PDA

View Full Version : Hỏi về sùi mồng gà ở nam giới ?

asinn
02-12-2013, 23:12
Chào cả nhà, em là nam, độc thân, vừa bị sùi mồng gà ở ngay miệng sáo, 2 cục nhỏ nổi lên em nghĩ là do đi cafe mát xa nên bị ... em có đi khám ở bv da liễu tphcm (bác sĩ soi đèn bình thường thôi), đốt laser cũng được 4 hôm rồi ạ. bác sĩ chỉ cho thuốc bôi supirocin (ngày bôi 2-5 lần) và 1 vỉ dopagan (10 viên, paracetamol, 1 ngày 3 viên? có quá liều ko ạ? ), davore (10 viên, mỗi ngày 1 viên). Cho em hỏi cách điều trị bệnh này ? khi nào thì tái khám nữa ạ ? (khi hết thuốc) ? cái thuốc bôi khi dùng vô chỗ miệng sáo thì hơi khó , vì nó luôn ẩm ướt, mắc tiểu cũng ko dám đi nhiều, mà bệnh đòi hỏi phải uống nhiều nước ? Em nghe nói có tiêm vacxin SMG nữa ? vậy cho em hỏi là có nên tiêm hay ko ? giá tiêm ở da liễu tphcm là bao nhiêu ạ ? Xin cả nhà chia sẻ cho em ít kinh nghiệm chăm sóc bản thân và phòng chống bệnh tái phát, liệu có ai đó khỏi hẳn bệnh và lấy vợ sinh con bình thường ko ạ ? Năm nay 2013 em bị dính vài lần vụ "viêm da tiếp xúc" , chủ yếu là ở cánh tay, haiz, chả biết sao nữa. Sức khỏe năm nay cũng suy giảm quá, dù em hiến máu thường xuyên, vài tháng hiến máu 1 lần. Do trung tâm huyết học, bệnh viện Chợ Rẫy, hội chữ thập đỏ các địa phương. Liệu họ có gửi (báo) kết quả tận tay cho em không nếu như em có vấn đề gì đó ? Em vừa hiến máu cách đây 1 tháng rồi.

songchungvoi_HIV
02-12-2013, 23:17
Chào cả nhà, em là nam, độc thân, vừa bị sùi mồng gà ở ngay miệng sáo, 2 cục nhỏ nổi lên em nghĩ là do đi cafe mát xa nên bị ... em có đi khám ở bv da liễu tphcm (bác sĩ soi đèn bình thường thôi), đốt laser cũng được 4 hôm rồi ạ. bác sĩ chỉ cho thuốc bôi supirocin (ngày bôi 2-5 lần) và 1 vỉ dopagan (10 viên, paracetamol, 1 ngày 3 viên? có quá liều ko ạ? ), davore (10 viên, mỗi ngày 1 viên). Cho em hỏi cách điều trị bệnh này ? khi nào thì tái khám nữa ạ ? (khi hết thuốc) ? cái thuốc bôi khi dùng vô chỗ miệng sáo thì hơi khó , vì nó luôn ẩm ướt, mắc tiểu cũng ko dám đi nhiều, mà bệnh đòi hỏi phải uống nhiều nước ? Em nghe nói có tiêm vacxin SMG nữa ? vậy cho em hỏi là có nên tiêm hay ko ? giá tiêm ở da liễu tphcm là bao nhiêu ạ ? Xin cả nhà chia sẻ cho em ít kinh nghiệm chăm sóc bản thân và phòng chống bệnh tái phát, liệu có ai đó khỏi hẳn bệnh và lấy vợ sinh con bình thường ko ạ ? Năm nay 2013 em bị dính vài lần vụ "viêm da tiếp xúc" , chủ yếu là ở cánh tay, haiz, chả biết sao nữa. Sức khỏe năm nay cũng suy giảm quá, dù em hiến máu thường xuyên, vài tháng hiến máu 1 lần. Do trung tâm huyết học, bệnh viện Chợ Rẫy, hội chữ thập đỏ các địa phương. Liệu họ có gửi (báo) kết quả tận tay cho em không nếu như em có vấn đề gì đó ? Em vừa hiến máu cách đây 1 tháng rồi.
Bạn nên tham khảo tài liệu sau:
Các bệnh lây qua đường tình dục (http://diendanhiv.vn/threads/821-Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc)Sự nguy hiểm của virus HPV và cách ngăn ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/5018-Su-nguy-hiem-cua-virus-HPV-va-cach-ngan-ngua)Triệu chứng bệnh nấm ở vùng kính nam giới (http://diendanhiv.vn/threads/4955-Trieu-chung-benh-nam-o-vung-kinh-nam-gioi)

HIV/AIDS..
02-12-2013, 23:28
Có thể chia sẽ như sau:
1. Bạn hãy tin tưởng và tuân thủ điều trị theo bs bv da liễu vì đây là bv chuyên khoa rồi, kết quã mới tốt được.
2. Tiêm ngừa HPV (Em nghe nói có tiêm vacxin SMG nữa ? -> bạn có nhầm ko) thực hiện cho người chưa QHTD và chưa nhiễm HPV, của bạn bị rồi cần tham vấn thêm bs bv da liễu để có thể giúp bạn thông suốt,
3. Điều trị xong là lấy vợ sinh con bình thường nếu bạn ko có bất thường về hệ sinh sản cũng như chất lượng tinh trùng.
4. Trường hợp hiến máu có vấn đề bạn sẽ được mời lên tư vấn trực tiếp.
Vài ý cùng bạn

asinn
03-12-2013, 00:35
Cảm ơn ạ, chắc cuối tuần này hoặc tuần sau em đi tái khám ở bv da liễu, hiện tại thì em cũng vệ sinh 2 lần/ ngày = sữa tắm lifebouy, đôi khi còn dùng nước muối ấm nữa. trong lỗ sáo thì em thấy nó lành rồi ạ. Giờ em cũng ko dám đi lung tung nữa :( chỉ mong các bác có kinh nghiệm chữa lành bệnh thì chia sẻ chút kinh nghiệm với ạ.

Tuanmecsedec
03-12-2013, 05:38
Cảm ơn ạ, chắc cuối tuần này hoặc tuần sau em đi tái khám ở bv da liễu, hiện tại thì em cũng vệ sinh 2 lần/ ngày = sữa tắm lifebouy, đôi khi còn dùng nước muối ấm nữa. trong lỗ sáo thì em thấy nó lành rồi ạ. Giờ em cũng ko dám đi lung tung nữa :( chỉ mong các bác có kinh nghiệm chữa lành bệnh thì chia sẻ chút kinh nghiệm với ạ.

Có nhiều phương pháp chữa sùi mào gà như đốt điện hoặc chấm dung dịch như podophyllin 25%, hoặc chấm acidtrichloracetic 80%. Ngoài ra có các phương pháp điều trị khác như nitơ lỏng, laser....

asinn
26-01-2014, 15:36
hic, sáng nay mới đi đốt laser, nó tái phát ngay chỗ cũ :( khi đốt laser rất đau và thốn :( sau Tết sẽ tái khám lại. Bị trong lỗ sáo nên rất khổ, giờ không biết làm thế nào nữa ? ai có kinh nghiệm điều trị giúp mình với ạ. Lần sau tiên bị là cách đây gần 2 tháng, chẳng lẽ bị tái phát là phải đốt nữa ? cái lỗ sáo của mình giờ nó thấy ghê quá :(( 2 vết nám (do đốt laser) khá lớn :(( sau Tết khi tái khám, có nên làm các xét nghiệm khác ???

songchungvoi_HIV
26-01-2014, 15:41
hic, sáng nay mới đi đốt laser, nó tái phát ngay chỗ cũ :( khi đốt laser rất đau và thốn :( sau Tết sẽ tái khám lại. Bị trong lỗ sáo nên rất khổ, giờ không biết làm thế nào nữa ? ai có kinh nghiệm điều trị giúp mình với ạ. Lần sau tiên bị là cách đây gần 2 tháng, chẳng lẽ bị tái phát là phải đốt nữa ? cái lỗ sáo của mình giờ nó thấy ghê quá :(( 2 vết nám (do đốt laser) khá lớn :(( sau Tết khi tái khám, có nên làm các xét nghiệm khác ???
Mồng gà là vậy đó, chữa trị lâu dài tốn thời gian tiền bạc, khổ lắm bạn ơi, thui cố gắng lên chứ sao giờ, Phải theo đuổi để chưa cho dứt điểm, chứ bạn cứ nhảy như lambada, chỗ này 1 vài ngày chỗ kia 1 vài hôm thì k bao giờ trị dứt mà có khi tiền mất tật mang

Tuanmecsedec
26-01-2014, 15:44

Điều trị bệnh mào gà là điều trị từ từ và lâu dài bạn.

asinn
26-01-2014, 15:51
Hic, lên các diễn đàn, forum tìm hiểu, để xem các bác đi trước có kinh nghiệm thì chia sẻ nhưng thấy ít bài viết quá :( em chỉ đi khám và điều trị 1 chỗ thôi, bv da liễu tphcm, chắc chỉ nên khám bởi 1 bác sĩ duy nhất ? lần trước là bs nam, sáng nay hú hồn là bác sĩ nữ :( hơi quê quê ạ. Bị SMG ngay lỗ sáo, đúng khổ ... giờ không biết nên làm gì đây ? không nên làm những gì ? cứ đốt laser hoài chắc chết quá , mỗi lần đốt là 500k, đốt hoài 1 chỗ (miệng sáo) không biết nó thành cái gì luôn ????

asinn
27-06-2014, 00:50
diễn đàn mình có ai bị giống mình, và có kinh nghiệm về chữa trị sùi mào gà không ? sáng mai lại phải vô bv da liễu đốt điện nữa. Lỗ sáo khó khỏi quá, cứ tái phát miết thôi :((

Tuanmecsedec
27-06-2014, 05:49
diễn đàn mình có ai bị giống mình, và có kinh nghiệm về chữa trị sùi mào gà không ? sáng mai lại phải vô bv da liễu đốt điện nữa. Lỗ sáo khó khỏi quá, cứ tái phát miết thôi :((

Bệnh mào gà điều trị rất lâu dài,đôi khi sẽ bị tái phát.

choemcohoi
28-06-2014, 15:43
em có đọc được là đốt điện cao tần gì đấy anh search google thử xem
http://benhxahoi.net/Sui-Mao-Ga/lua-chon-phuong-phap-chua-sui-mao-ga-tot-nhat.html
http://www.tienphong.vn/Suc-Khoe-Bac-Si-Cua-Ban/tri-tan-goc-benh-sui-mao-ga-sau-5-phut-633666.tpo

anh xem sao