PDA

View Full Version : một buổi xét nghiệm combo 4 tuần tại hòa hảo

motngaymoi
03-12-2013, 20:17
Chào các anh chị,
Trước hết em xin gởi lời cảm ơn chân thành đến toàn thể mọi người, đặc biệt là anh Tuanmecsedec, anh Chí Phoèo đã hướng dẫn, động viên em đi xét nghiệm.
Em xin được chia sẽ về buổi đi xét nghiệm hôm nay của em
Sáng này 03/12/2013 là được 28 ngày (tức là 4 tuần) kể từ ngày em có nguy cơ (quan hệ tính dục không dùng bao). Mặc dù rất run, nhưng em vẫn quyết định phải đi xét nghiệm để biết chắc về tình trạng của bản thân để bớt suy nghĩ lo lắng. 8h sáng em đến BV Hòa Hảo, vào gửi xe rồi đi lên lầu 1, tiếp đó đi đến bàn hướng dẫn xin phiếu ghi.
Lúc đầu do ngại về việc mình đi xét nghiệm H, em đã ghi vô phiếu là khám tổng quát, rồi đưa cho ngta nhập dữ liệu và đc hướng dẫn vào phòng khám tổng quát. May sao em chưa đóng tiền và lúc đó, em lại nghĩ đến việc gọi anh Tuanmecsedec để ổn định tinh thần và hỏi rõ thủ tục xét nghiệm. Nhờ anh Tuấn đã hướng dẫn lại cho em mà em ko phải mất oan tiền đi khám tổng quát.
Rồi em quyết định dẹp bỏ ngại ngùng và quay lại bàn hướng dẫn, xin phiếu ghi xét nghiệm H dù mọi ng nhìn mình thế nào, (cài này ko cần phải ghi đúng thông tin bản thân). Rồi em lại đến chỗ nhập lại phiếu khám bệnh, sau đó em lên lầu 3 - Khoa Nhiễm. Vào đưa phiếu, ngồi chờ một chút, bác sĩ kêu vô hỏi rồi cho giấy chỉ định xuống phòng xét nghiệm nhanh. Xuống tầng trệt, vào phòng xét nghiệm nhanh đóng tiền 200k, rồi để mấy cô y tá lấy máu, nhận phiếu chờ kết quả lúc 10h30. Ra ngoài ăn sáng, uống cafe, mua tờ báo, ngồi chờ đến 10h30, em cảm tưởng thời gian lúc đó sao lâu kinh khủng. và rồi em nhận được kết quả như hình đính kèm
Em liền gọi báo kết quả cho anh Tuấn, sau khi nghe câu chúc mừng của anh, em thấy người mình nhẹ nhõm, nhìn mọi thứ như tươi sáng hơn, hôm nay như đẹp hơn mọi ngày.
Vậy kết quả combo 4 tuần như thế là khả quan lắm phải ko các anh chị (trong hóa đơn ngta ghi là xét nghiệm anti HIV + HIV p24), sau 12 tuần em phải đi xét nghiệm lại lần nữa ạ ?
Một lần nữa em xin cảm ơn tất cả mọi người nhiều, một lần dại là em chừa rồi.

Tuanmecsedec
03-12-2013, 20:30
Chào các anh chị,
Trước hết em xin gởi lời cảm ơn chân thành đến toàn thể mọi người, đặc biệt là anh Tuanmecsedec, anh Chí Phoèo đã hướng dẫn, động viên em đi xét nghiệm.
Sáng này 03/12/2013 là được 28 ngày (tức là 4 tuần) kể từ ngày em có nguy cơ (quan hệ tính dục không dùng bao). Mặc dù rất run, nhưng em vẫn quyết định phải đi xét nghiệm để biết chắc về tình trạng của bản thân để bớt suy nghĩ lo lắng. 8h sáng em đến BV Hòa Hảo, vào gửi xe rồi đi lên lầu 1, tiếp đó đi đến bàn hướng dẫn xin phiếu ghi.
Lúc đầu do ngại về việc mình đi xét nghiệm H, em đã ghi vô phiếu là khám tổng quát, rồi đưa cho ngta nhập dữ liệu và đc hướng dẫn vào phòng khám tổng quát. May sao em chưa đóng tiền và lúc đó, em lại nghĩ đến việc gọi anh Tuanmecsedec để ổn định tinh thần và hỏi rõ thủ tục xét nghiệm. Nhờ anh Tuấn đã hướng dẫn lại cho em mà em ko phải mất oan tiền đi khám tổng quát.
Rồi em quyết định dẹp bỏ ngại ngùng và quay lại bàn hướng dẫn, xin phiếu ghi xét nghiệm H dù mọi ng nhìn mình thế nào, (cài này ko cần phải ghi đúng thông tin bản thân). Rồi em lại đến chỗ nhập lại phiếu khám bệnh, sau đó em lên lầu 3 - Khoa Nhiễm. Vào đưa phiếu, ngồi chờ một chút, bác sĩ kêu vô hỏi rồi cho giấy chỉ định xuống phòng xét nghiệm nhanh. Xuống tầng trệt, vào phòng xét nghiệm nhanh đóng tiền 200k, rồi để mấy cô y tá lấy máu, nhận phiếu chờ kết quả lúc 10h30. Ra ngoài ăn sáng, uống cafe, mua tờ báo, ngồi chờ đến 10h30, em cảm tưởng thời gian lúc đó sao lâu kinh khủng. và rồi em nhận được kết quả như hình đính kèm
Em liền gọi báo kết quả cho anh Tuấn, sau khi nghe câu chúc mừng của anh, em thấy người mình nhẹ nhõm, nhìn mọi thứ như tươi sáng hơn, hôm nay như đẹp hơn mọi ngày.
Vậy kết quả combo 4 tuần như thế là khả quan lắm phải ko các anh chị (trong hóa đơn ngta ghi là xét nghiệm anti HIV + HIV p24), sau 12 tuần em phải đi xét nghiệm lại lần nữa ạ ?

Đầu tiên xin chúc mừng bạn và bạn có thể yên tâm kết quả này sẽ không thay đổi ở tuần 12.Bạn có thể tìm hiểu thêm các chủ đề tương tự được trả lời :

Xét nghiệm combo 4 tuần âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/5685-Xet-nghiem-combo-4-tuan-am-tinh)4 tuần xét nghiệm HIV Combo tại Singapore (http://diendanhiv.vn/threads/5581-4-tuan-xet-nghiem-HIV-Combo-tai-Singapore)28 ngày e đi xét nghiệm combo âm tính.Mong a Tuấn và mọi người tư vấn (http://diendanhiv.vn/threads/1287-28-ngay-e-di-xet-nghiem-combo-am-tinh-Mong-a-Tuan-va-moi-nguoi-tu-van) Kết quả combo 28 ngày và 7 tuần 1 ngày! (http://www.diendanhiv.vn/threads/3602-Ket-qua-combo-28-ngay-va-7-tuan-1-ngay) Xét nghiệm combo ag/ab 28 ngày âm tính(nguy cơ vết xước) (http://www.diendanhiv.vn/threads/3228-Xet-nghiem-combo-ag-ab-28-ngay-am-tinh-nguy-co-vet-xuoc) Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://www.diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)

motngaymoi
03-12-2013, 20:34
12 tuần thì vẫn nói là xét nghiệm combo hả anh ?

HIV/AIDS.
03-12-2013, 20:36
Chúc mung em với kq at sau 4 tuấn

Tuanmecsedec
03-12-2013, 20:39
12 tuần thì vẫn nói là xét nghiệm combo hả anh ?

12 tuần bạn chỉ vào đăng ký phương pháp Anti HIV tìm kháng thể.

HIV/AIDS..
03-12-2013, 21:13
Chúc mừng bạn! 12 tuần kết quả sẽ không thay đổi: vẫn âm tính. 12 tuần bạn chỉ cần xn tìm kháng thể kháng HIV là được rồi, nhưng chắc chắn tìm sẽ không thấy nó vì bạn đã an toàn rồi đấy, nhưng thủ tục mình phải làm.

trungan1987
03-12-2013, 21:19
Chúc mừng bạn... bạn đã có 4 tuần âm tính với combo... thì với kết quả này bạn có thể tin tưởng đc... và bạn cần làm thêm 1 lần xn cuối sau 12 tuần theo khuyến cáo...

songchungvoi_HIV
03-12-2013, 21:20
Chào các anh chị,
Chúc mừng bạn đã giải tỏa được tâm lý với KQ 4 tuần cho nguy cơ QHTD không an toàn, KQ này rất khả quan, bạn hãy vững ti và chời KQ ở 12 tuần nhé

motngaymoi
03-12-2013, 21:33
em cảm ơn tất cả anh chị, hôm nay em vui lắm, em thấy yêu đời hơn rất nhiều, chúc cho các bạn đi xn đều có kết quả âm tính