PDA

View Full Version : kết quả xét nghiệm ở chân trời mới nghệ an

motlanthoi_1102
04-12-2013, 17:18
em chào các anh chị ạ
hôm nay em đi xét nghiệm sau 4 tháng có nguy cơ
kết quả xét nghiệm của em được trả lời bằng miệng sau 1 tiếng đồng hồ là âm tính
như vậy có chính xác không ạ.
em có phải làm thêm xét nghiệm nào nữa không ạ .

songchungvoi_HIV
04-12-2013, 17:21
em chào các anh chị ạ
kết quả xét nghiệm của em được trả lời bằng miệng sau 1 tiếng đồng hồ là âm tính
Chuyện trả KQ = miệng hay bằng giấy là tùy mỗi nơi xn, cái quan trọng là họ nói KQ AT hay DT, bạn đc trả lời AT sau 4 tháng nguy cơ là bạn hoàn toàn an toàn cho một hành vì QHTD không an toàn, bạn không cần XN lại

Charles
04-12-2013, 17:21
em chào các anh chị ạ

Sau nguy cơ 4 tháng mà âm tính là bạn ĐÃ AN TOÀN, không cần xn nữa.

trungan1987
04-12-2013, 17:23
em chào các anh chị ạ
Với kết quả âm tính 4 tháng của bạn thì bạn hoàn toàn yên tâm... bạn ko cần phải xn nữa...

2013
04-12-2013, 17:23
:zk206: CHúc mừng bạn đã an toàn. Hãy cố gắng sống tốt nhé

motlanthoi_1102
04-12-2013, 17:25
dạ .cho em hỏi đây là phương pháp xét nghiệm gì mà nhanh vậy ? độ chính xác có đúng không ah. em đọc trên mạng thấy bảo một tuần mới trả kết quả mà đây có 1 tiếng thôi ạ

songchungvoi_HIV
04-12-2013, 17:28
dạ .cho em hỏi đây là phương pháp xét nghiệm gì mà nhanh vậy ? độ chính xác có đúng không ah. em đọc trên mạng thấy bảo một tuần mới trả kết quả mà đây có 1 tiếng thôi ạ
Antive HIV tìm kháng thể hoặc Determin HIV 1/2. Bạn có thể xem tài liệu này:
Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)

Charles
04-12-2013, 17:29

Nhanh thì là test nhanh. Mà bạn quan tâm làm gì đến phương pháp này phương pháp lọ, cái bạn cần quan tâm là kết quả XN kìa. Được kết quả như ý rồi thì yên tâm đi.

motlanthoi_1102
04-12-2013, 17:34
dạ .em xin cảm ơn . đúng là 4 tháng qua sống trong stress . em như bị trầm cảm , ăn không ngon ngủ không yên . hút thuốc nhiều .em không còn là em nữa. giờ thì em có thể quay lại như ngày xưa được rồi . em sẽ nói các bạn của em hãy tránh xa hoạt động md . vừa tốt cho bạn mà mình cũng không bị rủ rê nữa .

songchungvoi_HIV
04-12-2013, 17:39
dạ .em xin cảm ơn . đúng là 4 tháng qua sống trong stress . em như bị trầm cảm , ăn không ngon ngủ không yên . hút thuốc nhiều .em không còn là em nữa. giờ thì em có thể quay lại như ngày xưa được rồi . em sẽ nói các bạn của em hãy tránh xa hoạt động md . vừa tốt cho bạn mà mình cũng không bị rủ rê nữa .
Chủ đề của bạn được giải đáp xong, tránh đi lạc chủ đề, songchung khóa topic này lại