên gọi cho nhanh, vui lòng ko gọi ban đêm

Lovetolife
06-06-2018, 00:54
Có số đt tư vấn, bạn nên gọi cho nhanh, vui lòng ko gọi ban đêm
Hiện tại e có thể gọi được không ạ, e đang lo lắng lắm

Truonghoc
06-06-2018, 01:04
Cứ để sáng mai 7h30 rồi gọi a à
giờ này bác sĩ ngủ nghỉ rồi

Nguyen Ha
06-06-2018, 06:54
khi ra ngoài e mới bất ngờ mới biết là ngón tay e fingering ấy bị xước tầm 1,5mm sâu và 2mm rộng được 24 tiếng. không chảy máu, không rát, e có rửa tay bằng nước sạch sẻ cùng xà bông 3 lần. Về e có vắt chanh vào thì vẫn thấy không rát, vậy có phải đã đóng vết thương rồi không anh chị ?
Đồng thời em phát hiện ngày bìu phía bên trái của em có 1 vết trầy do e gãi, tắm thấy rát. Sau khi quan hệ e mới phát hiện. E muốn hỏi mọi người vậy nguy cơ em có cao không ạ. Cả 2 vết thương đều không rỉ máu, chỉ có tay tiếp xúc trực tiếp, còn DV e thì lo sợ khi QH dịch chảy xuống dính vào chứ k tiếp xúc trực tiếp.

Bạn yên tâm những gì bạn kể không có nguy cơ, không cần sử dụng PEP trong trường hợp này.

Tuanmecsedec
06-06-2018, 07:31

Hiện tại e có thể gọi được không ạ, e đang lo lắng lắm

Bạn yên tâm,những gì bạn kể không có nguy cơ.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Charles
06-06-2018, 09:32

Theo những gì bạn kể thì trường hợp bạn yên tâm không có nguy cơ, không cần uống PEP.

Lovetolife
07-06-2018, 00:03
Dạ anh Tuấn ơi, a giải thích rõ cho em với được không ạ ? Vết xước trên cơ thể tiếp xúc với dịch âm đạo phải đủ điều kiện nào để an toàn và đủ điều kiện gì cho sự lây nhiểm vậy a. Đồng thời cho e hỏi thêm là sau 1 ngày có nguy cơ mình có triệu chứng gì đặc thù không a, e bị mỏi và đau xương cổ, nhức cơ bắp chân trái và hơi ngứa tay ở phía vai.

Lovetolife
07-06-2018, 00:23
Theo những gì bạn kể thì trường hợp bạn yên tâm không có nguy cơ, không cần uống PEP.
Anh ơi, còn về vụ vết xước ở biều, nó có rát khá nhiều khi e tắm, vậy có phải vết thương đang hở lớn không anh

khongbietserasao
07-06-2018, 00:58
Theo những gì bạn mô tả thì vết xước của bạn nhỏ và sau 24h thì nó đã đóng vẩy và là vết thương lành chứ không còn hở nên bạn yên tâm HIV không thể lây nhiẽm qua vết thương đã lành được

Lovetolife
07-06-2018, 01:01
Bạn yên tâm,những gì bạn kể không có nguy cơ.

Anh ơi, e đưa ngón tay vào AH của cô gái ấy lận, với lại vết trầy ở bìu nó có rát khi tắm. A giải thích thêm cho e hiểu tại sao lại được gọi là an toan không ạ. E cảm ơn a nhiều lắm, đến giờ em vẫn lo lắng vì những vết xước này, mặc dù e đã cbi mọi sự an toàn nhất có thể rồi.
Tính tới thời điểm hiện tại em được 32ttiếng rồi, e vẫn hoang mang k biết có nên xài pep hay không ! Vì mình còn đủ tg

Charles
07-06-2018, 06:39
Anh ơi, e đưa ngón tay vào AH của cô gái ấy lận, với lại vết trầy ở bìu nó có rát khi tắm. A giải thích thêm cho e hiểu tại sao lại được gọi là an toan không ạ. E cảm ơn a nhiều lắm, đến giờ em vẫn lo lắng vì những vết xước này, mặc dù e đã cbi mọi sự an toàn nhất có thể rồi.
Tính tới thời điểm hiện tại em được 32ttiếng rồi, e vẫn hoang mang k biết có nên xài pep hay không ! Vì mình còn đủ tg

Dùng tay kích thích là tình dục an toàn;

Vết trầy ở bìu bạn cho dù có như nào thì HIV cũng không lây kiểu như vậy, vì virus HIV không có khả năng lây nhiễm khi dịch AD ra môi trường ngoài.

Tuanmecsedec
07-06-2018, 06:47
Dạ anh Tuấn ơi, a giải thích rõ cho em với được không ạ ? Vết xước trên cơ thể tiếp xúc với dịch âm đạo phải đủ điều kiện nào để an toàn và đủ điều kiện gì cho sự lây nhiểm vậy a. Đồng thời cho e hỏi thêm là sau 1 ngày có nguy cơ mình có triệu chứng gì đặc thù không a, e bị mỏi và đau xương cổ, nhức cơ bắp chân trái và hơi ngứa tay ở phía vai.

Vết xướt của bạn đã 24 giờ rồi thì niêm mạc đã đóng cửa rồi bạn.bạn xem chủ đề này có giải thích về fingering :

Chủ đề: Hành vi hôn sâu, FingeringTản mạn về ORAL SEX, FINGERING- HAND JOB! Tổng hợp . (http://www.diendanhiv.vn/threads/198-Hanh-vi-hon-sau-FingeringTan-man-ve-ORAL-SEX-FINGERING-HAND-JOB-Tong-hop)

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Lovetolife
07-06-2018, 21:08
Vết xướt của bạn đã 24 giờ rồi thì niêm mạc đã đóng cửa rồi bạn.bạn xem chủ đề này có giải thích về fingering :Dạ em cảm ơn a Tuấn, vậy theo A Tuấn phần trăm an toàn của em được bao nhiêu phần trăm ạ.

Nguyen Ha
07-06-2018, 23:13
Dạ em cảm ơn a Tuấn, vậy theo A Tuấn phần trăm an toàn của em được bao nhiêu phần trăm ạ.
[/I][/FONT][/SIZE][/I][/COLOR]

Bạn được tư vấn không có nguy cơ rồi. Nguy cơ có hoặc không, vậy theo bạn bao nhiêu %?

Tuanmecsedec
08-06-2018, 06:47
Dạ em cảm ơn a Tuấn, vậy theo A Tuấn phần trăm an toàn của em được bao nhiêu phần trăm ạ.

Không có nguy cơ mà phần trăm gì bạn.

Lovetolife
08-06-2018, 23:58
Dạ em xin cảm ơn mấy anh chị nhiều lắm ! Em hiểu rồi và không lo lắng nữa !

Lovetolife
30-06-2018, 19:33
Anh Tuấn ơi cho em hỏi thêm, bây giờ e muốn xét nghiệm HIV ở Pasteur thì nên dùng phương pháp nào là chính xác nhất và nhanh nhất ạ, e muốn xét nghiệm để yên tâm và đỡ stress. Mấy ngày này em stress quá !

Charles
30-06-2018, 23:08
Anh Tuấn ơi cho em hỏi thêm, bây giờ e muốn xét nghiệm HIV ở Pasteur thì nên dùng phương pháp nào là chính xác nhất và nhanh nhất ạ, e muốn xét nghiệm để yên tâm và đỡ stress. Mấy ngày này em stress quá !

Ở Pasteur xét nghiệm bằng 3 phương pháp, kết quả có sau 2 - 3 ngày.

Tuanmecsedec
02-07-2018, 06:30

Thường xét nghiệm Pastuer từ 1>2 ngày mới có kết quả.

Lovetolife
03-07-2018, 11:35
Dạ, cho e hỏi tên phương pháp xét nghiệm chính xác nhất được không ạ, co đến thời điểm hiện tại là 1 tháng sau nguy cơ, Tuy e hiểu % e là rất rất thấp nhưng em vẫn muốn làm xn để được thoải mái đầu óc ^^ em cảm ơn mấy anh chị nhiều lắm

Charles
03-07-2018, 14:36
Dạ, cho e hỏi tên phương pháp xét nghiệm chính xác nhất được không ạ, co đến thời điểm hiện tại là 1 tháng sau nguy cơ, Tuy e hiểu % e là rất rất thấp nhưng em vẫn muốn làm xn để được thoải mái đầu óc ^^ em cảm ơn mấy anh chị nhiều lắm

Hiện ở Pasteur XN HIV = 3PP. Bạn cứ đến đăng kí XN HIV là được.

Tuanmecsedec
04-07-2018, 07:44

1 tháng bạn có thể xét nghiệm HIV Ag/Ab,ở TPHCM có Hòa Hảo và Pastuer làm phương pháp này.

Lovetolife
18-07-2018, 00:46
A Tuấn ơi, nếu mình bị Nấm ở dương vật trong lúc qh có bcs như vậy có thật sự đáng lo không ạ, xn ag/ab trong ngày thứ 42 có bao nhiêu phần trăm là mình yên tâm ạ !

trungan1987
18-07-2018, 02:25
A Tuấn ơi, nếu mình bị Nấm ở dương vật trong lúc qh có bcs như vậy có thật sự đáng lo không ạ, xn ag/ab trong ngày thứ 42 có bao nhiêu phần trăm là mình yên tâm ạ !
Trường hợp của b đã đc các anh chị chia sẻ là ko có nguy cơ...
Bạn lo thì bạn lấy cái giấy âm tính về cho hết lo...

Charles
18-07-2018, 06:45

Đã có BCS bảo vệ thì dù DV bạn có bị gì luôn cũng không có sao.

Tuanmecsedec
18-07-2018, 07:47

Bạn không có nguy cơ,vì vậy bạn yên tâm 100% kết quả này và không cần xét nghiệm nữa.

Lovetolife
18-07-2018, 12:05
Dạ, cho em hỏi bv nào ở HCM khám nam khoa và da liễu an toàn và uy tín vậy mấy anh ơi, chắc e sẽ đi khám và xét nghiệm hết cho yên tâm ạ

Tuanmecsedec
18-07-2018, 13:34
Dạ, cho em hỏi bv nào ở HCM khám nam khoa và da liễu an toàn và uy tín vậy mấy anh ơi, chắc e sẽ đi khám và xét nghiệm hết cho yên tâm ạ

Bạn có thể đến bệnh viện Bình Dân khoa Nam khoa hoặc đến bệnh viện Da liễu.

Lovetolife
20-07-2018, 00:57
Bạn có thể đến bệnh viện Bình Dân khoa Nam khoa hoặc đến bệnh viện Da liễu.
Mai e sẽ lấy hết can đảm để đi xét nghiệm, em mong mấy anh chị sẽ chúc cho em may mắn vượt qua cơn đại nạn này, lần sau em xin chừa vĩnh viễn.

Charles
20-07-2018, 06:48
Mai e sẽ lấy hết can đảm để đi xét nghiệm, em mong mấy anh chị sẽ chúc cho em may mắn vượt qua cơn đại nạn này, lần sau em xin chừa vĩnh viễn.

Không cần chúc may mắn vì kết quả chắc chắn là âm tính.

Tuanmecsedec
20-07-2018, 07:35

Tuanmecsedec chúc bạn có kết quả như mong muốn.

Lovetolife
22-07-2018, 00:24
E vẫn chưa đủ bản lĩnh để đi, e tính thứ 2 này đi, lý do em đi là vì sau nguy cơ 1 tuần e có quan hệ với bạn gái, nhưng hiện tại bạn gái em tự nhiên phát ban và đồng thời ngứa AV, điều trị 1 tháng nay chưa hết. e thì tự dưng bị nổi hạch gần DV và nổi mấy hạt mụn nhỏ liti trên tay mà không ngứa hoặc sốt gì cả, e nghĩ là mình đã dính bệnh gì rồi mấy anh. Stress khủng khiếp luôn.

Charles
22-07-2018, 06:36
E vẫn chưa đủ bản lĩnh để đi, e tính thứ 2 này đi, lý do em đi là vì sau nguy cơ 1 tuần e có quan hệ với bạn gái, nhưng hiện tại bạn gái em tự nhiên phát ban và đồng thời ngứa AV, điều trị 1 tháng nay chưa hết. e thì tự dưng bị nổi hạch gần DV và nổi mấy hạt mụn nhỏ liti trên tay mà không ngứa hoặc sốt gì cả, e nghĩ là mình đã dính bệnh gì rồi mấy anh. Stress khủng khiếp luôn.

Bạn đi XN lúc nào thì kết quả cũng chỉ 2 chữ "ÂM TÍNH" thôi.

Tuanmecsedec
22-07-2018, 08:15

Bạn có xét nghiệm thì cũng âm tính thôi.

Lovetolife
23-07-2018, 22:35
Ngày hôm nay e có qua viện Pasteur xét nghiệm tất cả bao gồm : Giang mai, viêm gan A B C, Lậu và HIV Ab/Ag
riêng HIV họ hẹn em ngày mai lên gặp bác sỹ để biết kết quả, còn lại mọi thứ đều âm tính, em sợ lắm mấy anh chị ơi, tự nhiên bác sỹ hẹn e để đọc kết quả em nghĩ chắc mình đã bị dính rồi quá.

Charles
23-07-2018, 22:41
Ngày hôm nay e có qua viện Pasteur xét nghiệm tất cả bao gồm : Giang mai, viêm gan A B C, Lậu và HIV Ab/Ag
riêng HIV họ hẹn em ngày mai lên gặp bác sỹ để biết kết quả, còn lại mọi thứ đều âm tính, em sợ lắm mấy anh chị ơi, tự nhiên bác sỹ hẹn e để đọc kết quả em nghĩ chắc mình đã bị dính rồi quá.

Xét nghiệm ở viện Pasteur thường trả kết quả sau 1-2 ngày chứ không phải kết quả của bạn có vấn đề mà họ hẹn trả sau.

Tuanmecsedec
24-07-2018, 07:46

Thường Pastuer xét nghiệm HIV trả kết quả sau 1>2 ngày và thường trả kết quả vào chiều thứ 3.

Lovetolife
24-07-2018, 12:09
Vậy hôm nay có nên lên lấy kết quả không a, hay đợi luôn tới ngày thứ 3 lên lấy cho đỡ tốn thời gian và công sức ạ, e ở rất xa TP HCM

Lovetolife
24-07-2018, 12:14
Giấy hẹn hẹn em vào chiều 14h-17h ngày 24-07-2018

Tuanmecsedec
24-07-2018, 13:42
Giấy hẹn hẹn em vào chiều 14h-17h ngày 24-07-2018

Vậy thì hôm nay bạn đi lấy là có rồi.

Lovetolife
25-07-2018, 02:34
Dạ kết quả âm tính anh Tuấn ơi, tất cả đều là âm tính, giờ em đợi 12 tuần nữa xn lại nữa đúng k a, % an toàn của ab/ag trong 48 ngày được bao nhiêu vậy anh, e vẫn chưa yên tâm lắm

Tuanmecsedec
25-07-2018, 07:25
Dạ kết quả âm tính anh Tuấn ơi, tất cả đều là âm tính, giờ em đợi 12 tuần nữa xn lại nữa đúng k a, % an toàn của ab/ag trong 48 ngày được bao nhiêu vậy anh, e vẫn chưa yên tâm lắm

Như vậy những gì mà ban quản trị tư vấn cho bạn là không sai.Bạn yên tâm 100% kết quả này,vì ngay từ đầu ban quản trị tư vấn cho bạn là không có nguy cơ rồi.

Lovetolife
15-08-2018, 23:51
Dạ em cảm ơn mọi người nhiều lắm ạ, hiện tại xét nghiệm hiv ở ngày thứ 42 là âm tính thì đã an toàn chưa a ạ, e và bạn gái em vẫn còn triệu chứng rất nhiều, hic

Tuanmecsedec
16-08-2018, 07:00
Dạ em cảm ơn mọi người nhiều lắm ạ, hiện tại xét nghiệm hiv ở ngày thứ 42 là âm tính thì đã an toàn chưa a ạ, e và bạn gái em vẫn còn triệu chứng rất nhiều, hic

Bạn có nguy cơ gì đâu mà hỏi kết quả này có an toàn hay chưa.