PDA

View Full Version : Anh chị vào tư vấn giúp em với em lo quá huhu

laitiencong
06-06-2018, 22:23
2 hôm trước, em và thằng bạn em do bê kính nên cả 2 cùng bị đứt tay, thằng bạn em lấy bông gòn chùi vào tay nó đang bị chảy máu(bông gòn thấm máu của thằng bạn em) sau đó lại chùi vào vết thương đang chảy máu của em anh chị giúp em với trường hợp của em có nguy cơ không ạ:yociexp76:

Nguyen Ha
06-06-2018, 22:58
2 hôm trước, em và thằng bạn em do bê kính nên cả 2 cùng bị đứt tay, thằng bạn em lấy bông gòn chùi vào tay nó đang bị chảy máu(bông gòn thấm máu của thằng bạn em) sau đó lại chùi vào vết thương đang chảy máu của em anh chị giúp em với trường hợp của em có nguy cơ không ạ:yociexp76:
Trong trường hợp này ko có nguy cơ vì máu dính trên bông là máu đã ra môi trường và virut không còn khả năng lây nhiễm.

laitiencong
06-06-2018, 23:05
nhưng chị ơi máu đó mới chùi vào vết thương của bạn em xong và chùi liền vào vết thương của em mà chị,cái bông gòn ướt nhèm máu luôn huhu

Tuanmecsedec
07-06-2018, 06:37

nhưng chị ơi máu đó mới chùi vào vết thương của bạn em xong và chùi liền vào vết thương của em mà chị,cái bông gòn ướt nhèm máu luôn huhu

Bạn cung cấp thông tin thế nào thì ban quản trị dựa vào thông tin tư vấn như vậy.Bạn nói bông gòn còn máu tươi ướt nhẹp mà chùi vào vết thương bạn là có nguy cơ.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Nguyen Ha
07-06-2018, 06:50
Bạn nói quá vô lý. Cái bông gòn ướt nhèm máu thì làm sao còn thấm được máu nữa mà chùi? Làm vậy chả khác nào làm cho vết thương ướt thêm máu.

laitiencong
07-06-2018, 10:06
nghĩa là 2 đứa cùng xài chung 1 cái bông gòn luôn ạ...huhu

Charles
07-06-2018, 10:11

nghĩa là 2 đứa cùng xài chung 1 cái bông gòn luôn ạ...huhu

Nếu đúng như bạn nói là 2 người dùng chung bông gòn, mà máu của người này còn ướt thẫm máu ở cục bông đã lấy lau ngay cho vết thương đang chảy máu của người kia là có nguy cơ. Nhưng vấn đề bạn nói nghe vô lý, vì thiếu gì cái để chùi vết thương mà cả 2 phải dùng chung cục bông như vậy, để rồi giờ quay sang lo lắng.