PDA

View Full Version : Quan hệ không an toàn khoảng 15 giây có bị HIV không?

Haysongtute
09-06-2018, 10:43
Xin tư vấn dùm cho em với:
Ngày 03/6/2018 e có đi nhậu với cơ quan, sau đó có đi hát karaoke. Kết thúc buổi tiệc, e có qua đêm với tiếp viên. Lúc đó e cũng say quá, nhưng vẫn nhớ là có đưa DV vào AĐ khoảng 15 giây. Cũng có nhấp nhẹ, và hình như DV ko bị trầy xước gì. Sau đó e ko quan hệ nữa vì sợ bị lây nhiễm bệnh và ngủ thiếp đi đến sáng.
Xin tư vấn dùm cho e: như vậy có khả năng cao bị nhiễm HIV ko? (Vì e ko biết bé đó có bị HIV ko nữa). Mấy hôm nay e cũng lo lắng quá, vì quá thời gian uống thuốc phơi nhiễm rồi./. Cảm ơn các anh chị.

Charles
09-06-2018, 10:48
Ngày 03/6/2018 e có đi nhậu với cơ quan, sau đó có đi hát karaoke. Kết thúc buổi tiệc, e có qua đêm với tiếp viên. Lúc đó e cũng say quá, nhưng vẫn nhớ là có đưa DV vào AĐ khoảng 15 giây. Cũng có nhấp nhẹ, và hình như DV ko bị trầy xước gì. Sau đó e ko quan hệ nữa vì sợ bị lây nhiễm bệnh và ngủ thiếp đi đến sáng.
Xin tư vấn dùm cho e: như vậy có khả năng cao bị nhiễm HIV ko? (Vì e ko biết bé đó có bị HIV ko nữa). Mấy hôm nay e cũng lo lắng quá, vì quá thời gian uống thuốc phơi nhiễm rồi./. Cảm ơn các anh chị.

Nếu đúng bạn chỉ quan hệ không an toàn 15 giây thì không có nguy cơ.

Haysongtute
09-06-2018, 10:54
Dạ. E nhớ là mới đưa vào khoảng 15-20giay, nhấp nhẹ xíu rồi e cho ra ở bên ngoài, vì e bị yêu sinh lý. Và hình như DV ko bị trầy xước gì cả. Sau đó ngủ đến sáng

Charles
09-06-2018, 10:57
Dạ. E nhớ là mới đưa vào khoảng 15-20giay, nhấp nhẹ xíu rồi e cho ra ở bên ngoài, vì e bị yêu sinh lý. Và hình như DV ko bị trầy xước gì cả. Sau đó ngủ đến sáng

Thời gian tiếp xúc ngắn như vậy không sao, bạn yên tâm đi.

Haysongtute
09-06-2018, 11:06
Dạ. Vậy e có nên đi xét nghiệm ag/ab sau 4 tuần ko ạ. Thậy sự đây là lần đầu tiên, nên e lo lắng quá. Tỉ lệ bị lây nhiễm bao nhiêu % (nếu cô bé đó bị HIV ạ). E chân thành cảm ơn./.

Charles
09-06-2018, 11:08
Dạ. Vậy e có nên đi xét nghiệm ag/ab sau 4 tuần ko ạ. Thậy sự đây là lần đầu tiên, nên e lo lắng quá. Tỉ lệ bị lây nhiễm bao nhiêu % (nếu cô bé đó bị HIV ạ). E chân thành cảm ơn./.

Không có nguy cơ thì XN làm gì cho phí máu tốn tiền.

Haysongtute
09-06-2018, 11:22
Dạ. Nghe anh nói e cũng đỡ lo lắng nhiều lắm. Hiên tại 1 tuần rồi, người e vẫn rất khoẻ mạnh, ko 1 dấu hiệu nào hết. Nhưng dù sao cũng có đưa vào ÂD rồi. Nên cho e câu trả lời chắc chắn là ntn đi. Vì e sắp lấy vợ, còn cả 1 tương lai và sự nghiệp. E cảm ơn rất nhiều

Haysongtute
09-06-2018, 12:52
Tuy say: nhưng e vẫn nhớ là đưa vào khoảng 15-30 giay. Do e bị yếu sinh lý, nên cho ra ở bên ngoài. Và đó là lần đầu tiên e quan hệ không an toàn

Tuanmecsedec
09-06-2018, 14:13

Bạn yên tâm thời gian quan hệ chỉ 15>20 giây dưới 1 phút thì không có sao,không có nguy cơ.

Ban quản trị đã tư vấn cho bạn là không có nguy cơ rồi.Vì vậy có cần xét nghiệm hay không thì bạn hỏi lại chính mình.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Haysongtute
09-06-2018, 21:08
Theo anh là em nên đi xét nghiệm ko ạ?

Nguyen Ha
09-06-2018, 23:03
Có nên đi xét nghiệm hay không bạn phải hỏi chính bạn. Bạn được tư vấn ko có nguy cơ, nếu yên tâm tin tưởng với những gì được tư vấn thì ko cần xét nghiệm.

Tuanmecsedec
10-06-2018, 07:09

Có nguy cơ gì đâu mà xét nghiệm bạn.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Haysongtute
10-06-2018, 11:05
Dạ, e cảm ơn rất nhiều. E chỉ sợ, bị dính dịch âm đạo rồi lây bệnh thôi. Anh chị cho e câu kết luận cuối cùng được không ạ.

Tuanmecsedec
10-06-2018, 14:29
Dạ, e cảm ơn rất nhiều. E chỉ sợ, bị dính dịch âm đạo rồi lây bệnh thôi. Anh chị cho e câu kết luận cuối cùng được không ạ.

Tuanmecsedec khẳng định bạn không có nguy cơ.

Haysongtute
30-06-2018, 11:32
A Tuấn ơi: cho e hỏi với./.
- Sau 28 ngày: e đi xét nghiệm HIV Ag/Ab Combo tại Medic bệnh viện HOÀ HẢO
- Cho kết quả: NEG S/CO 0.190
- Kết quả này đã an toàn chưa ạ. E cảm ơn./.

Charles
30-06-2018, 14:09

Bạn đọc lại tất cả những gì đã được tư vấn sẽ thấy kết quả này an toàn hay chưa.

Tuanmecsedec
30-06-2018, 14:19

Bạn có nguy cơ đâu mà an toàn hay chưa an toàn.

Haysongtute
30-06-2018, 14:33
Ý em hỏi, kết quả nv là thế nào? E đi xét nghiệm rồi

Tuanmecsedec
30-06-2018, 14:34

Kết quả này bạn an toàn,vì bạn không có nguy cơ.

Charles
30-06-2018, 14:36

Kết quả đó là âm tính.

Haysongtute
30-06-2018, 14:39
Dạ. Thế là em tốn tiền tốn sức rồi. Cảm ơn các anh nhiều

Tuanmecsedec
30-06-2018, 14:41
Dạ. Thế là em tốn tiền tốn sức rồi. Cảm ơn các anh nhiều

Uhm !!! Tiền đó để ủng hộ cho quỷ diễn đàn thì hay hơn.

Chủ đề: Quỹ giúp những hoàn cảnh có HIV gặp khó khăn trong cuộc sống và duy trì diendanhiv.vn (http://diendanhiv.vn/threads/55371-Quy-giup-nhung-hoan-canh-co-HIV-gap-kho-khan-trong-cuoc-song-va-duy-tri-diendanhiv-vn)